tekwako na sisi baya. Amjambo, wasikilizaji wa sauti ya amani, popote munajiunga na redio Kapi. Huo ndio muktasari wa habari zenyewe. Wakaaji wengi wanashutumu amri ya waziri wa mambo ya ndani aliyekusudia kuvunja pasipote nchini Kongo tarehe 16, mwezi wa Oktoba. Wizara ya mambo ya nje inasema kwamba ni jambo la usalama. Viongozi wa asili wa Kasai wanadai ujio wa liwali wa jimbo la Kasai ya mashariki Alex Kande, wanasema kwamba ujio wake utaweza kusaidia mkutano wa amani munjini Kananga. Kulikuwa fujo leo katika shule mbalimbali mbali za mji wa Kinshasa. Maelezo ni katika taarifa hii, karibuni nam hatua kuchukuliwa na waziri makamu ahusika na mambo ya wageni ya kusitotumikisha totumikisha pasipoti semi elektronike inaleta manunguniko miongoni mwa wakaaji wa Kongo. Wengine waliongwea mbele ya Redio Okapi wakasema kama hatua si halali, lakini waziri ujitetea agizo inaelekea usalama. Tusikilize maoni ya mpita njia mbele ya mikrofoni ya Bilivan Lutumba wa wadirija inchi wiko na enda na tuwine she population akuna kitu akuna kazi mungini, tunaishi ku nguvu yetu. Gouvernement aisaidie wananchi wiko na continue, wiko na continue, tukuwine watoto wa inchi. mara ya kwanza tuliichikia tunashange mapassport, mara ya pili tunaichikia, hii mara tatu noamani namna ya kuibia wananchi ela wanapasha kuya. Kuna mifano mizuri ya kujua sema, au wao passport yenyewe ya kujua sema anatesa ni wandugu wao, passport yenye ma inchi nyingine iku mwenshe sana, iku bei ndogo sana, ya kwetu kubei na wanatafuta wakati zote kubadilisha kubadilisha, mambo yao ni kutafuta hela hela, watafute namna namunaiyo. Kuna ingine mapasport wanatumika na wanafia, kubadilisha itakuwa namna gani? Waheshimie wa Kongole ni wana wa inchi, wakati wako kule juu, ni watu wanasema wana wakili mengi sana, na tunatambua tuna akili wana nayo. Kama walikuwa na akili wapashafua mara moja. Kwa hiyo wangatishishi, tunakataa la mambo ya kubadilisha passport Mesire ile walikamata nja mapasseport ika applicable piske population tunasofrire kazi aina tutauza na makuta gani iko fasoli yao ya kuganya yakuremplire mamifuko yao me securite si ao njo walisemaga tuko tu, tu, tu, tu, na passeport mbili mpaka ile ingine tafika kumwisho njo tutaramplace sasa leo njo na vitu a securite ya ya nakwavi twa sekurite no, yanano iko kitu mwa vya bongo. Swala kuelekea paspote biometrike na semi biometriki na leta manunguniko tangu ilitangazwa na waziri ahosika na mambo ya wageni nchini Kongo ya Kidemokrasia, agizo ya kusitutumia tena kitambulisho hicho tangu tarehe 16 mwezi wa kumi ujao. Kama msemaji wa serikali alifasiria, maana ya hatua haya ni kwa ajili ya usalama ya wazaliwa wa Kongo. Tukumbusha ya kwamba kumepita miaka kumi, habari kuhusu kuusu pasipoti ya Kongo ya Kidemokrasia ilileta fujo kama jibu kuelekea agizo ya kuchukuliwa na waziri ahusika na mambo ya ndani, mubunge wa taifa Kristian Mwando kutupilia maoni utangazwa mbele, akikumbusha ya kwamba kumepita miezi miwili tangu waziri wa mambo ya nje alitangaza kuongezwa kwa dola kumi kwa bei ya kuuza pasipoti nchini humu. Tumusikilize mubunge Kristian Mwando akihojiwa na simu ya Dona Madimba hii mambo munasikia maneno ya mapasseport ni mambo tu ya bwizi. Iye guvernement inataka kufanya mikini yote, tuko na madocument ya