hususan uwasi, mauwaji, kushiriki katika kundi watana maovu na kadhalika. Tutajiunga mwanzo wa taarifa hii kupitia laini ya simu na mwenzetu wa Bukavu kadi ya zuba. Hai, jimboni Kivu ya kaskazini, watu tano wanapatikana hadi sasa katika mikono ya wanyang'anyi katika mbuga la Virunga mtaani Ruturu. Huko watu wanaendelea kujiuliza mengi kuhusu shambulio za aina hiyo wakati magari yanasindikizwa na askari jeshi. Mkutano mkuu usio wa kawaida wa chama cha siasa tawi la Limete utaendeshwa pa mjini Kinshasa tarehe makumi tatu hadi tarehe makumi tatu na moja mwezi huu. Ndivyo aliyehakikisha leo mjini Kinshasa katibu mkuu wa chama hicho Jean-Marc Kabund akabund tutamsikiliza baadaye. Hujambo ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, ifuatayo ndio ndiyo taarifa kamili ya habari. Jimboni Kivu ya Kusini, korti ya kijeshi ya Bukavu ilihukumu Abbas Kayonga kifo pamoja na waliomkaribia ni kwa makosa mbalimbali, hususan uasi, mauaji, kushiriki katika kundi ya watenda maovu na kadhalika. Yeye na kundi lake la watu makumi mawili na sita walihamishwa mara moja hadi gereza kuu ya Ndolo hapa mjini Kinshasa. walitolewa huru katika kesi hiyo mwenyeji makao ya Abbas Kayonga na Kanali Makangila. Tutajiunga kupitia laini ya simu na mwenzetu wa Bukavu, Kadi ya Zuba. Kisha masambo hao washtumiwa pamoja na watetezi wao walieleza ya kwamba wataenda kwa ngazi za juu, na kwa hiyo mwendesha mashtaka mkuu kwenye korti ya kijeshi alieleza ya kwamba sheria inawapa haki ya kujielekeza kwenye ngazi za juu, wakati kunawa hukumu wa kifo wala hukumu wa kimaisha. Kisha kujulisha hiyo hukumu hao, hao watu waliohukumiwa Walipakizwa kwenye gari na kupelekwa kwenye uwanja wa ndege pakavumu kwa kupelekwa huko mji mkuu wa Kinshasa. Ilivyoelezwa, hao wafungwa watafikiria kwenye jela la Ndolo. Wakaji hapa mjini Bukavu, kwa ngambo yao, walieleza ya kuwa wanafurahia masambo na hukumu iliyotolewa kwake Abbas na wenzake kufuatana na makosa walioyafanya, ila wanakuwa na shida na wanashakia hali yenyewe na kujui swali ya kwamba kesho baadaye hawatawaona barabarani wakiwa huru. Ni hao walio tuliohojeana nao hapa mjini Bukavu walieleza. Nikiripoti kutoka Bukavu, mimi ni Kadi ya Zuba. Asante kwako Kadi ya Zuba. Kwa kifupi, mwakili wa mbunge wa taifa Jikoko Mulumba amepinga uamuzi ule tangaza dhidi ya mteja wake. Tribunali ya amani ya Kinchasa Gombe ilihukumu mbunge huyo kufungwa miezi kumi na mnane kwa vitusi dhidi ya rais wa jamhuri. Mwakili David Chimanga ametayarisha kufikisha kesi hiyo katika ngazi za juu. Hali ni ya fujo tangu jana usiku pa Kabinda, mji mkuu wa jimbo la Lomami. Ni kutokana na kufungwa kwa mbunge wa jimbo na tena mwami mkuu wa Basonge na wasaidizi wake wa moja Mwami Albert Kamanda Mutamba Lupungu anayeitwa ya Kaumbu wa Ine, anashutumiwa na shauri ya usalama ya mji kupinga vituo vya sheria na kusaidia uwasi wa aina kamwe na Nsapu jimboni Kasai Central. Mwami wa sultani wa Bakwa Mputu katika sekta ya Lombelo Mtani Demba anaalika wakaji waliokimbia vijiji anavyoongoza warudi kwake. Mwami Kabanda Mankamba, watu wale walikimbia porini na