Narcisse Mbaya, asante sana. Salamu zetu ziwafikie popote muna jiunga nasi enye wasikilizaji ya Sauti ya Amani. Fuateni kwa kwanza muktasari wa habari za jioni. Amri ya kufungwa kwa viongozi makumi mawili waasi wa ADF ilitangazwa leo mtaani Beni na korte ya kijeshi katika jimbo hilo la Kivu wa Kaskazini. Radio ni chombo kinaunga mkono kwa kujulisha maana ya mchezo kwa kuleta amani ulimwenguni, hotubani yake UNICEF leo, sikukuu ulimwenguni ya redio. Wanafunzi wa chuki kuu ya ISS, waliandamana leo asubuhi kwa kupinga ombi la viongozi wao kuwadai franga za Kongo elfu moya na mia sita, malipo ya masomo. Hali ilikuwa ya vuta ni kuvute, kwa sasa polisi amerudisha kila kitu sawa. Ndugu, baki nasi pamoja, tufuatia habari kamili na korti ya kijeshi kazini humo jimbo la Kivu ya kaskazini inatangaza amri ya kuwafunga watu makumi mbili wakiwa viongozi wa kundi la waasi wa ADF lenye kutatiza mtaa wa Beni. Viongozi wanashutumiwa mauaji ya vita na uharibifu wa haki za kiutu jimboni. Marsial Papi Mukeba. Ni watu ishirini na sita wanaozaniwa kuwa viongozi wa, wa ADF ambao sasa wako chini ya hati ya kukamatwa na wanatafutiwa na sheria ya kijeshi ya Kongo. Miongoni mwao ni Hud Swaibu anayetambulishiwa na sheria ya kijeshi kama kamanda wa wanamgambo Muhammad Kaira, kamanda wa operation na pia Jamil Mukulu anayefungwa nchini Uganda na kutambulishiwa kama kiongozi wa ADF katika eneo la Beni. Kwa mujibu wa duru za mahakama, watu hawa wote wanashitakiwa kwa mauaji ya raia tangu mwaka elfu mbili na kumi na nne katika eneo la Beni, lakini pia shambulio mwezi wa Desemba iliyopita ya kampi moja ya monisco karibu na daraja la Semuliki ambalo lilisababisha mauaji ya walinda amani kumi na tano. Kulingana na duru hiyo, sheria ya kijeshi ya Congo imetoa vibali vya kukamatwa na picha za viongozi hawa ishirini na sita wa ADF kwa huduma za usalama za DRC Ofisa wa akili wa Uganda wanaofanya kazi kwa mipaka ya Kongo na Uganda. Peni Marshal Papi Mukeba, Radio Kabi. kuhusu tu sheria, tujielekeze jimboni Kasai. Tutangaze kuhukumiwa kifungo hadi mwisho wa maisha kwa askari polisi mumoja aliye muua muchuruzi ndani ya soko ya Chiambanziba mujini Kananga leo, siku ya kwanza Brigitte Kalala alikutaniwa ameua mama huyu mnamo tarehe mnane mwezi huu. Kesi yake iliandaliwa mbele ya watu wengi, kama iliandika Blaise Ndongala toka jimbo la Kasai Central. Imesomwa na Jean Gandou. Brigadier Kalala mwenye umri ya miaka makumi tano amehukumiwa kwa kifungo kya maisha baada ya kisambo kenye kilimtenganisha na mwendesha mashtaka kwa ajili ya mauaji ya bibi Odia mwenye amejulikana zaidi kwa jina la mama yao. Tena brigadier huyu amefukuzwa ndani ya maskari polisi na anapaswa kulipa pamoja na Intecongo ya kidemokrasia kiasi ya pesa milioni makumi tatu yafanga kikongomani kujamaa ya bibi Odia. Hatua hii inafurahisha wadai wa jamaa ya bibi huyu, lakini kwa upande wa askari aliyehukumiwa wadai wake wanaona kama hukumu ni kali zaidi na wanachukua hatua ya kuyatupilia mbali muda wa siku tano ili chumba cha mahakama kipunguze hukumu huo. Kulingana nao, mteja wao anashtakiwa kajila mauaji, ingawa chumba cha mahakama kilisema kama mtu uyu huyu alimuua bibi Odia bila kuwa na nia ya kumuua, kwani akukuwa kitu hata kimoja kati ya bibi huyu na askari polisi. Tujulishe ya kwamba bibi uyu mwenye aliwawa siku ya nne, mazishi yake iliandaliwa siku ya Mungu ndani ya makaburi ya Karta Hopital. Wakaaji wa mji ndogo wa