France, tuko na madocument ya Angleterre ya kusema mapasseport ya zamani semi biometrique iko natumika pamoja na mapasseport biometrique hii. Mnaona, nilimuuliza ministre wa affaires etrangere, kunakuwa miezi mbili question ya kusema juu ya nini alifanya arete ya kuweka di dola ya kwake ya ministere yake, kuweka mokomte privé kuro bank, ni kwa kuwa bapate ile madi dola avant le 31 décembre bakuwe bakule ile franca. Ile ni uongo mtupu. Na peuple congolais napasha kusikia, fungula macho ya kusema abawezi ata si ku moya kwanza kudanganya population na maneno ya bongo. Mutu alishalipa franga yake, passport iko ikoshere momonde mzima abawezi tena pasport ya, yakuya ku mwisho bakuwe bakate passport juu bakamata ile ma, ma, mafranga baikule. Mchokozi kuhuletwa na wawasi ya wa ADF jana, siku ya inga mchana, hutambulika na mara moja mbele ya vikosi ya Monusco na jeshi la taifa barabarani mbao Kamango katika mtaa wa Beni, umo jimbo la Kivu la Nord Kivu. Duru za kijeshi husema kuna jeshi mmoja wa Monisco alifariki na jeshi la taifa wengi wamepotea. Ilikuwa karibu saa kumi na nusu wakati kundi moja ya ADF lilishambulia ngome moja ya jeshi la taifa FRDC inayopatikana kwenye hatua ya kilometa 28 kwenye barabara ya mbau Kamango. Kwa mujibu ya duru za kijeshi, wanamgambo hawa walishambulia pia ngome nyingine ya askari wa amani wa Monisco inayopatikana kwenye hatua ya kilometa 26 ya barabara hiyo, pembeni ya nafasi ya uongozi ya 3414 regimenti ya komando la jeshi la taifa FRDC katika eneo hilo. Kulingana na duru hiyo, askari moja wa Monisco aliuawa, mwingine kujeruhiwa na baadhi ya askari wa FRDC kutoonekana kisha mapigano makali ambayo ilidumu dakika 45. Jumatatu asubuhi, jeshi ya taifa FRDC ilianzisha operation za kutafuta na kufuatilia adui katika msitu ya barabara ya Mbau Kamango, kwa mjibu ya duru za nyumbani, tangu Jumapili, raia wa kukikimbia kijiji cha Mamundioma inayopatikana pembeni na ukanda wa mapigano. Beni Martial Papi Mukeba Radio Kapi. Tukibaki tu katika jimbo la Nord Kivu tujulishe eti jana sheria ya Kongo ya kidemokrasia ilinasa watu wawili wakizaniwa kuwa wenye waliteka nyara mapadri za parokia ya Bunyuka mumwezi wa saba pale mutaani Beni walikamatwa sehemu ya muji wa Gisenyi nchini Rwanda. Tena polisi ya Rwanda aliwafikisha katika mikono ya wakuu wa Kongo tangu siku ya sita. Kazi za utafiti zinaendelea kwa kutafuta wengine, kama aliandika mwenjeto Gisel Kaje. Usomo wake studioni na Sifa Maguru. Tangu walitolewa kwa viongozi wa serikali ya Kongo siku ya sita iliyopita, wanyanganyi wale wawili, kati yao Kambale Augustin mzaliwa wa Bunyuka na anayezaniwa kuwa kichwa cha kundi lililowakamata mateka mapadri, hawaja kubali kuwa ni wao walitenda hivyo. Tena haijajulikana ni nafasi gani wanafungwa mapadri Charles Kipasa na Jean-Pierre Akilimali. Wanyang'anyi wale wanatupilia mbali kusema ni wao wanapatikana ndani ya swali hilo, ila polisi asema kama alama nyingi zinahakikisha kuwa ni wao waliwakamata mateka mapadri mwezi wa Julai pale Beni. Polisi yaendelea kusema kama bwana Kambale Augustin ndiye alipokea dola elfu moja na kumi juu ya zile elfu mia mbili walizoomba, na alama zote zinaonekana ndani ya simu aliyoitumia kwa kuita diosesi ya Beni Butembo tena polisi aongeza kama hawa walikamatwa kupitia namba