radokapibztu adontugo asente kwako kaki akewasalamuzetuziwafikie wasikilizaji wapendwa wa Sauti ya Amani. Foteni kuanza habari kwa kifupi. Waasi kumi wamefariki, ofisa mkuu mmoja wa taifa. Vita inaendelea kati ya jeshi la taifa na wanaozaniwa kuwa wa ADF pale pa eneo la itwalo ya lufu kupatikana kati ya Mbau Kamango na Eringeti mutani Beni, tuko humo jimbo la Kivu Kaskazini. Arthur Ilumbe, kiongozi makamu ya shirika la kubadilisha noti nchini, aliuawa tangu jana kwa risasi mtaani Bandalungwa. Wamemba wa shirika la Kokame wanamkumbusha serikali jukumu zake za kulinda raia na mali yao, alisema Rubin Pambu, katibu atendaye. Felix Tshisekedi na Moise Katumbi viongozi wawili wa vyama vya kisiasa upande wa upinzani walipatana leo siku ya tano mjini New York waungane ili Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo isikieko mabadiliko ya kwanza katika historia yake ya udemokrasia. Habari kamili katika jimbo la Kivu Kaskazini, vita kali inaendelea kati ya jeshi la taifa na wanaozaniwa kuwa wa ADF pale na nafasi aitwayo Triangle de la Mor, kupatikana katikati ya vijiji Mbao, Kamango na Eringeti mutani Beni. Kwa msemaji wa kazi za Sukula ya kwanza upande ya kaskazini kubwa, matokeo kwa muda ni yapata waasi kumi wamefariki, pamoja na ofisa mkuu mmoja wa taifa Marsial Papimukeba mapigano yaliyo anza jana kwenye kilomita thelathini na sita, thelathini na nane na arobaini ya barabara ya Mbau Kamango iliendelea i Ijumaa kati ya FRDC na ADF lakini ndani ya pori ya eneo hili, kwa mjibu ya duru za kijeshi, jeshi la taifa FRDC ambaye tangu siku mbili ilikuwa imegundua kikundi moja maalumu ya ADF inajitahidi kuharibu ngome zote za wapiganaji hawa. Msemaji wa operation Sokola ya kwanza anapana matokeo ya ya waasi kumi na ine kuwawa, sila kumi na moja ikiwa ni pamoja na mbili za msaada kuchukuliwa na jeshi la taifa FRDC. Kapiten Mark Azukai anasema pia askari tano wa jeshi la taifa ikiwa ni pamoja na meja moja waliuawa na wengine kumi na tatu kujehuriwa wakati wa mapigano. Tujulishe kwamba mili ya wa ADF kumi na ine walio uwawa zilionyeshwa leo mbele ya ofisi ya meya wa Beni, Beni Hali imerudia kimya kiisha mapambano ya jana pale salama bila mtaani Kabambari, katika jimbo la Maniema, kati ya jeshi la taifa na wamaimayo wa kundi la Malaika lilidhibiti muji mudogo ule, matokeo kwa muda. Kwa masemu ya kiongozi wa muji ana moya, ni waraia watatu wamefariki na risasi hewani. Duru za kipekee zinasema kufariki kwa waskari jeshi pia, miongoni mwao kuna ofisa mmoja, bila kufahamisha mengi, pamoja nawe wa wajambaji wa munani, matokeo yanatupiliwa na duru za kijeshi, kama itasema bi kadi adzuba. Katika taarifa iliyoandaliwa na Michel Chirimwami hali imerudi kuwa shwari pale na moya tangu jana siku ya nne mwanzoni mwa mchana kati pande za saa nne baada ya kuondoka mjini um, kwa waasi waliovamia. Matukio ni ya tofauti. Duru tofauti za kuaminika akiwemo meya wa mji wa Namoya zasema kuwa wakaaji waliokimbia mapambano wameanza tangu asubuhi wa kurudi makao zao na kazi zote zinaanza upya. Kamanda wa operation wa eneo la Kabambare ameeleza ya kwamba kiwanda cha dhahabu cha Namoya mining cha shirika Banro hakikupatwa na shida, na jeshi ilijitahidi kukinga kiwanda chenyewe. Kwa sasa viongozi wa hapo Namoya walisema wanaendelea kufuata ripoti ya mapambano, ila duru zetu za mahali zilitoa matokeo ya askari wa taifa kumi na mnane na maiti mnane za maimai zilizokutwa mjini. Hao wapiganaji wa maimai, imesemewa ya kwamba wamefukuzwa nje na waaskari jeshi. Nao waaskari wa FARDC walipata msaada kutoka Kilembwe, jimboni Kivu ya kusini. Katika jimbo la Ituri waskari jeshi wane wa taifa pamoja na mfanyakazi wa shirika la AAA yani Agro Action Alemande walijitetea jana siku ya nne mbele ya korti ya kijeshi kuandaliwa pale Buga pa umbali wa kilomita mia moja kusini mwa Bunya katika