Jambo, wapenda wasizaji, kwanza, vichwa vikubwa vya habari tunazo. Mkutano mkuu kuhusu amani, uhusiano na maendeleo pa eneo la Kasai ulizindiliwa jana mjini Kananga na Rais wa Jamhuri Joseph Kabila Kabange, neno lake ambaye alitia mkazo ili sheria ifanye. Na katika jimbo la Sud Kivu hali ya uvuguvugu inadumu kati ya wakazi wa Kamanyola na wale wakimbizi barundi wanawishikenaku site ya pale. Mengi mtayafata baadaye, na pia maoni maoni kuhusu vijana wanaungana katika espace interval, wanatoa mwito ili vijana waungane kwa kuweza kuokoa demokrasia nchini. Habari kamili. Rais wa Jamhuri Joseph Kabila Kabange anaomba sheria ifanye kazi zake katika mauwaji yaliyofanyika katika eneo la Grand Kasai. Hayo ndiyo aliyakamilisha katika maoni yake ya kufungua serikali mkutano wa amani, uhusiano na maendeleo ya eneo lile kubwa la Kasai. Mengi tuyafate katika hotuba yake iliyochukuliwa na mwandishi wetu eh, eh, François Kadima la finalite shaba kikao kuitikia kila wazo tosha tu yenye kuelekea kusito hazibu wenye walifanya mauaji, kukata vichwa vya watu wa bila makosa kwa sababu isiyojulikana. Si lazima ya kukumbusha kama yalifanyika msiku za nyuma, jimbo la Kasai iliteswa sababu sheria haikutumika, makosa hurudilia tena. Na ndio maana tangu mwezi wa tatu wa mwaka huu nilianza kulomba sheria itumike, kusionekana kiongozi haizulu nani ambaye okay, okay, amejikuta ndani Wella ya swala hili hawezi kuachiliwa bila kufikishwa mbele ya mahakama. Sheria ifanye kazi yake. Toute personne responsable a degre divers implique dans cette nouvelle tragedie ne soit epargne par la reddition de comptes. Raisi wa jamhuri alijulisha kwa upande ungine kuanzishwa kwa kazi za maendeleo zilizozoroteshwa na hali mbovu ya usalama. Jueni kwamba mkutano huo utakomeshwa kesho siku ya ine pa Kananga, tukiwa tu katika ukarasa huo wa mkutano huo wa maendeleo na amani na uhusiano katika eneo lile. Akijieleza kuhusu maoni yake rais wa jamhuri, mwanabunge la taifa leo mubikai anahakikisha kwamba ni tangu siku nyingi sana wakaji wa Kasai walikimbia na walikumbwa na sida na wakusikia sauti yake rais wanangoja sheria ifanye kwa kazi zake na ni sheria ndiyo huenda kuunganisha wakaaji wa eneo lile. Leo Mubikai mteule Walwebo, wa Lwebo, mwanamemba wa kundi la wana bunge Idepesi, na wasaidizi wake Njani Mwasimu na Pele Kipela Mundu ni ombi letu la tangu zamani, sababu wakaji waliteswa sana. Tuone sheria kuwarudishia haki zao. Mbele ya kuenda kumahusiano, imeonekana sawa, wametangulia pale, ndipo wangelianzia kila mwenye kustumiwa aombe msamaha kwa wakaji. Hivi basi, kiongozi wa jamhuri anaomba sheria itumike kazi yake, hata kama inaweza tatiza viongozi upatikana ndani ya jambo hilo. Maoni yako ni gani? Mimi ninafurahi kila tu wakati imepita mingi, inabidi kila mtu achukue jukumu zake tena. Mimi na kaza wakati umepita mingi, sababu wale wanajulikana wenyewe, waliamuru mauaji wangepaswa kutenda tangu zamani. Tubakitukanangakwakwiza kujulisha kama kwa upande wa shilika la raia lipya inauzunishwa kupitia tangazo lake liuzjulishwa siku ya pili, linatambua kama watu wengi waliopaswa kushiriki mukutano wa wakuwachaguwa. Danyeli Ntumba yupombela mbele ya mwandishi