Habari zetu Jean Desire Kanyama. Mkusanyiko hey, wa mashirika makumi matatu na tatu ya haki za binadamu unaomba waziri wa mambo ya ndani achukue hatua muhimu kwa kumaliza mbele, wakati swali la kugawa vyama mara mbili. Ombi hiyo ilifanyika leo mjini Kinshasa. Ni mwakili Georges Kapyamba Wakati wa mazungumzo na wapasha habari. Kamati ya walaiki wa Katoliki ya uongozi inaomba jumuiya ya kimataifa ishiriki mno katika mwenendo wa uchaguzi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mwito ule unaopatikana katika kibarua cha kamati hiyo kwa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres. Wanawake wazito wanaomba kusukua meno asubuhi na jioni, wakiisha kula chakula. Ni pendekezo ya mpango wa taifa unaohusika na afya ya meno na kinywa katika mpango wa sherehe kila tarehe makumi mawili mwezi wa tatu wa, wa sikukuu ulimwenguni. Etuanze na ombi ya mashirika makumi tatu na tatu ya haki za binadamu kwa waziri wa mambo ya ndani kiongozi wa mkusanyiko ule wa mashirika makumi tatu na tatu, anaomba hatu wazichukuliwe kwa kumaliza swali la kugawa vyama mara mbili mbele ya mwisho wa wakati wa kufikisha daftari kuna kuseni. Ndivyo alidai leo mjini Kinshasa mwakili George Kapambea wakati wa mazungumzo na wapasha habari. Tumsikilize katika maseme yaliyochukuliwa na Paul Matendo. kusema kama bo banatuma ile liste ya maparti politique na regroupement eke abashireprendre bale ba maparti eniye bantu yote banayua inariske kuleta fujo, na atupende tena fujo, ndio tuna muomba ya kama a corriger ile mambo, sababu ni vide tulisikizana mwa accord ya Saint Sylvestre, hakutakuwa na uchaguzi wa chini katika muungano wa pinzani rassemblement katika mpango wa uchaguzi ujao wa rais kwa kuwa na mgombea wa pamoja. Habari hiyo ilitangazwa na Gabriel Kyungu wa Kumwanza, kiongozi katika eneo la Katanga kubwa wa muungano ule Rassemblement na mkusanyiko mpya Ansemble, ni wakati wa mazungumzo leo mjini Lubumbashi, na wapasha habari katika mpango wa marudishio ya mkutano wa Johannesburg. kwake yeye kila chama katika muungano kwake yeye kila chama katika muungano Rassemblement kipo uru, kuwa na mgombea wake wa urais. Tumusikilize Kiungu Gabriel Kiungu wa Kumwanza katika masemaletukolio na Jeangandu. Upande mwingine kamati ya walaiki wa Katoliki ya uongozi inatoa angalisho kwa jumuiya ya kimataifa na kuomba kushirikishwa kwake mno katika mwenendo wa uchaguzi. Mwito ule unapatikana katika kibarua cha kamati hiyo cha daftari saba kwa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa. Katika kibarua hicho, kamati ya walaiki wa Katoliki ya uongozi inaonesha jumuiya ya kimataifa kwamba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ina historia ya uchaguzi ina matatizo mengi kutoka utashi wa rais Joseph Kabila wa kubaki katika uongozi kisha wakati uliopangwa na katiba ya jamhuri taarifa mengea zt imeelezwa katika barua hii kuwa mchakato wa uchaguzi umeanza kuzuiwa tangu mwaka wa elfu mbili kumi na mbili. Mikakati yameongezeka ili kutoandaa uchaguzi ndani ya muda uliopangwa kikatiba. Selse inataja kuchapishwa kwa kalenda nyingi zisizo za kibinafsi za uchaguzi, mabadiliko kutoka mikoa kumi na moja hadi 26, hivyo kurekebisha romani ya uchaguzi, kuongezeka kwa migogoro ya silaha mashariki, Ituri, Kasai, Tanganyika na utekelezaji wa mkataba wa Saint Silvestre. Selse pia inaleta katika mawasiliano yake kukataza maandamano ya amani inayopangiliwa na upinzani wa kisiasa na pia harakati za raia. Kwa mtazamo huu kwamba SLC inadai kwa Joseph Kabila ishara ya kuonyesha mapenzi yake ya kisiasa ya kuonyesha mabadiliko ya amani kupitia njia ya uchaguzi wa Desemba 23, 2018. SLC inakaribisha jumuiya ya Umoja wa Kimataifa kupata njia bora ya kuruhusu utekelezaji wa vitendo na hatua inayotolewa katika mkataba wa siasa na azimio 2348. E, jimboni Ituri, mapambano yaliendeshwa siku ya sita iliyopita kati ya wanajeshi wa Monisco wazaliwa wa nchi ya Uruguay na watu wenye silaha katika eneo la Jo lenye kupatikana kando ya bahari Albert mashariki ya Bunia mtaani Jugu kwa mjibu wa msemaji wa kijeshi wa Monisco mwenye kuhakikisha habari hiyo, ni watu wenye silaha ndio walifyatua risasi upande wa wajeshi wa amani walioendesha doria. Washambulizi wawili waliuawa, zasema duru zetu mengi kutoka Bunya. Nawe Marsel Kiza vya Mungu, mashambulizi mawili dhidi ya jeshi la Monusco yalifanyika mchana ya Jumamosi. Msemaji wa jeshi la MONUSCO amesema kuwa shambulio la kwanza lilifanyika saa saba na nusu ya mchana katika kijiji B na la pili saa kumi na mbili jioni katika eneo la Jo. Meja