A, wasikilizaji wa habari zetu. Kiongozi wa MONUSCO anatamani kurudisha matumaini kati ya MONUSCO na serikali ya Kongo ya Kidemokrasia ya kuendesha operesheni ya kuwasaka wa FDLR pamoja na jeshi la taifa. Amesema hivyo leo katika mkutano wa kila juma wa Umoja wa Mataifa na wapasha habari Bonikivu ya kaskazini, mtu mmoja mefariki, watano wameumizwa vikali, pia wengine 17 kutekwa nyara. Hayo ndio matokeo kwa muda ya mtego losini kwa kuangusha gari moja la fiso jana kwenye njia ya ruindi kibirizi. <coughs> Mungano wa wenye kupatanisha watoza ushuru na wateja jimboni Bakongo umechukua hatua wa ya kugoma kazi, wanashutumu shirika DGDA kuvuruga kazi kuhusu operesheni za kuondosha vitu bandarini. <coughs> Accenti si, kwa kuwa nasi kurudisha matumaini kati ya MONUSCO na serikali ya Kongo ya Kidemokrasia kisha mzozo kati yao kuhusu operesheni ya kusaka wa FDLR. Ndio lazima ya masemi ya kiongozi wa MONUSCO leo katika mkutano wa kila juma wa Umoja wa Mataifa na wapasha habari. Akifurahishwa na kazi zinazoendeshwa na askari wa jeshi la taifa, Martin Kobler anatamani kuendesha operesheni hiyo pamoja na jeshi la taifa katika heshima ya haki za binadamu juu ya mazungumzo ya kila wakati na serikali kuhusu mabishano, tumsikilize mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia. Masemi yake yalichukuliwa na Onesime Mukandila. Ni muhimu kubwa sasa kwa wakati huo kurudisha imani na ujasiri. Lazima kuwa na makubaliano ya imani pamoja na serikali, sio kubaki tu na kazi kuendesha kwa ujumla na jeshi la taifa. Sasa MONUSCO sikuwa na gisi, na anazoofisha juu ya kuendesha operesheni ya kupinga waasi wa FDLR. tunapendelea kuendesha operesheni hii pamoja na jeshi la taifa, kwani tumekuwa na mengi tunaweza kutolea na kusaidia jeshi la taifa kupinga kweli kweli waasi wa FDLR. Mazungumzo haya ya kimkakati ni ya muhimu kubwa na ni yenye milionesha serikali kupitia Waziri Chibanda anayehusika na mambo za kigeni. Mazungumzo ya kimkakati kila mara pamoja na serikali kuhusu maoni tofauti swala kuhusu haki za binadamu na ripoti za ofisi inayohusika na haki za binadamu, kisha ni mwenendo wa wakazi wa haki za binadamu kwa yenye kuangalia ushirikiano na jeshi la taifa. Ninapashwa kuhakikisha kwamba tulitumia serikali habari zote, lakini tunapashwa kuimarisha uwazi n kwamba wakati wa mkutano huna wapasha habari chumba cha umoja cha kimataifa kinachohusika na haki za binadamu kimetangaza ripoti yake ya mwaka. Kumehesabiwa vitendo mia moja makumi saba vinye kupinga haki za binadamu. Inaonekana kwamba vitendo hivyo vimepanda kulingana na ripoti ya mwezi wa kumi na mbili mwaka jana. Miaka kumi na sita kifungo nini, hukumu zidi ya askari jeshi wa umri wa miaka makumi matatu na saba aliyebaka mwanamke wa zaidi ya miaka makumi saba pa Kasangulu jimboni Bakongo mwezi wa kumi mwaka jana. Kati ya askari polisi kenda walio shita kwa ubakaji mahakamani ya kijeshi ya Mbanza-Ngungu, mnane wamehukumiwa, mo, wa, wa mmoja kuachwa achwa huru. Wamzi umejulishwa na mahakama katika kesi yenye kuendeshwa nje ya chumba cha sheria na usaidizi kiufundi wa