Okapi. Aba du mukunda nam nam. Kwanza, vichwa vya habari tunazo. Kinshasa, mpatanisho mazungumzo ya taifa ya kisiasa nchini DRC Kojo anajulisha kama yule yote uwenda kujulisha kama anamtegemea raisi Joseph Kabila achote kidole chake. Mutafata maoni ya shirika lipe la Kongo na pia yale ya Front de Demokrase jimboni Kivu ya kusini. Mukukiongozi wa Maimai Simunzinze ameuawa inchini kwa mvua pale Liberizi, mtani Uvira. Mpiga muziki Kofi Olomide anafuatwa na sheria ya inchi kwa muda Mpiga miziki mkongomaneanafuatwa na sheria ya nchi sababu aitenda na kuweza kumpiga mmoja wa mtenjazi wake nenge, mtayafata baadaye, oh. Habari kamili tutafungua habari hizo na jambo lilotukia Goma leo hii kiisha mchana kati. Wana memba sita wa Lucha ambao walifaidishwa na huruma ya Rais wa Jamhuri na ambao walikataa kuondoka gerezani Mzenze, ingawaje viongozi wa kiserikali na kisheria waliwaomba waondoke ili walifaidishwa, walikataa sana na kuondoshwa nje ya gereza kwa nguvu ingawaje, wale wakili waliweza kukataa lakini walisukuma nje ya gereza. Tuwakumbusheni kama wanamemba wale sita wa Lucha walifungwa tarehe kumi na tatu Februari mwaka huu nao, kulingana na maandamano huenda kinyume na hatua ya serikali. Ni tangu miezi mitano walipangishwa gerezani Muzenze, mara hapo walifaidishwa na kukataa. Sasa wanaondoshwa na kinguvu na mpatanishi wa mazungumzo ya taifa kisiasa nchini Kongo ya Kidemokrasia, Demekojo anaomba kwa yule yoyote mwenye kuwa na ushahidi. Kama yeye binafsi anategemea Rais Joseph Kabila aonyeshe ukweli wake, kwa hata je, wakati muungano wa Afrika na vituo vingine vyote, wale wote huenda kuzoza zoza hawataweza kumtikisa, kwani anaunganishwa na muungano wa Afrika, Ulaya, na wale wengine hata pia Eh, francophonie edeme eh. Kojo alijibu ivi kwa tuo ya rassemblement des forces acquises au changement ambaloili mustaki kutegemea raisi wa jamhuri sababu gani? Ni bile tumsikilize katika maoni yaliyochukuliwa chukuliwa na mwandishi wetu Jeff Ngoy. sitajibu Je Je, nawaza kwamba shirika lililonituma hapa limekwisha kujibu nafasi yangu. Umoja wa Afrika unatumainia mpatanishi ya watendaji wa kisiasa na raia wengi wanaunga mkono mpatanishi, sawa vile kibarua cha wachungaji na vyama vingi vya upinzani. Ndio maana sina wasiwasi wasi. Tunatumika katika haki, katika uaminifu, na sielewe sababu gani wa moja wanasema kwamba mpatanishi anategemea raisi. Kabila ni uongo, hakuna hata kitendo kimoja cha mpatanishi chenye upendelevu ni kusudio lisilo na maana kwani hawawezi kujulisha wazi hata kitendo kimoja chenye kuonekana sawa, kitendo cha upendelevu. Mpatanishi wa mazungumuzo ya taifa kisiasa ya wote anaandaa mwanzo wa kazi za mazungumuzo leo, siku ya pili pa makao ya Muungano wa Afrika. Edemekojo alikubali kiserikali madaraka ya wajumbe kumi na kenda kwa komiti ya matayarisho. Wajumbe wa uwengi wa uraisi wa upinzani na wale wa shirika raia walipokezwa vibarua vinavyo watuma kwa makundi yao, kama vile