Abarizeu Jean Désiré Kanyama, eswali la mgao mara mbili wa vyama vya siasa Senko, naunga mkono pendekezo za sensa kwa kukomesha swali hilo, jambo liloforaisha pia mwana siasa kiungo Kiongozi wa UNAFEC mmoja wa chama kilichokuwa katika hali hiyo walikutana uso kwa uso leo mjini Goma. Kiongozi wa Monisco Leila Zerrougui na liwali wa jimbo la Kivu kaskazini Julien Paluku aliyekuwa na wanamemba wa kamati ya usalama, wakati kwa kiongozi wa Monisco wa kufahamishwa vitisho vya usalama vya wakazi wa jimbo hilo. E jimboni Ituri, mwami wa Chelebe katika usultani wa Walendu Pitsi, Mtani Jugu, aliuawa siku ya pili iliyopita na watu wenye silaha. Habari ile kikiswa na duru nyingi za pamoja za hapo nyumbani pamoja na uongozi wa shirika la utamaduni lori la kabila Walendu Esenko, imefurahishwa na inaunga mkono pendekezo za sensa kwa kukomesha swali la mgao mara mbili wa vyama vya siasa vimoja. Ndivyo alijulisha leo mjini Kinshasa Padre Jean-Marie Bomengola, katibu wa kamisheni episkopa ya mahusiano. Jambo la kurudishiwa kwa waundaji wa vyama inapaswa elekea vyama vyote kwa kuruhusu mwenendo njema wa uchaguzi. Padre Jean-Marie Bamongema anaalika waziri mkuu Makama anayehusika na mambo ya ndani atimize vizuri hatua za mkataba wa Senko kuhusu swali hilo la mgao mara mbili vya wa vyama vya siasa. Naye mwanasiasa Gabriel Kyungu wa Kumwanza, kiongozi wa chama UNAFEC kilichokuwa katika daftari hiyo, amefurahishwa pia na suluhisho inayokomesha swali hilo la mgao mara mbili wa vyama vimoja. Ndivyo alijulisha leo mjini Lubumbashi wakati wa mazungumzo na wapasha habari. Gabriel Kyungu wa Kumwanza Anaomba pia makao ya chama chake katika mtaa wa Kenya yafunguliwe. Ni tangu miaka miwili ndiyo analindwa na askari polis. Afuataye ni Gabriel Kiungu wa Kumwanza akiwa mbele ya mikrofoni ya kone Juma Musompu. Mivurugo ile makonfision ilikuwa kia namuna ile partie moya na kuwa maparti mbili maparti tatu pa kujina moya drapo moya kuleru moya bile vinaisha inafeke inabakia moya inafeke ya ine ine ya origine original ina feke, inabakia moya kutokea jana banasema bobe nyewe inafeke ni inafeke yetu President Kiungwa kumuazemini kuna sema hapa juu vile bobe nyewe bakuwa banarekonete ke ni inafeke yetu. E, tulisha kulomba bakubwa, tunasema sasa ile mambo ya ina fake inakuwa resolve inaisha, ndio baturudishie nyumba yetu, parce que hatuna parti ya kuikala muma apartment no no, tuko na nyumba yetu miaka na miaka mu avenue de la digue, baturudishie hiyo. Ni nyumba ya tangu zamani, ni siege yetu. Uh, huyo ni Gabriel Kiungwa kumwanza akiwa mbele ya mikrofoni ya college ya Musompo. walikutana leo mjini Goma uso kwa uso kiongozi wa Monisco Leila Zerugui na liwali wa jimbo la Kivu Kaskazini Julien Paluku Kahongya aliyekuwa na wanamemba wa kamati ya usalama. Wakati kwa kiongozi wa Monisco wa kufahamishwa vitisho vya usalama vya wakaaji wa jimbo hilo, Leila Zerigui alitia mkazo dhidi ya lazima ya kutumika pamoja na wakuu wa kiserikali kwa kurudisha amani na pamoja na wakongomani wote kwa kufikia uchaguzi wa kimya. Masemeke alichukuliwa na mwenzetu Bernardi Nyangi. tulikuwa na mazungumzo kwa uwazi, ili kuoroza shida pia suluhisho, tena namna twaweza tumika kwa pamoja ili kupunguza hatari ya vikundi vya vita na kurudisha amani na usalama katika eneo hili na kuwapa wakaaji wa jimbo la Kivu Kaskazini bahati ya kuendelea. Na hivi tunakuwa katika muda wa uchaguzi, kama mnavyojua, ingalibidi tutumike sote pamoja ili bahati hii wanayo wakongomani iwe ya kuleta amani ya kudumu na si vurugu tena. Mwajua tunakuwa na uongo pia ushirikiano, yaani kugundua pamoja hatari na vifaa ajili ya kukomesha hatari zenyewe. Nilikuwa nikizungumza na washiriki wangu, walikuweko askari pia polisi, na hapo nikawaambia kuna mambo mengi ambayo twaweza kufanya ili kupunguza hatari, sio tu jibu za kijeshi. Liwali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini, Julien