Sikwakwanati baraza la bunge la taifa linachukua hatua ya kuchungua mpango wa bajeti ya mwaka wa 2013 hatua inayochukuliwa kisha mabishano kuhusu ombi la mwanabunge Baporiki na kulazimisha kuanza uchunguzi wa matumizi ya bajeti za miaka miwili iliyopita. Askari mmoja wa jeshi la taifa aliuawa pa Kibumba na wanyadishi wa Rwanda. Viongozi wa jeshi ya nchi zi mbili wanasema hawahusiki na jambo hilo kwa sababu askari jeshi wale walikuwa nje ya ofisi zao. Kuliendeshwa leo operation ya msako kunako kata yulo ya kaskazini mjini Kinshasa, shabaha kubwa kugundua watu wanaosababisha usalama mdogo mtaani kalamu, na mengine mengi katika taarifa hii ya habari Mugati. Tunawasalimu nyinyi wote kwa kifupi. Baraza la bunge la taifa linachukua hatua ya kuchungua mpango wa sheria yenye kuelekea bajeti ya mwaka wa 2013 hatua hiyo imechukuliwa kiisha muda mrefu wa mabishano kuhusu ombi la mwanabunge Baporiki. Ombi lake lilikuwa likilazimisha kwamba kabla ya kuchungua bajeti, serikali ingepashwa kwanza kuonyesha sheria kuhusu hesabu ya bajeti ya mwaka wa 2012 au ripoti ya matumizi ya bajeti ya mwaka wa elfu mbili na kumi na moja swali lililopelekea kwa mabishano bungeni la taifa. Tutazungumzia swali hilo mengi baadaye. Jimboni Katanga, Askofu Fulgence Muteba wa diosese ya Kilwa Kasenga anashutumiwa kuongoza vibaya na kikundi kimoja cha mapadri wa Kristo wa parokia ya Kilwa. Pia wanashutumu askofu kutoa shughuliki ya kinyume. Tangu jana siku ya Mungu, hakuna misa iliyosomwa pa Kilwa. Upande wake askofu anayeshutumiwa ajajeleza kuhusu swala hilo. Kutoka Katanga, Madlen Waila anatueleza mengi. Yote imeweza kujitokeza siku ya sita hii wakati kamati ya ushauri ya parokia ya Kilwa Kasenga imeweza kukataliwa kupokelewa na askofu, amehakikisha mwanabunge jimboni wa pale Pweto anayekuwa siku hizi pale Kilwa. Upande wake, presidenti wa shirika la wananchi wa pale Kilwa amehakikisha kama siku ya Mungu hii kamati ya parokia ya paruase ya pale Kilwa Kasenga imeweza kuchugua mafunguo yote ya pale katedrali na misa mbili iliyopangiliwa kuweza kusomwa hapo haikufanyika. Jambo hili limeweza kujitokeza katika maparokia ingine ya maeneo ya Kilwa upande mwingine wa abe kumi na moja miongoni mwa malabe makumi mbili na moja wanayohesabiwa katika dayosisi ya Kilwa Kasenga walioweza kusahihi kibarua mwezi wa Augusto mwaka huyu wa kushutumu askofu huyu kutoweza kuongoza vizuri, wameweza kupinga jambo hili. Tujue kama Radio Okapi upande wake haikufaulu kuweza kumpata askofu wa Kilwa Kasenga Fulgence Muteba aliyostakiwa katika mambo kadhaa. Radio Okapi, Madlene Waila. Aksansi kwako Madeleine Waila. Kumizidishwa bei ya pombe kunako kampuni ya Bralima tangu wiki iliyopita. Jambo kutoka muungano wa wazishaji wa pombe nchini Kongo anavebok kwa kifupi linajulisha kwamba mpaka sasa shirika la Bralima halijajieleza kuhusu kuzidishwa kwa bei ya pombe. Upande mwingine, wanaozisha pombe yenye kutengenezwa na kampuni ya Bra Congo wao pia wanaongeza bei ijapokuwa bei haibadiliki katika kiwanda hicho. Tumsikilize Bei ya kesi moja ya sikre imetoka kufranga elfu munani hadi elfu kenda. Na ile ya mizinga elfu kumi na nne hadi elfu kumi na tano ila hatujui kwa nini upandaji bei huo unaonekana kwa sasa. Tumekwisha homba kwa sababu upandaji bei huo umeonekana jioni, na hivyo wamekwisha punguza idadi ambayo walikuwa kuwa wakitupatia. Hali hiyo imeonekana kwa sababu hatusikiki kwenye wizara ya uchumi, na hivyo watengeneza pombe kuwaza kwa faida yao peke yao. Hatungeweza fikia hali hii ikiwa wizara ya uchumi ingekuwa ngambo yetu. Watengeneza pombe hao wanasema kutotegemea serikali kwa sababu wao ni wenye kujitegemea. Jaribio zetu zote kwa kuchukua maoni ya Bralima hazikufaulu. Askari wa jeshi la taifa aliyeuawa siku ya sita iliyopita pa Kibumba na wanajeshi wa Rwanda aliacha ofisi yake kwa kwenda kutafuta chakula kwenye machunga ya wanyama kuna kumpaka na Rwanda. Ndilo jambo linalotolewa leo na maafisa wa jeshi la taifa wanaongoza eneo hilo. Kwa wapasha habari ndugu zetu zinaeleza kwamba viongozi wa majeshi ya nchi hizi mbili hawahusiki na jambo hilo kwa sababu askari jeshi wale walikuwa in ya Bernard Nyengi, anatuelezea