wetu Francois Kadima. De la wanasema kama ni mkutano wa amani, kusikilizana na kufika kwenye ukomo wa maendeleo, lakini tulipochungua kazi ya matayarisho ya kila kundi, hatukuona nia ya kuona kila kundi iuzurie na zaidi kufika kwenye ukomo wa maendeleo. Ilikuwa vizuri watu wasikilizane na kufika kwenye ukomo wa kuhurumiana. Kwa wale wote zaidi walioingia ndani ya mzozo, tunaona ya kwamba mkutano utatufikisha kwenye ukomo mwingine kuliko ule uliandaliwa na raisi wa nchi. Kuna pia kuondolewa kwa mashirika ya jamii na kutia watu wengine wakifanya kuwa shirika la jamii, ni kusema mkutano pahali pa kukusanya utagawanya watu. Kielekezi katika jimbo la Sidikivu, hali inabaki kuwa ya uvuguvugu kati ya wakaaji wa Kamanyola na wakimbizi Barundi ambao wanaishi katika mtaa wa Walungu. Makamati yale mbili kila moja yanaogopa kwa usalama wake, na hiyo ni kiisha msiba uliotukia tarehe 15 mwezi wa kenda mwaka tunao na ambao ulisababisha vifo zaidi ya watu makumi tatu na wengine kuumizwa wengi. Taarifa ya mwandishi wetu Emmanuel Ameji wa Kabedi mengi tuwafuate, na bibi Adolfine Ngoi. Kiongozi wa mtaa wa Walungu akiwa msemaji wa wakazi wa Kamanyola bwana Dominike Bofondo ulazimisha kutoka kwa Warundi katika eneo lake, kwani wakaaji wanachukia sana. Akishukuru Monisco ya kuwapatia maji safi na vyakula, lakini kwa sasa Monisco anaanza kushindwa. Masemi namna moja upande wa kinamama wa shirika la raia la pale Kamanyola wakihofia usalama wao, wanaomba Umoja wa Mataifa pamoja na serikali ya jamhuri ya Kongo waamishe wakimbizi wa, waki wa Warundi ndani ya kambi wako. Zaidi ya elfu mbili na mia ine wakimbizi wa Warundi, kati yao watoto mia moja wote wanalala inje tangu tarehe 15 Septemba iliyopita, nao pia wana lazima ya usalama upande wa jeshi la taifa mkuu mumoja na wa sergeant wawili ambao walishutumiwa kushiriki swala hilo wamefungwa kunako mahakama ya kijeshi tangu siku ya kwanza. Tujielekeze katika jimbo jirani lile la Nord Kivu, ujulisha kama zaidi ya wami ambao wanakimbia mapambano kati ya kundi la Maimai na FARDC paka nyavionge walifika tangu siku ya kwanza. Paka Sindi Paul ni katika eneo la Ruwenzori mtaani Beni. Wami hawo hawana namna ya kuweza kuishi, wapo bila usaidizi wowote. Kwake yeye, mtumishi wa serikali, mjumbe wa liwali katika mtaa ule wa Beni. Kama ujio huo wami na msangomano wawo huenda kusababisha magonjwa mengi kutokana na maji, kwani eneo lile la Kasindi Po ni eneo la wavuvi na maji wanayotumia labda kutokana na, na mtoni. Jean-Paul Kaindo anatoa mwito kwa usaidizi wa serikali na mashirika ya, ya, ya, ya, ya kiutu ili weze kuwasaidia. Yupo njani Mwasimu na Sekombe Katondolu sure na njia ya kutuletea malari kwa kasi, sababu kasingiporo hii kijiji hakuna maji yoyote ambayo wanatumia kama maji ya kunywa. Wakiinywa maji wanaenda safari ndefu, mahali maji ya nubiriha yanakutanyika na, na yaraki. Maji haya yote haiko sana, haiko timamu, ni maji maofu. Hii maji sherti itatuletea hali ya malari. Tulipana witu tangu jana tukilalamikia, yeyote atakuwa na nia nzuri na moyo tayari ya kusaidia hawa wahanga wa vita aje awasaidie, kwa sababu hakuna namna yoyote ya kufanya isipokuwa ni msaada. Hata kwa gavumenti, hata