Adieu, Abarizu, Jean Desiré Kanyama. Asante kwa kuwa na si wengi njiani mwanga. Sikilizeni kwanza vichwa vikubwa vya habari tunazo. Watu sita wanazaniwa kugonjwa homa kali ya Ebola jimboni mashariki ni habari iliyotolewa na shirika la OCHA leo siku ya tatu, hapa mjini Kinshasa wakati wa mkutano wa kila juma kati ya shirika za Umoja wa Mataifa na wapasha habari <todiculia> Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itaendelea kuunga mkono juhudi zote za wanajeshi wa Umoja wa Mataifa kwa kurudisha amani nchini humo. Ni matamshi ya waziri makamu wa uhusiano wa kimataifa Dismas Mangbengu Swana Emina. Leo hii siku ya tatu wakati wa sherehe ya siku kuu ulimwenguni ya wanajeshi wa umoja wa Mataifa yeah. hapa mjini Kinshasa wafundi na wanaotumika kazi za sanaa pa binza meteo walisimamisha kazi leo asubuhi, ni kutokana na kufungwa katika hali isiyo sawa kwa kiongozi wa shirikisho lao, au wanashutumiwa na mmoja wa jirani wao kutumika nafasi ya binza meteo bila kuruhusiwa pamoja na uharibifu mkali. mm -hmm. <tie> E, naifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Karibuni watu sita walihesabiwa saa wenye kuzaniwa kugonjwa homa kali ya Ebola kaskazini mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, ijapokuwa ilarifiwa kwamba ugonjwa huo ulikomeshwa mwezi wa kumi na moja mwaka jana. E, ni habari iliyotolewa leo siku ya tatu wakati wa mkutano wa kila juma kati ya wapasha habari na washirika za Umoja wa Mataifa hapa mjini Kinshasa. Watu hao wanapatikana katika eneo la afya la Mungu wilayani Ba Uele jimboni Mashariki, walitambulishwa na hali hiyo kati ya tarehe moja na tarehe kumi na mbili mwezi huu wa tano, alisema Silvose Ntumba Mudingai, anayehusika na upasaji wa habari kunako ucha huyo. Alijulisha kwamba ujumbe ulienda nafasi hiyo kwa uchunguzi kamili. Silvestre Tumba Mudingai, katika masemi yaliyochukuliwa na Francois Kadima, watu sita wanaozaniwa kuwa na ugonjwa wa Ebola walihesabiwa kati ya tarehe moja na tarehe kumi na mbili mwezi huu wa tano kwenye eneo la afya la Mongo mtani aketi katika wilaya ya Bazwele. Na usaidizi wa Shirika la Afya Ulimwenguni, kikundi kimoja cha chumba cha afya jimboni kilijielekeza mahali pale kwa kufanya uchunguzi. Matokeo yanangojewa. Tukumbushe kwamba homa kali ya Ebola ugonjwa ni kushika watu wengi ulihakikishwa kiserikali katika wilaya ya afya ya ole tarehe 17 mwezi wa mnane mwaka wa 2012 na kukomeshwa tarehe makumi mawili na sita Novemba mwaka wa 2012. Wakati ule kulihesabiwa wagonjwa, wagonjwa makumi sita na wawili kati yao makumi matatu na wane walifariki. Wengine wagonjwa wali, wengi ya wagonjwa walipatikana pa Isiro. Wanajeshi hao wanapaswa tumika kutokana na hali na mahitaji ya nafasi wanatawanywa sawa, kikosi maalum cha usaidizi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na katika mazungumzo na radio ya Umoja wa Mataifa mjini New York, Generali Babakar Gay, kamanda wa zamani wa majeshi za MONISCO, alisema kuna matatizo mengi ya kushinda katika kazi za wanajeshi wa Umoja wa Mataifa hapa mjini hapa nchini. Imeripotiwa kwamba serikali inaunga mkono juhudi zote za wanajeshi wa umoja wa mataifa kwa kurudisha amani katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, pamoja na wanajeshi wa FARDC. Hayo ni maseme ya waziri makamu wa uhusiano wa kimataifa Dismas Mangbengu Swana Emina. Alitamka hivyo leo wa siku ya tatu wakati wa sherehe ya sikukuu ulimwenguni ya wanajeshi wa umoja wa mataifa. Yake yalichukuliwa na Inosa Olenga jambo linalopendekezwa na no Umoja wa Mataifa kwa ajili ya siku hiyo ni ulinzi wa amani kutumika kutokana na mambo ya sasa, jambo linaloambatana na hali ya nchi yetu. Kama vile mmejua, azimio makumi mawili makumi kenda na mnane iliyochukuliwa hapo hawali na kamati ya usalama no ya Umoja wa Mataifa ni ushahidi wenye kuonyesha kwamba Umoja wa Mataifa unaendesha kazi kutokana na mambo mapya yanayolazimishwa kwa jumuiya ya kimataifa. Pia serikali ya Kongo ya Kidemokrasia inafurahishwa mara tena na kutawanywa kwa waaskari wa Umoja wa Mataifa wakiwa wana memba wa kikosi cha usaidizi, ikiwa na dhamiri kuhusu kazi ya kuendesha hasa zaidi katika sekta ya ukingo. Kongo ya Kidemokrasia inajulisha mara tena makubaliano yake ya kuendesha kazi pamoja na waaskari wa, wa Umoja wa Mataifa ili kutimiza kazi inayotolewa na kamati ya usalama kwa kikosi hicho. Yeah. Sikukuu hiyo ya kimataifa wanajeshi wa Umoja wa Mataifa ilishirikiwa pia mjini Lubumbashi