So, kakia kiwa mjambo wasikilizaji wapenda wa sauti ya Amani, huu ndio muhtasari wa habari za jioni. Watu watano wamewawa pa kagabi mutaani Kabare, na watu waliyemiliki silaha na mutaani Walungu, kundi la kumiliki silaha lilipora vituo vya afya vya pale Kidobodobo na Chigukiro, usiku ya kukuchia leo, siku ya kwanza katika jimbo la Kivu ya Kusini. Watoto makumi mane wamefariki katika maeneo la kuchimba madini, ilijulishwa mwakilishi wao Bahati Jean Claude wakati wa kusherekea pamoja na Monisco siku ya mtoto wa Afrika pale Lushebere humo jimbo la Kivu ya Kaskazini. Haya na mengine ni katika taarifa yetu hii ya habari. Karibuni nam kufariki kwa Rosi Mukendi sio ajali, ni matayarisho ya tangu zamani, kama tutamsikia George Kapiamba wa Kaje. anakubali kuuawa kwa watu wawili na kujeruhiwa kwa wengine wengi nchini humu. Msemaji wa polisi anafasiria mtu mmoja aliuawa katika parokia ya Saint Benoit jimboni Kinshasa na wengine mwengine pambandaka jimboni Equateur. Polisi aliyemuua mtu pambandaka tayari amenaswa, kesi yake imeanzishwa, kama alifasiria kanali Mwanamputu kupitia simu ya Michel Kifindangoe. Katika mwezi huu maalum tulipata ripoti ambayo imebadilika kama ifuatavyo: huko mjini mkuu wa Kinshasa, Bwana Doris Chimanga Mukendi, mkaaji wa Avenue Manzengele, komini ya Ngaba, alikwenda kwenye kanisa la Saint Benoit katika komini ya Lemba kufanya fujo, na wakati ya mgongano na polisi oyo amejeruliwa vikali na risasi za mpira. Alipopelekwa hospitalini, oyo alifariki. Katika mji wa Mbandaka jimboni Equateur, ripoti iliyotolewa jana ni ya watu wane waliojeruliwa, ikiwa ni pamoja na polisi wane na waandamanaji wane. Na miongoni mwa waandamanaji waliojeruhiwa, mmoja wao, kijana Boloko Kolo Eric, wa umri wa miaka kumi na mnane, alikufa kwa majeraha yake masaa moja jioni jana kwenye hospitali kuu ya Mbandaka. Na polisi Seleo Agwe wa kitengo cha maji mwenye kusababisha kesi hiyo alikamatwa na kupelekwa moja kwa moja kwa mwendesha mashtaka wa kijeshi. Na katika mji wa Mbujimai, kamishna mkuu Crispin Senge alijeruhiwa kwa mawe katika kinywa na meno yake mbili papo hapo. Tukizungumzia tu swala kuhusu matokeo ya maandamano iliyoandaliwa na wa laike wa kikatolika, tunasema ripoti kutoka kwenye Munisco eti watu wawili walifariki, mmoja mjini Kinshasa na mwengine Pambandaka, yapata makumi manne na saba wameulumizwa na zaidi ya mia moja wamefungwa. Matokeo ya kimunisco kutambulikana wakati wa maandamano ya siku ya Mungu kuandaliwa na kamati wa laike wa kikatolika Jana siku ya Mungu, katika tangazo lake mwenyezi wa Monisco ananungunika kufariki kwa watu, ijapokuwa wahusika wa ukingo waliarifiwa kusitotatiza waandamanaji. Bi Florence Marshal, msemaji wa Monisco, alihojiwa na Jean Pierre Elalikoko. Bi Zerugui anajuta kuwa angalau watu wawili waliuawa, mmoja huko Kinshasa na mwingine mjini Mbandaka wakati wa maandamano hayo, licha ya maelekezo yaliyopewa vikosi vya usalama kujizuia katika usimamizi wa maandamano. Mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ambaye pia ni mkuu wa MONISCO anatoa wito kwa wenye mamlaka ya Kongo kufanya uchunguzi wa kuaminika