Shirika la Human Rights Watch linaomba Rais Joseph Kabila akomeshe ukosefu wa hukumu kwa wanaoharibu vikali haki za binadamu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni katika kibarua cha tarehe saba mwezi huu wa tano. Magendo yanaendeshwa vizuri katika uchuruzi wa miti kubwa kubwa na mbao kaskazini ya Katanga. Biashara hivyo vinaingizwa kwa wingi nchini Zambia na Tanzania. Wanashotwa kidole wazaliwa wa bara la Asia na wazaliwa wa Tanzania wakishirikiana na Wakongomani. Haonekana tangu siku ine sasa pabuni ya mpasha habari gile Tanjaro wa Radio Canal Revelation. Habari ilitolewa leo asubuhi na kiongozi wa muungano wa pasha habari tawi la Ituri, Hubert Yuma Mudi. Anatoa mwito wa umizaji kwa kumtafuta mpasha habari. Na tuanze na barua ya shirika la Human Rights Watch kwa Rais Joseph Kabila. Ni barua ya tarehe saba mwezi wa tano ambamo shirika hilo la haki za binadamu binadam linaomba Rais Joseph Kabila akuomeshe ukosefu wa hukumu kwa watendaji wa uharibifu mkali wa haki za binadamu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Human Rights Watch inaoza serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika usaidizi wa jumuiya ya kimataifa itatimiza maendeleo miezi ijayo katika heshima ya haki za binadamu na sheria kamilifu. Taarifa ya Inosa Ulinga mengi sivyo, ninawe karinda musu. Kwanza, shirika la Human Rights Watch linaunga mkono masemi ya Joseph Kabila yaliotangazwa miezi hizi kumi na mbili iliyopita. Katika masemi yake ke raisi Joseph Kabila amehakikisha uwazi kwamba serikali ya Kongo ya kidemokrasia haitatoa msamaha kwa viongozi wa kundi la wauni wa M23 wanaoshtakiwa na Umoja wa Mataifa sababu ya makosa makubwa ya kivita na huenda kukataa kuwaingiza katika jeshi. Juu ya shirika hilo la Uingereza, serikali ya Kongo ya kidemokrasia haipashwe sahihi makubaliano hata na kiongozi mmoja wa uasi aliyeendesha mauaji awe mwanamemba wa chama cha kisiasa fulani au katika kabila fulani. Kwa kukomesha hali ya kutotoa malipizi, serikali inapashwa kuchukua msimamo wa usawa juu ya makundi yote ya wenye silaha walioendesha wa mauaji. Pia serikali aipashwe kuwa na upendelevu. Human Rights Watch linashauri Joseph Kabila aweze kufanya uchunguzi na kushtaki kama inavyofaa wanamemba wa kazi za usalama walioshiriki katika vita na kutenda makosa makubwa ya vita, pia kuharibu hali ya haki za binadamu bila kufatana na pete yao. Na kaskazini ya jimbo la Kivu ya kaskazini, kundi la MRDC katika kifaransa Mouvement pour la restauration de la démocratie au Congo la Hilaire Kombi aliyejitaja sawa vile jemadari linahakikisha kwamba nilo lilishambulia makao ya mewa mjua Beni imepita sasa siku tatu. Kwa mjibu wa Kanali Eric Kenzo, kuzingirwa kwa makao ya mea muda mfupi ni alama kuonesha kuwapo kwa wanamgambo wake pabeni. Kamanda kwa muda wa FARDC mjini Beni anasema ni jambo la, la upuuzi. Taarifa ya Marshal Papimukeba wa Radio Muungano ya Beni. Inasoma sinyori nawe Karinda Muso. Wavamizi wa makao ya meya wa mji wa Beni wanatoa maoni yao