tuziwafikie popote. Mnajiunga na Sauti ya Amani, wasikilizaji wa Redio Kapi. Huu ndio muhtasari wa habari za jioni ya leo. Watu makumi mawili waliuawa na wengine tano walijeruhiwa katika mashambulizi mfululizo ya mkusanyiko wa wapiganaji wa FDLR na wanyatura siku ya Mungu iliyopita na jana katika usultani wa Bwito, mtaani Rutshuru humo jimbo la Kivu kaskazini kwa sababu anajulikana aliyemuua Rosi Mukendi, sheria na mahakama ya kijeshi wafuatilie swala hilo. Vijana vya chama cha Movement Sitoyen Kokoriko mjini Kinshasa njo ombi lao, sababu kamati ya uongozi imeshindwa kuhudumia wafanyakazi wa University ya Semuliki Pabeni, inaomba igobolewe na waziri wa vyuo vikuu. Haya na mengine ni katika taarifa hii, baki pamoja nasi ndugu Habari kamili mbele. Tuanze kwanza na habari ya kuzama kwa merkebu usiku ya jana kukuchia leo pande za saa tano za usiku pa epulu pa umbali wa kilomita makumi mane na kwa mutu jimboni Maindumbe, kwa masemi ya mubungi we wa taifa Jidas Pembe ametuarifia eti yapata watu mia tano waliwasiri ndani, sasa wamepotea. Inabidi msaada kutoka kwa serikali, wa taifa, kwa matibabu, na kama alisema kwenye microfone ekuna mlolongo wa mashua tatu ndogo si, zilizokusanywa pamoja na kuondoka mji wa mushi wakufika kwa, kwa mutu saa kumi na moja wakati ya kuwasili katika bandari huenda mlolongo ule ulipata ruhusa na wakuu wanaohusika ya kuondoka na kusafiri usiku wakati wa saa tano za usiku km. kwenye kilometa makumi tatu wala makumi tano katika kijiji Epulu, mlolongo huo wa mashua tatu ulishambuliwa na pepo na mvua kali. Ndani mwa mashua hizo kulikuwa na watu mia tano kutokana na habari za kwanza, na kwa sasa tumefahamishwa kwamba kipande chache cha wahanga huenda kilipatikana upande wa Brazaville na kipande kingine upande wa Epulu. LA LA lakini la si wengi kati ya wasafiri hawapatikane hadi sasa. Ndiyo kusema jimbo la Mai Ndombe, mtaa wa Mushi, kwa upekee unapoteza watu wengi kutokana na ajali hiyo ya mashua tatu ndogo baleniere zenye kukusanywa pamoja karibu watu makumi mawili waliuawa miongoni mwao raia kumi na tatu na wengine hivyo watano walijeruhiwa vikali wakati wa mashambulizi mfululizo ya mkusanyiko wa wapiganaji wa FDLR na Wanyatura siku ya Mungu iliyopita na jana katika vijiji vitatu vya eneo la Mutanda katika usultani wa Bwito mtani Ruchuru. Duru za kiserikali za hapo nyumbani zajulisha julisha kuwamba wapiganaji wa Nyatura walipambana na Wamaimai kazini ya Mutanda na wakapambana na wanajeshi la taifa katika kijiji cha Bwandanda. Mengi kutoka Goma, nawe Bernard Nyangi. Ni kwanza vijiji vya Kalusi na Kanyasi vinavyokaliwa na Wamaimai Mazembe ndivyo vilishambuliwa na Wanyatura hiyo Jumapili mapema. Huko kukauliwa raia wa tisa na Wamaimai wawili kisha kupambana na wamaimai maimai, Wanyatura wakarejea maeneo za Mirangi. Jumatatu ni Bwalanda ndiyo iliyoshambuliwa na kundi la pamoja Nyatura na FDLR waliowaua raia waliowakuta manjiani. Kwa mujibu wa mwakilishi waliwali wali pa Bwalanda, huko raia wane waliuliwa na wengine watano kujeruhiwa. Katika mapambano na jeshi, washambulizi watano nao pia wakauliwa na wengine wakakimbia. Raia wa Bwalanda warejea moja kwa moja pa Bwalanda, na hii siku ya pili waliingilia kuwazika waathiriwa waliofariki mashambulizi yale ya wanamgambo wa Nyatugha tokea wiki zi mbili, yazidi na kutishia jitihada za amani zinazotekelezwa kwa sasa maeneo yale ya Bwito. Zaeleza dhuru zetu Goma. Bernard Nyangi, Radio Okapi watu watatu wamiwawa wa na nyumba zimechomwa na watu waliyetumia mipanga na masila pale kijijini Chele pa umbali wa kilomita makumi tano na tano kaskazini mwa muji wa Bunia pa usultani wa Ndo Okebo Mutani Jugu. Duru za polisi ziliripoti eti mapambano ya tangu siku ya siku ya kwanza kukuchia leo siku ya pili. Inawezekana