Wa salimu pia aksenti kwa kwa nasi. Waziri wa bajeti anafasiri ya pesa zilizoombwa na seni. Dola za kimarekani miliardi moja nukta mnane zilizopangwa kutolewa muda wa miaka mitatu. Haziwezi kutolewa tu mwaka huo wa elfu mbili kumi na saba. Siyo kusema kwamba serikali ya sasa haiwezi kwanda nda uchaguzi mwaka huo. Upande mwingine, mashirika kimataifa yanaomba washiriki kwa mazungumzo ya kisiasa watimizi ya raka makubalano ya tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita. ya kaskazini mtani Masisi, makundi ya wenye kumiliki silaha na jingiza katika operesheni za kulinda usalama katika vituo vya kurozesha raia. Habari isiyohakikishwa hakikishwa na seni. Jimboni Bazwele, shirika la Msalaba Mwekundu limekamata leo Pabanda wanawake wanawake wawili mkongomani na mzaliwa wa Afrika ya Kati wakisindikizwa na watoto watatu, waliozana na waasi wa Elera. Wanawake wale waliotekwa nyara mwaka wa elfu mbili na nane pia mwaka wa elfu mbili kumi na tano wametoka porini. Karibuni kwa habari zetu. Sio kusema kwamba uchaguzi hautaandaliwa mwaka huu wa 2017. Amesema leo waziri wa bajeti kwa kufasiria masemi yake ya jana yaliyotafsiriwa vibaya. Kwake yeye alijulisha kwamba pesa zilizoombwa na seni dola za Kimarekani miliardi moja milioni mia nane zilipangwa kutolewa muda wa miaka mitatu, ni kugumu zitoke tu katika bajeti ya mwaka huu wa 2017. Kufuatana na waziri Pierre Kangudia sio kusema kwamba serikali haina uwezo wa kuandaa vipindi vya uchaguzi vilivyopangwa ajili ya mwaka huo. Pierre Kangudia, bila ya mikrofoni ya Jacques Mulima. Lo gouvernement na jamani. Serikali ya inchi bado kusema kama haitawezi kutengeneza uchaguzi mwaka huu. Serikali ya inchi bado kusema kama haitawezi kuchangisha pesa kwa kutengeneza uchaguzi mwaka huu. Hii ndio ningali sema na niko mwenye kusema tena kama ni kugumu kusangisha pesa za dola miliardi moja na milioni mia munane njoo uchaguzi utakaofanika muda wa miaka tatu. Bado mambo ambayo niko mwenye kusema niko mwenye kubeba uzito wao, na pia niko mwenye kusema kama tuta pesa njula jambo la uchaguzi katika mambo hili itakao fanyika mwaka huu. Serikali ya nchi inapashwa kujisanya. Nasiko hapa njuu ya kukamatwa azimio nju ya serikali ya nchi, lakini serikali itakao kujisanya pamoja na CENI kwa kuona kile wanapashwa kufanya na tutakaofanya le fera tubaki katika ukarasa wa uchaguzi kwa kuwajulisha kwamba kamisheni yenye kuhusika na uchaguzi inafurahishwa kuona operesheni za kuorozesha wachaguzi zinaendeshwa vizuri na wamekwisha kuandika watu milioni kumi na mnane watu milioni kumi na nne katika majimbo kumi na tatu juu ya makumi mawili na sita. Akitoa maoni yake kutokana na masemi ya waziri wa bajeti, msemaji wa seni anahakikisha kwamba dola za kimarekani miliardi moja nukta mnane ni za kutolewa muda wa miaka mitatu pia kwa ajili ya mpango mzima wa uchaguzi. Serikali wenda inapashwa kuandikia sini ajili ya kuhakikisha pesa zitakazotolewa na kutegemea wasaidizi ajili ya kueneza zenye kukosa. Jean Pierre Kalamba mbele ya mikrofoni ya Michel Kifindangoy. Tunashikia kuma media ke ministre wa bidje alisema mshukue Mungu na wangaika ngaika kwa kusema hatuna namnamna. Banasema hivi machakuzi ma, ma, ma, haitakuwa yako. Tunachunga kama kuvenma kuna dificulte vya kweli. Sa ma, mashuku yote abatupake yote atunaombaka pale, batatuandikia shi tutangaria nabo fasha kwenda, hakuna mambo ya kusema no. Hivyo balisema kutakuwa machaguzi tuane nono, tukue kalme, twache seni afanye hii tukunayo hapa sasa. Na sisi tunachunga kama ni vya kweli, batatuandikia tutabeba ile muhimu kunatuonesha katika habari iliyotangazwa leo pa Addis Abeba pa New York pa Bruxelles na Paris, Umoja wa Afrika, Umoja wa Mataifa, Umoja wa Ulaya na shirika la kimataifa la nchi zenye kuzungumza wa Kifaransa wanaomba washiriki kwa mazungumzo wa wa ya kisiasa nchini Kongo ya Kidemokrasia watimize haraka makubaliano ya tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita. Wanahuzunika kuona kutimizwa