wengine katika vijiji vya kando kisha mapambano kati ya waasi na askari jeshi mwezi wa pili, mwezi wa pili uliopita. Wakati huu amejulisha kwamba usalama umerudishwa katika sekta hilo, masomo imeanzishwa pamoja na kazi zingine watu tano wanapatikana hadi sasa katika mikono ya wanyanganyo wao katika mbuga la Virunga mtaani Rutshuru. Watu wale walishikwa na kupelekwa huko siku ya sita iliyopita, wakati wa shambulio upande wa Kilalo Mabenga wa mlolongo wa magari katika barabara Kanyabayonga Kiwanja. Watu hujiuliza namna gani shambulio zinaendelea kufanyika katika barabara hiyo, wakati magari yanasindikizwa na askari jeshi. Naye mpasha habari Michel Musemediawe, kiongozi wa gazeti Media Plus, aliibwa kompyuta zake za kazi katika makao yake siku ya Mungu mchana. Kati huyo alikuwa kanisani kati ya saa tano na saa sita wakati aliibwa. Anafasiria pambe la mikrofoni ya Jefu Ngoi. Tasema kama iko siku ya Mungu, tunaenda kumisa mimi na jamaa yangu toka saa tano ya mchana saa saba eh, ni mwaile. Saa mbili tunafika kunyumba, tunakuta mulango ya inje. Bana banatosha kufuli ya mulango ya nje, na sa tunaingia ndani, tunaona na ile gri ya pili ya kuingia ndani ya nyumba, nao vilevile kufuli hakuna. Na sa tunaingia ndani ya nyumba, tunaangalia vitu vyote viko fasi yavyo, lakini sa nilingia ndani ya biro yangu njo nikoona balii ba ordinateur yangu mbili. Kuko vitu ya mingi musalon ma television, kuko ma ordinateur ingine ya bibi ya bato Hawakugusa kitu hata kimoja, mpaka ile ordinateur yangu mbili. Mimi nimupasha habari nina, nina review nayo itwa Media Plus Magazine. Hakuna mutu ananipatia franka juu ya fanya ile review. Sasa mimi najiulize, iko sa vile mlimaji mulimaji banamunyanganya jembe, iko sa vile soda banamunyanganya bunduki, na mimi naogopa juu ya maisha yangu, kwani balikamata ndio maisha yangu. mkutano mkuu usio wa kawaida wa chama cha siasa UDPS tawi la Limete utaendeshwa hapa mjini Kinshasa tarehe makumi tatu hadi makumi tatu na moja mwezi huu. Ndivyo alihakikisha leo mjini Kinshasa katibu mkuu wa chama hicho Jean-Marc kabund a Kabund. Watahudhuria karibu watu elfu moja kwa kuchagua kiongozi mpya atakayemgomboa marehemu Etienne Tshisekedi wa Mulumba. E, katika jimbo la Uwele wafanya biashara na wenyeji magari na pikipiki piki za usafirishaji wa Dungu na Niangara mita miwili jirani inayopatikana kwenye zaidi ya kilomita mia saba kaskazini mashariki Kisangani walianza mgomo wa kazi tangu leo asubuhi, wa au wanapinga kupanda kwa bei ya mafuta ya gari pamoja na malipo ya uchuru wa barabara ya njia Dungu Ariwara yenye kilomita mia nne mengi kutoka Kisangani. Nawe Jacques Mukonkole. Tangu siku hii ya pili hakuna duka hata moja yeni kufungua milango zake mtani Dungu barabarani, hakuna pia pikipiki piki hata moja yeni kutembea kwa kuchugua wateja tena. Leo ni siku ya tatu hakuna gari hata moja yeni kuwasili mtani Dungu ikitoka kijiji Ariwara. Sababu ya mgomo wa kazi ni kupinga kwa kupandisha kwa kodi ya shirika Foner, hiyo imelipisha sasa dola mia ine na mbili alafu ilikuwa mbele ya dola mia mbili kwa gari moja kubwa, tena