Wa mjambo wasikilizaji wa sauti ya amani Fuateni kuanza vichwa vya habari za jioni. Ufalme wa ubeleji ulikusudia kukagua usaidizi wake wa fedha kwa Kongo ya kidemokrasia katika sekta ya kibinadamu kutokana na hali ya kisiasa nchini humo, tangazo ya jana mjini Brussels kisha mkutano ya mawizara mbili pamoja na kamisheni ya maswali ya kigeni ya chumba cha wakilishi. Kwa maoni ya George Kapiamba wa shirika la raia nchini, kitendo kama hicho ni fundisho kwa wakuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ili warudishe roho nyuma. Kanali Kizito alikimbilia kuna komunisko kwa kutoroka sheria ajili ya matendo ya ukaidi kwa wakaaji wa miliki mutaani Beni. Mpiganaji wa zamani wa foka alikataliwa na wenjake na akafukuzwa na kundi la ulinzi la vijana la humo jimbo la Kivu ya Kaskazini shirika la raia la Tembo hawapatane na uongozi jimboni wa shirika la Foroza ajili ya utoaji kiolela ya ushuru. Haya na mengine ni katika taarifa yetu hii. Baki pamoja nasi ndugu msikilizaji na Ufalme wa Ubeleji ulikusudia kukaua usaidizi wake wa fedha kwa jamhuri ya Kongo ya kidemokrasia kwa sekta ya kibinadamu kutokana na hali ya kisiasa nchini humo. Habari hiyo ilitangazwa jana mjini Brussels na Didier Reinders, makamu waziri mkuu wa mambo ya kigeni pamoja na Alexander De Croo, makamu waziri mkuu wa uhusiano wa maendeleo, kiisha mkutano pamoja na kamisheni ya husika na maswali ya kigeni ya chumba cha wawakilishi. Taarifa ya Jean-Pierre Elali usomi wake na mwenzetu wa Uvira Fistongo Mama Yabala. Kwa njia ya vitendo Ubelgiji umefikisha mwisho mfululizo wa misaada yake ambazo zinapaswa kutekelezwa moja kwa moja na serikali ya Kongo, na hiyo mpaka maandalizi ya uchaguzi wa kuaminika nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Kulingana na taarifa iliyosambazwa na ubalozi wa Ubelgiji huko Kinchasa, uamuzi huo unahusisha misaada kwa kiasi ya ero milioni ishirini na tano. Ubelgiji inarudi nyuma na kugeuza nchi ya Kongo mugongo akiamua ushirikiano na mashirika yasiyokuwa ya, ya kiserikali kugawa rasilimali zake kwa usaidizi wa kibinadamu na mipango mingine ambayo inakabiliwa na mahitaji makubwa ya raia. Aidha, waziri wa mambo ya nje Didier Reynders na mwenzake wa ushirikiano Alexander Kru wanahukumu kuingilia kati kwa polisi tarehe 31 Desemba iliyopita na wanatoa wito kwa ufunguzi wa uchunguzi wa kujitegemea. Akijibu kwa uamuzi wa mamlaka ya Ubelgiji msemaji wa serikali ya Kongo Alisema sikushangaa, kwa sababu kulingana na Lambert Mende, wapokeaji wa misaada huu wanajulikana. Badala ya kufadhili uchaguzi yenye kuwa na gharama kubwa sana, Ubelgiji inachagua kutoa fedha kwa kikundi cha watu ambao wanataka kuharibu nchi, alisema na hasira msemaji wa serikali ya Kongo. Kwa maoni yake shirika la Akaji, hatua hiyo ya ufalme wa Ubelgiji inatenga kidiplomasia ya jamhuri ya Kongo ya kidemokrasia, nchi yetu, bali ni swali la kushurutisha mkaguo wa usaidizi wa kiutu. Utatuma wakuu wa kiserikali wa Kongo wa fikiri wawe na zamiri, mwakili George Kapiamba njiani mwasimu na Richard junior Kamunga. kinapasha kuwa juu yabo, banapasha kuikonsidere comme message enye banapasha kutire leson juu ya kutengeneza mambo ya decrispation politique rapide na kutengeneza mambo ya seni ile tuko tunapenda sema seni aweke e, kati yake groupe ya baexpert internationaux bale benye Nations Unies, Union Africaine na SADC banisha ku kudesider serikali ya nchi ya Ujapani kupitia muradi wake wa malisho ulimwenguni pame imegabulia jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia pesa ya thamani dola za Kimalekani milioni moja nukta nane kwa kukulisha wanafunzi ndani ya masomo. Mapatano