katika matukio hayo na kuchukua adhabu inayofaa. Bise Rugu ukumbusha kuwa pande zote wanapaswa kujizuia na wasiweke vurugu wakati, huku akisisitiza umuhimu wa kuheshimu haki za watu wa Kongo kwa uhuru wa kujieleza na haki ya kuandamana kwa amani. Hivyo jana timu za Monisco zilikuwa fasi zote kwa kuchunguza hali hiyo na zaidi ya waasirika wawili, mmoja wa Kinshasa na mwingine huko Mbandaka. Timu za Monisco ziliripoti kuwa watu 47 jehuliwa, na saba waliojeruliwa na zaidi ya watu mia moja kukamatwa nchini kote. Baadhi ya wale waliokamatwa walio tayari wameachiwa huru. Kwa kifupi, tujulishi eti, katika jimbo la zamani la Bandundu, alikuwa ya kamati ya walaike wa kanisa la kikatolika iliheshimiwa katika miji na mitaa za majimbo tatu nipy ya ingawaje, polisi ilitambulika nafasi nyingi. Matokeo ni watu saba walikamatwa na polisi, miongoni mwao padre mmoja na kiongozi wa chama cha upinzani esid jimboni chake Mbunge Fayulu watu waliyemiliki silaha na kuvaa asari za kiraia waliua watu watano pa Kagabi, usiku ya siku ya Mungu kuamkia leo siku ya kwanza mutaani Kabare Waliingilia nafasi ya kukunya pombe pembeni ya parokia ya Kikatolika. Kisha humo muta jirani ya Walungu, wajambaji wa sila walipora vituo vya afya katika maparokia mbili za Kiprotestanti pa Kidodobo na pa Chigukiro. Jean Kasami ametuandilia taarifa, inasomwa na Jean-Baptiste Ntonga mili ya wahanga hapo kagabi ilikuwa ingali kilazwa kwenye udongo mbele ya mchanakati wa hii siku ya kwanza kwa kungoja ruhusa ya prokureur wa parke ya Kavumu ili izikwe. Askari polisi aliyetaka kuja kusaidia wakaji na pasta aliyekuwa katika sala kanisani ngakwa waliuawa pia kwa risasi. Wa FRDC walikuja pia bila kufaulu, kwani washambulizi walikuwa wamekwisha kwenda zao na vyote walivyoiba, wakiacha wameua watu tano wilayani wa vituo viwili vya afya viliporwa na kundi la watu wenye silaha na wenye kuficha uso. Waliwafunga makamba muganga na pasta wa kanisa la karanti Mseka kidodobo mbele ya kupeleka dawa, nguo na simu za mikononi tarafani Luhala. Hapo hapo Walungu, kituo cha afya chigukiro kiliporwa na watu wenye silaha. Kurudi kwa usalama mdogo, mauaji na uporaji kwa ripoti wa sehemu za vijijini, wakati kampeni dhidi ya huo usalama mdogo kampeni iliyofunguliwa na shauri la usalama jimboni yaanza kutoa matokeo mazuri mjini Bukavu. Jean-Baptiste Ntonga, Radio Okapi. Karibu watoto wa jessi yapata makumi manne ambao waliacha silaha wamefariki ndani ya maeneo ya kuchimba madini za humo Rubaya nafasi zingine muda wa miaka mitatu, kama alisema mwakilishi wao wakati wa kusherekea sikukuu ya mtoto wa Afrika kuandaliwa na Monisco siku ya sita pale Lushebere mutani Masisi. Watoto hawa walitumikishwa upande moja na wachimbaji wa madini wa kienyeji katika mashimo na upande wengine kama wabeba mizigo kwa wafanyabiashara masemi ya Iumba Bahati Jean-Claude, kupitia mikrofoni ya Gabriel Waminya. Sasi, kati tulipotoshwa katika hizo group za armee kuna wengi ambao walikuwa wamepewa promesa za kuweza kupata makazi mbalimbali. Sasa kwa muda huu tunayo mmoja ambao hawakupata hiyo bahati ya kuweza kupata enkadrema. Wengi wanaishia