Jean-Pierre Bemba ameachiliwa huru katika swali kubwa la maovu ya vita na kibinadamu. Hata hivyo, sio kwa sasa ndio ataachwa huru, sababu ya swali la pili la kutolewa wa washuda rushwa. Azimio hiyo litangazwa leo nyuma mchana wakati wa kesi ya mwito mjini Kindu katika jimbo la Manyema. Ujana wa jimbo hilo unaunga mkono Moise Katumbi uliandaa tangu jana mkusanyiko wa saini kwa kurudi nchini kwa mgombea ule wa urais. Waandalizi walipinga pia uongozi wa tatu wa urais wa Joseph Kabila. Waziri wa masomo ya kimsingi primari na sekondari alizungumza leo na wapasha habari hapa mjini Kinshasa kuhusu matengeneo ya mafunzo katika sekta ya chini ya elimu. Kwa mjibu wa kiongozi Timote Landu Mabula, somo la saba na la mnane la primari ni miaka miwili ya sekondari inaoingizwa katika kipindi cha primari. E, ujambo ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Jean-Pierre Bemba ameachiliwa huru katika swali kubwa la maovu ya vita na ya kibinadamu. Hata hivyo, sio kwa sasa ndiyo ataachwa huru sababu ya swali la pili la kutolewa shuhuda rushwa. Azimio hiyo litangazwa leo nyuma ya mchana, wakati wa kesi ya mwito apola hii. Upande mwingine hapa mjini Kinshasa kumeendeshwa leo kesi kwenye korti kuu ya kijeshi mjini Kinshasa ajili ya kukanushwa mashtaka ya mkutano mkuu wa kisiasa CNC zidi ya kanali Omba Penejunga aliizaniwa kutafuta kugeuza uongozi wa rais wa zamani Mobutu Sese Seko. Wakati huo korti kuu ya jeshi ilishtaki kanali huyo kifungo cha kifo. Kesi ya leo imeongozwa na jemadari Delfin Nyembo, ambaye ni makamu wa korti kuu ya jeshi humu nchini. Kesi itaendelea siku ya tano ijayo kwa ajili ya kujua ukweli wa mambo. Maelezo mengine na mwamuzi Frank Mulenda, aliyehojiwa na kutafsiriwa na mwandishi wetu Pascal Masirika. Korti kuu ya jeshi humu nchini inataka kujua hapa mjini Kinshasa, nini imesemwa wakati wa kesi ya hapo zamani, na kwa nini uh, jambo hilo lilifanyika na kupewa hakikisho. Kwa mfano, kuna askari aitwaye Kabamba ambaye haonekani siku hizi. Mpaka sasa, kuna mshuhuda mwingine aliyeombwa kukutana kwa mazungumzo na mke wake. Katika lengo la kuelewa amesema nini wakati wa mkutano mkuu wa CNS, Conference Nationale Souveraine. Kumbukeni kwamba askari huyo Kabamba alifafanua wakati huo mashitaka dhidi ya Kanali Omba Penejunga ili aweze kupana mafasirio, ilikuwa ni uongozi mtupu kwa lengo la kuzima maisha ya watu ambao rais Mobutu Sese Seko hakukuwa anapendelea. E, Mwamzi Frank Mulenda wa korti kuu ya kijeshi mjini Kinshasa aliyeojiwa na kutafsiriwa na mwenzetu Pascal Masirika e mjini Kindu katika jimbo la Manyema. Ujana wa jimbo hilo unaunga mkono Moise Katumbi uliandaa tangu jana mkusanyiko wa saini kwa kurudi nchini kwa mgombea ule wa urais. Ni wakati wa mkutano uliokuwa na watu wengi waandalizi walipinga pia uongozi wa tatu wa urais wa Joseph Kabila. Mafasiri ya kiongozi jimboni Manima wa ujana ule Stefan Jemba Jamba anafasiria mbele ya mikrofoni ya Mathieu Ilunga Shambui. endelea kabisa na kazi na ile kampeni juu ya kusinye petition. Point ya pili, kuambia raia bote bajimbo ya Manyema ya kusema kama tunapasha kukataa demarshe ya wingi wa uraisi. Kila siku