M kwenye wote mumejiunga na sauti ya Amani. Huo ndio muktasari ya habari za leo. Bi Elizabeth Olangi Wosho amefariki jana pande za saa tano ya usiku mujini Kinshasa kisha ugonjwa mfupi. Yeye na mumewe aliyezikwa juma jana walikuwa wenye kuongoza chumba cha sala na mahubiri muda ya miaka nyingi. Masemi kusikika eti inawezeka na Bi Elizabeth Olangi aliamuka mara tena, lakini mshauri wa jamaa Olangi JC Kabasele analeta mafasirio. Tutasikia pamoja nawe. Mupinzani Pierre Lumbi anaomba Joseph Kabila afafanue kuwa hata wania kuwa mara ya tatu kiti cha ucha, uraisi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wakati wa uchaguzi ujao. Upande wao wenye kumuunga Joseph Kabila mkono wanasema kwamba haijakuwa muda wa kutolea mapendekezo kuhusu uchaguzi. Chumba cha Sheria cha Nyangambi kimetuma mjini Kinshasa wapiganaji wengi wa kikundi cha antibalaka ambao walikuwa akifungoni katika eneo hilo. Hayo walishtakiwa makosa mengi, haya na mingine zaidi ni katika taarifa yetu hii. Habari kamili Bi Elizabeth Olangi Osho, anajulikana kwa jina la Mama Olangi, hayupo tena. Kiongozi wa chumba cha mahubiri na sala kwa jina la Ministere Chretien Du Combat Spirituel alifariki jana pande za saa tano na nusu mjini Kinchasa kufariki kwake kisha siku tatu ya kuzikwa kwa mumewe Joseph Ezekiel Olangi anasambi aliyefariki kumepita miezi mnane. Masemi ya ajabu kusikika kunako ofisi ya kanisa pa Karta Limete, barabara ya 17, eti mama Olangi aliamuka mara tena. Mshauri hausika na mahusiano na jamaa Olangi anahakikisha mama Olangi amefariki alisema, Jesse Kabaseli alipoujiwa na Blaise Shindani Kambala: Ndiyo, nahakikisha kifo kwa jina la jamaa na ya jamii yote ya Fondasyon Olangi Osho. Nitangia jana usiku pasaa tano na nusu ndiye mtumishi wa Mungu Elizabeth Olangi Osho oyembe mweni kujulikana kwa jina la mama Olangi ametowacha duniani moyo wake upumuzike kwa amani. Alikufia wapi, hospitalini? Aligonjwa, alikufia nyumbani. Mwili wake ulitumwa kunako chumba cha wafu ya wapi? Hapana, jamaa haikupenda kufasiria hiyo, inapatikana tu katika chumba moja ya wafu ya mji Kinshasa. Wakati jamaa na jamii hii kubwa watakuwa tayari kwa kuuendesha matanga, itajulikana. Ni habari ambaye inatutatiza sisi yote. Basi inasaili mbele, sisi yote tutulizane na nyuma tutangalia nini ya kufanya. Kwa siku ya leo tutamutolea mpango wa rasmi au namna gani matanga itaendeshwa. <tipos> G7 inaomba kwa Rais Joseph Kabila afafanuwe kuwa hata wania kuwa mara ya tatu kiti cha urais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wakati wa uchaguzi ujao, kufuatana na masemi husikilizwa kandokando yake, alisema kiongozi wa G7 leo siku ya pili mbele ya redio Kapi. Pierre Lumbi, kiongozi wa G7, muungano ya vyama saba vya upinzani, memba ya muungano wa uchaguzi Ensemble, hawa wanahakikisha kuwa na daftari ya makandideti yao kwa uchaguzi ujao. Jabo. Yupo kwenye mikrofoni ya Jeff Ngoi, mimi sishtaki yeyote ila nimeambia wapasha habari hapa Kinshasa ya kwamba ingekuwa heri Joseph Kabila asije kuwania mara ya tatu kiti cha uraisi wa jamhuri wakati wa uchaguzi ujao. Wasaidizi wake wanaendelea kusema ya kwamba yeye Joseph Kabila