imeripotiwa kwamba wakuu wa kundi la uasi la M23 pamoja na wakazi wa Bunagana walienda pa Kisoro nchini Uganda. Hapa mjini Kinshasa, hali ya usalama katika katabadadingi imebaki ya wasiwasi itangu juma tunayo kiisha vitisho vya shambulio barabara mbili na kufunga kwa watu wanaozaniwa. Mtu mmoja aliuawa leo siku tatu polisi inaidia kujishurutisha na hali ya usalama katika katabad ya dingi. Na wajuzi wa maendeleo wanafikiri tangu leo siku ya tatu kuhusu mpango ya maendeleo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hadi mwaka wa elfu mbili makumi mbili na tano ni kwa kuruhusu kushimika kwa mpango ya maendeleo ya wakati mrefu, atasema waziwe mpango ya serikali oh, Eneo la Bunagana kunako mpaka wa Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mtani Ruchuru, limepatikana chini ya utawala wa majeshi za FARDC, lakini milio ya risasi inaendelea kusikiika katika maeneo ya Runyonyi, Chanzu na Mbuzi. Wakuu wa kundi la waasi la M23 na wakaji wa Bunagana walienda Pakisoro nchini Uganda. Mengi kutoka Goma nawe, Moezi Mutunga Lukube ni kwamba ni tangu asubuhi mwendo wa saa nne ndipo jeshi la serikali lilianza kujelekeza pande za Bunagana na imeripotiwa kwamba hii leo kweli mji wa Bunagana umekuwa chini ya jeshi la serikali, ni kwamba hata pande za kijiji cha Mbuzi kusini mwa Bunagana, kama wanavyonena wakaaji wa mahali hiyo, walikimbia wa Bunagana na kujielekeza sasa Kisoro nchini Uganda. Hata wanamgambo wamoja wa M23 walijielekeza huko Uganda, sasa wa moja walikuwa kwenye kilima cha Mbuzi, Chanzu na Runyonyi mkoani Jomba, pia huko kumeripotiwa ya kwamba wakaaji wa vijiji vya Runyonyi na Nyarubare walianza kukimbia maskani yao kabla jeshi la serikali likamate bu na gana kama vile wanavyotueleza. Mimi ni Moeze Mtunga Lukube nikiripota wa Goma kwa niaba ya Redio Kapi mashariki mwa Jasi. Na kuondoshwa kwa mtaa huo katika utawala wa waasi wa M23 ni alama kubwa kwa makundi ya silaha mashariki ya ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ya kutoa silaha kwa manufaa ya amani ndivyo alisema kiongozi wa monisco leo siku ya tatu wakati wa mkutano wa kila juma na umoja mataifa na wapasha habari kwake Martin Kobler monisco itatimiza kazi yake kama inavyofasiriwa katika azimio 2098 ni azimio inayoruhusu monisco kuchukua hatua ya kuchungua mpaka kati ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na rwanda kwa kuepuka tukio fulani tutashambulia makumbi yote awone kumiliki silaha wakiwamo wapiganaji wa FDLR wa ADF ya wale wa maimai. Makumbi yote yanaomiliki silaha mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo yanapaswa kuacha silaha, wachi wanaondoka kiwanja na bochoro. Tangazo bilo linapaswa kusukuma wengine wapendelee amani na wachi silaha ili wongo hapa mjini Kinshasa, hali ya usalama katika kata Badiadingi ni ya wasiwasi wasi tangu juma tunayo siku ya kwanza iliyopita. Habari za shambulio na wajambazi ya barabara mbili za kata ile zilipelelezwa kesho yake. Polisi ilijulisha kufungwa kwa watu watano waliozaniwa kutayarisha shambulio, na leo siku ya tatu, mtu mmoja alifariki anayeishi karibu na nafasi walioshikwa watu wale watano mara hiyo sio tu wakaaji wanaonyesha wasiwasi, lakini pia na zaidi kiongozi wa kike wa kata Badiadingi mwenyewe huyu sema, tunamnukuu: kweli tupo wenye kukosa usalama, wamekuja kunitupia vikartasi vya kunitisha kama wataniua hivi karibuni, mwisho wa kumnukuu. Bibi huyu Venace Mbengo ushukuru nguvu inayofanywa kwa kuleta usalama, ila haitoshe kwake. Kata ni kubwa sana, anaomba watume ingine susi hata mbili hivi, ikiwa tatu itakuwa vizuri sana. Wakaji wonyesha uoga mkuu sana. Ni hivi mmoja wao usema inafaa wakaji wapate nguvu na bidii ya kuchongea wafanya maovu. Wakati huo kuna maulizo mengi kuhusu mauaji Badiadingi. Watu hujiuliza kama kuna mbatano kati ya muhanga wa leo siku ya tatu na majirani wake waliofungwa jana, eti ni kisasi sababu ya kuchongea, na mwisho eti kutakuwa surulisho la