kwako baya chamala, salamu zetu ziwafikie nyi wote wasikilizaji wa sauti ya Amani. Ifuatayo habari kwa kifupi. Kukadirisha kazi za uchaguzi ajili ya kufikia kwa uchaguzi huru na amani nchini humu, serikali sensa na seni wametoka kufungula kikao wa mchini Kinshasa muda wa siku tatu watu munane wamefariki katika shambulizi la ngome mbili za taifa na wamaimai pamoja na wa ADF mutani Beni katika jimbo la Nord Kivu. Muji wa Lubumbashi huenda kutatizwa na ukosefu wa moto wa umeme siku hizi. Wevi walikata mita elfu mbili za singa za SNEL kusafirisha umeme kutoka panda hadi Karavya humo jimbo la o Katanga. Habari kamili. Kimetoka kufunguka leo siku ya nne kikao cha vipande vitatu. Kwa muda wa siku tatu, kitashirikisha serikali seni na sensa mjini Kinshasa, kwa kukadirisha mwenendo ya kazi za uchaguzi na pia kufuatana maoni ya sensa kuleta mujibu kwa swala mbalimbali mbali, ili tufikie kwa uchaguzi huru na amani, kama ametuandalia taarifa mwinjetu askezibiatayo. Yani, katika hotuba yake ya kwanza kikao kiongozi wa sensa Joseph Olingankoi lingankoi alialika wa uzuriaji wachunguze mada sita kustahiri kujibiwa kwa haraka sawa yale kusitoelewana kisiasa ajili ya masini ya uchaguzi, na pia agizo kwa kushusha ugomvi wa kisiasa. Akaongeza pia swala kuelekea kurudishwa nchini humo mwili ya marehemu Etienne Tshisekedi. Kumeundwa kamisheni mbili ajili ya maswala hizo, jueni eti kazi zilianzishwa mbele ya kiongozi ya seni na yale ya waziri makamu ya waziri wa mambo ya ndani muungano ya watetezi wa kongomani ulianza kusherekea ya miaka yake ya pata makumi matano tokea leo siku ya ne, tarehe tano hadi mnamo tarehe kumi na tano Julai ujao. Bahati kwa husika na oda ya watetezi ya kuandaa kikao kya kisayansa kuzungumzia mada muhimu ifuatayo: la profession d'avocat et l'etat du Kesho kunako chumba cha mikutano cha raia, wameanza na kukaribisha watu mia tano wageni na wakongomani na pia na tangazo ya mafasirio yake. Mtetezi kiongozi ya eneo la Kinchasa Matete alisema Koko Kayudi, shambulizi ya fasi mbili mbalimbali ilionekana mbali Kuli moya ya ngome ya taifa na wa maimai wa kijiunga na wanaozaniwa kuwa wa ADF asubuhi ya, ya leo siku ya nne pale Kalianzuko na pale Kanihunga kusini ya mtaa wa Beni, wasi mnane wamiwawa, sila moja ilikamatwa na kwa sasa jeshi la taifa linaongoza eneo hilo. Alihakikisha mwenyezi wa kazi za Sokola ya kwanza Grand Nord Kapitaine Makazukai kwenye mikrofoni ya Martial Papy Mukeba. Kuliwa. Saa kumi na mbili ya asubuhi kundi la Maimai IPLC lilishambulia ngome yetu paka nyihunga kwa sasa, kwa matokeo ya muda Maimai tatu waliuawa. Ni mashambulizi ya wakati mmoja ya ADF na Maimai katika eneo la Beni. Makundi mbili hizi za waasi zinafanya kazi pamoja. Kwa wote wanayounga mkono harakati zao, tunawaomba waache Tubaki tu katika jimbo hilo, tujulishe kelele la Sidope jana mjini Goma, ajili ya ukingo wa raia wa Butembo na mali yake, kufuatana na mashambulizi ya waasi wa kumiliki silaha jimboni humo. Waasi wanapora vitu ndani ya makao na pia kubaka wanawake, wanaua watu na kasuku, yani silaha ya kienyeji. David Nzilamba, mmoja wa viongozi wa shirika hilo la haki za binadamu, anaojiwa na