Mjambo ndugu msikilizaji wa habari zetu. Kwanza ate msasari wa habari zenyewe, tutazungumzia habari za jimbo la Kivu ya, ya kaskazini leo. Karibu kazi zote zimeendeshwa katika uzembe, shule pia, duka za biashara zimefungwa. Wakati huo wanaoendesha kazi za kiutu wana wasiwasi kuwe hatari ya kiutu, kama msaada hautolewe kwa wahami wenye kuwa wengi kunako kampi ya Mugunga maoni mbalimbali yametolewa kuhusu hali ya usalama jimboni Kivu ya kaskazini. Tutawasikiliza moja kwa moja Waziri sika na mambo ya ndani, mmoja wa wanasiasa wa Kongomani, pia wakaji wa Kinshasa na mengine mengi katika taarifa hii ya habari. Oh, kwa kifupi, jimboni Kivu ya Kaskazini, milio ya risasi lisikika leo kisha mchana, mjini Goma kando kandokando ya uwanja wa ndege. Jambo kutoka duru za kijeshi linajulisha kwamba askari jeshi wa moja wakiwa walinzi wa makao ya waku viongozi wenda kupiga risasi kwa kujibu kwa makombora yaliopigwa toka Rwanda. Makombora yale wenda kusababisha kuumizwa kwa watu pagoma upande wa Mji wa Goma hali inaendelea kuwa mbovu kutokana na kuwasili kwa wahami wa Kanyaruchinya wiki hii wanaokimbia mapambano kati ya askari wa jeshi la taifa na waasi wa M23. Mashirika yanayohusika na mambo ya kiutu yanaogopa hatari ya kiutu kama hakuna mipango yenye kuchukuliwa kwa kuhudumia wahami hao. Gabriel Wamenya anatueleza mengi toka Goma. Ni umati kubwa wa watu ambao unaweza kuonekana kwa kuingia kunako kempi ya wahami ya Mugunga. Wahami hawa waliokimbia mapambano wiki iliyomalizika, wamoja kati yao wanabaki kando ya njia na huko wamelala, wengine wamepokelewa ndani za hema za wengine wahami waliokutika huko. Hali ni mbaya sawa vile ameshuhudia muhami huyo: hatuna kitu, tumeogopa njaa, kama hatuna chakula na maji kweli tutakufa. Kwanza tumesikia kwamba watu wane wamefariki kwa njaa. Mashirika za kiutu zinazohudumia kempi ya mgunga zimeeleza kulemewa. Mashirika hizo zimeogopa matokeo mabaya kiafya. Kwa upande wa shirika Asafe, ni muhimu kuhudumia wakimbizi hawa kwa haraka, sawa vile ameeleza Asmar Sokoni de... shida kubwa imeonekana kwa ugawanyaji wa maji safi ya kunywa. mimi ninaogopa janga ya magonjwa ya na, naoambatana na ukosefu wa maji, sababu baada ya mzunguko wetu ndani ya kempi tumetambua kwamba watu wameendesha lazima kubwa kiolela. Kempi ya mugunga hadi sasa imeoroza zaidi ya waami elfu makumi. Goma Gabriel wamenya radio kapi kuhusu hali ya usalama jimboni Kivu ya Kaskazini, waziri osikae na mambo ya ndani akiwa mjini Bukavu kwa kujelekeza Goma, anatoa maoni yake kwa moja kati ya mapendekezo ya wa M23 wanaolazimisha kurudi korudi kwa wakimbizi wa kongomani wa asili wa Rwanda, pia pendekezo la kiongozi wa chama cha kisiasa cha UNC mwenye kuomba serikali kuanda majadiliano na wasi kuhusu tu jambo la Jimbo la Kivu ya Kaskazini, kiongozi wa chama cha kisiasa cha FONUS anatoa angalisho kwa serikali ya Kongo ya Kidemokrasia kutokana na vitisho vinavyoendeshwa dhidi ya mji wa Goma kufuatana na, na Joseph Olengankoi, serikali huenda kushotwa kidole. Kama mji wa Goma inazibitiwa na wasi wa kundi la M23, kwake yeye rais wa jamhuri sawa mkuu kiongozi wa taifa anapaswa kujieleza mbele ya baraza la bunge la taifa. Joseph