Radio Okapi, habari zetu dunia. Mukunda Milemba. Hizo ndizo habari tunazo <tipos> jioni. Kwanza vichwa vikubwa vya habari zenyewe: mjini Goma, mashirika ya raia na kamilisha kuandamana kesho kwa kujulisha hali yao, mengi mtayapata katika taarifa hiyo na katika jimbo la Ituri askari mmoja FRDC aliuawa na wanamgambo wa FPI katika eneo la olektivite ya Walendu Bindi mtaani Irumu. Katika jimbo la Kasai Central mitihani ya FSP kwa kumaliza kipindi kile cha mwanzo kilianzishwa jana na kumalizika leo hii kwa kipindi cha sekondari huenda kuanzishwa tarehe makumi mbili hadi makumi mbili na tatu Novemba mwaka tunao Habari kamili mjini Goma ujulishwa kwamba kuhusu maoni yake ya inspekta mkuu jimboni Norkivu kwa polisi la taifa, shirika la raia la Norkivu linaomba kwa wakomisa division wa makamu aondoe maoni yake hali ya kushambulia raia, kulingana na maandamano mbalimbali yenye kutayarishwa kesho, siku ya tatu mjini Goma. Plaside Nyembo aliyajulisha kama barabara ni yake serikali na kwa umoyote atakayeingia katika barabara atafungwa na kutiwa gerezani. Lakini kwa upande wao waandamanaji wa kundi la pamoja la mashirika ya raia wanatia mkazo, kwani wanao uhuru kufatana na katiba ya nchi. Mengi tuyafate katika taarifa ya bgisalcage na benarde Nyangi alipokuwa akiwahutubia hiyo jana mjini Goma. wa napolisi kamisa mkuu wa polisi jimboni Kivu Kaskazini akuzuiza ulimi wake. Jamadari Plasidi Ngembo aliwaomba wa polisi na mnukuu, kuchukua nguvu yote inayowezekana ili kuwasaka wajambazi, mtu yeyote anayejidai nguvu na anayeendesha maandamano huko, akisisitiza katika lugha ya Lingala ya kwamba anawataka wa polisi kutumia nguvu yoyote dhidi ya hawa wakijibu kwa tishio hizo, mashirika za kutetea haki ya binadamu zilitoa maoni yao, ni kama Toma Dake Mwiti, kiongozi wa shirika la raia sawa ofisi, ambaye anatiwa pale kwa kukinga raia na mali yake. Hawezi kusema kwamba wale wote ambao wataingia ndani ya manifestation pacifique atawatwanga. Katiba ya nchi inaruhusu watu kuandamana pacifiquement. Tutamwomba aretire kwa sababu haiko kuran yake. Shirika Lucha inasema ya kwamba haina tishio yoyote. Hawa wanatangaza ya kwamba wataingia barabarani na kuandamana ili kuomba viongozi wa sasa kuondoka madarakani na hata ivunjwe kalenda ya uchaguzi iliyotangazwa na yenye, kwa mujibu wao, haijibu kwa maoni ya raia. Goma, Bernard Nyangi, Radio Okapi. Na kwa upande wake Monuski utumu la Umoja wa Mataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia, kuhusu mwito wa mashirika mengi kisiasa na ya kiraia kwa maandamano katika eneo lote la Kongo Kidemokrasia tangu kesho, tarehe kumi na tano Novemba Novemba mwaka tunao. Monesco inaomba kwa viongozi vya Kongo Kidemokrasia kuheshimu uhuru mbalimbali muhimu kama kama vile imepangwa na katiba ya nchi, katika tangazo lake lilojulishwa leo hii, siku ya pili, tarehe kumi na ine mwezi wa kumi na moja Ujumbe wa uni unaomba serikali itoe mwito kwa makundi mbalimbali za mbali, ukingo na usalama kuheshimu mipango huenda kustahili na ya sawa kulingana bila shaka na zile za kimataifa. Monesiku nakumbusha kama maandamano eh, kwa viongozi vya ka DRC kama maandamano kama haki ya kuandamana siyo kwa wale wote wenye kuandamana ya kuleta ujeuri wala fujo au karibu usalama. Le monisko ne craint pas. Monisko. E, haina woga wa kurudi kwa ujeuri e, bali monisko inatamani kuzuia maovu. Monisko inatamani hali ya mapatano ya wakati wa kusaini mkataba wa tari makumi matatu na moja Desemba, iliyopita ikauye sana, pamoja na kupitia mkataba huo na hatua za matumaini ya utumivu viwe na mkazo hakika. Maana yake monisko inategemea ya mazungumzo na sulisho za matatizo yote katika kimya na amani. Shirika la kimataifa la nchi usimulia lugha la Kifransa