Paluku, aliyefurahishwa na ziara ya kwanza ya kiongozi wa MONISCO alisema na matumaini katika uhusiano ule kati ya serikali na MONISCO ndio peke yake njia ya kurudisha amani na kufikia uchaguzi. E, jimboni Kivu ya Kaskazini, tena wanajeshi wa FARDC walishambulia leo asubuhi ngome za wauni wanaodhaniwa kuwa wa ADF ama Yanguse, eneo linalopatikana kwenye karibu kilomita kumi na nne kaskazini mashariki ya Beni wanajeshi wa fardise waliomba wakaaji wa eneo hilo, hilo wabaki katika utulivu. Na jimboni Ituri, mwami wa eneo la Chelebe, Chelebi katika usultani wa Walendu Pitsi Mtani Jugu aliuawa siku ya pili iliyopita na watu wenye silaha. Duru nyingi za pamoja ziliarifu vituo vya habari kuhusu kifo cha mwami Mbitso Diada. Habari inahakikishwa na kiongozi wa kwanza wa shirika la utamaduni Lori lili kukusanya wakabila wa Lendu, Jeanmarie Jaza anashutumu kuendelea kwa mapambano Mtani Jugu ijapokuwa kusainiwa kwa makubaliano na wakuu wa makabila, wakati wa ziara ya waziri makamu mkuu anayehusika na mambo salama, inapita juma moja tu huko Bunia. Tena jamaa ya Kapteni Nikolas Shindano anayeitwa Sarkozy inashutumu kimya ya wakuu wa kiserikali mbele ya mazishi ya marehemu, ndivyo ilijulisha jana mjini Bunia kwa mjibu wa wanamemba wa jamaa ile waliotokea mjini Bukavu jimboni Kivu ya Kusini. Hakuna kiongozi wa kiserikali anayewapatia fedha hata masemi fulani tangu aliowawa kamanda huyo wa polisi ya mtaa wa shari siku ya ine ya juma jana, wakati aliondosha waziri mmoja wa jimbo la Ituri katika kambi ya wahami. Jamaa hiyo inaomba polisi iwapatie mwili wa marehemu kwa mazishi yake. Biblo Birindo ndiye mwakilishi wa jamaa hiyo, anafasiria hapa mbele ya makofoni ya Marshal Kiza Bia Mungu. Bafamiyi ya Nicolas Shindano Sarkozy tunakuwa na uruma sana ya kuona namna gani bakubwa ya mungini ikuwe ngambo ya polise ikuwe ngambo basivile banaweza kudelese famiye ya Nicolas Shindano Sarkozy, toka alikufa jeudi 15 mars mpaka leo atiaona acuaona ata assistance moya na tunaikala chini hatujue programme hata moya ku ngambo yavo, yenye tunabalomba tu batusaidie, batupatie kore ya ndugu yetu, paske chef famille tu cha jiorganize na tutaweza kumuzika hapa Bunya. Atukusema tutabeba kore yake Bukavu, hapana, maziko itakuwa ni hapa Bunya. Wafungwa kumi na kenda wa gereza kuu ya Kananga walitolewa huru jana, siku ya tatu duru, kutoka gereza hiyo zajulisha kwamba hatua hiyo ilekea wafungwa walioeneza moja juu ya ine ya wakati wa hukumu, na walionyesha mfano mzuri katika gereza hiyo. Alikuwa wakati waliondoshwa katika gereza hiyo liwali makamo wa jimbo la Kasai Central Manix Kabwanga na wakuu wengine wa kiserikali. Hatimaye askari polisi wawili walihukumiwa kufungwa maisha yote na wengine watu kenda watafungwa miaka tano huo ni wa mzi wa jana usiku wa tribunali ya kijeshi ya Lubumbashi iliyoendesha kesi katika gereza kuu Kasapa. Ni katika swali la wafungwa kumi na moja walinzi wa gereza hiyo ambamo wafungwa waliingia siku ya Mungu usiku, ambamo wafungwa walikimbia siku ya Mungu usiku. Mengi nawe Denis Maheho kutoka mji wa Lubumbashi. Askari polisi wawili waliadhibiwa kwa kifungo cha maisha na kwa malipo ya franga ya Kongo elfu mia moja makumi matano. Nao ni kamanda usikaye na ulinzi wa jela ya Kasapa na makamu wake. Wengine wafungwa tisa walihukumiwa kwa kifungo cha miaka mitano kila mmoja. Wote walistakiwa kutoheshimu kanuni ya ulinzi wa jela. Wadai wao waliomba kesi hii ipelekwe mbele ya kurti ya kijeshi ya Katanga. Wao usema kama wafungwa walitooka Siyo kosa ya askari polisi walinzi, bali serikali ya Kongo haikuwapa vifaa vya lazima kusudi kuendesha vizuri ulinzi wa jela. Tena hesabu ya askari polisi na askari jeshi walinzi ya jela imekuwa ndogo, alisema mdai Desiré Kasakula. Kwa sasa ofisi zote za usalama zinaendelea na utafiti wa wafungwa kumi waliotoroka katika jela ya Kasapa, kati yao wajambazi wakuu