Habari zetu dunia, Mukunda Milemba, karibuni. Na kwanza vichwa vikubwa vya habari tunazo. Kinshasa kaza uhusiano kati ya pande zenye kuhusika zinaendelea leo hii kisha mchana kuhusu gawanyo wa madaraka katika mawaziri mbalimbali mbali, kuna kusante interview season kabla ya hapo Abe tonasie shuli alipokea kundi la wapinzani enyakusahi makubaliano ya tarehe makumi tatu na moja Disemba mwaka jana. Na mjini Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini, gari moja la aina fuso yango katika mtego wa oni wa adefe na katika eneo la Beni Kamango. E, pikipiki kumi na nane ziliokuwa ndani na gari lenyewe kuunguzwa na watu watatu hawakuonekana wa Walimaji wa jimbo la Okatanga wananungunika sana kuhusu hali ya mimea yao yenye kushambuliwa vibaya na mdudu kutoka Zambia. Habari oh, kamili. Kinshasa kunako kazi kuhusu usiano wa kupokea wa kipekee unaendelea leo hii kisha mchana kati ya pande zote zenye kusika, ni jambo leo hii lenye kuelekea pande zote ilitakamilisha mpango za ugawanyi wa madaraka katika mawaziri mbalimbali wakati wa muda wa mpito. Na kwa upande mwingine, mbele ya mchana kati, maskofu wa Senko walikutana na kundi la upinzani kisiasa lenye kukusaii makubaliano ya tarehe makumi tatu na moja Disemba mwaka jana: ni Jose Makila, Jean Lucien Bussa, Bitakwira, Azarias Ruberwa. Abbe Donatien Nshole, katibu mkuu kwa muda wa Senko, alijulisha kama wanasiasa hao wa wana upinzani waliosahihi makubaliano ya sita ya muungano wa Afrika walijionyesha wazi kwa kusahihi makubaliano ya s kwa wanahitaji kwanza kuchungua wanamemba wao. Abeshore, njiani mwasimu na mwandishi wetu Andre Zibia Tayuru, ndiyo tuna matumaini hakika maskofu walikusudia kujielekeza upande wao, kwa kuwaelezea kwamba ni sasa wakati wa kufika sababu kumeanzishwa kipindi cha makubaliano ya upekee yatakaoingizwa katika mkataba wa tarehe makumi matatu na moja Disemba iliyopita ni wakati wa kuleta mahitaji na mapendekezo yao ajili ya kusahihi mkataba ule utakaokubaliwa zaidi. Na wote walionyesha uwazi katika maoni yao na kuomba wakati ajili wazungumze na wanamemba wao, na tuna matumaini ya kwamba wakati wala siku zinazokuja watakuwa nasi. Walionyesha fadhaiko yao sababu walikuwa wa kwanza kujibu kwa aliko ya mahojiano ya kisiasa. Ni mambo waliyosema tangu zamani hawakushiriki katika kipindi cha mazungumzo kuhusu serikali itakayoundwa, maskofu wanaendelea kuojeana na wamoja na wengine katika hali ya faida ya juu ya wananchi wa Kongomani. Kinchasa, wataalamu wa vituo vya habari na wanawake wenye kutumika katika masekta mbalimbali mbali za kazi walivadirishana maoni lewi siku ya tano kuhusu utaalamu wao mbalimbali kulingana na hatua za kuendelea kati ya usawa. Ilikuwa wakati wa siku hii ya kufikiri juu ya kuunda kundi na wenye kuhusika na upashaji wa habari katika JAR kwa usaidizi wa tawi la JAR la MUNISCO. Presidenti wa JAR alijulisha kama kae kwako kweli kwa wanawake wale. Leo kulikuwa na shabaha ya kuweza kuunda kundi la weza kuhimiza wanawake wengine wapashabari na kuinua mioyo ya wanawake wengine ili watetee pamoja hali yao katika kazi mbalimbali mbali, alikamilisha Presidenti Jacqueline Mulanga. Na