mingi. Hadi leo hakuna maelezo yoyote kuhusu chanzo cha mizozo kati ya waskari wale wa Kongo na Wanyarwanda pa Kibumba siku hiyo ya sita kwa majira za sita mchana, huko waskari mmoja wa FRDC kafariki dogo sehemu zile za eleza kwamba waskari wawili wa Kongo wenye ngome pa Kibumba walipambana na waskari wane wa Rwanda eneo la Kibaya. Huenda ilikuwa kuhusu maziwa ya ngombe inayouzwa hapo na wafugaji wa Nyarwanda wenye kulisha ngombe zao eneo za mipakani upande wa Kongo. Yabaki kuelewa aidha askari yule wa Kongo aliuliwa upande wa Rwanda wala mwili wake ulipelekwa sehemu za Rwanda na waaskari wa Nyarwanda kisha kumuua sehemu za Kongo angalau wasikari wote wale walikuwa nje ya posishen zao, jambo linalomsukuma msemaji wa jeshi jimboni Kivya kaskazini kuhisi kwamba uongozi wa jeshi za nchi hizi mbili hazihusiki katika jambo lile. Kanali Olivier Amuli: hatujue kabisa ni nini ambayo ilikuwa kwa mamsinji yaiy ya icho kitendo, waskari wakwetu na wa Rwanda iliweza kuwa wakitawanyika, na hata kwa muda huu tunatoka kuzungumuza na viongozi wa jeshi wa Rwanda, hali ni shwari tu, wa wasiliano unaendelea bado ba kwa wakati huu mwili wa askari yule aliouliwa ulipewa na jeshi la Rwanda kwa viongozi wa Congo tokea jana jioni. Goma, Bernardin Ayi, Radio Kapi. <totipa> Kuliendeshwa leo operesheni ya msako kunako kata Yulo ya kaskazini mjini Kinchasa. Askari polisi waliwasili katika kata hiyo majira ya samnane za usiku kwa ajili ya kuchungua kila nyumba, shabaha kubwa kugundua watu wanaoendesha njama za kusababisha usalama mdogo mtani kalamu. Wakaji wa kata hiyo wanafurahishwa na operesheni hiyo iliyoendeshwa na askari polisi zaidi ya mia moja, lakini wengi wamepinga mwenendo taarifa. Askanzigbertayoro usomi wake Sidoni na Wefredi Balimbo. Wakaaji wa Yolo ya kaskazini leo hawakulala kupitia operasheni ya msako ya waaskari polisi walioingia nyumba kwa nyumba kwa kuwatafuta hawa vijana bandia pasaa nane ya usiku. Kupitia duru nyingi, wanashangaa jinsi gani waaskari polisi waliingia kwa nyumba zao bila hata kuwaarifu, walifungua mlango kwa hali isiyofaa, na saa nao pia iliyopita pia kuchukua vijana na kwenda na wao kupitia duru zingine. Wao wanalia sana kwa wakuu wa polisi kwa mara ijao watumie basi megafone kwa kuarifu vizuri, nao hiyo itaacha mchezo hiyo ya kukukutana wa msako wa uchunguzi. Jemadari Oleko Mnyapara wa wilaya wa Poliso ya Kongo ya Kidemokrasia Papamuji Kinshasa katupia mbali mafikara ya hawa wa vijana wote, kufuatana na orodha ya kazi ya uchunguzi inabili kuwa na siri bila kuarifu, hiyo ni siri ya kazi. Hapo tuki mununuku mfahamu ya kwamba msako hiyo inaweka vijana wengi kwa kifungo waliostakiwa na walioshakiwa zaidi kuwa ndani ya kigundi cha wajansusi jambazi wanaoitwa kuluna. Turudi jimboni Katanga kwa kukomesha Pakasumbalesa, kiongozi wa muungano wa wanaoongoza pikipiki anatoa malalamiko kwa viongozi wa kiserikali na wale wa kijeshi. Anashutumu mauaji ya wenye kuongoza pikipiki katika mji huo unaopatikana pa kilomita makumi kenda kusini mwa mji wa Lubumbashi. Alieleza wiki iliyopita wakati wa mazishi ya mmoja wao aliouawa kwa risasi na mtumishi mmoja wa kazi za upelelezi. Kama alivyosema, Chivu karibu watu makumi mawili na wawili wenye kuongoza pikipiki waliuawa tangu mwanzo wa mwaka. Tunao kutoka Kasumba Lesa, Jean-Luc Kayamba wa Radio Deogracius alitutumia taarifa inayosomwa na Elize Chikota. Kuzika kwa dereve wa pikipiki jum iliyobaki ndio yenye kutumwa. Kiongozi wa dereve wa pikipiki wa Kasumbalesa kusikitika. Rais pale Kasumbalesa amesema ya kwamba waskai hao wamesha kupata jambo hii na wao wenye kuzunguluka kila usiku kwa kutafuta wenye kuua watu. Kwa upande wake kiongozi wa eneo ya Kasumbalesa bado kuitika matokeo ambao kuleta kwa msimamizi wa kundi la wadereva pikipiki. Kwake yeye, idadi ya wadereva wenye kuua tangia mwanza wa mwaka huu haijafika kwa idadi ya watu tano. Andre Kapapa anaongeza akisema ya kwamba amesha kukamata azimio kwa ajili ya kuepula wadereva hao kukutana na msiba, ni kusema ya kwamba inakataziwa kutumika mbele ya saa hii ya usiku. Aksanti Elize Chikota. Ni pamoja nawe, ndio tunakomesha habari zetu. Shukrani kwa wote waliojiunga nasi.