katika habari liotangazwa leo asubuhi. Wana wanamemba wa iler combi aliyejitaja jemadari, wanakana kuwa na nia ya kumuua kiongozi wa mji kama alivyosema kamanda wa operesheni za kundi la MRDC. Ni kitendo cha kutisha kwake, kanali Eric Kenzo. Kwa sasa shabaha ya kundi lake sio kushambulia mji wa Beni. Kufatana na kiongozi huyu wa wasi, kundi la MRDC linashutumu meya na viongozi wa kijeshi kuwa wenye kukosa uwezo wa kukinga wakaji na mali yao. Anahakikisha kwamba wapiganaji wa kundi lake wamepatikana pabeni na kando kando. Shirika la raia la Kivu ya kaskazini linaomba tena viongozi wa Kongomani na wale wa Munisco wachukue mipango kwa ajili ya kuepuka vitisho hivyo. Wakubwa wa moja wa muji huo wanaomba viongozi washughulikie swala so hilo haraka. Kamanda kwa muda wa kikao cha kwanza cha jeshi la taifa pabeni anashtaki kundi la MRDC kushawishi meya atende asivyotaka. Kanali Richard Bisamaza anajulisha kufungwa hivi karibuni kwa kiongozi wa kundi hilo la wanaomiliki silaha e jimbo ni Kivu ya Kusini. Kituo cha uongozi wa shirika ya kupinga mabomu cha Umoja wa Mataifa katika uhusiano na didi ya er, er, er, Monisco Bukavu kilivunja mabomu na silaha zilizochukuliwa kwa wapiganaji wa zamani Wakongomani, sio vile wa kigeni. Maandamano yaliendeshwa pakavumu katika kampi ya wanajeshi wa Monisco ya wazaliwa wa Pakistan kutoka Mukavu, mafasiko mengi nawe Jean Kasami. Kwa jumla silaha mia moja kumi na nne na risasi ya pata elfu sita ndizo ziliharibiwa mbele ya viongozi wa kiserikali jimboni na mbele ya wakilishi wa Monisco pia shirika la raia Kavumu. Lengo la DDRR ni kutokomeza uzururaji wa silaha kimagendo ajili ya kuleta amani na ustawi jimboni. Mwakilishi wa mwenyekiti wa Monisko jimboni Kivu ya kusini alishukuru raia na viongozi wa jimbo kwa uungaji mkono katika shughuli hiyo. Akipewa nafasi ya kuzungumzia, mkaji mmoja wa Kavumu alipendekeza wale wanaotengeneza silaha za kuua wasitishe. Alialika Wakongomani wapendane wao kwa wao, na kwamba wote walio na silaha wazilete kwa mikono ya Monisko. Tawi DDRRR la Monisco limekwisha chukua na kuharibu yapata silaha elfu tatu mia mbili na risasi elfu mia moja na tatu toka vikundi vya wapiganaji wa kigeni na wapiganaji wa zamani wa Kongomani. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. Kaskazini ya Katanga kunaendeshwa magendo katika uchuruzi wa miti kubwa kubwa, e, tangu Januari elfu mbili na tatu karibu toni mia tano zilizoondoshwa katika magendo hadi jamhuri ya Zambia kupitia bandari Mpulungu. Duru nyingi husema kwamba hata ambao zimeingizwa katika magendo hadi jamhuri ya Tanzania. Imeripotiwa kwamba magendo hayo huenda kufanyika na wananchi wa bara la Asia pamoja na wazaliwa wa Tanzania, wote wakishirikiana na Wakongomani. Ni taarifa ya Madeleine Waila kutoka mji wa Lubumbashi. Pale bandari ya Kalemi kunaonekana siku hizi idadi ya kutosha ya mbao, ambaye kwenye inayotokea haijulikani hadi sasa. Siku za mbele kumehesabiwa pia pale bandarini mbao, na hii imejulikana kama ilikuwa ikiendeshwa