mtaa wa Irumu. Msemaji wa jeshi la taifa jimboni Ituri anafasiria eti hawa walikutanishwa siku ya pili wakishambulia gari la shirika la uh, ilo wakati ndani mulikuwa mnapelekwa miongoni ya watu wanaosambishwa kuna askari anayehusika na ujasusi kwa Boga, makamu wake na katibu ya hiyo ofisi. Wanashitakiwa kusaidia mtu aliyeandaa hiyo mashambulio ya gari ya ONG AAA. Mtu aripoti FRDC kwa Ituri, Liteni Gil Ngongo, anasema huyu mtu aliomba msaada kwa waskari wawili kwa kushambulia hiyo gari. Wale waskari walikataa na kushitaki huyu mtu kisha kupiga gari ya AAA risasi. Huyu mtu alinaswa bali alit toka kabla ya waamuzi ya mahakama ya kijeshi kuwasili pale Boga. Upande wake, mtumishi wa ONG AAA anasambishwa sawa mshahidi. Tujulishe kwamba watu wanaobeba silaha walipiga risasi siku ya pili juu ya gari ya AAA kwa kiwanja la ndege la mabawa ya Boga walijificha porini wakati ndege la mabawa ilifika, na dola elfu makumi ine mutu mmoja alijereuliwa, bali wale wajambazi hawakuweza kuchukua hiyo pesa. Dereva alikimbia na gari juu ya jente, kisha wajambazi kutoboa gurudumu na risasi. toka Bunya, Izakare Moyope, Radio Okapi. aliwawa jana siku ya nne jioni, kiongozi makamu ya muungano ya vunjanoti nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kokame marufu hapa mjini Kinshasa, na maiti yake imepatikana kunako chumba cha kuweka miili ya wafu pale klinike Ngaliema. Hakikisho ya katibu mkuu wa shirika hilo Ruben Pambu leo siku ya tano ya kwamba maremu Arthur Ilumbe alifyaturiwa risasi jana jioni kunako barabara inga mtani Bandalungwa mukurudi nyumbani kwake kisha kufunga kazi Sabah sababu wamemba wako kame wametatizwa. Katibu anakumbusha jukumu ya serikali ya kulinda raia na mali yake, hata kama kwa sasa wote wageuze wa mecho kwenye kazi za uchaguzi ujao. Ruben Pambu anafasiria zaidi kuhusu kifo cha Arthur Ilumbe kupitia mikrofoni ya mimie ngumba mulungo. Evened. Alikuja kutoka kwa kazi katika ukanda wa Mayalos ambao inapatikana katika soko kuu. Kutoka huko alichukua teksi aliyokodisha, aliweka fedha alizonazo kwenye shina, akaenda Inga, na ni huko ndipo walianza kumzunguka. Alifika pale ambapo kuna ekala inayoitwa Yesu ni jibu, ni hapo ndipo washambuliaji walifungua moto. Dereva alijaribu kukimbia na gari hadi kwenye kituo cha polisi ya Inga, lakini Ilunga alikuwa tayari mipigwa risasi nyuma kumgongo, tayari alikuwa amekusha fariki. Ingawa watu waliweza kumleta kwenye kituo cha matibabu cha Aner, alikuwa tayari amekufa. Tunawaambia wanachama wetu wafanye ange, hakuna mtu mwingine ambaye anaweza kutuokoa isipokuwa sisi wenyewe. Tusiende kuweka fedha nje au kuendelea kutembea na kiasi kikubwa cha fedha. Ingawa benki kuu ambayo ni mzamini wetu anatutaka kuimarisha hali hiyo na kuingia katika ofisi, tunaona kwamba hata wale walio katika ofisi hawana uhakika wa usalama wao. Kwa hiyo tunaelewa kwamba kila wakati tunapokaribia vipindi vya uchaguzi, macho ya wanasiasa ni mahali pengine kuliko kulinda usalama wa watu. Kila mtu ajitegemee. Jueni eti marehemu ameacha mjani mmoja na mayatima kwa wingi pale mji wa Chikapa. Waliua wa adho wa, wa askari jeshi wawili usiku ya jana na mwingine kujeuria vikali kwa mwenjake. Hatari ilijitokea pale kiwanja cha kazi za jeshi la taifa jimboni kandokando la ofisi la liwali. Duru za kuambatana usema eti jeshi mmoja alilewa pombe akafika kazini na akachokoza kapitaine na sergeant, mara moja akawapiga masasi. Wahanga walifariki hapo hapo tena kaelekeza silaha upande wa jeshi, alikuwa ndani ya jela huu, amejiuriwa vikali na amepangwa ya hospitalini ya pale Kanzala Muwazi alinaswa na korti ya kijeshi pale Chikapa, iliandaliwa kikao cha ghafla leo siku ya tano, kama ametuambia mwenjetu wa redio Tele Kilimanjaro Serge Olivier Nkongolo, alihojiwa na Andre Kambala mujanaye. So, wakati wa saa mbili na nusu askari jeshi anaitwa