wajumbe kwa komiti ya matayarisho, wakiwa na kazi muhimu ya kutayarisha oda uenda kuchunguzwa kila siku katika mazungumzo ya kitaifa. Tusikie kiongozi wa shirika lipya la DRC Jonas Yombela mbele ya mikrofone ya Jeff Ngo. Mkutano le le la... wa kwanza kama mumejua, wa kundi la shirika la raia na vyama vya kisiasa waliozuria mkutano, ulielekea uchunguzi na ukubalisho wa vitambulisho vya wanamemba wa kamati ya matayarisho. Kila mwanamemba alionyesha kibarua chenye kusainiwa na chama chake ao shirika lake. Bwana Edam Kojo alitoeleza kwamba leo ni mwanzo wa mazungumzo. Mwelekezo wa mazungumzo ulianzishwa leo tarehe makumi mawili na sita mwezi huu wa saba, na uchunguzi wa vitambulisho vya waliotumwa vipindi vingine vitaendeshwa siku zijazo. na waza kwamba kipindi cha kufuata ni mkutano wa kamati ya matayarisho kisha ukubalisho wa watakaouzuria, la validation de mandat de ceux qui vont y partir na kwa upande wake chama cha siasa le front demokrate kwa kifupi FED chake Lucien Busa, tawi la upinzani kisiasa kinaomba edemekojo aanzishe kazi kuhusu mazungumzo ya taifa ya kisiasa. Cha Lucien Busa, kiongozi na msembanji wa FD akijieleza leo, siku ya pili, tarehe makumi mbili na sita yulai mwaka tunao, mbele ya wapasha habari alikamilisha kama zaidi ya maoni kuhusu maswali ya kuelekea uchaguzi wa urahisi zaidi. Tunabaki katika ma maoni kwani muungano wa Front des Democrates unasema hivyo. Zaidi wakati unapita zaidi, kuna hatari kuu ya kutofikilia mabadiliko ya uongozi, ijapokuwa ni wakati wa kutenda katika jukumu na katika zamiri, ajili ya kurahisisha upatanishi na kamati ya usaidizi walioungwa mkono na watu wote tangu zamani hata pa Genval, waweze kufanya kazi ili Kongo yondoke katika matatizo ya kisiasa yenye kutukumba sasa. Jimboni Kivu ya Kusini, mkukiongo cha maimai aliuawa kwa risasi usiku kwa mkia, leo hii siku ya pili pa Luberizi katika bonde la Ruzizi mtani Uvira. Jimboni Kivu ya Kusini, si muzinzi labani ndilo jina lake. Mwili wake ulizikwa panya mungali e, lokalite ya Luberizi santre. Ujulisha kama hali gani aliuawa uh, julikani, lakini mkukiongo cha ifardisi sokula ya pili pa Uvira anasimulia juu ya mapambano ili omchonganyisha muni yule na FRDC walikuwa katika uchunguzi na... Jimboni Kivu ya kasiri, jimboni Ituri, muniwerazi FRDC na MONUSCO walianda siku ya kwanza opereshene ya kijeshi yenye kuitwa kiboko ya tatu kwa kupinga kundi lenye kumiliki silaha FRPI kusini mwa Irumu. Mukukiongozi kundi lile anaomba kuwachishwa kwa mapambano ili wakali wasikumbwe na vinyume vya mapambano, ombi lenye kutupiliwa mbali na viongozi kijeshi vya Ituri. Kiongozi makama operation anaomba kwa wanamgambo wa FPI kujiuzuru na kuingia katika mpango wa DDRR. Mengi tuyafate na Jean-Claude eh, Jean Loki Dile ni tangu jana kisha jua wakati ndiye mahelikopta za kivita zinatembea juu ya anga ya Sheferi wa Ndubindi. Mashambulio za ngome za wanamugambo zinaendeshwa ngambo za vijiji sawa Kigo na