kwa wale wa wale wa maonje, wajitahidi kuangalia namna yote ya kukua kusaidia ndugu zetu hao wanaokuwa ndani ya hali ya, ya maisha ya hekaheka, wakilala nje, hawana dawa, hawana chakula yoyote ya kuwasaidia. na kuhusu hali ya ugonjwa wa kulera nchini Kongo ya Kidemokrasia, usimulia juu ya hali ya kupunguka. Kwani idadi ya, mwi, ya mwisho ziliojulishwa na radio Kapi siku ya pili na kiongozi wa mpango wa taifa unaohusika na kupinga ugonjwa huo wa kipindupindu, mwalimu Didie Bompange, alifanya uchunguzi mbalimbali uliofanyika juu ya makumi saba asilimia moja ni tu watu elfu moja, m, mia moja, wakiwamo watu kumi na mbili waliofariki jumajana na watu kumi na nne kufariki juma lila mbele juu ya watu wenye kukumbwa na elfu moja na kumi saba. Mwalimu Didier Bompangi anajieleza mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Biho Seline Musaau Ponde global katika muradi imeandaliwa na waziri wa afya na wanaotumika naye pamoja. Kuna pia kampuni ya kupatia watoto chanjo pamoja na wengine, lakini ya muhimu ni kuwapatia maji, kusafisha maeneo hasa mafasi kwenye kuishi watu wa zembe, fasi ya wahami watu kuishi kando kando la jiwa kule kusantre ya olo mami katika eneo la mukanga lile la mulongo ambako watu wanahama kila siku, ndio maeneo kuhitajika ya kwanza. Na eneo liitwa espace interplate linaelimusha vijana wa Kongo Kidemokrasia, likiwa lenye kuunganisha mashirika mbalimbali mbali ya vijana, wakiwamo Kojeski, ambao wanatoa mwito kwa vijana wajiunge kwa kuokoa udemokrasia nchini hayo ndio ya julishwa na kiyunguzi chao Okoma Unyumbe Dome Lumumba, mmoja wao mwandishi wao Joel Masio yupo mbele ya mikrofone ya Paul Matendo. tunajua sisi wote kama inchi yetu Kongo tutakutana si bote a partir ya Esplanade ya Palais du Peuple, kuonesha bakubwa yetu ya inchi kama banashinda batuachie kwa si vijana, na tutabaonesha kama si atutafanya gisi bao balifanya. Mkutano mwingine kwa mwingine, mkutano mukutano mkuu ule wa kwanza uliofunguliwa jana hapa mjini Kinshasa wa kisiasa na kundi la Le Centre. Kwa lengo la wachangamuzi wa mkutano huu ni kuweza kuchukua mipango muhimu ya kuweza kuunda kundi la kuweza kupinga siasa mbaya na kuendelea mbele sana kwa kusonga ili mipango ya katiba na makubaliano ya Senko ikamilishwe. Taarifa ya Etienne Kalema mengi tunafuata na bibi Adolphine Ngoi. Kikao hiki kimeandaliwa kuna namna ya kipekee kulingana na tatizo ya kisiasa huonekana hizi siku katika jamhuri ya kidemokrasia Shirika Le Centre hujitambulisha kama njia maalum kwa kukomesha mizozo ya kisiasa kati ya wingi wa uraisi na upinzani, aseme Germain Kambinga, kiongozi wa muungano. Upande wake Danieli Ngoi Mulunda, kordineta wa shauri ya kisiasa kunako muungano, anaalika wazaliwa wa Kongo wawe macho mbele ya hatari kuelekea inchi ikiwa inaongozwa na vipande viwili hivi vya kisiasa. Yapata vyama kumi wanahudhuria mkutano pamoja na wanamemba wa muungano yapata makumi matano. Nani hapo tunatia nanga kwa bari zetu katika lugha la Kiswahili, kipindi cha asubuhi, kwa niaba ya fundi wa mitambo wa Lengoi na bibi ya Dolfine Ngoi, ambaye aliweza kushiriki nasi vizuri sana. Tunasema kisanti sana, tutakutana nanyi pasa sita na nusu saa za Kinchasa.