za simu walizoita kwa kuomba fidia. Hapo viongozi wa sheria waliomba kwa serikali ya Rwanda kuwafunga Goma. Sifa Maguru, Radio Kapi. Viongozi vya asili wanalazimisha kufika kwa liwali Alex Kande Mupompa jimboni mbele ye ya kuanzisha kikao cha kuleta amani katika jimbo la Grand Kasai kama walitangaza leo siku ya kwanza pamuji wa Kananga. Tumusikilize kiongozi wa shauri ya hekima ya bami katika jimbo hilo, kiongozi Muteba Kamoni a Kalundu kwenye microfone ya François Kadima. ni kulingana na lazima ya kukusanisha wazaliwa wote wa Kasai ajila kuzungumuza na kusikilizana ili kufikilia maendeleo. Tunawaza kwamba upatanishi huu utatimizwa kupitia kushiriki kwa wanasiasa wote, wasimamizi wa pande zote. Tunadai kurudi haraka kwa liwali wa jimbo Alex Kande Mpompa kabla ya kuandaa mkutano ili kumrahisisha azungumuze na wenzake wa majimbo mengine ya Kasai kubwa pia ajulishe sauti ya raia wa jimbo la Kasai Central. Et faire entendre la voix du peuple centre kasaien ajili ya kikao hululeta amani katika jimbo la Kasai ya kubwa. Rais Joseph Kabila pamoja na waziri wa kwanza Bruno Chibala wamefika magharibi ya leo pale mjini Kananga. Maelezo mengi nawe Karinda Musu. Ni tangu miezi nyingi ndio kuna wazo la kuandaa mkutano kuhusu amani katika eneo la Kasai. Wanamemba wa serikali, wanasiasa wa hapo nyumbani na kitaifa pamoja na mashirika yasio ya kiserikali yanapendelea mkutano utakaokusanyisha watu wote wenye kuhusika na mzozo uliogusa Kasai tangu mwezi wa mnane mwaka jana. Mashambulizi yaliendeshwa katika eneo hilo kutokana na kifo cha kiongozi wa kiasili Kamwi na Sapu, walinda usalama waasi wa, wa Kamwi na Sapu na makundi mengine ya waasi waliendesha mashambulizi dhidi ya raia. Kufuatana na kanisa ya Katoliki, zaidi ya watu elfu tatu waliuawa kulihesabiwa zaidi ya mashimo makumi munane walimozika watu wengi pamoja. Umoja wa Mataifa ulihesabu ya pata wahami milioni moja na nusu waliokimbia mashambulizi. Kama alivyosema Basil Olongo, waziri makamu wa mambo ya ndani, watazungumuzia amani yenye kudumu. Msingi ni shida ya kisiasa jimboni Kasai Central. Tangu mwezi wa pili wapili uliopita, liwali Kande Mupompa alialikwa mjini Kinshasa, mpaka sasa haijulikane kama atashiriki kwa mkutano Waziri wa mambo ya ndani Ramazani Shadari aliyewasili mjini Kananga siku ya Mungu iliyopita amehaidi kwamba mkutano kuhusu amani unakaribisha watu wote. Kananga Karinda Muso, radio Kapi. Kwa kumaliza, tuseme eti vurugeni yenye ilitambulikana asubuhi ya leo katika masomo ya mji wa Kinshasa, hali ambayo ilileta wasiwasi wasi kwa wazazi, hasa wenye watoto wao wanasomea sehemu ya mashariki ya mji wa Kinshasa kwanza, baadaye kweneyo fasi yote ujumbe kufika kwenye redio Ukapi usema ya kwamba chanjo ni wanafunzi wa viu vikuu huleta fujo sababu ya mgomo ya kazi ya walimu wao. Alipo ujiwa kamisa wa askari polisi mjini Kinshasa, jemedari Kasungu alijitetea usema eti yote imekisha kurudia salama. Upande wake waziri ahusika na masomo ya EPSP Gaston Seman anashtumu kitendo kilivuruga vuruga masomo ya watoto leo siku ya kwanza huu ndio mwisho ya barizeto wa habari zetu. Aksanti wasikilizaji wapendwa, aksanti kwa usikilivu wenu, na washukuru wenjangu waliniunga mkono. Ninawatakia jioni amani popote munafuata habari kunjia ya redio ya amani, Radio Okapi.