Na wasalimu wasikilizaji wa Sauti ya Amani, fuateni kwanza habari kwa kifupi. Shirika jake lenye kuhusika na uchunguzi kuhusu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo linadai kuongezeka kwa muda wa kazi wa MONISCO ajili ya kuunga mkono mwenendo wa uchaguzi na kwa kukinga raia zaidi ya watoto elfu makumi sita na mbili wa miaka 6 hadi 11 wanakosa maadhibisho, sababu ni wahami, kama ilitangazwa jana mjini Bukavu katika ripoti ya muda ya UNICEF humo jimbo la Kivu ya viwa kusini. Viwanda vijifamishe kwa kuvutia wafanyabiashara wa nchi na wa kigeni kupitia kikao kuandaliwa na anapi munjini Kinchasa muda wa siku tatu Habari kamili. Mwezi mmoja imebaki ikomeshwe muda wa kazi wa Monusco. Jeke, shirika la usika na uchunguzi kuhusu jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, linahuzunishwa na hali mbovu ya kijamii, ya kisiasa na ya usalama kudumu nchini humu. Kupitia ripoti yake iliyotangazwa leo asubuhi, Jeke inadai kuongezeka kwa muda wa kazi ya Monusco na tena kufahamishwa lazima ya kazi ijayo ya Monusco kwa kuunga mkono mwenendo wa uchaguzi wa E, kwa mjibu wa ripoti hiyo, njia pekee ya kugeuza ugomvi nchini humo ni kupatia serikali jukumu ya juu. Ripoti hiyo inalazimisha kuongezeka kwa muda wa kazi wa Moniscow, huenda kuwa na lazima ya kusimika hali mzuri kwa uchaguzi. E, shauri ya usalama ya Umoja wa Mataifa ilipaswa tangaza shurti zenye kuwa uwazi kwa kuunga mkono Moniscow katika mwenendo wa uchaguzi hususan kuruhusu maandamano ya upinzani, kuwacha uru wa fungwa wa kisiasa, kukomesha swali la jina moja kwa vyama vingi vya siasa na kadhalika. Na kuhusu ulinzi wa raia, Jaik inapendekeza upungufu wa majeshi ya Monisco kwa manufaa ya vikosi vya polisi kwa ulinzi wa maandamano na ulinzi wa raia katika miji. Hatimaye Jaik inapendekeza kukaza miradi yake isiyo ya ya kijeshi katika ulinzi wa raia na, kutia angalisho dhidi ya mipango isiwe na usawa wakati ni ya lazima. Na alipoulizwa kuhusu swala hilo, msemaji wa Monusco alirudilia maagizo ya Crisis Group kunako shauri la usalama ya Umoja wa Mataifa na pia mainchi memba zake ambazo zina jukumu za kukamata atua kuelekea muda wa kazi ya maujumbe ya kulinda amani sawa vile Monusco na njo maana Monusco Msimwange damu njo neno muhimu katika ujumbe wa maaskofu wa kikatolika wa madiosezi kenda za jimbo la kieklezia ya Kisangani iliyotangazwa leo siku ya nne kumwisho kumwishwa kikao cha kuandaliwa mjini Kisangani mbele ya wapasha habari. Mapadre walionyesha kila kitendo kutatiza jimbo la kale la mashariki sawa vile ukaidi wa kijamii, mauaji ya kundi za sila, uwingi wa wakimbizi wa Afrika ya kati na wale wa Afrika ya kusini. Kufuatana na hali hii maaskofu Ma waliomba ifuatayo kwa viongozi kama tutaka. Tutamsikiliza Padre Archange Kambi baadaye serikali ya jimbo la Kasai ya mashariki inakataa shutuma za uziwio na waasi fulani wa maandamano ya wakristu siku ya mungu iliyopita mjini mbujimai kwa masemi ya kiongozi wa kamisheni sheria na amani ya diosezi ya mbujimai Padre Pierre Kabamba huyu alijulisha kwamba kulikuwa na watu wasiojulikana na wasio wa walinda amani waliosumbua waandamanaji wa upande wake waziri anaye karibia liwali wa jimbo anashutumu waandalizi wa kiongozi ni mwenye madaraka, ana askari polisi kuelemushwa na pia inasaidiwa na jeshi humo katika eneo la kazi za kijeshi. Kwa nini basi anaweza kutafuta wahuni awa awajue kazi na wamekosa vifaa, wakati jeshi la taifa linadhibiti asilimia kwa asilimia hali ya eneo hilo? Kwangu miye, mutu mwema hawezi kufikiri namna yale, lakini sasa tumefahamishwa, muhuni ni nani kulingana na diktionare, sababu tulimwona padre ashili yeye ndiyo aliongoza mkololo ya watu pamoja na mapadre karibu watano walisindikizwa na vijana walieshika mawe tayari kwa kutupia wahusika na