hjokapi adfingoi Amjambo, wasikilizaji wa, wa Sauti ya Amani. Huo ndio muhtasari wa habari za jioni maandamano ya upinzani kwa wakaaji wa mji miji mikuu ya jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia kwa kudai ifanyiwe uchaguzi bila raisi Kabila haikufaulu, kama imeandika mwenjetu Jeff Ngoi. Kwa maoni ya Jean Marc Kabunda Kabund, katibu maalum wa UDPS Aliko, imeheshimiwa na wakaaji kuhusu maandamano ya upinzani kukusudiwa leo tarehe kumi na kenda Disemba, wakuu wa polisi ya taifa walirifiwa ajili ya kukingo wa raia. Tangu zamani, katibu maalumu makamu wa umoja wa mataifa husika na ulinzi wa amani nchini humu Jean-Pierre Lacroix alienda kuwafariji vikosi vya umoja wa mataifa wazaliwa wa Tanzania leo mtani Beni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Wabunge kumi wa jimbo la Bauwele walisambazwa na askari polisi, lakini wakafaulu kuingia ndani ya ofisi kwa kutumika, ingawaje kiongozi wa baraza hilo hakupenda. Baki pamoja nasi ndugu, kwa maelezo zaidi za, za vichwa za habari, habari kamili. Hali ni salama katika jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia mzima leo tarehe 15 kumi na kenda Disemba ijapokuwa upinzani walitoa mwito kwa wakazi wafanye maandamano kwa kudai kufanyika kwa uchaguzi bila kabila. Mwenje yetu Jeff Ngoyi anatuandalia taarifa inatufasiria hali ilipopitikana katika miji mikuu ya Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia. Tumufuate katika usomi wa Pascal Masirika Bisimwa. Mjini Matadi vyumba vya kazi za serikali na maduka mbalimbali mbali, zimefungua milango yao nyuma ya saa zao. Watu hawakukua wengi leo siku ya pili njiani kama ilivyo kawaida katika mji wa Matadi, mitaani Mvunzi na Nzanza. Askari polisi walionekana kuwa wengi sana leo siku ya pili tangu asubuhi kwenye eneo ya Mvuandu ambako kulipashwa kuanzia maandamano ya wanasiasa wa upinzani. Mjini Kisangani katika jimbo la Chopo, amri ya wapinzani waliopanga maandamano leo siku ya pili tangu asubuhi hayakuweza kufuatwa na wakaaji wa eneo hilo, kwa kuwa tangu jana siku ya kwanza askari polisi walivamia mahali kote. Mjini Uvira katika jimbo la Kivu Kusini, maandamano ya wapinzani imepingwa vikali sana na viongozi wa mtaa huo. Msemaji wa wapinzani wa Uvira alihisi kwamba wakaaji waliarifiwa kubaki makwao nyumbani. Mwishowe, hapa mjini Kinshasa, hali ilikuwa siyo ya kawaida. Maduka na vyumba mbalimbali vya kazi za serikali vimefunguliwa alakini, watumishi hawakuwepo wengi sawa kawaida. Tujulisha ya kwamba humo jimbo ya Kwango na lile la Kwilu, maandamano ya upinzani ambao ilikusudiwa kuendeshwa leo tarehe kumi na kenda Disemba haikufanyika, kuliopanuliwa waskari kwa wingi kunako miji mikuu ya jimbo, pamuji wa Kikwit polisi walipigia walipiga vibaya memba mmoja wa UDPS karibu na ofisi ya MSR, wakamuumiza pembeni ya jicho, kufuatana na ushuhuda wa kiongozi wa RASOP Kikwit Sengore Mbutuibi. Habari ilihakikishwa pia na ushuhuda mbalimbali za kuambatana pale pa eneo itwayo Ville Basse. Jeshi la taifa walishurulukia kazi za kusafisha muji kati. Muhanga aliyelumizwa ali, ali amechungwa kuna Ka korti. Kazi hazikuendeshwa leo tarehe kumi na tisa Disemba, ilisema katibu maalum wa UDPS ambaye alialika wakaaji