Habari Dunia Mukunda Mulemba Okapi. Karibuni wapenda wasikilizaji, kwa habari tunazo katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza, vichwa vikubwa vya habari zenyewe. Ulimwengu mzima ulisherekea jana siku ya inga sikukuu ya kupinga ugonjwa wa, wa like maini oui lakini sikukuu ilisherekewa kwa mara ya kwanza nchini Kongo ya Kidemokrasia leo hii yeah. Katika jimbo la Kivu ya kaskazini paka pakaliveni kama askari jeshi wamechukua upya mji wa Kambao uliokuwa ukiwa chini ya uongozi wa maimai wa Simba yeah. Jimboni Kasai ya magharibi, wa Mjimao ujulisha kama waliweza kuchungua bila shaka kundi la wenye kuuzisha watoto ambao wako mikononi mwa serikali Habari kamili. sikukuu ya kimataifa ya kupinga ugonjwa wa maini yani epatite katika lugha kifansa usherekewa jana siku ya Mungu uh, ulimwengoni kote, lakini isherekewa kwa mara ya kwanza leo hii siku ya kwanza, tarehe makumi mbili na tisa mwezi wa saba mwaka tunao hapa mjini Kinshasa nchini Kongo. Njini Kinshasa kulikuwa kuandaliwa sikukuu ya kufikiri vyoa ugonjwa ule iliyoandaliwa na shirika Progressante kwa usaidizi wa ubalozi wa Marekani nchini Kongo ya kidemokrasia na pia na mpango wa taifa wenye kupinga magonjwa ya kuimiza maini. Taarifa ya Roseline Musa Ponde mengi sigotafate na Bibi Kalinda Muso. Matokeo ya uchunguzi uliofanywa na uongozi wa kuchungua magonjwa yanayoshika watu wengi kwenye mpango mkuu wa kutoa chanjo PEV kwa kifupi, yanajulisha kwamba wakongomani milioni sita wamekumbwa na ugonjwa wa maini ama hepatitis. Kati yao elfu mia sita wamefariki na ugonjwa mwenye kuunguza maini. Ndugu zetu zinajulisha kwamba asilimia kumi au kumi na mbili za mifuko ya damu zimetengwa wakati wa uchunguzi sababu ya kuambukizwa na ugonjwa mpango wa kupinga ugonjwa wa maini. Ugonjwa huu unasauliwa. Mganga Michel Nyembwe anahakikisha kwamba hawapate msaada kwa kuhudumia wagonjwa. Serkali pamoja na wasaidizi wanapashwa kutoa dawa kwa wagonjwa wa maini, kama vile inaendeshwa na wale wa ukimwi. Ni dawa za bei, lakini inabidi sasa kusimika namna ya kuzipata. Michel Yemb anajulisha kwamba kati ya kazi zinazoendeshwa kwa kupiganisha ugonjwa huo, ntango mwaka wa 27 inatoa chanjo kwa watoto watango kuzaliwa moja. Matokeo ya chanjo yatajulishwa baada ya miaka makumi mawili. Na habari kutoka mjini Kananga, kama waziri wa usikana na afya jimboni Kasai Magharibi anawalika waganga viongozi vya maeneo ya afya kuongoza vyema maeneo yao. Mwito ulilishwa wakati wa mkutano wake na waziri ina wapasha habari leo, siku ya kwanza. Nikola Kayonga, naomba kwa waganga kututumia usaidizi kifedha waliopewa kutoka usioni wa Uingereza kwa manufaa ya vifaa vya kiganga Fini des déplacements sans autorisation. Viongozi wa maeneo ya afya hawatajielekeza tena mjini Kananga kama hawaruhusiwi. Uongozi bora unalazimisha uwazi katika kazi. Tunatamani kujua sababu gani mmeondoka, kusudi ya kukataza safari zisizo na maana. Milioni 215 ya fedha za aina ya livre sterling ndizo pesa zinazotayarishwa kwa ajili ya jamhuri nzima, kati yao makumi mawili na nane kwa ajili ya jimbo la Kasai Magharibi. Tupo na asilimia