Aaz eane kenyana. Shirika Free Fair DRC inaomba wakazi wa mji wa Kinshasa wajiepushe na vitendo vikali wakati unaokaribia okay wa kurudi mjini humo kwa wagombea urais wanaopatikana wakati tunao katika <tribua> majimbo wakiendesha <tribua> utetezi wa <tribua> uchaguzi kiongozi wa shirika hilo lenye kufanya angalisho dhidi ya uchaguzi wa sawa katika Jamhuri ya demokrasi ya Demokrasia ya Kongo alisema hivyo leo siku ya pili hapa mjini Kinshasa wakati wa mkutano na wapasha habari. Kiongozi <coughs> mkuu mmoja wa kijeshi wa kundi la wapiganaji wa utu wa FDLR wa FDLR Foka aliuawa mwisho wa Jumajana pa mapembe katika mtaa wa Masisi jimboni Kivu ya Kaskazini ni wakati operesheni ya kuwapinga iliyoendeshwa na wanajeshi wa FARDC ambamo maofisa wawili wa kundi la silaha lenye kuhusiana na FDLR walifungwa pia. Hapa yeah, mjini Kinshasa, watumishi wa serikali wana hasira, sababu wengi kati yao hawayapokea mishahara yao tangu miezi tatu. Ikiongozwa kiserikali anayehusika na malipo yao anasema kuchelewa huko kunatokana na, na hali mpya malipo kupitia benki. Wow, Shirika Free Fair DRC inaomba wakaaji wa mji wa Kinshasa wajiepushe na vitendo vikali, wakati tunao wa kurudi mjini humo kwa wagombea wa rais wanaopatikana katika majimbo wakiendesha utetezi wa uchaguzi. Mwakilishi maalum wa shirika hilo lenye kufanya angalisho zidi ya uchaguzi wa sawa katika Jamhuri ya demokrasi ya Demokrasia ya Kongo alisema hivyo leo siku ya pele pa mjini Kinshasa wakati wa mkutano wa pasha habari. Shirika hilo lisilo la kiserikali limejulisha kwamba wakaaji wa Kinshasa wanapaswa kufuata mfano mzuri wa wakaaji wa mji wa Goma na wa Butembo, wa Butembo ambako wagombea wawili wakubwa wa, wa urais walikutana bila tukio mbaya yoyote. Sikilizeni mafasirio ya kiongozi wa shirika Free Fair DRC akiwa mbele ya maikrofoni ya Askin Zigbetayoru. Nous demanderons a la population, tunaomba raia wa Kongo, hasa wale wa mji wa Kinshasa, kuonyesha yale wanaokuwa na uwezo wa kutimiza. Mjini Goma hakuwa ushambulizi, ikiwa hata kama kandideti kubwa wawili walikutana siku moja katika mji moja Pabutembo hakuwa pia ushambulizi, na tunaoza kama mji wa Kinshasa utafuata mfano wao. Na raia ambao kuna mara wanafuata mfano mbaya, wanapashwa fahamu ya kwamba wanapashwa linda usalama wao, haifai kujiingiza katika wasiwasi, lakini jukumu ya kweli inaelekea wasimamizi wana a wanapashwa kujishughulisha na wanamemba wao. Wanasiasa wanaowaza kama watatumia njia isiyokuwa sawa kwa kutenda vitendo vya mauaji wanapashwa jua kama ulimwenguni mzima unatazama yote inayotendeka nchini Kongo ya Kidemokrasia. Ndiyo maana shirika Free Fair DRC ilijulisha haya, na ikiwa korti kuu ya kimataifa ipo tayari inaweza jishughulisha na hali hii. Wanaowaza kama watafanya kimagendo wanadanganyika inayohusika na uchunguzi wa vyombo vya habari OMEC inashughulika na hali ya uharibifu wa mambo wa mas, na masemi ya chuki ya makabila kutoka kwa wapasha habari. OMEC imeshutumu hali hiyo yenye kuenda kinyume ya kanuni ya kazi wa bari, ya wapasha habari wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Katibu mkuu wake anatoa angalisho kwa wapasha habari wote. yupo mbele ya mikrofoni ya Jose Junior Owawa. Kongo ya kidemokrasia inatoka katika vita yenye hayakomeshwa. Tulitamani watu wote waheshimu kanuni yenye kupendelea uchaguzi katika hali yenye kuwa wazi ya kidemokrasia na tulivu. Natia mkazo kwa neno la tulivu yenye kutoka kwa viongozi wa seni. Tumeona kwamba wapasha habari wa moja wameendesha vibaya vipindi vyao kwenye vyombo vya habari, wanaacha wagombea mbalimbali huru wa kutangaza matini machafu Ijapo kuwa tumepashwa kuchukua jukumu zetu. Mpasha habari ni mwananchi anapashwa kufanya namna yote kusudi uchaguzi ufanyike katika hali ni kuwa tulivu. Mpasha habari anapashwa kuchukua jukumu zake mbele ya kazi yake pia mbele ya jamhuri. Na jimboni Kivu ya Kusini, wakazi wa kisiwa cha Ijwi kati ya ziwa Kivu walizingira leo asubuhi ofisi ya seni, pa Bugarula kaskazini ya kisiwa, mbele ya kuandamana katika hali ya kimya. Wakaja hao Waijwi wanapinga kusababiwa kwa jina zaidi ya elfu makumi mawili za wachaguzi katika daftari zilizotangazwa jana na Seni. Duru nyingi zinahakikisha kwamba ni katika eneo la Rubenga ndiyo watu wengi hawapatikani katika daftari hizo za uchaguzi. Shirika za kiraia za Ijwi zinaomba suluhisho haraka itolewe kwa swala hilo lenye hatari ya kuondosha nafasi moja ya ubunge wa taifa inayokisiwa cha