iko nasemekana kama bwana Joseph Kabila atapostule ata pour un uh, troisième mandat mu mandat ya tatu, hawezi kugombea paske katiba ya nchi haimuruhusu kugombea tena ku uraisi. Donc tunapasha deja, raia wa Manyema, tusimame na tuzibie ile demarshe ya wingi wa uraisi sababu atu uwezi kukubali atakuminite moja eh, bwana Joseph Kabila agombee uraisi. Na poant ya tatu na ya mwisho, tulionyesha sababu gani si tunajiatashe kwa mheshimiwa Moise Katumbi paske kuna bengine haina juu ya pesa kusaidia raia ya Kongo mzima, perdi social ni mtu mwenyewe iko na jua magumu ya raia. Waziri jimboni Kivu ya Kusini wa mambo ya ndani, usalama maeneo yanajitegemea na maswali ya kiasili, alijiuzulu katika madaraka yake. Huyu alijulisha yale leo hii asubuhi mapema katika kibarua kwa liwali wa jimbo Jalik Mulimbalimba, anashutumu kuzuiliwa katika madaraka yake. Mbunge huyo wa taifa wa zamani mchaguliwa mtaa Uvira, aliyetajwa waziri tangu miezi sita, anafasiria kuondoka kwake katika serikali kwa sababu ine: kutoka usalama, maswali ya udongo na maeneo yanayojitegemea. Mafasirio mengi kutoka Bukavu na Jean Baptiste Ntonga. Ni usubuhi wa leo ndipo barua ya kujiuzulu kwa waziri wa mambo ya ndani Jean Luc Mulimbalimba ilizunguka kwenye mitandao ya kijamii alipohojiwa. na Radio Kapi, mhusika alihakikisha habari hiyo. Ikiisha miezi sita, alifasiria kwamba ameshindwa kuongoza kwa sababu nne muhimu kuhusu swali za usalama. Wizara yake haina uwezo kifedha; ijapokuwa bajeti ya jimbo ilipanga dola elfu mia moja ajili ya usalama jimboni, fedha hizo zatumikishwa na liwali wa jimbo. Jean Luke Muli Mbalimba anataja kwamba yeye kama waziri hana mamlaka kwa kuongoza sekta yake, hakuna azimio lake linalotiliwa maanani. Anataja pia kwamba enyeza kwa viongozi wa moja wa moja wa kisiasa kutoka Kinshasa katika uongozi wa mambo ya kienyeji, ijapokuwa ni mamlaka yake, siyo namna mojawapo kwa kukamilisha amani. Jean Luc Mulimba Limba anaeleza katika barua yake kwamba kujihuzulu kwake ni kama heshima kwa wilaya yake ya kiasili anayoiwazia kuwa imeachiliwa na serikali ya jimbo. Kwa sasa hakuna alichokinena liwali wa jimbo Claude Nyamugabo kuhusu jambo hili. Na zaidi ya wakazi mia moja wa eneo la Bukumu, mtawa la Bukumu katika mtaa wa Nyiragongo waliandamana leo mbele ya ofisi ya mwami wao inayozingirwa na askari polisi. Ni tangu juma moja ndio wanaendesha maandamano mbalimbali ajili wa kuwa kiserikali wasimike mwami wao Le Bomba Kungu katika madaraka yake. Kutoka Goma, nawe Sifa Maguru. Wakaaji mamia walijaribu kuingia kwenye ofisi ya kiongozi wa asili ili kutoa kibarua chao kwake kiongozi wa tarafa, ila walizuiliwa na polisi. Hapo kulionekana mivutano kati ya polisi na waandamanaji. Polisi liliweza hata kupiga masasi juu na kutumia bomu ya kutoa machozi kwa kuwasambaza waandamanaji. Tumeweza kufanya ile tunaita marshe pasifike kushimika kwa mwami Lebo ambaye aliweza kukataziwa siku mbili tatu hapa zimepita kuingia kwenye ofisi yake. La, tulikuwa tumekaribia kusoma deklarasyo yetu mbele ya administrateur wa territoire, tumesikia mripuko wa masasi e, ndipo unaona population hapa inakuwa mu, uh, area