Jilingala Uh, utaona kwa mfano tajiri moja anaye askari polisi ama mbili ama tatu, kama vile mlinzi wake. Kuna walio na uwezo na wanatoa pesa kwa kupata polisi kwa kulinda nyumba zao duka zao, na kuwalinda peke yao. Kwa kuona idadi ndogo ya polisi ndani ya jimbo, ingelikuwa vema kuachia kampuni za kipekee za ulinzi kwa kulinda wakaaji binafsi, na kutuma mapolisi wale kwa ulinzi wa watu wote, ni kusema polisi inayoendesha doria ili kuhakikisha kishia raia kama wako karibu nao. Ila kwa bahati mbaya, hapa Butembo majambazi wanashambulia watu na kujiendea zao kwa ukimya, na kwa leo hakuna mtu anayeweza kutwambia ni nani anayeshambulia watu pa Butembo. Kiongozi wa polisi pa Butembo, Kanali Mbambi Richard anaomba wakazi wa usiani na polisi kwa kupinga ujambaji mjini humo. Jimboni Ituri, mwakilishi wa UNICEF katika jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, Gia Franco Rotigliano alimaliza jana ziara yake ya kazi ya usiku mbili pale Bunia, ambako alitembelea kambi la wahami na pia kwenye eneo la watoto wa hanga wa vita ya mtaa wa Jugu. Sadiki Abubakar Ilikuwa katika shangwe na vigelegele ndio watoto hao wenye umri ya miaka ya masomo walimpokea msimamizi wa UNICEF nchini DRC. Kati yao kuna watoto walioifiwa wazazi na wengine walioachana na wazazi wao kwa muda wa kukimbia mauaji. Wengi kati yao wamesumilia pekee kwa lugha ya Kiasili, wala hata Swahili hawajui. Gianfranco Rotigliano amefurahishwa na hali ya ulinzi ya watoto hao wenye kuwa na vicheko midomoni, lakini kwa niaba lake hali hiyo haistahili kudumu. Maisha ya kambi haiwe ezi ikakomboa maisha ya mtoto ya kawaida. Bibi Clementine Pelos, akiwa msimamizi wa eneo hilo, ameomba watoto hao waweze kusomeshwa kikawaida kama na wengine, akitumainia uhusiano ya UNICEF na serikali la nchi pia ya jimbo la Ituri. Jean Fraco Rotigliano ameahidi usaidizi wa UNICEF kuhusu ombi hilo. hadi kufika mwezi Septemba mwaka huu kutakuwa mpango mmoja ambayo itaweza kuchukuliwa kuhusu maadibisho ama kusoma kwa watoto hao, alinena Jean Fraco. Bunya Sadiki Abu Bakar, Radio Kapi. Na tukibaki tu katika eneo ilo la kasikazini, tujulishe eti pale mji wa Kisangani kundila usika na ukingo ya wahanga wa shaidi watetezi wa haki za binadamu pamoja na wapasha habari linafurahishwa na kujitolea kwa viongozi wa muji ajili ya mungi, kupiganisha usalama ndogo na kusitoku kuhukumu wenye kutambulikana Kitingi Gundi huu wa ulinzi wa watakira Mashahidi watetezi wa haki za binadamu na waandishi waabari, wa habari wamesifu kiongozi wa serikali za mitaa didi kuhusu ukatili na ukosefu wa usalama katika muji hii. Ni kisha kuandama kesi ambayo iliisaidia kuhukumia kamisa moja msaidizi wa polisi mwenye kushtakiwa kwa mauaji. Hata hivyo ni wasiwasi juu ya ukimya ambayo inaonekana sifa haki kwa kesi nyingine bado inasubiri. Kwa mujibu wa mtowa ripoti wa gundi hilo, mtetezi Jean Tresor Kandolo, wana wasiwasi kuhusu uchovu waki ambayo aina kuhukumu na wa haki za binadamu ambayo imesababisha kifo cha mtu mmoja katika muji wa Kisangani. Kwa gundi uu, kuanda mikutano ya furaha kuhukumu imerudisha uaminifu kati ya mamlaka na idadi ya watu. Kwa upande wake, meya wa muji Kisangani