sehemu za bandari ya Zambia pale Bulungu. Kwa hiyo tarehe kumi na nne Aprili meli inayoitwa Lengwe imechugua tone makumi ine ya mbao. Kufatana na kibarua kilichotolewa kwenye Radio Okapi, pia tarehe 6 Machi meli ingine ya asilia ya Burundi inayoitwa Ruremeshwa imeweza pia kuchugua sehemu ya kutosha ya mbao. Tujue kama mbao inayotoka sehemu za Kalemi na kupelekwa maeneo mbalimbali haipitishwe yote kwenye bandari ya SNCC pale Kalemi, lakini kunakuwa njia zingine mbalimbali kunakopitishwa mbao hii na imefasiriwa kama baada ya kupelekwa sehemu ya bandari ya Pulungu kuna kwa mbao zingine zinazopelekwa sehemu ya Tanzania, Lubumbashi, Madlan waila. Radio kapwilayani Ituri, habari moja wa Radio Canal Revelation Pabunya amepotea habari leo asubuhi, na kiongozi wa muungano wa pashahabari UNPC tawela Ituri. Kwa mjibu wa kiongozi huyo mpasha habari gine sandaro haonekane tangu siku ine sasa, washuhuda walisema kwamba ya mwisho alikuwa nafasi ya mtengeneza pikipiki piki. katika kata lembabu, jambo lenye kuhakikishwa pia na jamaa yake. Kitawi la wapasha habari wa Ituri linatoa mwito kwa umisaji wa kutafuta mpasha habari huyo afuataye ni Hubert Yuma Umudi. Wale wote wenye kuwa na habari kuhusu swala hilo wameombwa kukuja kwenye ofisi ya upasaji wa habari na mawasiliano, ili tuwe tulivu. Tunatumaini kwamba angali mzima, wamulete mzima. Tunaomba viongozi wa kisiasa, viongozi wa kiserikali na wale wa kazi za ujasusi wafanye uchunguzi kulingana na kazi yao, ili watuletee mwenzetu, itatufurahisha itatufuraisha sana. Jueni kwamba polisi ilifunga watu wawili kwa sababu za uchunguzi. Miongoni mwao kuna mtengeneza pikipiki ule ambaye mpasha habari aliyeonekana kwake mbele ya kupotea. Na kwa kumaliza, jimboni Manyema pa Kasongo, tawi la Kindu la chumba cha pamoja cha Umoja wa Mataifa kwa haki za binadamu limesikitika na hali mbovu ambamo watu wanafungwa katika gereza kuu ya mtaa ule. Hakuna chakula katika gereza kuu ya Kasongo hakuna choo, na tena wafungwa wanalala chini udongoni. Pia hakuna tribunali hata moja ya amani katika eneo hilo, jambo lenye kupelekea kuhamishwa kwa kesi hadi tribunali kuu ya Kindu. Rigoberi Mandwani wa Lumba anturipatia kutoka mji wa Kindu. Hali hiyo ilihakikishwa na magundi zaidi ya kumi yani kutetea haki za binadamu za Kasongo wakati wa ziara ya kazi ya ofisi ya Umoja wa Mataifa kuhusu haki za binadamu. Hali yenyewe ya nje ya jela ya hiyo ya Kasongo ni mbalimbali na hali mbaya ya maisha ya ndani ya wafungwa kwa jumla. Wafungwa makumi tano na sita, askari jeshi, askari polisi na raia wote wapo ndani ya chumba moja. hamna kitanda wala godoro na wote ulala chini. Hakuna chakula ni wandugu, kwa wale wanaokuwa na wandugu wanaowaletea chakula zaidi. Hakuna choo na wafungwa hufanya lazima yao hadharani pembeni ya nafasi hiyo, na mmoja kati ya wafungwa ana ugonjwa wa kifua kikuu na wote wapo pamoja. Hali hii huogopesha sababu inazorotesha mazingira. Tena wafungwa ulaumu kugawia kwa masambo. Ni hivi mmoja wao aliyoshitikiwa kuhusu ubakaji