A Barizetu, Jean Desire Kanyama. Waislamu wa ulimwengu mzima walisherehekea leo hii, siku ya tano karamu ya kondoo. Sikukuu hiyo haina pekee yake, maana imani ya Abrahamu kwa kutoa mtoto wake bali ni wakati kwa Waislamu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wa kusali ili mabaya ya komweshe mashariki. mm -hmm. Daktari Denis Mukwege, kiongozi wa hospitali kuu ya Mpanzi, alishambuliwa jana usiku kunako makao yake mjini Bukavu. Watu wenye silaha waliua kwa risasi za mwa daktari huyo anayejulikana sana kwa kazi yake kwa manufaa wanawake wahanga wa ubakaji katika maeneo ya Kivu, mbele ya kukimbia na gari yake Jimboni Bakongo, kampeni ya uchaguzi ya liwali na makamu wake ilikomeshwa leo siku ya tano. Ni wagombea sita ndio walikuwa mbele wana bunge kunako baraza ya jimbo hilo, yote iliendeshwa katika hali ya kimya. Oh, waislamu wa dunia mzima walisherekea leo siku ya tano karamu ya kondoo hapa mjini Kinshasa. Mamia ya waislamu walikutana kunako uwanja wa michezo wa Martir. Kwa wengi kati yao siku hiyo haina peke yake maana ya imani ya Abrahamu kwa kutoa mtoto wake, bali ni wakati kwa, kwa mjibu wa mwakilishi wa kanisa hilo, wa kusali ili mabaya ya komeshe mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Maelezo mengi nawe Fredi Balimbo. Maelfu ya Waislamu walikusanika pamoja kwenye uwanja ya Martir wakisherekea sikukuu ya Eid Adha. Ni sikukuu ambapo baba wetu Ibrahim alifikiria kumtolea Mungu sadaka kwa kumchinja mwanaye wa pekee Ismaila, kwa kufikiri la Mwenyezi Mungu akamtolea kondoo. Siku yaitwa sikukuu ya kutoa ama Idi Ada, kupitia msimamizi wa Waislamu nchini Kongo ya Kidemokrasia Imamu Abdalla Mangala Siku kuu ya leo ni muda maalumu ya kufikiria kwa ajili ya wandugu wetu wanaoteswa ngambo za mashariki ya Kongo ya Kidemokrasia, la ngambo za mashariki inabili iwe huru. Alama bora ndani ya haya sherehe ni kumchinja ngombe mnono, na shurti kwa Waislamu wote wasitowe tena damu kwa kumtolea Mwenyezi Mungu, ikifasiriwa na Sheikh Abdalla Majidi. Kwa imani ya wananchi wote. Kwa nini wanamchinja kondoo? Kwa mwisho, waislamu wote walijikusanya pamoja kwa kuchovya mkono pamoja na kutumia msusi wa kondoo wa kuchinjwa. Na siku ya pili ya kampeni ya chanjo ya kupinga polio katika mtaa wa Mahagi wilayani Ituri, mpango wa taifa wanaohusika ulijulisha kwamba kampeni hiyo inaelekea mitaa yote ya afya ya mtaa huo, na kwa mtaa wote wa afya wa Mahagi, zaidi ya watoto elfu makumi tatu wa chini ya miaka tano ndiyo watatolewa chanjo lakini kanisa mbili za hapo nyumbani zinaendelea kupinga chanjo hiyo taarifa ya antoine uringi wa radio colombia ya mahagi inasoma sidoni nawe elise chikota Kampeni ya kuchanja watoto ndui njia kukombanisha ugonjwa unaoleta kupoza yenye yani kuangalia mpaka maeneo za afya saba ambazo kupatikana katika mtaa wa Maagi, kufuatana na ya kiongozi ambaye kuhusika na mambo za kuchanja watoto ndui pale eneo ya afya ya Maagi, watoto zaidi ya elfu 13 