chumba cha umoja wa Kesi ya brigade ya sima ya matondo zidi ya mwenzake wa umri makumi saba na tano imekomeshwa, lakini hakuna malipo kwa faida ya mhanga ijapokuwa maumivu mama mhanga kuwa nayo kusababishwa na ubakaji. Ni kwa hiyo ofisi ya Umoja wa Mataifa inayohusika na haki za binadamu na huzunisho na kuomba kukuwe pesa kwa faida ya wahanga wote wa ubakaji. Tujulishe kwamba mda mzima ya siku ine kesi hii iliendeshwa, mshauri wa rais wa jamhuri anayehusika na kupinga ubakaji alieleza kwamba wanakuwa wanawaza jinsi gani wanaweza kuunda namna ya kuweza kulipa wahanga wa ubakaji kulingana na beseni deash gisi wabakaji. wa bakaji walishtakiwa wao peke bila kutajwa. Serikali ya Jamhuri hakuna gisi ya kuhukumia polisi wa bakaji. Pamoja na serikali gisi shaka inafaidikia washitakiwa kuona ukosefu wa kwa ushahidi kamilifu wa ubakaji. Mshtakiwa mmoja kugonjwa vikali, aliachiliwa uhuru baada ya kukiri waziwazi wazi wazi kosa yake. Wengine saba wanahukumiwa miaka ine ya gereza. Muda mfupi mbele kuna pangiwa kesi zingine za ubakaji pale Kimpese. Jimboni Kivu ya kaskazini, mtu mmoja amefariki, watano wameumizwa vikali pia wengine kumi na saba kutekwa nyara. Hayo ndio matokeo kwa muda ya mtego uliosimikwa kwa kwangusha gari moja la fuso jana nyuma ya mchana kwenye njia ya Rwindi Kiberizi, payapata kilomita makumi sita, kaskazini ya Ruchuru Centre. Habari imehakikishwa na muungano wa madereva wa Kongo na viongozi wa Ruchuru. Askari wa jeshi la taifa pamoja na MONUSCO wanasaka washambulizi kutoka Goma. Fred Bikumbi. Ilikuwa mwanzo wa mchana kati ya hii siku ya pili ndipo gari hiyo fuso ikitoka Goma kuelekea kwenye soko la Kibirizi ilivamiwa na majambazi kati ya Rwindi na eneo hilo. Duru ya karibu na ofisi ya madereva asiko huko Ruchuru zahakikisha kuwa mabandia hao walipiga gari hiyo masasi ikapasua gurudumu kabla ya kuwafyatulia risasi maabiria kati yao mmoja alifariki hapo hapo na wengine tano kuumia vikali, wakati maabiria kumi na saba akiwemo mwenye gari hiyo walikamatwa na majambazi hao. Kuna maabiria tatu waliofaulu kukimbia majambazi punde. Tu kujulishwa jambo hilo, wanajeshi wa Kongo FARDC na wale wa MONUSCO kikosi cha India walioko Rwindi walijiharikisha hapo ili kuwafukuza mabandia hao. Shirikisho la madereva asiko huko inaomba tume la MONUSCO iliyoko na wanajeshi jeshi wake Rwindi kufanya doria kwenye barabara hiyo ili kulinda wanaosafiri hasa wale wakaaji wa vijiji vya karibu na mbuga hilo la Virunga. Toka Goma, Fredi Ignace Bikumbi, Radio Okapi. Muungano wa wenye kupatanisha watu za ushuru na wateja jimboni Bakongo ulichukua jana mjini Matadi hatua ya kugoma kazi, wanachumu kuona kazi haiendeshwe vizuri sababu ya kusimikwa kwa kituo kimoja tu cha kulipisha fedha. Muungano huo unashtumu shirika DGDA kuvroga kazi kuhusu operesheni za kuondosha vitu bandarini. Hivi sasa jimboni Bakongo kazi zinazembea bandarini sababu ya hali hiyo. Taarifa ya Giro Jenyapala inasomwa na Mathieu Ilunga Malalamiko zingine za shirika la wafanyabiashara ni swala kuhusu utoshaji biashara na kuviondosha kunako bandari la Matadi. Wanasema