tunawasalimu nini wote. Mapambano kati ya waasi wa Kamwina Nsapu na askari wa jeshi la taifa yaliendeshwa mpaka leo Patimbulu, jimboni Kase Central. Doro zetu zinajulisha kwamba watu makumi sita na mnane wamefariki. Chama cha kisiasa cha PALU kinashusha bendera zake zote nchini Kongo ya kidemokrasia nzima, pia kinasimamisha kazi zake kubwa ajili ya kuendesha kilio mpaka kuzikwa kwa Etienne Tshisekedi, mkuu wa chama cha UDPS. Festival amani imeanzishwa leo mjini ni Goma katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Sherehe hiyo ya kila mwaka kuhusu utamaduni inamaanisha kwamba watu wanapaswa kuishi pamoja, pia vijana waweze kuunda kazi. Ndivyo amesema liwali wa jimbo hilo. Karibuni kwa habari zetu. Pachimbulu, jimbo ni Kasai Central, mapambano kati ya waasi wa, wa Kamuina Nsapu na askari wa jeshi la taifa yalindeshwa mpaka leo, wamesema duru zetu za kijeshi za pahali. Wanaongeza kusema kwamba operation zinaendeshwa pia, liwali wa jimbo ndiye anapashwa kujulisha matokeo, lakini duru zetu zingine zinajulisha kwamba watu makumi sita na mnane wamefariki. Melezo mengi nawe, Martin Sebujangwe. Kufuatana na ushuhuda toka sehemu za mji wa Chimburu, wapiganaji zaidi ya mia tatu wa kamwe na sapu walijaribu kujiingiza ndani ya kijiji hicho cha Chimburu. Milio ya masasi linguruma, na askari jeshi wa FARDC wamehakikisha habari hiyo. Wapiganaji hawa ambao mikononi mwao ni mipanga na kadhalika, wameshambulia Chimburu toka vijiji kando kando, na askari jeshi walikinga kijiji hicho, na inarifua ya kama wamenyang'anya majambazi yale silaha kumi na mbili. Shirika la raia huko limetuelezea kama watu zaidi ya makumi sita wamefariki kutokana na mapigano hayo ya asubuhi ya leo. Asante Martin, shirika la wana wakaji wa Kongo linashutumu mashambulizi makali yaliyoendeshwa pa Kimpese na kando kando. Muungano huo unaoendesha kazi pa Matadi unashutumu pia ugomvi wa uongozi unaoregeza jimbo hilo. Katika tangazo lake mbele ya wapasha habari jana, msemaji pia kiongozi makamu wa shirika hilo, Kanza Demba Fai, ameomba pia kiongozi wa kisheria aweze kuanzisha uchunguzi ili kujua wana ujukumu katika mambo yaliyoendeshwa pa Kimpese. Kwa viongozi kitaifa na wa Jimbo. Shirika hilo inaomba uandalizi wa mkutano mkuu Jimboni. Sikilizeni kiongozi makamu wa shirika la Kongo, Kanza Demba Fai, masemi yake yalichukuliwa na Gyrogenia Pala. la dynamique Congo denonce le conflit. Dynamique ya Kongo inashitumu jambo la kugombea ukubwa na jambo la kutumia vijana. Ngambo nyingine dinamiki ya Kongo inakumbusha watu wenye kupigania ukubwa na kwa wote, kama hekima ya Kongo inashauria kutengeneza mambo bila ugomvi au mapigano. Inatoa angalisho kwa wote wasitoe matokeo ya upendelevu, ambaye ina hatari ya kusababisha ugawanyo kati ya jimbo la Kongo Central. Kwa kumaliza, tunatoa mwito ya uruma unako serikali ya inchi na serikali ya jimbo iweze kuendesha mkutano moja ya jimbo kwa ma izano na kuishi pamoja kwa kutoa suluhisho ya kudumu kwa mambo zenyu kufanyika kila mara jimboni mwetu. Tunakumbusha raia waweze kuheshimu bila shaka wakubwa wa, wa serikali, le respect de l'autorité. Karibu wa hani mia moja walikusanyika hapa Malemba Nkulu, jimbo ni Olomami, walijilekeza Manono jana. Ni wa hani waliokimbia mapambano kati ya kabila ya wabantu na wambuti katika mtawa Manono. Kurudi kwao o kunasaidiwa na muungano wa wanabunge wa jimbo la Tanganyika, lakini wenye kuendesha kazi za kiotu wana ufia usalama katika maeneo ambamo wamerudi maeneo yale oguso na mizozo. Wanasema pia kwamba mwito wa wanasiasa hawa mbatane na kanuni za wamiaju Mingi na we, Denis Mayo. Wakimbizi hawa ni wale waliotoka Manono na kukimbilia eneo ya Malemba Nkulu na Bukama, mamia ya kati yao wamekwisha kuhesabiwa. Walishuhudia wabunge walioandaa mpango wa, wa kuwarejesha