Frankofoni, OIF kwa kifupi, linaunga mkono uchunguzi wa mpango wa uchaguzi nchini Kongo ya Kidemokrasia. Mwisho wa ujumbe wake kwa muda wa siku ine nchini Kongo ya Kidemokrasia, mkuu kiongozi wa ujumbe usikao na upashaji wa habari na uhusiano kwa ngazi za juu kunako shirika lile la kimataifa OIF amekamilisha umuhimu wa mipango za kushimika kwa mwenendo wa kalendari hiyo ya uchaguzi nchini Kongo ya Kidemokrasia. Kwake ye Pasikari Kushepe, raisi wa zamani wa Confederation Suisse, pande zote zinalazimishwa kutumika kwa kufaulu kwa mpango wa uchaguzi uliotangazwa na Seni Menge tuyafate, katika taarifa ya mwandishi uh, wetu Mniurazi Shandezile Kanyama, katika taarifa yake Jeff Ngoi e katika tangazo ya tarehe 12 Novemba iliyopita inayohakikisha mwisho wa utume wa habari na mahusiano katika DRC ya ujumbe wake, shirikisho la kimataifa la nchi zenye kusema kifaransa OIF inatia mkazo dhidi ya heshima ya kalendari ya uchaguzi. Katika hali hiyo hiyo, shirikisho hilo linapendekeza uundaji haraka wa ujumbe wa pamoja wa wajuzi wa kimataifa kwa mkazo na usaidizi wa mwenendo wa uchaguzi. Shirikisho hilo linaalika pande zote zenye kushiriki katika uchaguzi kuingia katika Huenda ujumbe huo wa OEF ulipashwa ruhusu maendeleo ya utimizi wa mwenendo katika vipindi vyote, katika heshima ya kazi ya tume ya uchaguzi wa seni. Kwa hiyo OEF inaomba seni itayarishe kwa wakati mipangilio yote na bajeti yenye habari zote kuhusu mwenendo wa uchaguzi. Ujumbe huo ulionyesha lazima ya kuzidisha ujuhudi zilizofanyika kwa kupelekea kimya katika hali ya kisiasa na usalama kwa Wakongomani. Imboni Ituri ujulisha kama askari mmoja wa FRDC aliwawa na wanamgambo mugambo wa FPPI katika usiku wa jana, siku ya kwanza kwa kwakwamukiya, leo siku ya pili pa singo, eneo lenye kupatikana pa zaidi ya kilomita ya pata makumi tano kusini mwa mji wa Bunia, katika sheferia wa Lendu mindi ndulu. Za mahali za julisha kama asikari yule alikuwa akijielekeza pa mahali pao pa kituo cha vita njiani alikumbwa na wanamgambo wa kundi lile. Msemaji wa FRDC anasimulia juu ya askari kenda waliowawa tangu siku ya, ya, ya usoni. Na siku nyingi tupate mengi na mwandishi wetu Sadiki Abubakar ilikuwa upande wa saa kumi na moja saa za magharibi, ndilo askari huyo wa kikosi la elfu tatu mia moja na moja ya mji wa marabu alianguka katika mtego ya wanamgambo FRPI singo, wa FRPI pasingo katika grup maba viba. Washuhuda wameripoti ya kuwa wanamgambo hao walimwomba kwanja askari huyo asimame, wa wakipiga masasi yangani, lakini jeshi huyo hakuheshimu. Baada ya hapo, akajibia pia kwa kupiga masasi. Dakika chache baadaye akauawa na silaha lake ikachuku uliwa na wauwaji wake wanamgambo wa FRPI waliokimbia porini pasi na kuchelewa. Jambo hilo imekamilishwa naye, msemaji wa FARDC jimboni, Kapteni Carlos Kalombo amelaani mauaji hilo. Kwa mjibu wake, huyo ni askari wa kenda wa FARDC kuuliwa na wanamgambo wa FRPI wenye kujificha katika nyumba za raia wa miji. Jueni ya kuwa harakati nyingi zimeendeshwa kwa ajili ya kutatua ugomvi hilo ya FRPI katika uwasilia walindu bindi, lakini hayawahi ni ripoti kutoka Kutoa matunda vema hadi hivi. Bunya. Sadiki Abubakar, Radio Kapi. Na kwa upande wake liwali wa, wa jimbo la Kasai Central julisha jana siku ya kwanza mwanzo wa kipindi cha kipekee cha mashindano ya taifa kwa kumaliza kipindi cha masomo ya kiprimari kwa mwaka elfu mbili kumi na sita elfu mbili kumi na saba katika eneo la chumba cha kapa ya kwanza mashindano yayo ilitayarishwa katika mitaa ambako hayakufanyika kinyume cha jambo Kamwina Sapu. Yalianzishwa jana tarehe kumi na tatu hadi leo hii, siku ya pili tarehe kumi na ine kwa kipindi cha kiprimari, na tarehe makumi mbili mwezi huu tunao hadi tarehe makumi mbili na