misita ya pesa zilizotayarishwa. Ndio maana ni muhimu kuchukua mbinu katika uongozi, ili kila mtu achukue jukumu yake katika uongozi wa pesa hizo. Nahitaji waganga wote wakomeshe kutaja wauguzi au watumishi wa afya ijapokuwa hawastahili, na toa wazo la kusimika kamisheni ya kusawazisha kazi, ili kuona namna ya kuwarudisha katika hali ya kwanza au kuwatuma mahali pengine kuambatana na kanuni na katika jimbo la Kivu Kaskazini eo la Kambau ni nilenyi kuwa chini ya uongozi wa FRDC tangu leo kisha y mchana kati. Habari yoijulishwa na kuhakikishwa na duru zetu za mahali pale na kuhakikishwa bila shaka kama ni kundi la FRDC kwa kuwasaidia wenzao, ndio waligombwa eneo lile la Kambau kisha mapambano na wana maimai wa Simba Morgan mengi kiafati na Papi Matel Mukeva. Kijiji cha Kambau kimedhibitiwa na FRDC tangu leo magharibi. Habari hiyo imejulishwa na dugu za hapo nyumbani. Kufatana na dugu hizo, ni kikosi moja cha FRDC kilikuja kwa msaada, kilidhibiti Kambau kisha mapigano ya muda wa dakika chache na wamaimai simba wa Morgan. Dugu hizo zilizidi kuhakikisha kama wajambazi waliendelea ngambo za Bilulu Pangoi na kuendelea kwa upande wa jimbo la Mashariki, na ni katika jimbo lile ndipo wa Maimai Simba wanao makao yao nyingi sana. Hii habari hizo zilihakikishwa na msemaji wa jeshi kwa jimbo la Kivu ya Kaskazini, Kanali Olivier Amuli, anasema ya kama mapigano yalisababisha kuuawa kwa wajambazi mbili na silaha moja kushikwa na FRDC. hakukutokea lolote kwa ngambo ya FRDC. Kanali Amuli ameshtumu kupigwa na risasi kwa raia moja na wa Maimai Simba Beni, Martial Papi Mukeba, Radio Kapi. Na wilayani Ituri kiongozi kikuu cha ICCN alijulisha kama anafurahishwa na kuweko kwa mipango nzuri ya usalama juu ya ukingo wa eneo la shamba la wanyama mooyo wa kilomita zaidi mia moja na kumi kusini mwa mji wa Bunia, wilayani Ituri, jimboni Mashariki. Bila shaka, hayo ndio yajulishwa na Kosma Wilungula akisifu hivi kazi zilizofanyika na FRDC kwa ukingo wa eneo lile mboga la wanyama. Hali hiyo huenda vilajulisha kuwasukuma kujenga upya mahali pale. Kosma Wilungula yupo mbele ya mikrofoni ya Masiarki Jahungu. Leo, kuna usalama katika mo oyo. Mumejua kwamba siku zilizopita walinzi wetu saba walifungwa bila sheria kilihusiana na Jemada Rifal anayeongoza operation za kijeshi wilayani Itori. Aliunga mkono ICCN kwa ajili ya kuokoa shamba hilo na wanyama la wanyama pamoja na washiriki wetu tutatengeneza hoteli ya mo oyo na tutalinda eneo hilo kulingana na mpango wa ulinzi wa msitu na mazingira katika shamba hilo la wanyama tangu mwaka wa elfu moja mia kenda makumi matano na sita tulikusanya watumishi wamoja, walitoka mbuga la wanyama la Virunga, wengine walitoka mbuga la Okapi. Lakini tunatamani kuingiza kazini watumishi wengine na wa hapo nyumbani, na habari kutoka mjini Mbujimai, kuhakikisha na kukamilisha kama yapata watoto makumi mbili wenye kuwa na umri wa miaka tangu miezi mbili hadi miaka mitano waliokuwa wakipotea tangu siku chache, waliweza kupatikana leo, siku ya kwanza asubuhi, katika chumba cha kulinda watoto wa yatima kunako kartie cha cha cha. Hali