kwenye madini kwa kutafuta minere, wakati wanafika huko ushomere inakuwa mingi, wengi wanakufia katika hiyo makazi na kwa leo tumesha kupata ripoti ya kwamba kuna watoto makumi nne ambao waliweza kufariki huko kupitia rensegyeme ambazo mina azidi kupata kama vile representa wa watoto. Hiyo ni mambo ya huzuni. Habari njema kwa wakaji wa mtaa wa Jugu, tangu siku ya sita, msemaji wa jeshi la taifa alitangaza kutumwa kwa jeshi la taifa kwa kusaidia askari polisi katika mtaa huu ambao ulitatizwa sana tangu mwanzo wa mwezi huu wa pili, shirika la raia la Ituri linafurahishwa na kitendo hicho, ikiomba na serikali ashurulukie maisha ya wahusika na ukingo ambao kupanuliwa nafasi haya, kama ameandika Jean Claude Lukidile katika usomi wake, Sadiki Abubakar. Wasikari hao walifika Jugu siku ya posho, ni kikosi ya wataalamu ya ulinzi ya usalama ambao zamani walitumika nchini Afrika la Kati chini ya bendera ya Umoja ya Kimataifa. Kwaniaba lake Luteni Jules Ngongo, msemaji wa far de se jimboni, raia wameanja kurudi vijijini na wengine kuanja kujielekeza hata shambani. Hiyo ni alama ya matumaini wanao zidi ya jeshi la taifa, alinena Luteni Jules. Kiongozi wa shirika la raia jimboni Ituri, matre Jean Bosco Lalo, ameharifu kuongea na raia wa mji wa Jugu, bule rule, pia Blukwa wote wakisalimu kufika kwa jeshi la taifa katika eneo. Jean Bosco Lalo ameomba kwa hiyo serikali iwasindikize wanajeshi hao na mapato ya hali yoyote, ili waendeshe vema kazi lao. Kumbukeni ya kwamba ugovi ya Jugu imesababisha uhami ya mamia za watu, wengine waliuwao wakiolela, nyumba kadhaa na mashule pia vituo vya afya ziliunguzwa. Bunya Sadiki Abubakar, Radio Kapi. Kocha wa FC Lupopo alifungwa na kazi za upekuzi wa DGM Marufu siku ya tano alipofika kiwanjani cha ndege cha pale Kananga. Kiongozi wa sekta ya timu ya Lubumbashi jimboni Kasa ya Kati anasema eti inawezekana Brinobla, mzaliwa wa Cote d'Ivoire, ameshutumiwa kukosa vitambulisho vya Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia siku ne kisha mapambano ya timu yake na yale ya Dibumba. Kwa sasa mtaalam huyu yupo katika jela ndogo kwa ombi la DG Mikananga Kayembe Kaembe sex kwenye microphone ya Blaze Ndongala timu ilikuja kupambana na Libumba, tukapigwa moja kwa sifuru. Iliporudi siku ya tano pale kiwanja cha ndege ambako tulijisindikiza wafanyakazi wa DGM, wakamfunga coach Bruno bla mzaliwa wa Cote Divoire. Kwa masemi yao, vitambulisho alivyoshika vimekwisha kutambusha muda kilituma anabakia na timu ikasafiri. Kisha kusikilizwa, tukaenda kunako jela ndogo ya polisi pede ya mji wa Kananga kwa masemi ya DGM coach, ameenda kinyume ya sheria, anakosa passport viza, muda wa miaka mine anatembea. Tunakusudia afikishwe mjini Kinshasa. Tunachunga hatua ya wafanyakazi wa DGM kuchukuliwa Radio Okapi ilikusudia kusikia maoni ya kiongozi jimboni wa DGM hakuweza jueni. Ya kwamba sio kwa mara ya kwanza, Bruno bla amewasiri pamuji wa Kananga. Aksante wasikilizaji wapendwa kubaki pamoja nasi katika taarifa ilipowafikia kwa ufundi wa Jean Claude Tiala na Alengoi. Mimi ninawatakia amani popote mnajiunga na sauti ya amani, Radio Okapi.