Chekere. Baada ya kufungua rasmi mapambano, viongozi ya FRPI wanaomba kusimamishwe vita kwa kuacha nafasi kwa majadiliano yale yanaweza kuepusha kinyume mbalimbali sawa vifo ya wananchi. Mbife, afisa ya FRPI mwenye kuhusika na ujasusi, amezani kwamba vita haitaweza kukomeshwa hali za kivita katika eneo hilo yani kudumu sasa ni zaidi ya miaka kumi. Ombi yani kutupiliwa mbali na viongozi wa FDC hapa Ituri, wenye kuomba na wapiganaji wa FRPI kujiripoti na kuunga mkono mpango ya DDR. Toka Bunya mimi, mimi naitwa Jean Claude Lokidile, Radio Okapi. hali, hali ya usalama si nzuri na si kukamilika katika maeneo mamoja, groupe Mabashari Monkoto mtaani Masisi, yapata kilomita 100 kaskazini magharibi mwa mji wa Goma. Ni tangu juma moja, eneo lile ni lenye kuvamiwa na makundi mbili esila APCLS ya Janvier Kalahari na tawi la Nyatura liliyoundwa upya inaitwa Raia Tujitegemee. Shirika la raia linajulisha kama moja ya ma maeneo mbili yenye kuvamiwa ya hayana tena wakazi wao wengi mengi. Tuyafate na Fredi Bikumbi. Kundi hiki kipya cha uwasi itwayo Raia Tujitegemee yaonekana ni kundi la Nyatura ambayo yawezekana kuundwa tangu Julai makumi mbili na huko. Wasimamizi wa kundi hilo ni mmoja akiwa katibu wa zamani wa mkoa wa Butale na mwenzake ni yule aliyekuwa kiongozi wa muji wa Lushebere mutaani Masisi. Wakati Jumatano iliyopita kundi la apeselese ilipiga vita kundi hilo la Raia Tujitegemee iliyokimbia moja kwa moja muji wa Butale. Muda wa mapigano hayo raia mmoja inarifiwa alifariki na wasi wawili jambo ambayo ilipelekea wakaaji kukimbia nyumba zao hadi burungu na kufika Nyakabingu. Wakati huu kundi la raia tujitegemee na ripoti wa maeneo ya Kimoka na Kisiza, kiongozi wa mtaa wa Masisi Dieudonne Chishiku wamehakikisha kuwa maskari wa FRDC wamejipanga vilivyo ili kulinda usalama katika eneo hilo. Upande mwingine, duru za polisi ya Kongo zasema waasi hao wa raia tujitegemee wamekuwa na vyombo vipya vya mawasiliano sawa na zile za jeshi la FRDC, ikitoa swali kwa uzamini kipesa inayopokea Goma. Fredy Ignace Bikumbi, Radio Kapi. Na Kofi Olomide na yupo chini ya mamlaka ya shirie ya inchi. Mpiga muziki mkongomani anafuatwa na chumba cha mastaki kuna korti kuu ya hapa mjini Kinshasa, kusudi kosa zolifanya kumpiga kipasi mmoja wa wachezaji wake undako uwanja wa mataifa Nairobi Kenya, ambako aliweza kufukuzwa kufuatana na kitendo kile. Anaweza kusikilizwa leo siku ya pili na, na chumba cha mastaki ya korti kuu ya hapa mjini Kinshasa Gombe kufuatana na wakili wake kwake uchunguzi unafanyika kunako jambo alilolitenda yeye mtaalamu Gran eh, Kofi Mopao, na kwa sasa yupo katika gereza kuu la Makala ambako amesindikizwa kwa pumzika kidogo. Na ni hapo tunatia nanga kwa habari zetu katika lugha bora la Kiswahili, kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo tunasema asante sana na kunja kuandaa taarifa hii magharibi mema, na tunaacha nafasi kwa Kaki akiwa atakaongoza vipindi vingine. Asante sana.