hiyo ni eneo lile la karta cha cha cha. inajulikana kwa kama ni jina la shirika la kuweza kuwasaidia watu Wakaji walikuwa na asira kubwa sana, waliweza kubomoa nyumba nyingi ya ya shirika lile na kuweza kuleta mzozo. Ripoti kata cha chachacha ililamushwa cha, leo asubuhi na mripuko wa risasi, wakaji walibomoa chumba kilicholinda watoto makumi mawili ambao wamepotezwa. Askari polisi alikuja nyuma sana na alikuta chumba kilichobomolewa na raia, madirisha mlango na viti vilibebwa. Watoto wale walikutwa humo, walipelekwa kuchumba kubwa cha askari polisi. Kuchumba cha askari polisi husema kwamba kuna gundi la watu wauaji wenye kutumika mujina la shirika liitwalo Fajeda. Gundi hii inaiba watoto na inawapeleka kwenye nchi la kigeni kwenye watu wenye kutaka kuwalea nao, watu hawa wanawatolea pesa. Wajirani wao husema kwamba shirika hii ni laongo na linatumika mficho, sababu hakuna kilichoandikwa mbele la shirika hii. Watu wa tembelea huko usiku tu. watu mnane wale walikuwa wanalinda watoto hawa walinaswa. Viongozi vya shirika hii hawajulikane mahali walipo. Watu walifika wengi ku ofisi la askari polisi kwa kutazama watoto. Kuna wazazi wengi walikuja kutambua watoto wao wale wamepoteza. Viongozi vya askari polisi wameanzisha uchunguzi kwa kujua kama shirika hii linajulikana na kama linaruhusiwa kufanya kazi hiyo. Tokea Mbuji Kinshasa, kazi ya ujenzi upya wa Kinaro Bukasa iliyoanzishwa tangu tarehe kumi na tano mwezi wa pili mwaka tunao imekomeshwa. Kazi hiyo ulalou nao kilomita na mita makumi mbili na tatu ya urefu na upana metri kumi na nusu uenda kuunganisha aveni Swende na ile ya Militaya katika mtaa wa Kalamu na kuweza hivi kusafirisha watu katika mitaa ya Kalamu, Kinshasa na Barumbu. Kwa sasa ofisi ya, ya muji yenye kuhusika na ujenzi OVD inayo sasa mfuko wake wa pesa kwa ku- kujenga upya mifereji nyingi, nyingi ya sende na mali. Pengine tumsikilize engineer Godet Chichuku akiwa mwenye kuhusika na kazi ya ufundi mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Richard Junior Kamunga n'est point termine. Il nous reste seulement des petits travaux d'amenagement. kilalo kimekwisha kuna baki tu makazi kidogo kidogo ila haiwezi kutumiwa bila ili itoo shose ni kiisha hiyo ndiyo vyote vitatolewa sababu kupana kilalo bila shose haina maana eti mumekwisha pata pesa kwa kazi ya shose mpaka sasa hatujakuwa na pesa nawaza kama uongozi wa OVD utatafuta pesa ya proje hiyo mimi kama msimamizi wa tume ya uchunguzi wa BTC pesa bado kuonekana, na nadhani kama viongozi wamekwisha kuharikiwa wao watafanya yote kwa kupata pesa kusudi ya kumaliza kazi hiyo, haitagawia tena. Na kwa kifupi ni kama ndege la mabawa la Monesco ilikuwa likielekeza goma kupitia kalimili weza ku haikuweza kutua leo asubuhi kunako uwanja wa Lwano pa Lubumbashi. Wasafiri wote na wanamemba wa kundi la uongozi wapo ima, hakuna mzozo wote na niapo tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora ya Kiswahili. So kwa niaba ya fundi wa mitambo gima zangu, tunapigia aksanti sana na kuacha katika mikono ya Bibi Nicole atakayeongoza vipindi vingine. mkudamlmba