atabaki madarakani. Habari hizo zinaleta uoga na kutisha wakaaji na ulimwengu mzima, ndiyo man no, no, no. Pardon. Pardon, Pardon. Mimi sishtake mtu yeyote, ila nimeambia wapasha habari hapa Kinshasa ya kwamba ingekuwa heri Joseph Kabila kwa mujibu ya masemi husikika siku hizi kuhusu kugombea kwa mara ya tatu rais wa Joseph Kabila, kuliandaliwa kikao cha wingi wa urais na wapasha habari mjini Kinshasa leo tarehe tano mwezi wa sita. Andre Alain Atunduliongo alisema kusitojua mtu nani ana uwezo wa kudharau katiba ya nchi. Hata hivyo wazo lake bwana Mirindi kuhusu muda mwingine wa kugombea urais ni katika uhuru ya masemi, kama tutamsikia akijifasiria kupitia ya mikrofoni ya Blaise Shindani. Mpaka sasa hakuna kitambulisho chochote kutoka kwa wasaidizi wa rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo chenye kuhakikisha kuvunjwa kwa katiba ya nchi. Kama tulivyosema hapo awali, wanasiasa wa upande wa rais wa Jamhuri wanaendelea kusema kwamba katiba ya nchi haitavunjwa. Maoni yetu hayakubadilika mpaka sasa. Hata hivyo yote inayosemwa siku hizi haiwezi kukataza mtu yeyote yule kutoa maoni yake, maoni ambayo hayaweze kuwa sura au kupatanisha nchi nzima. Tuzungumuzie suala kisiasa, atujulishe ya kwamba katibu atendayo wa muungano wa Ensemble pour le Changement jimboni Lwalaba anafurahishwa kwa kutatuliwa kwa mizozo ya kisiasa jimboni humo. Kwa mfano, asubuhi ya kisiasa yenye iliendeshwa pale Kolwezi na kiongozi wa muungano wa Katanga kubwa kiungwa kumwanza hata matumikio ya askari jeshi wakati huu ilikuwa sawa, alisema Rene Lumuna hali ya usalama yenye kutambulikana mitaani Beni na Lubero haiwezi kusaidia kwa kuandaa uchaguzi wa uhuru na kimya, kama waliamua wabunge wa chama MSR, yani Mouvement Social pour le Renouveau kumwisho wa ziara ya kazi katika eneo hilo la jimbo la Kivu ya Kaskazini. Kwa masemu ya katibu makamu ya katibu mkuu ahusika na kazi za uchaguzi, akiwa pia kiongozi wa timu la wabunge kunako bunge wa taifa kwa upande wa wingi wa uraisi, tatizo ya kundi kuletwa na kundi za sila pabeni na Lubero na pia kuwawa kwa wakaji yenye kutuma wa kuhama kwa watakaochagua wa Mubunge Jean Chrysostome, va mwiti analika serikali ichukue jukumu zake na pia shirika za kimataifa. Kama alisema kwenye microphone si, ya Martial Papi Mukiba mubunge va mwite analika pia serikali saidiye wahami wa mutaa ya Beni na Lubero jimboni bazu wele yapata watu makumi matatu na nne ya kundi la silala anti balaka la, la Jamhuri ya Afrika ya Kati wenye walikamatwa na jeshi la taifa mnamo tarehe 16 mwezi wa tano mutani bondo walifikishwa mjini Kinshasa kumwisho ya jumajana toki ya muta wa buta wakisindikizwa na ndege ya mabawa ya jeshi la taifa la Kongo tawi la Tolerance Zero kama tutafuata mafasirio na kamanda wa jeshi la taifa katika sekta ya uwele, jimadari wa brigedi izake Kisebwe Lamusini aliyesimamia kazi hizo yupo kwenye maikrofoni ya Nselme Maswa na furahi jinsi utume uliendeshwa. hakuna sehemu hata kidogo ya RDC ambaye itazibitwa na magundi zenye kumiliki silaha. mujibuta wanafanya masiku kumi na sita wakubwa wa inchi walituma ndege siku ya posho na ikawapeleka muji Kinshasa