makwao. Ushuhuda toka Mulongo usema zaidi ya jamaa mia ya wakimbizi wamechukua gari siku ya nne kwa kurejea Manono, na jamaa zingine makumi mawili zimeondoka Malemba Nkulu wakichukua meli Upande wao mashirika ya kiutu ina wasiwasi kuhusu hali ya usalama eneo ya Manono. Pierre Oyumba, kiongozi wa shirika Action Mieux Être, ushuhudia jamaa moja imerejea walipata shida. Ndiyo tatizo tunayo ni hasa kuhusu usalama. Wabunge waliomba msaada wa kiutu usitolewe eneo ya makimbizi sababu watakaoandikwa kwa uchaguzi watakuwa wadogo pale Manono. Wabunge nao pia wanastaki viongozi wa mashirika ya kiutu kutowapa moyo wakimbizi kwa kurejea. Naye kamisha wa mtaa Manono uhakikisha kwamba usalama umerejea. Lubumbashi, Denis Mayo, Redio Kapi. Kama vile tulioelezea katika vichwa vya habari, muda wa kungoja mazishi ya Etienne Tshisekedi nchini Kongo ya Kidemokrasia, chama cha Palu kwa amri ya katibu wake mkuu Antoine Gizenga kinachukua hatua ya kushusha bendera zake zote katika tawi za chama hicho nchini nzima, ni ajili ya kutokana na kilio inayogusa siasa. Chama kinasimamisha pia shughuli kuu za kisiasa mpaka kuzikwa kwa mkuu wa UDPS. Sylvain Gabonsumbo ni katibu wa pili makamu usikana mambo ya kisiasa na kifedha kwenye Palu. Palu ki... ni chama kimeundwa tangu zamani nchini Kongo, na pia UDPS ya Chisekedi ni chama kinachojulikana nchini Kongo tangu zamani. Leo hii mkuu kiongozi wa UDPS amefariki, sisi si kwa chama cha Palu tunasikitika na tunaungana na UDPS kwa msiba huo na ndio hivi, bendera ya chama imeshushwa kidogo mahali mote kwenye vituo vya palu nchini, kwa kuonyesha kama tunajiunga na UDPS katika wakati huu wa kifo cha mkuu kiongozi wake. Hiyo wakaaji wa jimbo la Kasai ya Mashariki wanatatizwa kuna uhaba wa mahindi, chakula cha lazima kwa jamaa nyingi za Mujimai. Kopo moja ya karibu kilo mbili na nusu inauzishwa sasa pesa za kikongomani 1500 Kutokana na hali hiyo, kuliandaliwa jana mkutano kati ya waziri jimboni wa uchumi na kamati ya wachuruzi, ilikuwa ajili ya kuvumbua sababu ya kupanda kwa bei hizo na kuchukua suluhu. Kufuatana na viongozi, kupanda kwa bei kunasababishwa na kupelekwa kwa mahindi katika majimbo jirani. Wanatia pia mkazo juu ya wenyeji maduka wanaoweka kwa utashi muhindi, jambo linalopingwa na wafanyabiashara. Mambo yalianzishwa ya na mabadiliko ya bei ya kodi ya barabara ama peage kwenye barabara za Mbujimai. Pia kunazidishwa nafasi za kulipa kodi hiyo zaidi katika jimbo mpya la Lomami hivi sasa. Sasa wenye kutumika mji Mbujimayi wanalipa kodi mara mbili au tatu. Serikali ya jimbo inajulisha kwamba itafanya yoyote iwezekanavyo ili bei ya mahindi ipunguke. Hatua ya kwanza ni kukataza kupelekwa kwa mahindi katika majimbo jirani hasa katika Katanga. Asante, asante kwako Adolphine Ngoy. Tutakomesha na festival Amani inayoanzishwa leo pa Goma mji mkuu wa Jimbo la Kivu ya Kaskazini. Kama lilivyosema liwali wa Jimbo hilo Julien Paluku, sherehe hiyo ya kila mwaka kuhusu tamaduni inatoa bahati ya kuishi namna nyingine na inabadilisha sura ya Jimbo la Kivu ya Kaskazini mbele ya ulimwengu. Julien Paluku kaongea mbele ya mikrofoni ya Christian Mapendano. Mimi nadhani kama vijana wale wote wenye kuwa pale wanaona kama wanaweza kuishi namna nyingine. Yengine wenye kuwa porini ni mwito yeni kuwalika kwa kuona kama wakati watu elfu makumi tatu na sita au elfu makumi ine wanaweza kuishi pamoja hasa kwa kuona kama wote ni wazaliwa ya mainchi ya maziwa makuu Rwanda, Burundi, Kongo na Uganda. Nadhani kama tunaweza kuishi pamoja bila kupigana ni namna ya maisha. Michezo hiyo ina lengo ile ya kuonyesha kama Wanyarwanda, Waganda na Wakongomani, watu wenye walishikwa na mapambano jana, wanaweza kuishi pamoja kama ni mfano. Muda wa masiku tatu au ine, tunaangaliana mecho kwa mecho na kutangua kama si washetani