kati ya pame na ubalozi wa Ujapani ilisailiwa leo siku ya ne tarehe 11 Januari munjini Kinshasa mbele ya waziri wa tawi la shule za msingi ya kati na ya kiufundi. Kulianzishwa leo siku ya nne kampuni ya ugawanyaji wa madawa ya kupinga magonjwa zisizo zisizokumbukwa nchini ya Ekwata, zinaitwa kwa jina la maladi tropical neglige, katika maeneo mbili mbili za afya pa Butembo na Pakatwa. kwake Damulu Luhavo ahusika na mahusiano katika eneo la afya la Butembo, dawa ya bure bila malipo kwa kutunza watoto wa umri wa miaka mitano mpaka miaka kumi na ne ya kuzalika dawa ya michango na pia kwa kutunza wakaaji wote, ili ipiganishwe mchango kuishi ndani ya wanyama ambavyo inazowa kuonekana kati katika eneo ilo la Katwa yupo njiani mwa simu ya kristia Mapendano, ni kampeni ya kugabula dawa iva kupiganisha magonjwa ambazo E, zinazarauliwa na hizo magonjwa ambazo zinazarauliwa, e, tunazipiganisha kupitia, kupitia e, dawa ambazo zitapatia wa raia kwa watoto na kwa watu wakubwa, na hizo dawa ni zile ambazo zinapambana na magonjwa kama nino za tumbo na zile e, magonjwa mengine kama vile kuwasha kwa, kwa mwili yaani E, filarioz lefatik na kuna kuwa hata zengine ambazo zinapiganishwa kupitia mitaa mbalimbali ya afya. Mwangaza inaendelea kuonekana kuhusu kesi ya kanali Kizito ambaye ni mpiganaji wa zamani wa kiongozi wa FDLR FOCA mutani wa Likale mwenye alifungwa katika gereza kuu ya mji wa Goma. Tumearifu ya kwamba kiongozi ya waasi wa ya wazaliwa wa Rwanda alishurutishwa kufika pa mji wa Goma, alipokataliwa na wenjake pale ikobo na pa Buleusa. Huyu alikimbizwa na jeshi la taifa pamoja na kundi la ulinzi la vijana la humo nyumbani. Kizito akakimbilia kwenye Monisko akizania kutoroka sheria ajili ya mauaji yake na pia ya kundi lake kwa raia ya miliki kati ya makosa anaokabiliwa nayo kanali aliyejitangaza ni Zeima na Evariste alias Kizito, mahakama ya kijeshi imetaja mauaji ya watu kumi na nane ndani ya kijiji cha Miriki kusini ya mtaa wa Lubero Januari mwaka wa elfu mbili kumi na sita. Kizito alikuwa akikabiliwa na vyumba vya sheria vya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo bila kuhesabu shambulizi zidi yake na askari wa FARDC ambao walikuwa wakimutafuta, lakini kwa upande mwingine pia vigundi vyenye kumiliki silaha vya nyumbani vilikuwa vikimutafuta kwa kulipisha kisasi kwa kuweza kuwaua ndugu zao. Ni sawa vile IPDI liyoundwa mwaka ule wa 2016 pa Ikobo na vijana wa nyumbani. Hawa walikuwa wakitafuta kulipisha kisasi ya mahanga ya mauaji iliyoendeshwa na kanali Kizito na wafasi wake. Viongozi wa tawi la DDRRR ya MONUSCO hawapendelee kusema lolote kuhusu jambo huyo. Ikiwa makosa ya Kizito itaweza kuhakikishwa, huyo anakabiliwa na hukumu ya kifo na mahakama ya kijeshi Goma. Gabriel Wamenya, redio Okapi. Tubaki tu katika jimbo la Kivu ya kaskazini, tujulishe ya kwamba korti ya kijeshi ya humo ilihamishwa mjini Beni kwa muda, iliamua sheria sita nyipya kuelekea kesi iliyopambanisha mtetezi wa serikali na waasi wa ADF pamoja na wenjao ni wafungwa kumi na watatu kwa jumla wamehukumiwa kifungo tangu miaka miwili mpaka mwisho wa maisha. Maelezo mengi nawe Sekombi Katondolo. Hukumu kali sana Hadhabu ya kifo ni yake David Mbusa Maranata, akiwa kiongozi wa wale wa Mai Mai Cor Mai di Christ. Kikundi hiki kilidhibiti kilima Mo Karmel Pabutembo na sehe Pakabasha mtani Beni. Hukuma ya pili ilikuwa yake bwana Oscar Lusenge alias Tango Tango, mwenye anahukumiwa kifungo cha maisha. Na ile ya mwisho ilikuwa kujua hali ya mfungwa Kasereka Lucien Fostin, alikuwa mpiganaji wa ADF aliyejiripoti mwenyewe, ambaye alitekwa nyara, ambaye alikuwa akishtakiwa