watu makumi tatu na ine na jimadari wao. Pino yeni itafata ni wakubwa wa ngazi ya juu wenyi wanajua nini watafanya juu yao. Walitoka muji Buta siku ya posho pasaa munane na walifika muji Kinshasa pasaa kumi na mbili Kongo ni inchi yeni kupokea wageni vizuri. Magundi zote zeni zitapima kujiikalia nchini Kongo Bana otuele tuwele wataadibishwa kama vile tuliwafanya wa antibaraka. Tunaendelea na habari za sheria katika sehemu hiyo ya nchi, tujulishe ya kwamba korti kuu ya Yangambi iliamisha jumajana masambo ndani ya gereza kuu ya muji wa Kisangani ambako ilifuatilia kesi ya watu makumi mbili na mnane Makumi mbili na tatu zilichunguzwa na kutatuliwa. Kesi zilifuatiliwa bahati kwa msaada ya vifaa kutoka kunakotawela kounga kuunga sheria ya mkono la ofisi ya MONUSCO pale mji wa Kisangani. Mengi zaidi nawe, Jacques Mkonkole. Masambo ilianzishwa pamwisho ya mwezi jana na ilikomeshwa wiki jana kunako gereza kubwa ya Mkisangani. Ziliendeshwa kwa msaada wa fedha ya kifundi na vifaa vya seksioni ya Monisko yenye kuhusika na uhaki. Chumba cha sheria ilitoa mahukumu tangia ya miaka miwili hadi kifungo cha maisha. Walihukumiwa kufuatana na makosa mbalimbali sawa ubakaji ya wasijana, mauaji, kushika silaha au kushirikia gundi ya watenda maovu weni walihukumiwa walilazimishwa pia malipo ya uharibifu . Tukumbushe kama utume wa sekshoni ilo ya MONUSCO ni kupiganisha jambo la kutokutoa hukumu kwa watenda maovu pia ukingo wa raia. Kwa sasa idadi ya wa wafungwa gerezani ni karibu elfu moja alafu kadiri la gereza ilo ni wafungwa mia tano. Mujikisangani, Jake Mkonkole, Radio Okapi. Kazi za kuingiza Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndani ya mabadilisho huru sokoni ya bara la Afrika, Komisa, yani marché commun de l'Afrique orientale et australe, inaendelea kupitia mradi wa kuongeza nguvu iliyoandishwa mnamo tarehe tano mwezi wa sita mwaka wa elfu mbili na kumi na mnane na waziri ya usika na pesa Yav Mulang. Mengi tutaifuata baadaye. Sherehe ulimwenguni ya mazingira ni leo tarehe tano Juni ni katika mawazo ya kupinga uharibifu wa mazingira kupitia masalio ya vifaa vya plastiki jimboni Kivu ya Kusini, shirika la raia la mazingira linaendelea kuunga mkono hatua ya serikali kuhusu kuingiza nchini kwa mifuko ya Amerika. Agano hiyo ilichukuliwa leo mjini Bukavu, wakati wa mwanzo wa kampeni kwa kukataza kuingia katika jimbo hilo kwa plastiki. Shirika hilo la kiraia linapinga uharibifu wa ziwa Kivu wa zizi na wazi wa Tanganyika. Ladislas Weta Nene, msaidizi wa kiongozi wa shirika la raia la mazingira jimboni Kivu ya Kusini, anahojiwa na Jean Kasami. Ukiangalia okay, tu kwanza vile wote ya Bukavu vraiment ninachafuka sana, kila fasi utaona ni dechets ya sashe, utaona ni chupa. Ndio maana tunasii vraiment gouvernement itusaidie kwa kuangalia gisi, hatutaki tena chupa na sashe zikozi zinatoka nchi na kukia mu province yetu ya Sud Kivu. Societe civile environnementale ya Sud Kivu tutaungana pamoja na gouvernement parseke kuko deja ma association membre ya societe civile environnementale nani, hapo ndipo tunakomesha taarifa yetu ya habari. Asante kwa kuwa mumetutega sikio.