jimboni Katanga. Heshima ilitolewa kwa wanajeshi wa Umoja wa Mataifa na kwa mwenzetu George Kamujova mpasha habari wa Radio Kapia aliyefariki imepita sasa miaka miwili katika ajali ya barabara hapa mjini Kinshasa kutoka Lubumbashi. Maelezo mengi nawe Madeleine Waila. Kwenye kibarua cha katiba mkuu wa Umoja wa Mataifa kilichosomwa na kiongozi mkuu wa ofisi ya MONUSCO Lubumbashi, kumetolewa sifa nyingi kwa maskari wa Umoja wa Mataifa wanayoitwa kaskebleu kwa kimombo. Heshima nyingi imetolewa kwa hayati George Kamujova aliyekuwa mpasha habari kwenye Radio Okapi aliyefariki ni sasa miaka miwili. Girani Ntiyai akiwa msimamizi wa ofisi ya MONUSCO amesema ifuatayo: kwa alama ya kumheshimu mshujaa George Kamujova tutatolea jamaa yake alama ya heshima. Amefariki tangu mwezi wa Aprili mwaka wa 2011 Umoja wa Mataifa unapendelea kumheshimu kwa siku ya leo. Msichana wa marehemu George Kamujova aliye umri wa miaka tano ndiye aliyepewa chapa moja iliyokuwa na alama ya Umoja wa Mataifa mmoja miongoni mwa jamaa yake akiwa ndugu yake ametoa shukrani kwa umoja wa mataifa. tunasikia furaha ya honeri ile MONESCO anamfanzia kwa kumupa ile medali, ni tieri sana kufamii. Tukumbushe kwamba George Kamujova amefariki tarehe kenda Aprili mwaka wa 2011 katika ajali ya gari kwenye barabara du 30 Juin mjinini Kinshasa. Lubumbashi, Madlen Waila, Radio Okapi. Jimboni Mashariki tena zaidi ya gari makumi sita zilizokosa uwezo wa kutoka Paniania, karibu kilomita mia tatu kusini magharibi ya Bunia, katika barabara namba nne, ziliondoka jana usiku. Kiongozi wa mkusanyiko wasafirishaji anajulisha kwamba polisi huenda ilizalimisha malipo ya ushuru usio sawa ijapokuwa ulikatazwa na serikali ya jimbo la mashariki. Tutajiunga kupitia laini ya simu na mwenzetu J de Har Tomenga kutoka Bunia magari nyingi zilikomisha pale nyanya na polisi. Watu wengi wamenena ya kwamba ni maservisi mbali mbalimbali ya serikali ndio walifunga magari yale, waliwaomba walipe makodi mbalimbali ya uongo. Kati ya maservisi yale, kuko transport et voies de communication, askari polisi usikae na njia au PCR, na pia wanajeshi wa FRDC. Wenye gari walikatala kulipa ile franga, walinena ya kwamba serikali jimboni ilikwisha kataza zile mabarie, na kwa ngambo yao shirika za serikali ilisema hawayapata kauli chochote kutoka kutokea kwa wakuu viongozi wao. Nikisha siku mbili ya mabishano njo magari zilipita. Bwana Modeste Pilipili, presidenti ya plateforme ya watransporteur wa Congo, amesema ya kwamba ni mwaziri jimboni usikae na transport njo alikomesha ile shida. Wapita njia mingi wamesema ya kwamba mabarriere zimerudishwa kila mara nyuma ya kupita ya wakuu viongozi Bunya. Jose de Charte Menga, Radio Okapi. E, jimboni Kivu ya kusini, wa mai mai wa raia mtomboki na wa ya kutumba walaidia kuondosha vizuwe vyote vilivyoshimikwa katika hali isiyo sawa mnamo eneo la wakabongo ya kwanza mtaani Shabunda. Habari itolewa jana na kiongozi wa mtaa wa Shabunda wakati wa mazungumzo na wapasha habari hapo Shabunda centre. E, taarifa ya Benjamin Yogolelo inasema sido inaweka inda muso Urekebisha uongozi wa serikali katika eneo lote la wakabango ya kwanza ni moja kati wa wa ya makubaliano ya viongozi wa makundi ya wapinganaji wa raia mtomboki na wa maimai ya kutumba. Kufatana na kiongozi wa mto wa Shabunda, viongozi wale wa uasi walikubaliana na ujumbe wake uliojielekeza pa wakabango ya kwanza kwa ajili ya kukaza amani. Kati ya makubaliano kuna kukomeshwa kwa mashambulizi ya ngome za waskari wa jeshi la taifa, pia kukomeshwa kwa ujeuri zidi ya raia, hasa sana wanawake viongozi wa makundi ya uasi wanakubaliana kuunda kituo cha uongozi wa makundi yote ya wenye kumiliki silaha kijijini wa Kabango ya kwanza. Kwa ki Daniel Elekonsala, uongozi utakuwa na shabaha ya kutengeneza mpango wa kazi utakaotolewa kwa serikali ya Kongo ya kidemokrasia. Kiongozi wa shirika la raia la Shabunda anafurahishwa na makubaliano hayo, lakini Padre Kizito anaomba pande zote ziweze kuheshimu mkataba. Wafanyabiashara pia wanasema sawa sawa biashara anatamani ya yakomeshwe ili kulinda watu na mali yao katika eneo hilo. Kwa mwisho na kwa kifupi, hapa mjini Kinshasa, wafundi na wanaotumika kazi za sanaa pa Binza meteo walisimamisha kazi leo asubuhi. Ni kutokana na, na kufungwa katika hali sio sawa ya kiongozo shirikisho lao. Kosa wanaoshutumiwa na moja wa jirani wao ni kutumika nafasi hiyo ya Binza meteo bila kuruhusiwa na uharibifu mkali