Beni jimboni Kivu ya kaskazini, gari moja la aina la fiso kama vile tuliwajulisha, ilianguka katika mtego wa wauni wa adefe katika eneo la Beni Kamangu pa kilomita makumi tatu na sita umbali wa kilomita makumi tano kaskazini mwa mji wa Benville. pikipiki kumi na nane zilizokuwa ndani ya gari lile na gari lenyewe yote yameunguzwa na watu tatu kutoonekana. Mengi tuyafate na mwandishi wetu Fiston Ngoma, katika taarifa ya Sekombi Katundulu Tukio hilo lilitokea Alamisi asubuhi. Gari ya aina fuso ilikuwa inarudi kutoka mji wa Beni, kwenye bodi ilikuwa na bidhaa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na baisikeli, chumvi, sukari na abiria saba na dereva, wakati ilianguka katika shambulizi la waasi walioshakiwa kuwa wa ADF. Kwa mujibu wa mashahidi, waasi hao walikuwa wamepanda mabomu kwenye barabara kulazimisha gari kusimama. Shirika la kiraia iliyotangaza habari hiyo kuthibitisha kwamba pikipiki kumi na nane zilichomwa moto pamoja na gari. Watu watatu walipelekwa nafasi isiyojulikana wakati wa operesheni hiyo ambayo ilidumu kwa saa moja. Kwa upande wake, msemaji wa operesheni Sokola ya kwanza kaskazini jimboni humo alithibitisha habari hiyo na kusema ya kwamba jeshi la FRDC inaendelea kufuatilia adui porini, adui wenyewe wanaachilia njiani nyuma yao mifungo wa bidhaa waliopora katika gari. Hata hivyo, Kapten Makazukai wa FRDC anakosoa na kusema ya kwamba dereva wa gari hakupenda kusubiri kusindikizwa na jeshi la FRDC kutoka point kilomita 20 hadi point kilomita 40 tubaki katika jimbo lile la Kivu ya Kaskazini, kwa kuweza kujulisha kama shamba la mboga la wanyama Virunga na ziwa Arbe na utajiri wao yanashambuliwa na, na wana mgambo wa Maimai. Hayo ndio yajulisha na muungano wa komite mbalimbali ya wavuvi wa ziwa Edward. Fekopeile muungano huo unakamilisha kama tangu mwisho wa mwezi wa 12 mwaka jana, FRDC haipo tena katika eneo lile ya Virunga, ambako ziwa Edward pia, ni hapo ndipo wa maimai wanalinyakulia madaraka mbalimbali, kunyanyasa mali na vifaa vya wavuvi. Kiongozi cha muungano wa wavuvi anaomba serikali ihusike. Tuzo choziwa mukumu yupo mbele ya mikrofoni ya Bernard Nyangi. Etsatastoie, hali ni mbaya sana sababu kisha mashambulizi yale ya mai mai pa Vichumbi tarehe sita Desemba, jeshi la majini lilipogwa masasi zake na vyombo vya usafirishaji majini kama mitumbwi pia mitumbwi mbili za uchunguzi majini za SSN zikachomwa kwa moto. Kwa sasa ziwa Edward alichunguzwi, sababu jeshi la majini na SSN hawana tena vifaa vya kusafiri majini huko. Ni wanamgambo wa maimai ndio wanaozunguka bila tishio lolote, wakiwa na mtumbwi wenye uwezo wa punda arobaini, wakati sisi wengine tunazo mitumbwi zenye injini ya uwezo ndogo kama wapunda mnane, tisa au kumi na tano. Ndiyo maana tukipendelea serikali ya Congo irejeshe mamlaka ya serikali ya eneo lile ili mazingira ya mbuga la Virunga ilindwe pour essayer de sauver les écosystemes naturel du parc national de Virunga. Na jimboni Ituri ukamilisha kama kiongozi wa mtaa wa Magi Jean Bosco Ngamu Bien amesimamishwa kazini mwake na liwali wa jimbo lile kwa muda wa miezi mitatu. Atoya liwali ya kukamilisha mpango huo ilijulishwa