Bosco Taganda yupo njiani kwenda kwenye jela la CPI mjini Lahe. Kiongozi huyo wa majeshi ya kundi la wauni wa M23 alipelekwa kwenye uwanja wa ndege wa Kanombe mjini Kigali leo hii mwanzo mchana ambako alisafirishwa hadi nchi ya Uholanzi akiwa sasa mikononi mwa korti kuu ya hukumu. Mm -hmm. Walioneshwa leo siku ya tano 5 hapa mjini Kinshasa wana memba wa kundi lililotayarisha kugeuza kupitia silaha uwezo wa serikali katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wanamemba hao wa kundi liitwalo Mouvement de Bu Congolais walihakikisha kwamba walitumika wanajeshi wa moja wa FRDC na wa polisi ya taifa katika mpango wao. Atasema punde waziri wa mambo ya ndani. Siku kuu duniani ya maji ni leo hii siku, siku ya tano, hapa mjini Kinshasa wakaji wa bibwa wana maji safi kutoka kisima kilichosimikwa na mradi unaolengwa kusafisha masomo na mikoa katika uhusiano na UNICEF. Uhu, wakati huo huo jimboni Kivu ya kusini imeripotia kwamba maji ya Regideso yataanza shoto upya siku ya kwanza ijayo katika mkoa wa Nguba mtaani Ibanda ni katika mji wa Bukavu <tipi> na Bosco Ntaganda yupo njiani kwenda kwenye jela la CPI mjini la hii. Aliyekuwa kiongozi wa jeshi la M23 aliingia nchini Rwanda juma jana akisindikizwa na kundi lake na watu wengine, baada ya kujiuzulu kwenye ubalozi wa Marekani mjini Kigali. Kiisha majadiliano mengi, Bosco Ntaganda alipelekwa kwenye uwanja wa ndege wa Kanombe ambako amesafirishwa tangu mwanzo wa mchana leo hii, siku ya tano kwa sasa yuko mikononi mwa korti kuu ya hukumu. Habari imehakikishwa na waziri wa mambo ya nje wa Rwanda, Bibi Louise Mushikiwabo. Maelezo mengi nawe Pascal Masirika atakapofika mjini la e Bosco Ntaganda ataingizwa katika jela la CPI mnamofungwa watenda maovu wengine, sawa vile Toma Lubanga aliyekuwa hapo zamani kiongozi wa UPC msaidizi wake pa Ituri mnamo miaka ya elfu mbili na mbili hadi elfu mbili na tatu Bosco Ntaganda anayeitwa kwa jina la kijeshi Terminator anashitakiwa kuua watu wengi na kubaka wanawake muda huo. Anashitakiwa vilevile kushambulia wakaaji, kupora mali za watu na kuingiza jeshini watoto wadogo zambi hizi amezitenda mjini Mongwalu wilayani Ituri. Bosco Ntaganda atasambishwa mara ya kwanza mbele mzi wa mzii wa CPI mwanzoni mwa jumakesho, watamuuliza amezaliwa wapi. Kibarua cha CPI cha kumtafutisha kinasema kwamba yeye ni Mnyarwanda, kisha hapo atarudi kifungoni muda wa miezi nyingi mbele ya korti kuu ya CPI. Bosco Ntaganda ana hatari afungwe miaka makumi matatu. Kumbukeni kwamba mwezi wa saba uliopita mwenziwe Toma Lubanga alipewa kifungo cha miaka kumi na nne kwa sababu aliingiza jeshini watoto wadogo mbalimbali. Na Bosco Ntaganda, Thomas Lubanga hashtakiwe mauaji mjini Ituri. Pascal Masirika, asante kwako. Kwa kifupi, askari polisi wawili wa kundi la uasi la M23 waliuawa kwa risasi na wengine watatu waliumizwa. Hayo ni matokeo ya shambulio yaliyoendeshwa na watu wanaozaniwa kuwa wahuni wa Nyarwanda wa FDLR, jana sikuni katika jela la polisi ya kundi hilo kaskazini ya Goma. Duru za kiserikali za hapo nyumbani husema washambulizi walikuwa na nia ya kuondosha wenzao wawili katika gereza hiyo, walifyatua risasi na kuondosha moja kwa moja wafungwa wote. Habari imehakikishwa na duru za afya za hapo nyumbani, na mkutano wa usalama wa pamoja ulifanyika jana siku ya ine pa Mahagi, kati ya mtaa wa Mahagi na wilaya jirani ya Zombo nchini Uganda Nikisha kufungwa siku ya kwanza iliyopita nchini Uganda kwa Kanali Eric Panyandole mwashi Mkongomani anayekuwa tayari kwa pande hizo mbili. Kwa mjibu wa kiongozi wa mtaa wa Mahagi, mitaa hiyo miwili ili kusudia kutumika pamoja kwa kupiga mpango yote yenye lengo la kuharibu usalama wa Kongo tangu Uganda. Sikilizani mafasiri ya Jean Bosco Ngamubiem akiwa mbele ya mikrofoni ya mwenzetu Antoine Uringi. Kunakuwa makundi zingine ambayo wanajitayarisha kwa ajili ya kushambulia jamhuri yetu, mtaa yetu, ndipo wanaangalia kabisa sawa njia yao, lakini kupitia mikutano yote tunayonayo, anahatua tunashukua nadhani kwamba iwe mashambulizi zote kati ya mtaa yetu haitakuwa epesi kwa sababu iwe ng'ambo yetu kwenda kwao, hata ng'ambo