Komisheni ya uchaguzi wa taifa huru SENI kwa kifupi inajulisha kwa wale wote waliopoteza vyeti vyao vya uchaguzi, kisha operesheni ya kuchungua vyeti vya uchaguzi kuweza kujielekeza katika vyumba vya SENI katika mitaa au komini zao, na vikaratasi kiserikali venye kuhakikisha kama kweli walipoteza vyeti vyao vya uchaguzi. Wenye kuhusika na jambo lile wanapaswa kupewa na ofisa wa askari polisi wa sheria au ofisa wa serikali ya usikari na mambo ya raia, ofisa si civil wakisema kwa Kifaransa, karatasi ya kujulisha kama cheti chako cha uchaguzi kilipotea na karatasi ile ndio utaionyesha kunako chumba cha sini kwa ajili ya kupewa cheti kingine, yani duplicate. <tune> Komisheni ya Uchaguzi Huru wa Taifa, Seni kwa kifupi, inajulisha kwa wachaguzi wote kama zaidi ya kubandiko kwa madaftari ya watakaochagua kwa kila chumba cha uchaguzi, ni labda huenda pia kujulisha mahali na namba ya chumba cha uchaguzi kupitia site ya Seni. Inafaa kufungua tu site www.seni.gov.cd, www, na kisha tu utafungua kunako kuna kompyuta yako pa nafasi wanapoandika kuvote, pembeni kuume ya ukarasa unaoandikwa ake vizuri maoni yale yenye kuombwa kulingana na maandiko yenye kuwa ndani ya cheti chako cha mchaguzi. Tunampoke ya bibi Marceline Mbuyu, akiishi katika jimbo la Katanga na yeye ni mwanachama cha siasa Est Eveille de la Conscience pour le Travail et le Développement. Yeye ni kandide a kuchaguliwa kuwa mwanabunge la taifa na namba yake ni kumi na mbili. Bibi Mbuyu Marceline, utasema nini kwa wakaaji wa Kanyama? Nasalimia kwanza banduku bote pale Kanyama, keminjo mama yenu niko nakuya na mjue ya kama kuchakua Mama Marcelina ni mapinduzi ya Kanyama, ni maendeleo ya Kanyama, na ni kusema Kanyama itavala kanjo ya sasa. Kuchakula Mama Marcelina ni kusema kweli na ni kumsemea niko nakuwa mi mama yenu, niko munjia mi mama yenu, miko syndikaliste mama yenu, mwenye yua kucha- kudefendre madroat ya batu na kumwambia aseme kuingia mumastructure ya pouvoir juu yango. Iko njo kusema vita yangu ya itakuya ni juu ya kukombania, eh, juu ya kusema kuingia ango kumafuk ni kusema ni kukombania, eh, da primo justice sociale education na promotion ya mwanamke kitu yangu ya kwanza nitafika pale kanyama bakisha kuni chakula takombani ya kwanza justice sociale, education na promotion ya mwanamke ndio bitu tatu bile bingine niko na nabyo. juu ya yangu komba wanaume ni wa baba yetu minapasha asi bote, parce que mukadre ya justice sociale na bababa beko mule, ndio kusema probleme mie nasimamia mingi juu ya promotion ya mwanamke, ndio kusema mwana banamuke habana tellement representer mu ma institution na napenda kusema juu kuambia mwanamke muke anapasha kuyua kufata radio asemeni kitu gani, napita kumugini, ndio kenye nasemea mingi juu ya mwanamke. Wapendwa wasikilizaji, mnataka kufata pale bibi Mbuyu Marceline, mwanachama cha siasa est eve de la conscience pour le travail et le développement, ni mwanabunge la taifa namba yake kumi na mbili pale Kanyama katika jimbo la Katanga. Kwa heri bibi.