kama kuondoshwa biashara na mzigo zao kunako bwan, kumekuwa mvuruku bila hata utaratibu. Wakati vikinga mzigo wala konteneri imefika Matadi, wanatosha vitu vyote na kuzipeleka mahali za kuzipokelewa. Inapofika ndipo wafanyabiashara wanaanza kutangatanga bila hata kufahamu mahali waliweza kuwekea mizigo zao. Wananungunika kuona ongezeko pesa na kulipiza ushuru isiyotambulikana. Waona upendelevu na ubakuzi kwa kufikia hata mahali pa bandari la Matadi, wanapowalazimisha hata kutoa urushwa, ndipo wanakanusha kuendelesha kazi. Hata kiongozi mupya wa DGDA amelize fujo na migogoro zote kwa kuchukua mipango mipya. Kiongozi anasema kama wametumia sheria na kanoni za kazi kama inavyotakika na serikali, afanya yote kwa kuheshimisha kanoni za kazi. Akina bwana Jean Baptiste Kongolo Kabila Muti anaeleza Jinsi wamekuwa napikanisha rushwa kwa njia zozote. Duru za chumba cha meya wa mudi ya yahakikisha kwamba kulipashwa fanyika mkutano kati za pande zote mbili, pamoja na liwali makamu wa jimbo kwa ajili za kusimamisha kazi. kwenye mahali ya kulipisha kodi ya mpaka ya Aru mpaka siku ya pili hii, vyombo vya gari nne iliyochomwa na zaidi ya kumi yaliyoharibishwa na wakaaji ilikuwa haijatoshwa maeneo haya. Ofisi ya Dwan iliyochomwa haikuwa na mtu ndani. Ngambo ya pili nyumba ya ofisi ya uchunguzi ya nchi ya Mausese iliyochomwa siku hiyo inabaki kibambasi peke yake. Ngambo nyingine nyumba ya pili ya hiyo ofisi haikuchomwa lakini wakaji walipora ndani vyombo vyote vya kazi kama laboratoire na vinginevyo. Hali hiyo moja kwenye nyumba ya mashtaka ya mji, mahali waendesha mashtaka walifika kazini lakini hawakuwa na mahali ya kutumika. Hapo pia vyombo vyote na karatasi muhimu ya kazi yaliharibiwa pia, pikipiki piki sita yenye ugomvi iliporwa. Shirika la DGM ilianja kazi lakini siyo kama kawaida, na hilo la DGDA ilijikaza kuanzisha kazi ndani ya nyumba ndogo ndani ya nyumba moja ndogo inayoitwa Agence de douane inayoitwa Agence ya Douane, mahali kulipatikana vyombo vya kazi Kama Sidonia toka Bunya. Sadiki Abubakar, Radio Okapi. Hatimaye asilimia tu ya wanawake wa kongomani wapo viongozi wa wajumbe wa kidiplomasia miongoni mwao, asilimia tu ndio wapo mabalozi. Habari imejulishwa na katibu mkuu wa mambo ya kigeni leo mjini Kinchasa, wakati wa kuanzishwa kwa mkutano wa kufikiri kuhusu ushirikiano wa kisiasa wa mwanamke Mkongomani. Tumsikilize Pascaline Gerengbo, kiongozi mkuu wa chumba kinachosika na mashirika ya kimataifa kwenye wizara ya mambo ya kigeni, yupo mbele Setane, nous mwaka tunayo tunapanga kuahimiza wakuu viongozi wetu ili wakumbuke kwamba kuna wanawake ambao kuwa na uwezo wa kufanya kazi na wenye wanaweza kupa madaraka kama viongozi katika sekta ya ubalozi. Wanawake wenye uwezo wa kuongoza weko, lakini kuna baki nia ya kisiasa, kwani kabla ya kuwa na uwezo wa kuongoza kuna mipango za kuzidisha au kuimarisha jukumu ya wanawake juu ya wao kuongoza vizuri. Lazima kuimarisha uwezo wa kisiasa la wanawake elimu yao na kutengeneza maadhimisho kamilifu kusudi tukuwe na matokeo mazuri. Mwisho wa habari zetu, aksenti.