kumandamano walimutega sikio, matokeo ni mema. Hakikisho yake Jean-Marc Kabunda Kabund, kupanua kwa askari polisi fasi yote ni kwa kutisha, viongozi wanaogopa, kama alisema kwenye mikrofoni ya Nunungoi. Upande wa polisi ya taifa, msemaji wao anahakikisha ya kwamba aliarifiwa na wakuu wake tangu zamani kuhusu maandamano ya siku ya leo, ili walinde raia watumike kazi zao za kawaida. Hata vile, Kanali Piero Rombo Mwanamputu anahakikisha kufungwa kwa wakazi wa moja waliyetafuta kuleta vurugeni. Upande wa shirika akaje wanashtumu kufungwa kwa watu makumi mbili na saba pale Munji Kindu, na pia anaomba wawachiliwe kwa haraka. Tumfuate, yupo kwenye microphone ya Pele Kipela Mondo. Tunaomba kwa guvernema ya nchi yetu ya Congo ilete ipatie ba- bantu ya polisi pale Kindu Manyema balibere sans condition eh. Chama cha mwananchi cha itwacho nojeke yani, Nouvelle generation pour l'emergence du Congo kinaalika wafanya siasa wapatane na wakazi wafuatilie mwenendo wa uchaguzi, kama waliomba kwa kiongozi wao Constant Mutamba, kwani anashutumu tabia ya kuomba kwa wakazi wa andamani. Hali hiyo inaweza kuchelewesha uchaguzi katika Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia. Hotuba mbele ya wapasha habari leo siku ya pili mjini Kinshasa, inafura anafurahishwa na sheria iliyoundwa ajili ya kazi za uchaguzi sababu inaonyesha idadi ya vyama vya siasa kuhitajika. Katibu maalumu makamu wa umoja mataifa, usika wa mataifa husika na ustawi wa amani nchini aliwasili leo siku ya pili mjini Beni, Jean-Pierre Lacroix alifariji vikosi vya umoja wa mataifa wazaliwa wa Tanzania kunako Monusco waendelee ujumbe wao wa kukinga raia jimboni vijiji tatu vya mkoa wa asili wa Buzi na Mubugu mtaani Kale vilishambuliwa leo siku ya pili kwa mara tatu zote pasaa moja ya usiku, pasaa mbili na pasaa kenda ya asubuhi na watu wanaozaniwa kuwa wapiganaji wa Nyatura ni vijiji Kalungu, Numbi na Kavumu kupatikana kumipaka ya jimbo la Kivu ya kusini na lile la Kivu ya kaskazini. Wajambaji walifyatua risasi, lakini hakuna mutu aliyepoteza maisha. Sababu ya usalama ndogo huyu kuvamia mara tena eneo hilo, shirika nyipya ya raia nchini humu walitangaza muji bila kazi pa Minova centre mengi zaidi. Nawe Jean Kasamito ka muji wa Bukavu milio ya kwanza kwanza ilisikika majira ya saa moja ya usiku katika kijiji Kavumu, kilomita saba na Numbi, mpakani Kivu ya kusini na Kivu ya kaskazini. Risasi ziliangukia nyumba za wakazi, lakini hakuna mtu aliyefariki. Ndivyo linaeleza shirika la raia la mahali. Ilipoenea saa mbili za usiku, risasi zikaanza sikika pia upande wa numbi santre. Hapo wanajeshi pamoja na polisi walishitokeza na kukimbiza washambuliaji, lakini hao waliacha vikaratasi vyenye majina ya watu makumi mbili na watano wanaotakiwa kueneza kiasi cha dola elfu mbili Kama sivyo, waasi wanahaidia kuja kuwachinja kabla ya sherehe za Krismas na za mwisho wa mwaka. Wakaaji wengi wameanza kuhama vijiji vyao, wakiwemo vilevile vile wanganga wane wa kituo cha afya pale Numbi. Wakaaji wa Kalungu pia katika grupema Mubugu wameanza kimbia sababu ya milio ya bunduki ya usiku wa saa kenda. Hii siku ya pili uoga umepanda juu zaidi, wakikumbuka vile amechinjwa bwana mumoja pamoja na mkewe nyumbani mwao usiku wa kuamkia siku ya Mungu. Kwa kuwatia wenzao moyo, wakaaji wa Minova wamegoma kazi zote hii siku ya pili. