Katibu mkuu makama wa Umoja wa Mataifa anayehusika na, na operesheni za ulinzi na amani alikutana leo usiku tatu hapa mjini Kinshasa na wakuu wa moja wa ngazi za juu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Pamoja nao Erveladsu alizungumzia mipangilio ya amani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kisha uchaguzi uliopita wa urais na wa ubunge wa taifa. mm. E, jimboni Kasai ya mashariki wanafunzi wa univesiti ya kiserikali ya Mbujimai walipambana leo mchana na walinzi wa karibu waliwali wa jimbo Alphonse Ngoi Kasangi. Hali hiyo ili haribu mwenendo wa mafunzo katika university hiyo. mm -hmm. Wafugaji wa mbororo wamerudi tena katika eneo la kaskazini ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, mnamo maeneo za Goa na Bakpolo mtaani Bondo, umbali wa zaidi ya kilomita 100 kaskazini ya mji wa Kisangani ni tangu juma moja sasa ndiyo wanawayawaya na wanyama wao katika mwitu kando ya mto Mbomu hukunako mpaka wa Jamhuri ya Afrika ya Kati. <mimu> E, jambo ndugu msikilizaji, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. E, katibu mkuu makama wa Umoja wa Mataifa anayehusika na, na operesheni za ulinzi wa amani alikutana leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa na wakuu wa moja wa ngazi za juu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, pamoja nao bwana Hervé Ladsous alizungumzia mipangilio ya amani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kisha uchaguzi uliopita wa urais na wa ubunge wa taifa, kisha kukutana na, na wakuu wa tume ya taifa ya uchaguzi. Uruseni katibu mkuu, katibu mkuu makamu wa Umoja wa Mataifa anayehusika na operesheni za ulinzi anawaza mwenendo wa uchaguzi unapaswa endelea katika Jamhuri ki ya Kidemokrasia ya Kongo lakini katika mabadilisho ya makosa katika ulinzi katika uongozi wa uchaguzi huo. Jueni kwamba ni jana ndio Hervé Latus aliwasili mjini Kinshasa, ikiwa ziara yake ya kwanza katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tangu kuchukua madaraka yake, na uhusiano kati ya mashirika ya PNUD, PAM, UNICEF, NUAP na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Ripoti ya kazi ya mwaka wa elfu mbili kumi na moja ilitangaza leo siku ya tatu. Kazi za lazima zilifanyika na nyingi zimebaki. Ripoti hiyo ya pamoja inaonyesha mfano wa wanawake wengi wanaofariki katika jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo kwa sababu ya kutoa uzazi. Taarifa ya Dona Madimba inasoma sizoni nawe Karinda Msuu ahu hawendeshwe vizuri kwenye sekta nyingi, ni kwa mfano kupiganisha umaskini wadibisho, kuna kwa masomo ya kimsingi ya kisekondari na ya kiufundi, utoaji wa maji safi na pia afya. Kuhusu swala hilo, ripoti ya pamoja ya mwaka wa elfu mbili na kumi na moja inayotangazwa leo inajulisha kwamba kuhusu afya ya wa mama nchini Kongo ya Kidemokrasia, kila saa karibu wanawake wane wamefariki na mimba au wakati wa kuzala katika zamiri. Ya hali hiyo, serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo pamoja na vituo vya wa mataifa vinavyohusika na ushirikiano huu wanapendekeza uongozi bora kwa pande zote, pia heshima ya kanuni ya kazi kwa upande wa serikali. Waziri