nguvu za ukingo nchini. Manake ni wao ndio waliunda wahuni. Kampuni ya ajili ya uchaguzi inaendelea mjini Kinshasa leo. Siku ya neeseni ilipokea ujumbe wa muungano wa upinzani taula ya Kasavubu. Walizungumzia mwenendo ya kazi za uchaguzi yote kwa jumla, na kwa kipekee kompyuta kama chombo cha uchaguzi. Kumwisho ujumbe ujumbe haukusema ndiyo wala la kuhusu chombo kwa kuchagua mnamo tarehe 23 disemba mwaka 2018 kama tutasikia sauti ya kiongozi wa ujumbe mtetezi clase claude bafwafua mbele ya mikrofoni ya asinzi biatayoro Muungano wa upinzani ulifuata mafasirio yaliyotolewa na Seni. Tuliona mbele yetu kompyuta waliotumikisha kwa kuonesha namna gani uchaguzi utafanyika, walichagua moja kwa upekee, na sisi hatuweze pana maoni mazuri wala mabaya kwa sasa. Tutakaofanya ni kuondoka, kuzungumza na wanamemba wetu azitukubali mashini hiyo wala kompyuta hiyo, na kusema tuna matumaini wala pana kwa mashini yenyewe Pajioni ya leo, seni ilikusudia kupokea nguvu ya upinzani wa badilishane mafikiri kuhusu kazi za uchaguzi. Mnamo tarehe nane mwezi huu wa tatu, chumba cha mwito cha korte ya sheria cha kimataifa CPI marufu itatatua kesi na kuhazibu kuhusu kazi kati ya mwakilishi mkuu na Jean Pierre Bemba na pia na watu wengine, swala kuelekea rusa ya mashahidi na pia uharibifu wa kazi za kiserikali ya sheria, kama ameandika Jean Pierre Laliko katika usomi wa Jean Désiré Kanyama. Uamzi katika mwito utatangazwa tarehe mnane mwezi huu wa tatu, kunakuwa makao ya CPI Palahi. E, chumba cha mwito kitakuwa na waamzi watano chini ya uongozi wa Silvia Fernandez. E, ni tarehe kumi na kenda Oktoba mwaka wa elfu mbili kumi na sita ndiyo chumba namba saba cha kwanza kilitangaza kwamba watutumiwa wale waliharibu mwenendo wa sheria kutokana na ushuhuda wa uongo. E, nyuma tarehe makumi mawili na mbili mwezi wa tatu mwaka wa elfu mbili kumi na saba chumba hicho Litangaza hukumu hivyo, Jean Pierre Bemba aliongezewa mwaka mmoja kuambatana na swali kubwa lenye kuelekea hali nchini Afrika ya Kati. Fidel Babala alitolewa huru, sababu wakati aliopitisha gerezani ulipunguzwa na kufikisha muda wa hukumu yake ya miezi sita. Ni kutokana na azimio hizo ndiyo Jean Pierre Bemba na washutumiwa wenzake walitoa wa mwito. Hata hivyo, mwamzi mkuu na wengine washutumiwa wawili walitoa wa mwito wa hukumu. Jimboni Kivu ya kusini, zaidi ya watoto elfu makumi sita na mbili wa hame wa miaka 6 hadi 11 wanakosa madibisho na pia zaidi ya walimu elfu mbili wanaguswa na magumu yale, ndivyo ilitangazwa jana mjini Bukavu katika ripoti ya muda ya UNICEF, kama ameandika Emmanuel Lamejiwa Kabedi katika usomi wa Jean-Baptiste Ntonga. Hitaji za muhimu zalazimisha majibu ya haraka katika sekta ya elimu jimboni Kivu ya kusini. UNICEF na waungaji mkono wake walionya hayo kwa waziri wa elimu humu jimboni watoto wa hami elfu makumi sita na mbili mia sita makumi saba na mnane kati ya miaka sita na kumi na moja hawasomi hadi leo, na walimu zaidi ya elfu mbili wanalemewa na hali hiyo. Shule mia sita makumi mbili na tatu za msingi hazina ugaramio. Shule mia moja na kumi na tano zilishambuliwa na kuporwa, kudhibitiwa wala kuunguzwa jimboni Kivu ya kusini hadi tarehe makumi tatu Novemba elfu mbili kumi na saba leo, a kusini shule makumi mbili na saba hazitumike. Kwa kupiganisha hali hiyo fond nations unies pour lenfance ina lazima ya milioni ine ya dola za Kimarekani. Pia ushiriki wa serikali ya jimbo katika ugharamio wa watoto wa hami na wale waliorejea elfu moja mia mnane kuhusu tenafep elfu mbili kumi na mnane katika maeneo za hitaji ya msaada wa haraka. Pia waziri wa elimu jimboni aandaye msaada wa ugharamio kwa haraka kulingana na hali hiyo. Bukavu, Jean-Baptiste Ntonga Radio Kapi. Na kuhusu tu hali ya kiutu UN eti jimboni Kivu ya Kaskazini, vijiji