kudumu kwa matatizo ya wakaaji wa Badiadingi: mauaji, wizi, ubakaji tangu hizi mwezi moja. Hey, police, kwamba inashughulika na hali ile ya kata ya dingi na tena vituo vya polisi vitazidishwa siku za hapa karibu na nyumba makumi tatu na saba ziliunguzwa kwa muda wa siku mbili paka songo kilomita mia mbili makumi kusini ya kindu jimboni manima kwa mjibu wa kiongozi wa kituo cha hali ya binadamu wa mtaa kila juma nyumba mnane zinaunguzwa tangu mwezi wa novemba elfu mbili kumi na mbili tena kiongozi wa kiongozi ule anasema msingi wa ajali zile hazijulikane wakati idadi ya wanaokosa makao imepanda sana. Taarifa Stalin Umari, Sauti ya Warido sautia mkazi ya Kasungu usomike nawekarinda muso wahanga wananena kwamba wanaachiliwa hawapate msada wowote. Wanajulisha pia kwamba wamelala nje, wengine wanahakikisha kuwa katika jamaa za kupokea. Kufatana na washuhuda, watoto wanakumbwa na ugonjwa unaoshika watu wengi kwa namna ya homa na uregevu wa maungo yote ya mwili. Kuna baridi sana usiku. Kiongozi wa chumba kinachohusika na mambo ya kiutu mtaani anajulisha kwamba amekwisha kuhesabu kwa kadiri zaidi ya nyumba mnane zinazounguzwa kila juma. Kwake yeye zaidi ya nyumba elfu moja ziliunguzwa tangu mwanzo wa jambo hilo mwaka wa elfu mbili kumi na mbili. Kuhusu kuhudumiwa kiutu kwa wahanga, Abashi Masonga anahakikisha kwamba amearifu waku viongozi wake. Kwa upande wake, kiongozi wa mtaa na kubali kwamba kumeongezeka idadi ya wahanga. Anazidisha uchunguzi kwa ajili ya kuvumbua msinji wa moto. Hapa mjini kinchasa tena wajuzi wa maendeleo wanafikiri tangu leo siku ya tatu kuhusu mpangilio wa maendeleo ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ya mwaka wa elfu mbili makumi tatu na tano ni mpango ulioandaliwa na wizara ya mpango ya serikali katika usaidizi wa mpango wa umoja mataifa wa maendeleo pnid, na benki ya afrika ya maendeleo ni kwa kuhusu kuchimika kwa mpango ya maendeleo ya wakati mrefu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mafasirio ya waziri wa mpango ya serikali Selisevu na Bandi katika matembelo tukio na Joselin Musaa Uponde tunatamani kupatana kwa kuendesha mipango mikuu ya maendeleo ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo mpaka mwaka wa elfu mbili makumi matatu na tano. Tunajiuliza kama ni kuunda mipango ya Kongo katika sekta zote, za lazima kuunda mbinu za ulinzi wa faida zetu katika maeneo ya lazima nchini na ulimwenguni kwa jumla, au ni kubadilisha aina ya maendeleo ya sasa ya uchumi wetu unaotegemea kazi ya mazao ya udongo yapeleka ugenini kwa ajili ya kuyasawazisha katika viwanda kulingana na teknolojia ya sasa kisha kuirudisha sokoni haya yote ni maswali na tunangoja ngoja jibu hakika pia ya mapatano na katika mji mdogo wa idiofa shirika la wazazi wa wanafunzi wa masomo ya kimsingi na sekondari wanashutumu malipo ya juu wakati wa trimestre ya kwanza ya mwaka tunao wazazi wa wanafunzi wanasema masomo zi moja zinalazimisha franga za kongomani elfu kumi na mnane wala elfu makumi mawili pahali pa elfu kenda mia tano iliyoshimikwa na serikali masomo za ufundi zinaomba juu ya franga za kikongomani elfu makumi tatu na mnane taarifa ya adlen kwe wa redio nsemo ya idiofa mengi tena nawe karinda muso Wazazi wanashitumu kuona viongozi wa mashule wanaongeza bei mbalimbali, mbali na bei iliyosimamishwa na serikali. Wananena kwamba hali hiyo ni msingi wa kutosomwa kwa watoto. Wamoja wanaonyesha hasira yao. Kufatana na viongozi wa moja wa mashule, kuzidishwa kwa bei ya masomo kutawarahisisha kueneza feza za kulipa wafanyakazi na kujenga jumba nipya. Upande mwingine kiongozi wa muungano wa wazazi wa wanafunzi wa mashule ya Katolika APEC kwa kifupi, analika wazazi waweze kusikilizana na viongozi wa mashule ili kupata suluhisho kuhusu malipo ya masomo. Hivi sasa wazazi katika mashule chacha ya kisekondari wamesimamisha malipo ya ujenzi, wanalika kamati zao zitoe mafasirio kuhusu pesa zilizotolewa mwaka jana.