mubaya. Unaona mbele yangu kuna polisi nayo ambayo iko na imere yenye haiko ya mzuri. Hadi sasa hakuna kiongozi ambaye anakubali kujulisha ni jambo gani linasababisha kuchelewa kwa kumsimika madarakani mwami Lebon, ijapo amekubaliwa na kusudio lake waziri na hata amehakikishiwa na kibarua cha liwali hali inaendelea kuwa ya wasiwasi katika eneo, na watu wengi wanaogopa ya kama swali hilo linaweza kuleta hasara nyingi ikiwa halitatatuliwa vema. Goma, Sifa Magoro, Radio Okapi e, jimbo ni Kivu ya Kaskazini tema. Tena ukosefu wa usalama unaripotiwa mjini Butembo, pamoja na mashambulizi ya watu wanaosilaha katika makao ya raia tangu siku chache, pamoja na mashambulizi ya ngome ya wapolisi. Kamanda wa polisi wa mji wa Butembo anaomba wakaaji washutumu hali yote ya ujambazi unaosiriki unaoshiriki katika maovu yale. Kanali Richard Bambi alisema wenda wanaweza kuwa maimai mai wamoja waliokimbia msako wa FARDC na wenda wanapatikana katika mtaa wa Lubero na kando, kando yake. Tumsikilize, yupo njani mwa simu na Marcial Papi Mukeba. ile problem ya sekurite haiko ya polisi yet haiko ya ANR yepek iko problemu ya batu yote biko kwa nyumba ya, ya mendezi biko kwa nyumba hapa mubi bo sasa nani ata denonce ile mambo pa ma populasyo a feme tutbay anandai populasyo il faut bo denonce il faut ba feme musuri nao wakaji wa kijiji cha Mpundu kwenye zaidi ya kilometa kumi katika barabara Kinsevere pa Lubumbashi wanasema wanatishwa na kiwanda cha madini MMG. Jana wakati wa malipo ya kuwahamisha katika makao yao, walizingiwa na walindamani, na kiwanda hicho kilitayarisha malipo ya kipande peke yake. Wakaji wa Mpundu walikataa malipo yale. Tusikilize moja kati yao, njiani mwasimu na nilikabena social oabami aoengine Waziri wa masomo ya kimsingi, primary na secondary, alizungumza leo hii mjini Kinshasa na wapasha habari kuhusu matengeneo ya mafunzo katika sekta ya chini ya elimu. Kwa mjibu wa moja wa viongozi wa sekta hiyo, swali hilo lilichunguzwa wakati wa mkutano wa ukubali wa mipango ya mwaka wa saba na mnane wa kipindi cha chini. Kinyume ya maneno yanayopelelezwa, somo la saba na la mnane la primari ni miaka miwili ya sekondari inayoingizwa katika kipindi cha primari. Mwisho wa matangazo yetu ya jioni, nasema asante kwa wote waliongana nasi. Lakini kabla ya kuagana nanyi, kumbukeni kwamba Jean Pierre Bemba ameachiliwa huru katika swali kubwa la maovu ya vita na ya kibinadamu. Hata hivyo siyo kwa sasa ndiyo ataachwa huru sababu ya swali la pili la kutolea washuhuda rushwa. Azimio hiyo ilitangaza leo nyuma mchana wakati wa kesi ya mwito palahe mjini Kindu katika jimbo la Manyema. Ujana wa jimbo hilo unaounga mkono Moise Katumbi ulianda tangu jana mkusanyiko wa saini kwa kurudi nchini kwa mgombea ule wa rais. Waandalizi walipinga pia uongozi wa tatu wa rais wa Joseph Kabila. Na waziri wa masomo ya kimsingi primary na secondary alizungumza leo na wapasha habari mjini Kinshasa kuhusu matengenezo ya mafunzo katika sekta ya chini ya elimu. Kwa mjibu wa kiongozi Timothée Landumabula, somo la saba na la mnane la primary ni miaka miwili ya sekondari inayoingizwa katika kipindi cha primari.