watakao kuachanjwa ndui. Dr. Marie Therese Mukanya amesema kwamba kazi hii watakao ifanya nyumba kwa nyumba. Kwa hiyo kuna shida wanaopata ni kusema kuna makanisa mbili ambazo kukatala kupeleka watoto kuachanja wa ndui kiongozi wa mtaa wa Mahagi anakataa ku maneno yale na kuomba wa makanisi yale kufasilia kazi kuhusu watoto wote kupata ndui. Anaendelea kwamba ni wazo la serikali ya nchi ya Kongo, ndio maana anaomba kwa wote kujikaza na kupeleka watoto kupata ndui. Jimbo ni Kivu ya Kusini, Daktari Denis Mukwege kiongozi wa hospitali kuu ya Mpanzi na mwenye kujulikana sana kwa kazi yake kwa manufaa ya wanawake wahanga wa ubakazi katika maeneo ya Kivu alishambuliwa jana usiku kunako makao yake mjini Bukavu. Watu wenye silaha waliua kwa risasi zamu mwake mbele ya kukimbia na gari ya daktari. Shambulio iliendeshwa saa moja usiku katika kata Muhumba mtaani Ibanda, siyo mbali na kata kuu ya Monisco Bukavu. Maelezo mengi nawe Jean Batiste Ntonga. Majambazi hao wane wakiwa na mavazi ya kiraia walijipenyeza nyumbani mwa daktari Mkwege kama wageni. Mmoja wao aliwatisha watoto waliokuwa katika nyumba, na mganga yeye, alipotokea upande wa mafiga kwenda kwenye gari yake, alikuja kushikwa na jambazi mwingine mmoja na kunyang'anywa funguo za gari. Zamu kuona hivyo kaanza kulalamika, na ndipo jambazi mwingine alikuja kumfiatulia risasi na kafariki hapo hapo. Daktari Mukwege kapata fursa ya kukimbilia nyumbani na kufunga mlango, akifiatuliwa risasi pia, ila kaponyoka. Hivyo majambazi walishika mbio, baadaye wakipeleka gari. Gari ilikuja kupatikana sehemu za Bugabo mtani Kadutu. Polisi ilifika saa moja baadaye mahali pa tukio. Tueleze kuwa daktari Mukwege alikuwa akitoka safarini masaa machache mbele ya shambulio hilo, alikataa kujieleza kuhusu tukio lenyewe. Bukavu, Jean-Baptiste Ntonga, Radio Okapi. Kampeni ya uchaguzi ya wagombea wa kiti cha liwali na makamu wake ilikomeshwa leo, siku ya tano kunako baraza ya bunge ya jimbo la Bakongo. Ni wagombea sita ndiyo walikuwa mbele ya wanabunge wa jimbo hilo ikiwa kampeni iliendeshwa katika hali ya kimya. Taarifa ya Gi Roje Nyampala kutoka mataji na soma sijoni nawegaiis chabilepa kati ya wakandideti waliochaguliwa toka ofisi ya bunge ya jimboni Bakongo kuna kuwepo na Siansi Lala Wili, Deon Kusu Bikawa, Kembu Kusuwa Ne Lanza, Alphonse Jacques Lungwana, Nzakuna Nduzi, Yisedi Pierre na mke mmoja Francine Kimasi. Wote watano wanaahidi kuleta mabadiliko kwa ajili ya maendeleo ya jimbo la Bakongo na kandideti Deon Kusu kwa upeke ataja kuendesha miradi iliyoanzishwa anzishwa na kuleta mambo mapya. Kwa upande wa kamisheni huru ya uchaguzi, katika ujumbe wake wa hiyo jan Alhamisi metoa mwito kwa wagombea wote kuheshimu mikataba kuhusu harakati ya uchaguzi tangu mwanzo wa propaganda. Tujulishe kuwa wagombea wawili kati ya wale 16 waliondoka kwa faida yake mgombea deon kusu Bikawa. Uchaguzi utaendeshwa tariki makumi mbili na nane Oktoba ijayo