jana siku ya ine, serikali Jean Bosco Ngamubien anashtakiwa makosa mengi yakiwamo unyanyasi wa franka na uporaji na litiliwa mgongoni mwa sheria kuhusu jambo lile ili asikilizwe. Mengi tuyafate na mwandishi wetu Sadiki Abubakar. Mwongozi huyo wa mtaa ameshtakiwa mambo saba katika kibarua chake liwali wa jimbo iliyosainiwa tarehe ishirini na moja Disemba mwaka elfu mbili kumi na sita na kutangazwa siku ya nne inayopita, ameshtakiwa hasa wizi ya dola elfu nne ya mwananchi mmoja wa Uganda na gari miwili pia pikipiki piki miwili za mtaa. Ameshtakiwa pia udanganyifu ama eskrokeri ya dola elfu kumi ya shirika isilokuwa ya kiserikali Semadev Jean Bosconga Mubiem ameachiwa pia mikononi mwa sheria ili aweze kujibia kwa mashtaka hayo. Shirika la raia ya Mahagi imesalimu hatua hilo ya liwali wa jimbo ambao itatoa mfano kwa wafanyakazi wengine wa serikali, alinena mwakili Mungu Nuti akiwa msemaji wa shirika la raia ya Mahagi. Hatukuweza hivyo kumhojia kwa simu Jean Bosconga Mubiem ajili ya kutoa maoni yake kuhusu hiyo jambo. Bunya Sadiki Abubakar kwa niaba la Radio Kapi tubaki mjini Kinchesa kwa kuweza kujulisha kama kuhusu jambo liliozungumuzwa sana juu ya franka za wanabunge la taifa, eti zimekwaza na chumba cha baraza la bunge. Waziri mkuu alihakikisha kama wanabunge la taifa watapokea franka zao kwa jumla na kama chumba cha minaku hakikugusa hata lumea moja. Hayo ndiyo alijulishwa kwa baraza la bunge la taifa. Sami Badibanga anakamilisha kama serikali yake inachungua hali kuhusu pesa katika esuku mbalimbali, na kwa kweli anahakikisha kama wanabunge watapata pesa zao. na wana, walimaji wa jimbo la Okatanga wananungunika sana kuhusu hali ya mimea yao mashambani ambayo yanashambuliwa na vidudu kutoka Zambia, yaani hasa mahindi. Vidudu vile vinaharibu mapato ma, ma ya mashamba yao mengi. Tuyafate katika taarifa ya Jangandu na Bi Madeleine wa ila wakulima wanahuzunika na wanaomba msaada wa serikali jimboni, kwa sababu jambo hili linaweza kuwa na vinyume kadhaa kwa kilimo cha mahindi. Upande wa Zambia, habari hujulisha kwamba shamba nyingi za mahindi imeshambuliwa na vidudu hivi. Kwa hiyo kikundi cha wakulima kinachoitwa kwa kimombo Mouvement Ouvrier Chretien du Congo inayo hesabu jamaa elfu moja ya wakulima imejulisha kama matumaini yao ni kuelekea serikali kwa kupata suluhisho. Wakulima wanaokuwa katika tabaka ya chini watashindwa kufanya lolote kwa kuweza kuepukana vidudu hivi. Habari hii imehakikishwa na hata na waziri jimboni anayehusika na jambo la kilimo, kifugo pia kivuvi. Huyu amejulisha kama majifunzo mbalimbali mbali inapangiliwa kwa kuweza kupata suluhisho Upande mwingine wakulima wataomba basi kuweza kubadili hata mimea na kuanza kulima hata mioko, mchele, viazi na hata maharagwe. Lubumbashi, Madelene Waila, rejio Kapi. Na ni pamoja naye Madelene Waila, tunakomesha taarifa hii ya habari kwa upande wa fundi Jean Claude Siala na uandishi wetu ulishiriki nasi Noena Luzito na Jean Desiri Kanyama. Tunasema asanti sana. Mwisho wa juma njema. Tunacha mikrofoni kwa Kaki akiwa atakayempokea bibi na Nanagoloja baba Nana mbala ha, kwa habari ya michezo. Asante sana.