Ijwi. Malizo mengi nawe Jean Batiste Ntonga kutoka mji wa Bukavu. Hali ni kwamba katika shefri rubenga iju ya kaskazini kwa watakaochagua elfu makumi ne na mbili na mia tano waliojiorodhesha, elfu makumi mbili walionekana siku ya kwanza hawakuandikwa kwenye orodha iliyobandikwa kwenye ofisi ya uchaguzi. Katika shefri Tambuka kuna kosa wachaguzi mia mbili kwenye orodha. Kasoro zingine zilizoripotiwa na viongozi kiasili huko ni idadi ndogo ya ofisi za uchaguzi huko Benga ofisi makumi tano na nne kwa senta kumi na moja za uchaguzi kulingana na ofisi mia moja makumi mbili na tatu kwa senta makumi mbili na mbili huko Sheferine Tambuka tutafahamu kwamba kisiwa kwa ujumla kina wachaguzi elfu makumi kenda na tano, na eneo yote ina kiti kimoja peke yake kwenye bunge. Ofisi jimboni ya Seni ilikubali kuwa inajua hali hiyo na imeahidi ya kwamba itajitahidi kwa kupata suluhisho. Bukavu, Jean Baptiste Ntonga, Radio Kapi. Na siku tano mbele ya kuendeshwa kwa uchaguzi, polisi ya taifa inaendelea kukaza uwezo wake wa kazi za vikosi na wa vifaa vya ulinzi kutosha. Kukomeshwa kwa mafunzo ya batalioni sita za operesheni ya haraka yaliyoendeshwa Pakasangulu jimboni Bakongu, polisi ya taifa ilifaidishwa na vifaa vya ulinzi kutoka ubalozi wa Kanada na MONUSCO. Kamisa mkuu kwa muda wa polisi ameahidia kutumikisha vizuri vifaa hivyo. Taarifa ya mwenzetu Paul Felicien Ngana Balegamiri. Sherehe ya maonyesho ya batalioni sita zilizopewa mafunzo na MONUSCO na kuwatolea vyombo vya kazi ilianzishwa na kutolewa komisa mkuu wa polisi heshima zake. Kati ya vyombo vya kazi vilivyotolewa polisi kulikuwepo mavazi yao ya kazi na vifaa vingine vya lazima. Katika masemi yake ya kushukuru Jemadari Charles Bisengimana alijulisha yakama kwa uandalizi wa mafunzo kwa ajili ya vikosi vyake na kutolewa vifaa vya kazi, polisi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itazidisha uwezo wake msingi, wa kimsingi kwa ajili ya ukingo wa usalama wakati wa uchaguzi. Kwake balozi wa nchi ya Kanada anafurahishwa na kazi ambayo polisi itakayotimiza wakati wa uchaguzi ujao. Sigrid Anna Johnson anasema kama kwa mafunzo kamili na vifaa vya kazi, polisi hawa walipewa, wapo tayari kwa kutumika kama inavyofaa na kuheshimu demokrasia na uchaguzi wa kila Mkongomani. Ngambo yake, kiongozi mkuu wa Monisco alialika wanasiasa kuhusu hali ya usalama wakati huu wa uchaguzi. Roger Misi alihakikisha mapenzi ya Umoja wa Mataifa kwa kusindikiza Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika mpango wa mafunzo ya msingi ya polisi. Kwa kifupi, kiongozi mkuu mmoja wa kijeshi wa kundi la wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR Foka aliwawa mwisho wa jumajana pa mapembe katika mtaa wa Masisi jimboni Kivu ya Kaskazini, ni wakati wa operesheni za kuwapinga wapiganaji hao, operesheni iliyoendeshwa na wanajeshi wa FDLR katika eneo hilo lenye kupatikana kati ya mtaa wa Likale na Masisi. Kwa wakati huo huo maofisa wawili wa kundi mmoja inayohusiana na wa FDLR. Hapo Rutshuru walishikwa pia siku ya tano iliyopita, ndivyo alihakikisha msemaji wa operesheni Amani. Leo tukirudi hapa mjini Kinshasa, tuulize kwamba watumishi wa serikali wana wanaasira sababu wengi kati yao hawayapokea mishahara yao tangu miezi tatu sasa. Wamoja wanasema wafahamu sababu za kuchelewa huko, wakati wengine wanawaza fedha zao uenda zinatumikishwa katika utetezi wa uchaguzi na wakuu wao. Kiongozi wa kiserikali anayehusika na malipo ya mishahara anasema watumishi hao hawana sheria la miel. Anajulisha kwamba ni kutokana na hali mpya malipo kupitia benki ndiyo kuchelewa huko. Sikilizeni ushuhuda wa watumishi hao wa serikali katika masemi yaliyochukuliwa na mwenzetu Askin Zigbetaoro pamoja na Nicole Matondu Hatuchelewe. serikali ya Kongo ya kidemokrasia ilichukua hatua ya kulipa watumishi wa serikali kupitia benki. Ni hatua ya mpya, tunapaswa kuiendesha kupitia kompyuta kusudi iwe epesi. Ndio maana kufungua mfuko wa pesa unaomba wakati, kwa sababu idadi ya watumishi ni juu sana, lakini hatuchelewe kabisa pia wakati huu. Na waelezea tupo nalipa mishahara ya mwezi wa kumi kwa watumishi wote kufatana matatizo wakati wa kulipa kupitia benki. Sehemu ya kwanza ni kusema vituo vya kisiasa na vyumba vya wizara mbalimbali. Tuliwaza kulipa watumishi wengine baada ya kufungua mfuko wa pesa wa kila mutu kwenye benki. Huyo ni Lami la Miel, kiongozi wa kiserikali anayehusika na malipo ya mishahara watumishi wa serikali.