Asa Fabrice akiwa mlevi aliwasili na kukuta kaporali mlinzi na kapiteni mmoja aliyekuwa mwenye kula chakula. Alipima kuzungumza nao, lakini sababu wa kusikilizana, alifyatua risasi upande wa kaporali na baadaye upande wa kapiteni. Wote wawili walifariki hapo hapo. Wafungwa walikuwa ndani ya gereza walisema, jinsi unaua mwakubwa, nawe inaomba uwawe. Alifungua gereza na kufyatua risasi upande wa mfungwa mmoja, alijeruhiwa upande wa viungo vya uzazi na kufikishwa kuna ku hospitali, ambako anapatikana katika hali mbovu. Ni sasa ndiyo kesi inaanzishwa, ataanza sambishwa tu swala la shambulizi la watu wa kuvaa sari za kijeshi. Tuache jimbo la Kasai, tujielekeze jimboni la Chopo. Tuseme eti mjini Kisangani kulianzishwa jana, siku ya nne, nyuma ya mchana, kesi ya kuhukumu kuelekea mutu aliyemuua Bikati Bolangi wa umri ya miaka makumi nne na kenda ya kuzaliwa. Polise walikuwa wanasambaliza maandamano ya wanafunzi wa chuu kikuu cha IBTP mnamo tarehe makumi mbili na tatu mwezi wa tano iliyopita taarifa ya bi Godlivo Mundo katika usomi wa Jacques Mkonkoli, kurti ilianza mbele kumwonesha ofisi ya polisi mweni kushtakiwa. Jina lake ni Ngoyi Mwanabute, amezaaniwa kuwa askari polisi mweni alimupiga bibi Katii Bolangi masasi. Wanasheria wake waliomba na kurti isisambishe jambo ilo kwa haraka, sababu hawakuheshimu kanuni, kwa kuona kama walianza kumsambisha meya huu mbele ya wakati. Kurti ilitupilia ombi ilo mbali Ikinena ya kama mteja wao hayasambishwa bado, walitafuta tu na umu ya kumtambua mbele ya kumwonyesha kunako kurti. Kisha mabishano ya upande wote, kurti ilikusudia kusukuma masambo hiyo siku ya kwanza, wakitafuta habari mbalimbali kuhusu jambo ilo. Wanasheria ya muhanga waliomba kama serikali iweze pia kuhukumiwa, sababu askari polisi huyu alitenda maovu wakati alikuwa amefanya kazi lake kwa jina la serikali. Tukumbushe kama meya Ngoyi Mwanabute anasambishwa kufuatana na mauaji ya bibi moja pale Carte Plateau Boyoma muji Kisangani. Jacques Mukonkole, Radio Okapi. Kwa kifupi tujulishe eti miezi chache alipotoa uh, nchini Kongo na viongozi wa Utanzania. Jana siku ya nne, kanali wa zamani John Chibango aliwekwa nguvuni kwa muda ndani ya jela ya kijeshi Ndolo mjini Kinshasa akisha kutamburiwa muha, na muhamuzi mkuu wa kijeshi. Huyu aliamuru mfungwa azungumuse na jamaa yake. Ofisa wa jeshi la taifa aliongea mbele ya radio kapieti kituo chake kuenda kufuatilia kesi ya mfungwa. Juma ijayo mfungwa kiongozi ofisi kuu ya jimbo la nne la kijeshi mjini Kananga, atajitetea kuhusu maovu anayeshutumiwa, ambao tutafahamishwa mnamo siku za usoni. Felix Tshisekedi na Moise Katumbi walisaili kibarua leo siku ya tano toka mji New York kwa kuunga nguvu pamoja ili jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ifikie kumabadiliko kwa mara ya kwanza katika historia ya udemokrasia nchini. Kupitia habari za kijamii kunjia tovuti, mwafanya siasa wawili wa upinzani hawa wakati ya ziara yao pa Ulaya na Amerika, wanapinga utumiaji wa masini kwa uchaguzi, wanakazia kuachiliwa huru kwa wafungwa na wao wa kisiasa kurudi nchini kwa wakimbizi, kuheshimia uhuru ya watu wote na tena wanasisimua kiongozi wa nchi asikusudie kugombea kwa mara ya tatu uongozi wa nchi kwa kupuuzi katiba ya nchi, muda inaweza kufikisha nchi katika hatari na jimbo lote ndani ya shida. Kamisheni ya tume huru ya uchaguzi nchini sisitiza vyama vimoja vya kisiasa kuhusu utumiaji wa masini kwa uchaguzi. Sherehe iliandaliwa leo siku ya tano mjini. Maoni ya wamoja na wengine ni katika taarifa ya Paul Matindo Nani. Hapo ndipo tunakomesha taarifa yetu ya jioni. Asante kwa ndugu msikilizaji, tulisindikizwa na Babeli Mpongo Masimango na Elisee Chikotambui Mwambui katika ufundi wa Polidor Basunga, sote chini ya uongozi wa Ben Kabamba. Mimi nawatakia jioni ya amani, pamoja na sauti ya amani, Radio Okapi.