Salamabila katika mtaa wa Kabambari jimboni Manyema wanashutumu shida kubwa kuwakumba ya kijamii, kiuchumi pamoja na washambulizi ya kundi za silaha kuvamia eneo hilo kupatikana kumpaka kati ya jimbo la Kivu ya kusini na yale ya Manyema ambako kiwanda cha Banro kinachimba chimba madini kupitia Nyamoi Mining. Wakati wa ziara ya ujumbe wa sekta za monisco Bukavu na nafasi haya, siku ya kwanza viongozi wa vijiji walisema ngisi wakaji wengi wamekwisha kama na nafasi zingine, kama iliandika Michel Chirimomi katika usomi wa Jean Baptiste Ntonga. Kulingana na habari tulizozipewa, karibu shule zote zinafungwa, utapiamlo wa watoto wachanga na ugharamia wa wakinamama waliobakwa Vyote vyatiliwa manani, vilivyo usumbufu huo wa kila leo unasababishwa na mashambulio ya makundi yenye silaha na pia mapambano kati ya makundi hayo na jeshi FRDC. Upande wa MONUSCO ziara hiyo yaingia katika muhula wake wa ukingo wa raia, kisha malalamiko mengi ya raia kuhusu usalama mdogo na uzulumu. Kiongozi wa tawi la DDRRR Bukavu Ganda Abdurahman aliyeongoza ziara hiyo alisema kuwa anafurahia ziara yenyewe. Bukavu, Jean Baptiste Ntonga, Radio Kapi. Kufungwa mara tena kwa Kanali John Chibangu kunafurahisha ndugu zake za jimbo la Kasai ya kaskazini, sababu alipotoroka jimbo la nee la kijeshi la taifa kule muji wa Kananga, huyu alionekana katika mitaa ya Kabeya Kamwanga na Miabi, hali ambayo ilituma kufungwa kwa wenjake wakizaniwa wa kushiriki pamoja na ofisa huu mwasi. Kwa leo wamoja walifungwa bila sababu juu ya John Chibangu, wanaomba warudishiwe haki yao. Msemaji wao kapita Jean-Louis Guillaume Mbui Chibwabwa alijieleza kwenye microphone ya Chris Mkond. Mimi nashukuru Mungu, ni furani njoy mikonoaji, kwani siko kwa najua kama John Chubangu nitampata wapi. Ni mustaci balinitega, balingize kushimu, nangaika naharibika, niko mufu leo. Mimi nasikia kama John John Chubangu mafungwa, mimi nafurahi, na kwa hiyo naomba kwa wamsi wa jeshi wenye wako naiosie kwa mikono aumu Chibangu alipa wale watu wote walipata magumu sawa. Mimi hapa sina tena kazi, nahangaika kwa kukula, inafaa niende niombe kwa kuishi inakuwa sawa. Masikini moyo mwenyewe, sikuwa na kazi, frangi kunatoka inakuliwa kerekepar. Naomba kwa Rais wa nchi yetu anirudishe mu maisha yangu, kwani alinitoa kwa ku gerezani ya Ndolo kwa kartasi ya amnesti. Na mwomba ya raisi na premier ministre wanirudishe muhaki yangu, feza zangu zote zirudi kwenye miko, niishi kama mtu, wanitunzishe nionekana kama miko mutu. Watu wawili wamefariki mmoja ni mfanyakazi kunako Vodacom na mwingine ni mjambazi wakati wa mashambulizi ya duka la Vodacom jana jioni pa Mulongwe katika mji ndogo wa Uvira jimboni Kivu ya Kusini. Kamanda wa polisi wa wilaya ya Uvira alisema eti kuna wengine watu wawili walijeuriwa mfanyakazi na polisi mlinzi wakati wezi pia waliiba duka ingine ya Vodacom. Kanali Gilbert Serushago anaendelea kusema kuanzishwa kwa kazi za kutafuta waliotenda mabaya haya. Fisto Ngoma. Gari moja la FBN Bank ilikuwa imeegesha mbele ya shop Vodacom, ikiwa kwenye bodi na polisi ulinzi, mmoja wa wafanyakazi wa FBN Bank. Duru usema kwamba timu hiyo ilikuja kuchukua mwingine mtumishi wa benki aliyotumikia kwenye duka la Vodacom. Mtumishi huyo alikuwa tayari amemaliza kusabia pesa ya kwenda kuwekesha kwenye benki, wakati watu wane wenye kumiliki silaha walimtokea na kumvamia. Wajambazi yao walimurushia risasi na kumuua papo hapo. Polisi aliyekuwa