yao kuja kwetu, mipango tumechukua hazitaachilia njia kwa warugaruga hawa. Kiongozi wa mtoa wa Mahagi, Jean Bosco Ngamubiem, akiwambenaa mikrofoni ya Antoine Uringi, walioneshwa leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Wanamemba wa kundi lililotayarisha kugeuza uwezo wa serikali katika jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo kupitia silaha ni wanamemba wa kundi liitwalo Mouvement Debout Congolais walioongozwa na Kanku Mukandi Jean Pierre Mbeleji, akiwa mzaliwa wa Kongo huyo alifungwa na silaha na risasi na alikubali kutumika na wanajeshi wa moja wa FRDC na wa polisi ya taifa kwa kumuua Rais Joseph Kabila, alisema waziri wa mambo ya ndani Richard Muyej. Yupo mbele ya mikrofona Michel Kifinda Ngoi. Mubeleji muzali wa Congo kanku mukandi Jean Pierre, yeye alitika aliunda kikundi debu Kongole, kwa ufupi MDC alitika kama aliongoza mikutano mbalimbali pamoja na waskari jeshi na raia kwa ajili kupatia kila kazi yenye atafanya juu ya kuweka kwa matendo matayarisho yake toke ya kushambulia Kinshasa. Alihakikisha kabisa kama matayarisho ya kushambulia Kinshasa na kumua raisi ya jamuri litikwa kumkutano mkuu wenye aliongoza tarehe makumi mbili ya mwezi wa kwanza mwaka tulio nkoa livulumtaa wa Lemba, mubeleji muzaliwa wa Kongo, kanku Jean-Pierre, anashitakiwa kupindua serikali, kuimiza watu ili waingie katika kikundi lao, kuwa na bunduki bila rusa, kushauria wasikari kufanya vitendo vyenye isiorusiwa. Waziri wa mambo ya ndani huyo Richard Muyej akiwa mbele mikrofoni ya Michel Kifindangoi mm. Sikukuu limwenguni ya maji hapa mjini Kinshasa, wakajua biba wana maji safi ni sababu ya kusimika kwa kisima na mradi unaolengo ya kusafisha masomo na mikoa. Ni mpango uliosimikwa na UNICEF tangu mwaka wa elfu mbili na saba ukiwa na lengo ya kuzidisha maji safi na kusafisha mikoa. Ilikuwa kati ya shangwe kubwa. Siku hii ya maji ilisherekewa mkoani Bibwa, kwa jumla ni jamaa elfu moja mia saba na makumi mawili. Karibuni watu elfu makumi matatu watatumia maji hii, kwa hiyo furani kubwa njuu ya wakaji hawa. Walikuwa wakitumia tu maji ya chemchema. Mama moja anaeleza kuwa walikuwa wakienda mbali njuu ya wao kupata maji isiyokuwa safi, lakini kwa wakati huo anafurahi kwa sababu maji ni safi kabisa. Kulingana na mradi wa UNICEF lengo ni kukinga wakaji na magonjwa. Kipindupindu mradi huo unatimizwa kupitia pesa zilitolewa na ubalozi wa Uingereza. Mama Liza Rouge mshauri ausikae na maji safi kwenye ofisi ya ubalozi wa, wa Uingereza kusema kwamba wananchi wa Uingereza wanatoa pesa ya liver selling milioni makumi tatu ili vijiji na shule za Jamhuri ya Kongo zipate maji safi. Maana yake pesa hii ni karibu dola ya kimarekani milioni makumi tano na nne na maji ya shirika la yataanza shota upya siku ya kwanza ijayo katika mkoa wa Nguba mjini Bukavu kwa manufaa ya jamaa elfu kumi na kenda. Habari ilijulishwa leo siku ya tano wakati wa ziara ya kazi kunako kituo cha maji cha Nguba katika mtaa wa Ibanda. Ni katika lengo ya sherehe leo hii siku ya tano ya siku kuu duniani ya duniani maji. Maji ni mshangao kwa wakaji wa Nguba wenye kosa maji tangu miaka tatu. Hao wanasema wanangoja siku hiyo ya kwanza wakukubali ahadi hiyo lakini Regideso na washiriki wake wapo na matumaini na uhakikisho. Mafasi mengi kutoka Bukavu, nawe Jean Baptiste Ntonga. Sikukuu ya maji duniani ilikuwa fursa mojawapo ya shirika Regi deso Kivu ya kusini kwa kutaja kwa wakazi wa kata Nguba, kwamba maji safi itaanza kutiririka katika mirija yao tangu siku ya kwanza ijayo. Habari hii ilipokelewa vizuri na wakaaji wa kata hiyo ambao walikuwa na uhaba wa maji safi tangu miaka tatu. Regideso iliandaa mradi huo ajili ya kutoa maji safi katika kata hiyo, kama ilivyoelezwa na kiongozi mmoja wa Regideso Bwana Damia Mudekereza. Kamati ya maji safi na usafi jimboni ilipokea pia habari hiyo na kueleza kuwa raia isishakie jambo lenyewe. Kamati hiyo iliomba waungaji mkono katika mradi huo washirikiane ajili ya kugharamia raia walio katika mahitaji ili wote wapate maji safi. Bukavu Jean-Baptiste Ntonga Radio Okapi, Oh, Okapi. Oh, Okapi. Oh, Okapi. Oh, Okapi.