ushiriki kati harakati za upigano na chama cha jinai. Tukumbusha ya kwamba kijana huyu alitekwa nyara na kiongozi wa ADF Brander. Korti ya kijeshi ilimuweka huru ili kuwapa mfano wale wengine wa kuwepo porini ili wajiripoti. Na kwa mwisho, presidenti wa korti ya kijeshi ya Kivu ya Kaskazini, kanali Chaikolo Esosa, aliwahukumu jimboni Otu Welie wawindaji wa kigeni wa wanyama wanaoitwa kwa jina la Uda wanaendelea kusumbua watu katika mitaa wa nyangara unaopatikana kwenye zaidi ya kilomita mia saba kaskazini ya Kisangani. Mwanzo wa jumatunamo maeneo ya Esobe na Ngusongulo katika usultani wa Mazinga yalishambuliwa na wawindaji wale, wakapora vifaa vingi na kuchoma moto makao ya wakaaji wa vijiji hivyo. Kamanda wa FRDC wa mtaa wa tatu wa ukingo aliaidia kukomesha maovu ya wawindaji wa Uda. Maelezo na we Jacques Mkonkole katika taarifa kuandaliwa na Ansen Memaswa. Majambo za unenasi za nyuma zilifanyika siku ya Mungu inayopita kama vile imejulishwa na shirika la kiraia. Wawindai haramu hawa wakishika visu kubwa mikononi, wakitembea juu ya mapunda zao, walinyang'anya masaki za mchele ya wanawake wauzaji wakati walikuwa wanajielekeza sokoni pa kijiji Mazinga. Wakati waskari jeshi walijingiza, wanawake hawa walirudishiwa nusu ya mchele yao, kama vile imehakikishwa na shirika la kiraia. Wakati chache kisha jambo hilo, nyumba ine za raia zilichomwa moto pa kijiji Ngosugulu. Raia ilipoteza magala za mupunga na vitu vingine za bei. Moto huu ulitokana kisha kuchomwa kwa pori na wawindai haramu hawa. Habari ilo imehakikishwa na kamsho ya mtaa ya Nyangara kwake yeye Leon Katabi. Wawindai wa moja kati yao wanajificha njiani kwa kunyang'anya raia vitu vyao, wengine wanatembea na mapikipiki kwa kubeba watu. Mtani mwake ni nguvu kwa sasa kwa kukomesha usumbufu huo, sababu wambororo wanajiingiza kwa wingi mtani huo, tena idadi ya waskari jeshi ni ndogo zaidi. Kamanda ya waskari jeshi jemadari Leo Mushale ananena ya kama jeshi inajitayarisha kwa kufukuza wajambazi hawa katika eneo lake la utawala naye kunapatikana wazaliwa ya Ethiopia wa Eritrea wa Mali na wa Chad mu Kisangani. Jacques Mkonkole, Radio Okapi. Katika jimbo la Kwango, kumeripotiwa hali ya vuta ni kuvute kati ya shirika la raia la Tembo na uongozi jimboni wa shirika la forodha kituo cha Tembo. Shirika la raia la shtumu kiongozi wa kituo hicho kutoza ushuru kiholela kinyume ya vibariwa vya kiserikali. Mengi nawededo ni bagalwa katika taarifa kuandaliwa na Fabien Kambizi. Kwa mujibu wa shirika la raia la Tembo, mtaa wa wilaya ya Kasongolunda, kilomita elfu moja magharibi mwa jiji la Kinshasa, kiongozi wa ofisi yenye kutoza ushuru wa vitu eneo ya Tembo anapitisha kipimo wa wakati anawalipisha ushuru wa kaji wa mtaa wa Tembo toka nchini Angola. Shirika la raia hilo hilo linashutumu ofisi yenye kutoza ushuru kwa kusitokuwa na daftari ambayo ilisimikwa na uwaziri wa fedha. Akijibu kwa mashtaka hayo, kiongozi mshutumiwa bwana Jules Bidiki anasema kwamba anaongoza kazi yake kulingana na jinsi anaombwa na viongozi wake toka Bandunduville na hawezi kubali mipango nyingine toka mahali pengine. Naye msimamizi wa mtaa alisema kwamba amekwisha kataza yapata mara tatu maandamano ya kumpinga kiongozi huo wa ofisi ya kutoza ushuru, ijapokuwa ni mtu mwenye kiburi na upotofu hata zidi ya viongozi wa mtaa. Aksanti ndugu. Mwisho wa habari zetu za jioni. Aksanti kwa usikilivu wenyi. Tulisindikizwa na mimi Ngumba Mulongo kupitia ufundi wa Eritier Sidiakala kala kama, ilitayarishwa na kupangiliwa na Julie Nyamwei Napeleki Pela Mondo. Nawatakia amani ya Mwenyezi Mola popote munajiunga na Sauti ya Amani, Radio Okapi.