huko kunachelewa ijapokuwa ni lazima ajili ya kuhakikisha mashirika ya serikali ya mpito mpaka kufikia uchaguzi. Tujelekeze mtani Masisi katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, ambako makundi ya wenye kumiliki silaha wenda wanajiingiza katika mpango wa kulinda usalama kwenye vituo vya kurozesha wachaguzi. Ni hasa wapiganaji wa APCLS wanakaribia kwa utashi askari polisi. Hali ni karibu sawa sawa katika mita ambamo kuna makundi ya wenye kumiliki silaha, lakini viongozi wa seni hawahakikishe Ni senta ya pata saba za kuoroza katika kupuma ya ufamandu ya kwanza kilometa miambili na masisi santo ndio zinalindwa na polisi pamoja na wapiganaji wa APCLS. Habari kutoka huko zajulisha kama kila senta inalindwa na polisi wawili pamoja na maimai wawili au zaidi. Ni kama vile kwenye epe Lushali, epe Mahanga, epe Rutoboko na institut Lambairo, na pengine wafanyakazi wa seni waliojelekeza huko kwa kuwalipa mapolisi hawakuweza kwa sababu wamaimai wale walishurutisha kugawanya sawasawa sawa na polisi. Jambo hilo lilihakikishwa na kiongozi mmoja wa eneo hilo, ila kiongozi wa seni jimboni alikataa kweli, kama hakuna maimai mai wenye kulinda usalama wa senta. Polisi ya taifa Kongole, aliko, eh, hapo, eh, see, na ni jukumu oh, lake kulinda usalama eh, wa harakati eh, za uchaguzi eh, lakini eh, wako pamoja eh, na wamaimai eh, eh, hawachangie eh, hata eh, na wamaimai eh, jue ninyi mnatambua je, wapiganaji, kumbukeni kama mara nyingi wapiganaji wa, wa maimai walishambulia masenta za kuoroza na kuwaua mapolisi wengi, ni kama vile pa Butembo, nya milima, Bwalanda na pengine Goma. sifa maguru Radio Kapi kama vile tulielezea katika vichwa vya habari, shirika la Msalaba Mwekundu limechukua leo Pabanda wanawake wawili, mkongomani mmoja na mwengine mzaliwa wa Afrika ya Kati, walikuwa wakisindikizwa na watoto wao watatu watoto wa, wa wao watatu ambao walizala na wapiganaji wa LRA. Banda ni kijiji kinachopatikana katika mtaa wa Ango jimboni Bazwele. Kufatana na shirika Caritas Pabondo, wanawake wale walitekwa nyara na waasi wa Ganda mwaka wa elfu mbili na mnane pia mwaka wa elfu mbili kumi na tano wanawake wale na watoto wao walichukuliwa wiki liopita kwenye Je, kwenye kempi ya jeshi la taifa Pabanda na wanasaidiwa na shirika lisilokuwa la kiserikali la pale nyumbani AVSR kabla ya kuchukuliwa na shirika la msalaba mwekundu. Tumsikilize Bi Julian Sing Batilani, kiongozi wa shirika Caritas Developpement kwenye diocese ya Bondo, mbele ya makrofoni ya Aliana Alipanagama. pasi ni musijana aliyetekwa nyara pa bangadi mutani dungu tangia mwaka elfu mbili na munane alitoka na watoto wawili waliozalika purini na bwana mmoja elera. Mtoto wa kwanza mwanamuke, ana miaka ine na wapili ana miezi mmoja. Musijana mwingine muzaliwa wa Afrika ya kati alinaswa pa kijiji bakuma pa mwaka elfu mbili ekumi na tano ana mtoto mchanga wa juma mbili walisindikizwa na waelera kenda kati yao sita walioshika oshika sila tangu tarehe kumi mwezi tunayo. Walichungwa na gundi ya maendeleo itwayo AVSR. Walipelekwa kunako senta ya afya ya banda kwa uchunguzi wa afya na matunzo ndogo. Yeni tunatumaini ni kusaidia gundi ilo kusudi wa bibi hawa wapate matunzo, pia chakula, saa zingine waweze pia kurudilia maisha katika jamii zao. Jana wabibi hawa walipelekwa na shirika ya Msalaba Mwekundu ulimwenguni hatimaye ma hekta ma elfu ya shamba ya mahindi mutani Kambove katika jimbo la Okatanga zimeshambuliwa na bisholero. Ndivyo, ndivyo ilijulishwa jana katika ripoti ya kila juma ya Umoja wa Mataifa kwenye chumba chake chenye kuhusika na mambo ya kioto. Kwa kabla ya kukomesha, twakumbushe vichwa vya habari. Waziri wa bajeti anafasiria pesa zilizoombwa na seni dola za Kimarekani miliardi moja nukta mnane muda wa miaka mitatu haziwezi kutolewa tu mwaka huo wa elfu mbili kumi na saba. Si kusema kwamba serikali ya sasa haiwezi kuandaa uchaguzi mwaka huo. Upande mwingine, mashirika ya kimataifa yanaomba washiriki kwa mazungumzo ya kisiasa