ndani ya gari ya benki hakuchukua muda mrefu, alipiga risasi moja wa washambuliaji na kumuua papo hapo. Wengine wajambazi watatu walijitoa na kurudi nyuma huko, wakimurushia polisi masasi na kumulumiza. Kamanda wa polisi jijini Uvira usema kwamba grenade mbili na bastola na kadi ya utambulisho ulipatikana kwenye mjambazi aliyekufa. Mjambazi huu anatambuliwa kama ni Murundi. Kanali Gilbert Serushago usema atuwa zinaanzishwa kupambana na uhalifu mpya mchana kati ya kutumia grenade na wajambazi hapa katika mji wa Uvira. Toka Uvira, fistongo mama ya bala kwa radio Okapi. <tune> Ofisi ya UNESCO iliandaa leo siku ya pili mjini Kinshasa kikao cha kubadilisha mafikira na mahusiano ajili ya utangazaji wa mchezo kupitia redio Shaba, kuonesha msaada wa mchezo ajili ya kuleta amani kupitia chombo cha itwacho redio. Kikao kulingana na siku kuu ya redio ulimwenguni, ulimwenguni mzima unashirikia leo tarehe 13 Februari, siku kuu ya redio. Bahati kwa kiongozi wa redio television muungano Beni Jacques Kikuni ya Eteya marejeo za majamaa zipeo msaada wapesa kutoka kwa serikali hasa humo mashariki mwa nchi kulingana na bajeti ya taifa. Yupo kwenye microphone ya Sekombi Katondulu pitia hii siku kuu ya redio ilikuwa heri sana kuangalia katika serikali yetu ya Kongo, katika bij ya leta kunakuwa ni wanaita ap institutionnel ini inji napashapatia maradio communautaire, ani maradio zote ile pesa kama isikuwa ni shetu kuna Kinchasa, lazima wakubwa wa inji wanapatia maradio communautaire ile haki ya kwabo. Sasa wakati hawapatie maradio yetu ya ngambo ya este, mara vile mkifaransa itakuwa heri sana, inji wanaangalia namna gani pesa isisietu Kinshasa, lazima wapatie Goma, wapatie Beni, wapatie hata buni fasi nyingine tu kumetendi wanafanya kazi, lazima wapate ile msaada. Itasaidia kuuza mafuta, yaani karibira, itasaidia kuuza materiali kilo kidogo, na itasaidia maradio ya kwetu iendelee mzuri sana. Raisi Joseph Kabila alizindua kirasmi leo siku ya pili nyumba ambayo huenda kuwa ofisi ya serikali ya jimbo la Kongo Central mjini Matadi. Sherehe ilikusanya viongozi na mawaziri wa jimbo hilo. Ni nyumba kubwa, ina ngazi tatu na imoja chini, na pia ilijengwa na kiango cha pesa milioni tano ya dola za kimerekani kutoka jimboni humo hali mbovu ilidumu asubuhi ya leo kunako chuo ya Isese shule la husika na hisabu inayopatikana pa barabara kubwa ya Sendwe mjini Kinshasa. Wanafunzi waliandamana wakishtaki viongozi wao kwa kuwalipisha pesa ya masomo ku asilimia elfu moja na mia sita kulinganishwa na dola moja ya Kimarekani. Viongozi walitupilia mbali mashtaka haya na polisi ilienda kukataza fujo hiyo. Jamhuri ya Kongo ki ya kidemokrasia siwo naama ya wahusika na haki za binadamu ambayo huenda kushutumiwa kila wakati bila sababu. Kongo iko inapima kusimama imara mbele ya tatizo kutambulikana katika mainchi za udemokrasia, kuelekea ukingo ya wote na kuheshimia uhuru ya kila mtu Masemini yake Leonard She Okitundu, waziri wa mambo ya wageni, jana mbele ya shauri la ukingo la Umoja wa Mataifa kuzungumuzia mwenendo wa uchaguzi nchini Kongo ya Kidemokrasia na ni hapo ndipo tunatia nanga kwa habari za jioni, nikitoa shukrani kwa wasikilizaji wote na wenzangu kunisaidia kwa kuwafikishia habari kwa ufundi wa Jean Noel mkondo na William Lungamba, tuliposindikizwa na Noel Aluzitu. Sisi sote tulihudumiwa na Pele ki pela Mundo. Mimi nawatakia jioni ya amani kupitia sauti ya amani, Radio Okapi.