Raymond Chibanda, muda wa miaka miwili zilizopita, viongozi wa moja walishtakwa, walilazimishwa kurudisha pesa zenye azikutumiwa kwa shabaha za mipango jeni, kwamba mwaka wa elfu mbili na kumi na moja ushirikiano huu ulipelekea kufikilia uchunguzi ulioendeshwa kwa mipangilio mbalimbali, pia uandalizi wa mkutano mkuu kuhusu mabadilisho ya kwamba pande zote zenye kuhusika na ushirikiano zinatamani kudumisha na kuendesha ushirikiano huu. Jimboni Kasa ya Mashariki, wanafunzi wa university ya kiserikali ya Mbuji Mai walipambana leo mchana na walinzi wa karibu waliwali wa jimbo Alphonse Ngoi Kasanji. Hali hiyo ilifika kisha uchunguzi wa kazi zinazotayarishwa za ujenzi wa university hiyo na liwali wa jimbo na huenda ziliharibu mwenendo wa mafunzo. Taarifa ya Esther Ndalafina kutoka Mbuzi Mai nasomasizoni nawe kari damso University nazibitwa wakati huu na askari polisi, wanafunzi hawawezi kufika pale. Hali ilikuwa ya mvutano. Wakati liwali alitembelea university, wanafunzi katika hasira walitupa mawe. Hali hiyo ilipelekea askari polisi na askari jeshi wenye kulinda liwali kupiga risasi na kutupa gezi. Kama walivyosema, wanafunzi walishituka kuona liwali anawatembelea, japokuwa siku zilizopita aliwasema katika hali mbaya katika kipindi kimoja kwenye televisheni wanasema kwamba liwali alihaidia kuwalipisha kisasi sababu hawana shukrani. Matokeo kwa mapambano hayo, watu watatu wamejeruhiwa, takriban wanafunzi makumi mawili wanaitwa na polisi wanapoteza vitabu na simu. Liwali wa jimbo la kasi ya mashariki amehakikisha kutia nguvuni wanafunzi wasiopungua watatu. Kamati ya usalama jimboni inaomba kwa viongozi wa polisi kuendesha uchunguzi ajili ya kuhukumu waliotenda mabaya. Nao watumishi mia tatu makumi saba na nne waliosoma katika shule ya taifa ya fedha watatolewa punde namba ya daftari ya serikali. Wamoja kati yao wanatumika tangu mwaka wa elfu mbili na saba lakini wanatazamiwa sawa wanaoanza kazi ni. Kwa hiyo waliandamana leo, siku ya tatu, mbele ya wizara inayohusika na watumishi wa serikali, ambako waliahidiwa suluhisho mwisho wa mwezi. Tunao taarifa ya Paul Felisien Nangana na Dona Madimba. Nasoma Sidoni Nawe Karinda Musu. Hali hiyo ya namba ya daftari ya serikali inahusu kwa jumla wanafunzi wa zamani 374 wa shule ya taifa ya Kifeza ambao wameendesha kazi katika mashirika mengi ya Kifeza sawa DGI, DGRAD na bajeti. Ni wale waliomaliza masomo mwaka wa 2007, 2008 na, na, na mwaka wa 2009. Ni tangu sasa miaka mitatu ndio watumishi hao hawafaidishwi na mishahara pia na ziara za kazi. Wanalazimishwa kupokezwa marupurupu ya feza ndogo. Ndivyo wamehakikisha watumishi hao. Ndiyo sababu leo siku ya tatu waliendesha maandamano ya kuketi mbele ya chumba cha waziri aosikaye na watumishi wa serikali. Mmoja wa waandamanaji anaeleza: tangu kuharibika kwa hali yetu, waziri wa watumishi wa serikali alisahii hatua nyingi, basi sababu gani awashurulikie kutatua shida yetu? Maandamano hayo ya kuketi yanatoa matunda mazuri, kwa sababu leo waziri aliwapokea, anahaidia kuwatolea namba za daftari ya serikali mwisho wam kwanza. Na mjini Goma, ijapokuwa juhudi za shirika la