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. Kama tulisema hapo yulu, katibu maalum makamu wa Umoja wa Mataifa husika na ustawi wa amani nchini aliwasiri leo siku ya pili mjini Beni. Jean Pierre Lacroix alifariji vikosi vya Umoja wa Mataifa wazaliwa wa Tanzania kunako MONUSCO waendelea ujumbe wao wa kukinga raia jimboni. Taarifa ni yake Marsial Papimukiba. Alipofika mjini Beni, bwana Jean Pierre Lacroix alijadiliana na kamanda wa operation Sokola ya kwanza ya Kaskazini, kamanda wa kikosi maalumu cha Umoja wa Mataifa, meya wa Beni na viongozi wa MONUSCO. Vyanzo rasmi vyajulisha maongezi ilihusu uchambuzi wa hali ya usalama katika maeneo za Beni. Naibu katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa alitembelea kikosi cha walinda amani toka Tanzania mjini Beni. Jean Pierre Lacroix alihimiza askari hawa na ba wasijiache kuatiriwa na mambo ya shambulizi iliyoendeshwa kwenye ngome lao na wanamgambo wa ADF. Alisema kwamba shambulizi lile litabaki somo kwa umoja wa Mataifa. Tujulishe kwamba Jean-Pierre Lacroix alitembelea pia askari wa Monisco kwenye ulalo wa Semuliki pia pakamango tarafani Beni. Beni, Martial Papi Mukeba, Radio Kapi. Katika jimbo la Ituri hali ya vuta ni kuvuta inaendelea kudumu mtaani Jugu, hata kama viongozi wa mikoa ya asili ya Walendu na Wahema waliandaa baraza kwa kupatanisha makabila hizo mbili jana pamuji wa Bunya. Kiongozi wa mkoa wa Bahema Nora alitangaza kuuawa kwa, kwa mkaji mmoja na kulunguzwa kwa yapata nyumba makumi mbili vijijini Chunga na Losandrema. Kumeripotiwa pia kuhama kwa wakaaji wa vijiji katika eneo iliyo kama imeandika. Mzozo kubwa ilionekana siku ya kwanza mchana kwa vijiji mengi ya mtaa ya Jugu. Sultani ya Bamanor anajulisha kwamba kijana moja aliwawa na risasi na wengine wawili waliumizwa na watu wasiojulikana kwa kijiji ya Tunga. Nyumba makumi mbili na nane pia ziliunguzwa kwa Blukwa na watu, inawezekana wametoka kwa Kolektivite Walendu Piti. Wamefanya hivyo kwa kurudisha kisasi ya nyumba yao waliichoma. Kwa kijiji ya Tete nyumba ingine iliunguzwa kwa usiku ya siku ya kwanza na ya pili kwa Reto, pikipiki nane zimeungua ndani ya hiyo nyumba. Sultani ya walindu pitsi hakuhakikisha hiyo habari, bali hofu kubwa inashika raia yote kwa hiyo eneo. Wakaaji wengi wamekimbia makao zao, hata kwa bonde la ziwa Albert sawa. Kwa kijiji ya muvaramu kango na torgese, wanaogopa waskari fr de se waliasili hapo kwa kufanya uchunguzi ya moja wao aliyewawa siku ya Mungu. Mtoa ripoti ya fr de se kwa Ituri anaomba na raia kurudi kwao, sababu jeshi inalinda usalama yao. Toka Bunya, Izak na katika jimbo la bazu wele kulijitokeza hajali kunako baraza la bunge. Karibu wanabunge wa kumi walifungula kwa kinguvu chumba cha mikutano ili wafanye kazi jana. Kiongozi wa chumba hichi aliwakatalia kuingia, hata kama askari polisi waliwamwangia maji ya kuwasha kumwecho kwa kuwasambaza hata vile wabunge hawakukimbia. Na ni hapo ndipo tunakomesha taarifa yetu ya habari. Asante kwa kuwa ndugu metutega sikio, mi nawaacha mikononi mwa Sauti Amani, Radio Okapi.