tatu kwa kipindi cha sekondari. Mengi tuyafati. Nabika Rine Ndamuso Ntuli vituo makumi kenda vilifunguliwa ajili ya wanafunzi elfu wa masomo ya kimsingi amesema kiongozi wa masomo ya kimsingi kisegondari na kiufundi jimboni Kasai, Wivin Mude Koko, anajulisha kwamba kuhusu masomo ya kisegondari vito kumi na mbili vinaendesha kazi ajili wagombe ya wagombea elfu kwa mashindano ya taifa. Akishutumu matatizo katika uandalizi wa mashindano hayo, Wivin Mude anaomba kujihusisha kwa pande zote ili kazi ifaulu wakati wa kuanzia sa kwa kikao hiki maalum, liwali wa Kasai amechukua hatua ya kulipa pesa za kushiriki kwa mashindano ajili ya wanafunzi wote wa somo la mwisho la kimsingi, kwa mjibu wa Mark Manyangani, kitendo kinachorahisisha kupunguza mateso ya wazazi wa jimbo hilo waliojeruhiwa wakati wa mashambulizi yaliyoendeshwa na Kamwina Nsapu. Wenye kufaidika idika wamefurahishwa. Maeneo wenye kuhusika na mashindano hayo ni hasa Kamonya, Lunyeka, Kamwesha, Kalonda na Lwebo. Monisco imetoa usaidizi wa kusafirisha vyeti vya masomo Pachikapa, Chikapa, Kananga, Karinda. Mso, Radio Kapi kuhusu hali ya mwenendo wa uhusiano mbalimbali ya COP23, ikiwa hivi mkutano ndio hali ya mabadiliko ya hewa inchini na ulimwenguni, mjini Bonn inchini Alemanye, wajumbe wa inchi mia moja makumi kenda na sita zilizo kubali na kujiunga katika mpango wa umoja wa Mataifa kuhusu hali ya mabadiliko ya hewa wanaendelea na kazi zao tangu tarehe 6 Novemba mwaka utunao, kulingana na wataalamu wenye kuhusika na wenye kuhusiana Hawo wataalamu wa jamhuri ya Kongo Demokrasia kama vile walisema juma ilo, ni hatua ya, ya kukamilika. Viongozi va wa wajumbo mbalimbali wamefika mjini Bone kwa kukamilisha kazi yofanyika na wataalamu mbalimbali, alivyojulisha mwandishi wetu Binunu Ngo Sanza mwenye kushiriki katika mkutano ule nchini Alemani na tarehe kumi na nne mwezi wa kumi na moja mwaka elfu mbili kumi na sita tarehe kumi na nne mwezi wa kumi na moja mwaka elfu mbili kumi na saba. Mwaka moja siku kwa siku, Radio Kapi iliandaa vipindi vyake mbalimbali mjini Beni. Vipi Radio Kapi ilifanya kuhusu mahitaji ya wakazi wa Beni? Pateni maoni ya wakazi wa Beni yalichukuliwa na mwandishi wetu Sekombe Katondolo hapa e, Beni na tunashukuru kwa sababu kupitia hiki kituo e, raia ya Beni wanapata informasion kwa wakati na kwa saa ambao ilifaa waipate. e, mwaka moja ya uwepo wa Radio Kapi hapa Beni, tunashukuru Radio Kapi kwa kati ya raia ya Beni, na zaidi sana inaonekana Radio Kapi imewasilisha raia kuweza kupitisha sauti zao na kujua mambo yanayopita Beni. Lakini kwa sasa tunaona Radio Kapi yakizunguka na hii station ya hapa Beni ikikamata e, sauti za watu na mambo yanayopatikana hapa, na hakika tumesikilika, kwa sababu Radio Okapi ni radio ambayo inatumika kabisa na kiteknolojia ya sasa. Maoni yetu ni iniku, kwamba Radio Okapi awasilishe tena zaidi sana raia ya Beni kwa vipindi vikubwa vikubwa kama e, e, deba na vipindi vingine kama Okapi service. Nilifurahi wakati nilisikia Radio Okapi inafungula hapa kwetu Beni, tulifurahia sana na inatusaidia inatupatia mainfomasyon mbalimbali, ila ina shida ya maemisyon mbalimbali juu ya kusaidia watu wote wa Beni. Njo tunaomba wapime tena kuongeza maemisyon mbalimbali kwa kusaidia populasyon ya Beni. Na mimi kama mwanamuke, mwa ile maemisyon mbalimbali, muskose vile emisyon za wamama zinaweza kusaidia mwanamke nani hapo tunatia nanga kwa habari zetu katika lugha la Kiswahili kivindi jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo ilitisi liakala na kundi liweza kutayarisha taarifa e bino la Ruzito, chini ya uchunguzi wake pele kipela Mondu, tunasema asante sana kwa kuwa nasi lamsiki. Tutakutana kesho, nacha na mikrofoni kwa mwandishi wetu Kaki.