OVD za kumwaga maji katika mabarabara zinazotayarishwa kukarabatiwa, vumbi inaendelea kuangamiza watu. Kisha maandamano ya wakaji wakata la Katindo jana, siku ya pili, ni wanafunzi wa University ya Goma ndio walionyesha hasira yao leo hii siku ya tatu. Kwa wakati huo, msemaji wa liwali wa jimbo alikumbusha kwamba ukarabati wa barabara zenye hali hiyo ya vumbi ni jukumu ya serikali ya jamhuri. Maelezo mengi nawe, Rozali Zawadi, kutoka mji wa Goma. Kiongozi wa ofisi ya OVD jimboni amesema kama gari ine za kubeba maji tayari zinamwaga maji mjini ili kupiganisha vumbi, ila kipwa pia hali ya udongo havirahisishi kazi hii, kwani muda mchache tu baada ya gari kumwaga maji vumbi ya rudia. Wanafunzi wa vyoo vikuu wanaomba barabara zijengwe. Kwa Rose haiko ndio tulikuwa tunataka Tulikuwa tu tu tu na barabara depuis Mobutu, bebo peke wanakua na gouvernement yabo, wanakua banabomola barabara. Est-ce que kuaroze ndio itatusatisfaire au ni kujenga barabara? tunapita mvumbi bamwa balisha gonjwa ma kikohozi rime na consequences, ziko nyuma ziko ngufu sana warudisha akili yavo enyele babomole wa wabomole warezone ize watajenga. Hatukufaulu kuwasiliana na waziri nchini au sikae na ujenzi. Tufahamishe kwamba serikali ya Kinshasa iliahidi kujenga kilometa makumi tatu na mbili ya barabara mjini Goma. Hivi barabara zilizochaguliwa katika mradi huu zilipaluliwa na kuwekewa mchanga. Kumepita zaidi ya miezi sita, hiyo yasababisha kiasi kikubwa cha vumbi mjini. Hadi sasa ni kilometa mbili Mbili tu za barabara bara zilizojengwa. Goma, Rosali Zawadi, Radio Kapi. Wafugaji wa Mbororo wamerudi tena katika eneo la kaskazini ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Duru nyingi zinahakikisha kuwepo kwao katika maeneo zimoja za mtaa wa Bondo kwenye umbali wa zaidi ya kilomita mia moja kaskazini ya mji wa Kisangani ni katika maeneo za Goa na Bakpolo, lakini idadi yao na wanyama wao haijulikani bado inapita jumba moja sasa, wanawayawaya na wanyama wao katika mwitu kando ya mtombomu kunako mpaka wa Jamhuri ya Afrika ya Kati. Hali hiyo inazuia wakaaji kuwinda na kuvua samaki. Moboya Molandi, msaidizi wa kiongozi wa mtaa wa Bondo anayepatikana Pabaye, anahakikisha kuwepo kwao, kuwepo kwa mboro wao katika eneo hilo. Tumsikilize. <coughs> ni kweli Wambororo waliingia raia, ili waona sasa wanapatikana kando kando ya mtoni Mbomu tangu juma moja na nusu. Ni nguvu sasa kwa kutambua idadi yao, wao wanatembea kila mara. Walituelezea na tukatuma ujumbe kwa uchunguzi, na wanahakikisha jambo ilo kama ni kweli. Wambororo wanapatikana huko tangu siku ya kwanza. Tulipata habari ilo, tulijulisha wakubwa wanapatikana kati ya pori wapi hakuna raia. Kufatana ushuda wa raia, hakuna mtu mweni alitatizwa. Kama kawaida wanatembea na silaha, wanatembeatembea kandokando ya Jitombomu kuna kumpaka na Afrika ya Kati kwa kujelekeza kijiji bili. Wakuu wa kijeshi wa jimbo la kenda la kijeshi la FRDC walakikisha kwamba wafahamu kuwepo huko kwa Wambororo. Lakini Generali Jean-Claude Kifwa anasema atatuma ujumbe huku Bondo kwa kuchungua kama kweli wanapatikana katika maeneo hizo. Okapi. Okapi. Okapi. Okapi.