washambulizi walitokea pa kijiji jirani pale pa Ulele umo jimbo la Ituri. Humo, humo Bunia katika jimbo la Ituri, mutu mmoja aliuawa na wengine kujeuriwa jana usiku katika shambulio ya watu wenye silaha wanaotambulishwa sawa waasi wasi wa kundi la FRPI pa Kaguma, kijiji kinachopatikana kwenye umbali wa kilomita makumi nne na tano kusini ya Bunia katika mtaa wa Irumu. Mengi zaidi katika mar... nawe marsiale kiza vya Mungu zaidi ya wanamgambo wa kumi wenye kufananishwa na wale wa FRPI walijiingiza pale kwa kijiji Buguma kwa grupu ma zadu saa mbili ya usiku na kupiga masasi kiolela. Presidenti ya ushauri ya vijana ya kwa usultani ya Walindu Bindi anasema ya kwamba walijiingiza ndani ya nyumba mbalimbali. dhuru hii tu inaongeza kusema ya kwamba wanamgambo wale walipiga lisasi na kumuhua mtu mmoja mwenye kuwa mfugaji. Mbele ya kuondoka, waliumiza vikali kwa lisasi mtu mmoja mwengine mwenye alikuwa akipatikana ndani ya nyumba yake. Habari hii imehakikishwa na sultani ya Walindu Bindi wa muda Jerome Maguru alijielekeza mahali ile ya ushambulizi kwa kujionea peke yake. Mauaji hii inaongezeka kwa zile zingine za watu wawili siku ya ine pale tradadi na singo ya pili kwa ile eneo tu, na askari mmoja akauawa wakati ya mapambano na wanamgambo ya FRPI. Hatukuweza kumwojea kwa njia ya simu msemaji ya FRDC hapa Ituri kuhusu maoni yake kwa hiyo ushambulizi ni kiripoti kutoka Bunya, mimi Marcel Kizabya Mungu, Radio Okapi. Vijana wa vyama vinaitwa iletemps pamoja na wale wa biso peuple vinashutumu kuwawa kwa mwenjao Rosi Mukendi, ambaye aliwawa wakati wa maandamano ya kimya kutayarishwa siku ya Mungu tarehe makumi mbili na tatu Februari na kamati ya laiki wa uongozi CLC maarufu. Tutamsikia kiongozi Gloire Wachipa wa chama Mouvement Citoyen Cocorico kwenye microphone ya Jean Pierre Lalikoko. uzulunu wa maandamano ya kimya ya wakristu wa kanisa la kikatolika siku ya Mungu iliyopita pambandaka yai zungumuzia jana kati ya askofu wa Mbandaka Bikoro na wakuu wa kiserikali wa Jimbo la Equateur. Askofu Fridolin Ambungu, kutokana na masemi yake, alitamani kuonesha huzuni ya kanisa kiisha kuwawa kwa mkristu mmoja wa miaka 18 kwa risasi. Liwali wa jimbo Bobobo Boloko na kamisa wa polisi waliomba msamaha kwa uzulumu wa maandamano ya siku ya Mungu iliyopita. Askofu wa Mbandaka Bikoro Fridolin Ambungu alitoa maoni yake mbele ya Tunaomba ifuatayo kwa viongozi wa kiserikali amse, mkuu wa kijeshi afuatilie jambo hilo, ni swala lao, sababu hatutaacha hadi sheria ifanyike, muuaji anajulikana, rafiki yetu azikwe katika heshima kama mwananchi. Kwa vijana ya Kongo, na wa vyama vya mwananchi, tufanye nguvu pamoja, tuende kunako sheria, sababu polisi huwa memba wa chama cha mwananchi, na pia kitendo hakiwezi kuachiliwa utaandamana mpaka kuweko mabadiliko ya kidemokrasia kwa mataifa Ufrance, Uhispania, Uitalia na wengine, sawa vile Uchina na Urusha, ambako kunatambulikana giza na mchezo mbaya pamoja na kudumu kwa utawala wa Kinchasa wasiendelee kuwa wanafiki na pia tunajulisha usalama ndogo ya wamemba wa jamaa lake sawa yale ya mluko wake mwanaume na pia vitisho kwa wamemba wa, wa chama sitwaye washahidi wa kitendo hicho. Leo hii wameanza kufichama wakihofia maisha yao. Kuhusu mauaji hayo, yale tunatoka kusikia vijana vya chama itwayo iletan pamoja na wale wa biso peuple na kuhusu maandamano ya Wakristu kuandaliwa na walaike wa Kikatolika mnamo tarehe makumi mbili na tano kamisheni uhaki na amani ya diosezi ya Mbujimai inashutumu uzulumu wa watu wanaotambulishwa sawa wahuni. Kiongozi wa kituo hicho anashutumu ukali wa watu wasiojulikana wasiokuwa katika polis, walijoelekeza upande wa katidrali Saint Jean Baptiste Banzula. Padre Pierre Kabamba alisema yale mbele ya microfone ya Chris Mukande. Tuliona watu