vingi vinakosa wakaaji na masomo hazitumike katika maeneo ya nyama boko, sekta ya Oso Banyungu na Katoyi kusini magharibi ya mtaa wa Masisi, ni vinyume vya mapambano kati ya mikusanyiko ya makundi ya wamaimai katika eneo ilo. Bernarde Nyangi ni tokea Februari ishirini na moja ndiyo mizozo hizo kati ya makundi FDC guide iongozwayo na Mapenzi Bolere dhidi ya APCLS inayoongozwa na Bahati Likuta iliripuka mikoani Nyamaboko ya kwanza na ya pili. Tokea Februari ishirini na ine waskari wa regiment thelathini na nane kumi ya jeshi la FRDC walioanzisha msako maeneo yale walijiunga na kundi la FDC ya Mapenzi huko wapeceles ilifyegwa katika vijiji kadhaa vya mikoa za Nyamaboku ya kwanza na ya pili, ila karibuni watu watano waliuliwa, na maelfu wengine wazia ma makaji zao. Emil Mwombo, kiongozi wa shirika Arda, uomba msaada wa kiutu populasio inakimbia sana. masomo kumi na mbili zimefunga na na watoto elfu moja mia mbili hawasome tena. Naomba kubeba msaada huko haraka sana. Pagoma, msemaji wa jeshi katika msako Sokola ya pili, ukanusha ushiriki wote kati ya jeshi la taifa na wanamgambo eneo za Nyamaboko. Kwake Meja Njike Kaiko, jeshi halijaendesha msako wowote eneo lile kwa wakati huu. wami wa toka Nyamaboko walikimbilia wamoja Katoicentre na wengine wawaloa yungu mtani walikale Goma. Bernard Nyangi, Radio Kapi. Muungano wa viwanda nchini Kongo feki maarufu eneo la mitaa ya Butembo na Lubero, wanafurahishwa na muradi wa jeshi la taifa wa kusindikiza katika mabarabara kubwa ya kaskazini kubwa, magari za wafanyabiashara kama e. Alitangaza siku ya tatu kamanda ahusika na kazi za kijeshi humo, kiongozi wao Polikar Pendivito kupitia simu ya Marciel Papi Mukiba. Hiyo sasa tusikie sauti ya uongozi ya jeshi. Tulifurahi sana kwani magari zetu na watu wengi wamekufa, mali imeporwa. Sasa wakati FARDC, naona hiyo itatusaidia kwani, kuna watu wengine walikuwa wameacha kazi a, waliona magari kunachomwa na watu wanakufa barabarani. Sasa hiyo itaacha wanakuwa na kuraja kusema wanarudia tena kazi, hiyo ni alama mzuri. Nyi tunaona yenyewe jisha ya ketu tunakamata sasa, lazima tunaangalia itakuwa inafanyika nini juu hiyo objektifu iendelee vizuri, dio lazima kikao kikuwe FARDC, batafaa namna gani yan ziko zengi njia ya kwenda Beni, zitoa Beni kwenda Bulongo, kuenda Kasindi, njia ya Karuruma, njia ya kwenda Gambo ya Goma, na njia zote so ziko na wabandia. na kuhusu undaji wa viwanda katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, shirika la itwalo ANAPI ilianza kuhimiza tangu leo, siku ya neema badiriko kutayarishwa kwa kuboresha sekta hiyo. Mimi ye Ngumba Mulongo ametuandalia taarifa, inasomwa na Jean Desire Kanyama Nyama. Muda wa siku tatu, ANAPI itahimiza shorti nyepesi zenye serikali inatolea waundaji kazi wala waundaji viwanda wa taifa, sawa vile wageni ni hususan uundaji wa viwanda muda wa siku tatu, kupunguzwa kwa fedha za uundaji wa viwanda na mwenendo wa kiserikali. Zaidi ya vyuma kumi vilisimikwa na mashirika ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yanayotumika katika uundaji wa viwanda, ni katika shabaha ya kusaidia waundaji viwanda katika mwenendo wa kuwafasiria shurti mbalimbali zilizofupishwa kama alivyojulisha waziri wa mipango ya serikali Bahati Lukwebo, huyo alisema kwamba ni tangu miaka kumi ndio mwenendo huo ulianzishwa kwa kuboresha hali ya biashara. Hata hivyo matengeneo yale hayajulikani sana, alisema waziri Bahati Lukwebo aliyeshutumu watumishi wa serikali wanaosumbua osumbwao waundaji kazi. Jueni kwamba mpango ule uliandaliwa na doing business kisha kuzionea binafsi e, kwamba habari hazitangazwe vizuri katika sekta hiyo. Mwisho wa taarifa yetu ya habari, yakisanti kwako msikilizaji mpendwa, na kutakia amani popote unajiunga na sauti amani, Radio Okapi.