Adil Eserir amehakikisha kuwa kitengo hiki cha askari wa amani ya nchi ya Uruguey walikuwa wakifanya doria katika eneo hili wakati wa jambazi zaidi ya kumi wakiwa na silaha waliwapiga masasi, nao wakaanza kujibu kwa masasi, na ni wakati huo washambuliaji wawili wakafariki dunia. unenda Major Ajil Eserir duru kutoka huko hutuarifu kutokuwepo kwa wanajeshi la FRDC mahali mengi kando la ziwa Albert alipojiwa njani mwasimu. Msemaji wa FRDC Luteni Jule Ngongo anaahidi kutoa kutowa jibu baadaye kuhusu swala hili. Bunya, Jean Claude Lukidile, Radio Okapi. Hey, jimboni Kivu ya Kusini, kiongozi wa mji mdogo wa Sange anahimiza wakaji ajili warudishe silaha wanazo ni operesheni iliyoanzishwa tangu juma jana katika uhusiano na Monisco. Kwa mjibu wa kiongozi wa mji huo mdogo, silaha makumi mawili AK 47 zilichukuliwa katika mikono ya watu. Operesheni hiyo inaambatana na kutawanywa huko kwa vikosi vipya vya wanajeshi wa FARDC kwa kupinga hali ya ukosefu wa usalama mjini mdogo Sange. mengi nawe Fistongo mama ya bala kutoka mji wa Kesi ya mwisho ilitokea wiki iliyopita katika kijiji cha Rusabagi, kilomita 12 mashariki mwa muji wa Sange, ambapo silaha mbili za AK47 zilipatikana mikononi mwa kijana mmoja. Hapo mbele silaha nyingine kutoka kwa raia mwingine ilipelekwa kwa Monisco. Jumapili iliyopita raia moja alipatikana katika soko la Runingu na ngombe iliyoibiwa. Kijana huyo alisema baba yake anamiliki silaha za vita nyumbani kwao ili kulinda ngombe Kijana huyo na baba yake wakiwa wakaaji wa kata la Kinanira mjini Sange walikamatwa. Shirika la kiraia la Sange linasema utulivu wa jamaa unadumu katika eneo hilo tangu sasa wiki moja. Mkuu wa mji wa Sange, Malula Rukalisha, anasema kuwa wakaaji wa mwingine wake walishirikiana naye kwa ajili ya kukomesha hali ya usalama mdogo, hali ambayo ilikata tamaa kufuatana na uhalifu kwenye barabara kuu ya kitaifa na wizi wa silaha unaohusisha vijana wa mahali. Malula Rukalisha anapiga kengele na kutoa wito kwa wakaji wake kubaki macho na kutegemea kitengo kipya cha komando FRDC, uliotumika uliotumika huko Kabunambo, toka Uvira. Fiston mama ya Bala, kwa niaba ya Radio Okapi. Epakananga, milio ya risasi lisiki risasi lisiki jana usiku katika ka mtaa wa Ndisha. Duru nyingi ezazulisha kwamba wevi waliokuwa wali na silaha walifukuzwa na askari polisi kisha kuiba katika makao ya mtu mmoja ni taarifa ya Franco Kadima kutoka Kananga. mengi tana nawe studio. Mengi tana nawe fistongo mama ya bala Jange litokea usiku wa kuamkia Jumatatu hii, wizi ulifanyika na kundi la watu wenye kumiliki silaha duru. Usema kuwa wa majambazi hao walifika kwa mkaaji mmoja ambaye ni mchungazina ya kanisa moja wa mahali, walivunja mlango kabla ya kuingia na kupora vifaa mbalimbali vya nyumba. Wenye nyumba walilazimishwa kutoa dola mia tano na franga ya Kongo elfu hamsini. Polisi ya ndesha iliwasili kwenye mahali na kurushia risasi na wezi hao ambao waliweza kutimuka. Kesi kingine Kwenye kata ya Lubua, mashahidi wanasema kuwa kikundi cha watu wenye kumiliki silaha kilifungua nyumba ya familia moja kwenye barabara ya Ilebo. Majambazi hawa walifika huko kwa miguu na kuvunja mlango wa nyumba. Walipoingia ndani, walitisha wasirika wao kwa silaha kabla kuchukua samani na nguo. Kwa upande wake, kamanda wa polisi aliyehusika na kipengele cha mahakama anahakikisha habari hiyo na kusema kuwa polisi inafuatilia majambazi hao. Meja bwachapo Jean d'Amour anawahimiza raia kutoa taarifa ya mtu yeyote mwenye kutia mashaka katika mazingira yake ambayo itawezesha polisi kukomesha hali hiyo ya usalama mdogo. E, kwa kifupi watu tano walifariki jana na wengine makumi tatu na wengine moja walijeruhiwa wakati wa ajali ya gari katika barabara ya Lubumbashi Kolwezi. Hayo ni matokeo kutoka dak daktari kiongoza wa mtaa wa afya wa Fungurume. Basi kubwa moja ya usafirishaji ndiyo ilipinduka upande wa kijiji Kakule. Na tena wanawake wazito wanaombwa kusukua meno asubuhi kama vile jioni wakiisha kula chakula. Ni pendekezo ya mpango wa taifa unaohusika na afya ya meno na kinywa. Katika mpango wa sherehe kila tarehe makumi mawili mwezi wa tatu wa sikukuu ulimwenguni. Ni kwa hiyo kampeni iliandaliwa katika vituo vinne vya utoaji wa uzazi. Miongoni mwa vituo hivyo kuna hicho cha Binza Delvo na cha Kingasani. Daktari Alexandre Kabuya, kiongozi kwa mda wa mpango wa taifa wa afya ya kinywa na meno, amejulisha kwamba magonjwa ya meno yanatokea zaidi sana katika kinywaji wala chakula cha sukari. Musa matangazo yetu ya jioni inasema, asante kwa wote waliungana nasi.