kupanda kwa bei ya mafuta ya gari litre moja imeurisha sasa kwa elfu mbili mia tano pa nafasi ya elfu moja mia kenda kama vile walikuwa wanainunua mbele ya tatu, kuharibika vikali kwa barabara ya Dungu Ariwara. Akijibu kuhusu malalamiko ya wafanya biashara, waziri jimboni Otwele usikanaye na kazi ya serikali na vifaa ananena ya kama kazi ya kutengeneza barabara itaanjishwa sasa, kwani wameisha nunua mafuta ya gari na wamesikilizana na shirika moja moja kwa kufanya kazi hilo tena. Anahidia kukutana na wakamsha wa mitaa kwa kufanya uchunguzi kuhusu kupandishwa kwa bei ya kodi barabarani. na shirika fone toka Kisangani, mimi ni Jacques Mkonkole, Radio Okapi. Hatimaye jimboni kivu ya Mkunkule, hatimae, kaskazini tena, kisha siku tatu za fujo wanafunzi wa shule kuu Esebeni walisikilizana na kamati ya uongozi kwa kulipa dola moja kwa samani ya fanga za kongomani elfu moja mia mbili makumi sita nikiisha maandamano mbalimbali kwa kuomba utimizi wa hatua ya waziri wa masomo makuu na universiti ifanyike na kufukuzwa kwa wanamemba wa moja wa kamati ya uongozi wa shule kuu hiyo. Menge nawe kritia mapendano ni majira ya saa mbili za usiku, chini ya usuluhishi wa meya wa Beni, ndipo kamati ya uongozi wa is Beni na wanafunzi walisaini makubaliano ya kulipa pesa za masomo kwa kiwango cha pesa za kikongomani elfu moja mia mbili makumi sita kwa dola moja. Hapo hapo kamati ya uongozi ilibadilisha mpango wake wa kuwafukuza wanafunzi wane ambao walikuwa wameshtakiwa kusababisha ghasia katika kituo kile wakati walikuwa wakiomba kutekelezwa kwa kibarua cha waziri wa elimu wa juu kwa kulipa pesa za shule kwa kiwango cha mia tisa ishirini pesa za kikongomani. Wanafunzi wasema kukubali, wakiomba viongozi wamoja kama vile mkurugenzi wa bajet kuhamakiwa na wakuu wake sababu ya mwenendo mbaya akijidai kuwa mwanamemba wa PPRD pia kiongozi wa wingi wa uraisi Pabeni. Wakati ule imekubaliwa kwamba shughuli za masomo zitaanzishwa kwenye Isebeni siku ya tano ijayo, zikianzishwa na mashindano baada ya karibuni miezi mbili bila shughuli Kawaida. Nikiripoti toka mjini Beni, Christian Mapendano, Radio Kapi. Eni, pamoja nawe Christian Mapendano ndiyo tutia nanga kwa matangazo yetu ya jioni na nasema asante kwa wote uliungana nasi, nikiwakumbusha kwamba jimboni Kivu ya kusini, korti ya kijeshi ya Bukavu ilihukumu leo hii Abas Kayunga kifo pamoja na waliomkaribia ni kwa makosa mbalimbali hususan mbali, uwasi mauaji, kushiriki katika kundi watenda maovu na kadhalika. Tulijiunga mwanzo wa taarifa hii ya habari kupitia laini ya simu na mwenzetu wa Bukavu, kazi ya Zuba. Jimboni Kivu ya kaskazini, watu tano wanapatikana hadi sasa katika mikono ya wanyanganyi wao katika mbuga la Virunga, mtaani Ruchuru. Huko watu wanaendelea kujiuliza mengi kuhusu shambulio za aina hiyo, wakati magari yanasindikizwa na askari jeshi na mkutano mkuu usio wa kawaida wa chama cha siasa UDPS itawi la Limete utaendeshwa hapa mjini Kinshasa tarehe 13 hadi 31 mwezi huu. Ndivyo alihakikisha leo mjini Kinshasa katibu mkuu wa chama hicho Jean-Marc Kabund a Kabund. Tulimusikiliza.