kwenye makao ya bunge la jimbo la Bakungo. Tujulishe kuwa askari polisi wanatiwa wanatw naye mbunge wa taifa Bernard Biando wa chama cha kisiasa Idemo kinachoongozwa na Nzanga Mabutu aliongoza mkutano kwa manufaa wa pasha habari leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Ilikuwa katika shabaha ya kuzungumzia matokeo ya mkutano mkuu wa kumi na nne wa Francofoni na miradi ya serikali isiyoonekana katika eneo la Nord Ubangi jimboni Equater. Chama hicho cha upinzani kinapatikana katika mkusanyiko wa kisiasa wa MLC na washiriki wake katika baraza ya bunge la taifa. Mteuliwa wa mtaa wa Mobai Mbongo alitangaza msimamo wa idemo unaohakikisha wa kwamba Wakongomani hawana ukumbusho wa kudumu wa mkutano huo. Taarifa ya Asken Zigba Tayuru inasoma Sidioni nawe Gayus Chabilepa. Mobungi wa taifa Bernard Biando ataja kuwa majengo zote zilizotumiwa wakati wa mkutano wa Frankofoni ni hizo zilizo achwa na hayati Raisi Mobutu. Jengo la zamani la CCZ, uwanja wa mpira Le Martyr, Palais du Peuple na Cité ya Oya ni majengo zilizo achwa na serikali ya Mobutu na ambazo zimetia leo hii sifa kwa nchi ya Kongo. Idemo ataja kuwa serikali ya sasa ilipaswa kufanya zaidi ili kuonesha umbali mbali. Mteule wa Mobai Mbongo anahuzunishwa kwa hakuna hata kitu kilichotekelezwa na serikali kwenye makao yake makuu. Kwa upande wa vyombo vya habari vya mahali havikukosa kumuuliza kuhusu kujipoteza kwa muda mrefu kwa kinara wa chama cha Udemo. Katika jibu lake Bernard Biando ataja kuwa Nzanga Mobutu yupo nje ya nchi kwa faida ya chama chao, ila punde tu atarudi nchini. Na kwa mwisho kuhusu kuchaguliwa kwa msemaji wa vyama vya upinzani, Udemo yapendekeza mtu huyo hawezi kujipeleka kuwa mgombea kwenye kiti cha uraisi. Hayo yaweza kuondoa manumbano kati ya vyama hivyo. E, kwa mwisho, shirika Face Media Africa ilitangaza kitabu kipya kilichooneshwa mbele ya watu wengi leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Kitabu hicho kinaitwa le Barometre de media africain, na kinachungua hali ya upashaji wa habari barani Afrika na katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa mwaka wa elfu mbili kumi na mbili ni katika sekta ya upashaji wa habari matukio inaonyesha kama ni nzuri sababu mbele ilikuwa tu maoni ya ngambo moja, lakini sasa tunaona kama kila mutu anaweza kweli kutoa maoni yake, na tunapasha pia kufanya nguvu hasa kuhusu mpango ya watumishi wa vituo vya upashaji ya habari, ya upekee kuhusu maisha yao. Wengi kati ya wapasha habari wangali wanaishi kwa kanyaka, musaara ya vituo vya habari kupitia jambo leni kuelekea kuhusu namna ya kupata habari mbalimbali ni sheria ya muhimu sababu inaruhusu wapashaji wa habari kupata habari kwa viongozi ya vituo mbalimbali. Hiyo ndiye matukio tuliyopata kusema, ya muhimu ni juhudi yeni kuhusu mapinduzi, sababu tuweze kutumika kwa kipimo moja. Tunawaza ya kama RDC inapasha kutumia nguvu yake yote kwa kuendelea mbele kufuatana na jambo hilo.