wa kufanana na waasi walikuwa wanapiga wakristu njiani kukatedrali, siyo polis. Kulionekana jemadari mmoja ambaye aliwasindikiza wakristu kwa kurudi pa sen Filipe, na pia aliwamakia Tuseme kuna wasi wako wanatumika, padri kuko wasi wala polisi. Mi nasema kuko wasi sababu polisi anajulikana kutari lake, lakini tuna vijana ambao hawako waskari polisi. Hawa walianza kupiga vijana, ni wasi mtupu. Kwa mfano, pale barabara university, nafasi yahitwayo Chala, mwana wakristu wetu waliheshimu maagizo, wasichokozane na polisi. Wakiwachokoza, wanapiga magoti, wananyang'ula mikono wanza kuomba na njoo vile walifanya. Sasa kwa kuona vijana kupiga wasiokuwa wapolisi, ni watu kutokea wapi? Hakika tuwe macho. Profesa Wit Mulongo kiongozi wa zamani wa ofisi ya Moise Katumbi ni mwenye kuwa uhuru tangu siku ya kwanza iliyopita. Alipata uhuru kisha kufungwa miaka miwili katika gereza kuu la Kasapa mjini Lubumbashi. Kwake ni ushindi wa ukweli na wa haki, kama alisema akiwa anatoka hospitalini. Yupo kwenye microphone ya mwenzetu Jean Gandu. Fura na uchungu, fura maneno mutu wote tu akurudia, iko na ile sentiment ya kusema mimi ndakona familia yangu, ndakona bibi yangu mme mais na le chéri a dit qu'il a appliqué le pays comme il y a eu des prises à mani comme Seri ni inaendelea na kampeni ya uhimizaji wa kazi ya uchaguzi leo, siku ya pili, ilikaribisha ujumbe wa muungano wa kisiasa Alternance pour la République AR maarufu ikusindikizwa na mbunge wa taifa Denis e Sanga kunako kikao chake mjini humo. Ma mengi zaidi na we Jean Désiré Kanyama katika taarifa kuandaliwa na Senzi Gbiatayoro. Imeonekana wazi kwamba lazima kutumia mashini ya uchaguzi haikubaliwe na vyama pamoja na mikusanyiko ya kisiasa kisha kukataliwa na UNC, MLC ni turo sasa ya AR yaar yani Alternance pour la Republique, mkusanyiko wa kisiasa unaoamuru kwamba sio halali mpango wa kutumia mashini hiyo ya kompyuta. Delise Sanga anakumbusha kwamba sheria inakataza utumivu wa uchaguzi huo sawa vile mkusanyiko anaoongoza huyo anasema ni jambo walioelezea tume ya uchaguzi huru na kuonyesha upendeleo wa utumivu wa vikaratasi katika uchaguzi ujayo. Upande wa seni masemini ya mapatano, Corneille Nanga kiongozi wake amejulisha kwamba tume ya uchaguzi ipo wazi na imekubali shauri zote kutoka washiriki katika uchaguzi. Kiongozi wa tume ya uchaguzi huru amejulisha kwamba maoni yote yanakaribishwa na tume ya uchaguzi huru huenda iliyosikia vizuri shauri ya mkusanyiko AR kwa kuchukua azimio baadaye. Wakati wa mazungumzo yale, mkusanyiko AR ulizulishwa maendeleo yaliyofanyika na seni katika mwenendo wa uchaguzi wa sasa na kamati ya uongozi ya university ya kiserikali ya Semuliki ya Beni, naomba wagombolewe na waziri wa viuu vikuu katika kibarua cha jana, kama ilisema Muhindo Muhanda njiani mwa simu na Marcial Papi Mukiba ya la universite officiel ya Simuliki ya Beni haikujiuzulu, iliona kama tukaendelea kumtika e ili to ya 920 franc de dolar, mishahara ya walimu yenye iko deja mbaya itaharibika tena, masomo haitaweza kufonksione. Na ili toishaasha batoto wanakuona bakia kubalabala na Beni kuko insecurité bakakuwa wakati mrefu kubalabala, kunaweza kuwa watu wanawarecrute mumagrupe <mort sunset> armees nikus Ministre, tunataka yee akamate ma responsabilite zake zate par rapport ya kontexte ya Beni. Beni ile toa ya neu cen vit francs de dolare hawezi iwezekana. Masisi ko bloke mpaka leo, na kisha batukiko nateseka detavali ya alimubana liwaka mbaya, tukasema tunaitika ile to, maisha yao ikaharibika tena, na batoto bakie kubalabala, insekurite ko mingi Beni. Ndiyo maana tuliambia ministre angalie hao anabadilisha. Aksante, ndugu msikilizaji, tumefika mwisho. Aksante kwa wenjamolini unga mkono mina wacha mikononi mwa sauti amani, Radio Okapi.