Olengankoi amesema mahivyo leo wakati wa mkutano na wapasha habari kuna ko chumba cha chama chake mujini Kinshasa. Tumsikilize, yupo mbele ya mikrofoni ya Radio Kapi yeye ni komplisite u uh pluo somele lita katika jambo la vita ambaye kupatikana pana you know mashariki Makongo, kuna ujerekeza ya waongozi yunguzi wa inchi. Mimi na waza kama Kabila anafaa kujipelekwa mbele la baraza la bunge kwa ajili ya kuleta swali lolote kuhusu jambo hii. Tangia vita ikaanza mashariki Makongo, Kabila bado kutajwa jina la inchi ya Rwanda, Uganda ata mainchi zingine ambamo kujerekeza katika jambo la yale. Kabila bado kusema kitu lolote kuhusu hiti yale, yeye ndiyo Kufuatana na kazi yake angalipashwa kuleta swali kuhusu maneno hii. Wakati huo, tuko wenye kuomba kwa wananchi wote, wanaume na wanamuke, kama gome inanguka katika mikono mwa wanamgambo mugambo, tutakaoita serikali ya nchi kuleta swali lolote kwa maneno hii ya vita mbele ya baraza la bunge. Hatimaye, kuhusu tu hali ya Goma, wakaaji wa Kinchasa wanatoa maoni yao. Wamoja wanasema kwamba ni lazima serikali ishughulikie haraka swala hilo na no kuongoza jeshi la taifa. Wengine wanahuzunishwa na wanasema kwamba hawawezi kubali mambo hayo. Tuwasikilize wakijieleza mbele ya mikrofoni ya Redio Kapi. Armee yetu ndio inafasa kujiorganize juu ya kudefendre ile parti ya nchi na zania, kama maneno yote kunapita kuese kugoma, wandugu wetu wanapoteswa kule, ni maneno ya kuuzunika. Damu ilimwangika wakati ya kupata uhuru, ndio kwa maana tunakuwa na wamartire kama Lumumba Kabila wote wale watoa damu yabo kwa nchi hii basi. Mbona kwa siku ya leo watu wanapofariki kule serikali hana na uwezo yeye kuweza ye kuwachunga wale watu? Inafai serikali alipe wasikari namna na inastahili awapate formation ile na stahili ili wapate kukinga raia. Neno yenyi kupita mkini ya Goma iko kabisa na maumivu sana, niko natulisha kutosha maji ya macho kwa ndugu kati ya Goma, wanabakia wao peke. Jeshi yetu wawezi wanapigana wanashinda mbaya ya mkini yetu ni nini? Neno kama inapita kati ya nchi, nastahili kuwaonesha wenye mkini kino kipande fulani, kuko neno fulani na viendeke, tujilunge sasa. Tatuna lazima huyu ni opoza, huyu ni nani fuk. Usisi wote Wakongomani na mwenye kufariki kumkini Goma ni Mkongomani pia. Kwa maombi yangu tawaombea Mungu awape amani na mkini yetu awezi gavulani na Mungu awezi kuacha mkini Kongo. Mumetoka kufata pale maoni ya wakaji wa mji wa Kinshasa. Kabla kukomesha habari zetu, tuwakumbushe vichwa vya habari. Tumezunguzia habari za jimbo la Kivu ya kaskazini. Leo karibu kazi zote zimeendeshwa katika uzembe, shule pia, duka za biashara zimefungwa. Wakati huu wanaoendesha kazi za kiutu wanawasiwasi kwa hatari ya kiutu kama msaada hautolewe kwa wahami wenye kuwa wengi kunako kampi ya Mugunga na maoni mbalimbali yametolewa kuhusu hali ya usalama jimboni Kivu ya kaskazini. Tuliwasikiliza moja kwa moja wazirasika na mambo ya ndani, mmoja wa wanasiasa wakongomani, pia wakaaji wa Kinchasa. Ndugu msikilizaji, ni hapa ndio tunakomesha habari zetu kwa niaba ya mfundi wa mitambo Alan Goy pamoja na waandishi wetu wote walioshiriki kwa matayarisho na wapiga aksenti, nikiwatakia jioni njema.