ameyahakikisha kwamba mikutano ya hadhara itaendelea katika muda mfupi. Ni swala ya shirika alisema Jean-Louis Alaso kwake kusikilizwa ivi utafanyika mwishoni mwa wiki uu au wiki ijayo. Mujiki sangani, mimi ni Andre kitengerejo Okapi. Wanawake wasichana wa muji wa Lubumbashi waliandamana jana barabarani kwa kupinga vitendo vingi vya ubakaji vinavyohesabiwa mjini humo, ni wakati wa mashambulizi ya makao ya watu. Tangu Januari hadi Julai, zaidi ya vitendo mia moja makumi tano vya uwizi vilihesabiwa na shirika la raia pamoja na vitendo zaidi ya makumi mane vya ubakaji. Makamu liwali wa jimbo la Okatanga aliyepokea waandamanaji amewafahamisha hali hiyo dia kukaza hatua za usalama mengi kutoka Lubumbashi, katika taarifa ya Bi Denise Maheo. Wa mama na mabinti kadiri mia mbili waliandamana siku ya tatu hii muji Lubumbashi toka chumba cha ofisi ya shirika la raia mpaka ofisi ya liwali wa jimbo. Walikuwa wenye kuchukua vikaratasi kwenye imeandikwa, tumekataa ubakaji wa mama na mabinti, tunaomba ili mwanamke aheshimiwe, tumekataa uharibifu wa mwanamke na wabinti ndani ya kibarua kenye walimsomea liwali makamo. Walitoa maagizo fulani fulanifulani kama vile Bibi Clementine mnayasema kuhusu jambo iyo liwali liwa wa jibo Makama alisema kama anagawanya uchungu pamoja na wamama awa. Jean Kalenga Mambepa aliwaahidi kufanya juchini kwa kupinganisha ukosefu wa usalama na vitendo vya ukatili mujijini Lubumbashi a tunatoka kusikia eti ni janga ndu, ndio alitafisiri taarifa ya b Denis Maheu. Tubaki tu katika muji wa Lubumbashi, tujulishe ngisi wizi wasiojulikana waliiba mi yapata elfu mbili ya singa za njia ya tatu zenye kufikisha umeme mujini Lubumbashi, tokea panda mujini Likasi na kuelekea Kahavya. Singa hizi zilikatwa vipande vipande na kuibwa usiku ya siku ya kwanza kukuchia siku ya pili. Kiongozi ya Snel kwa muda jimboni ukatanga na ogoga muji wa Lubumbashi huenda kupata tatizo ya umeme sababu ya kutengenezwa kwa njia hii mengi nawe bine likabina Iyo tendo la uwizi emetuki imetukia kwenye mstari wa makumi sita na moja, kando kando ya barabara contournement. Nayo ripoti hiyo ilitolewa siku ya pili hii baada ya ukamilishi wa wataalamu waliona ukosaji wa moto karibu masaa makumi mbili na tatu, kwa mujibu wa mkurungezi wa Esnel nyumbani ya pa Okatanga, ni karibu elfu mbili ya kamba ya umeme zilichafuliwa. Uwizi huu itasababishwa na upungufu wa umeme katika muji. Kampuni Esnel naye ushutumu kesi hii mpya ya uharibifu wa uriti wake ambayo ni kushindwa katika mpango wake wa maendeleo. Wiki tatu zilizopita, zaidi ya mita elfu za kamba ziliibwa kwenye barabara bara ya Kasumbalesa na kizingiti moja kupigwa huko. Kazi ya ukarabati haijaanza bado, asema mkuu wa SNEL Okatanga, kwa sababu inachukua dola elfu mia moja toka Lubumbashi. Miminelikabena, Radio Okapi. Turudi tena katika jimbo la Ituri tujulishe kufunguka kwa kilalo mupya katika muto Kitagata barabarani Bunya Mandro mashariki mwa Bunya, na liwali makamu ya jimbo hilo pesa ni yake raia mengi nawe Jean-Claude Lokidili. Ulalo hiyo yenye urefu wa metri kumi na miwili na upana ya metri nne ina uwezo ya zaidi ya toni 30 ya mzigo Imeunganisha mji wa Bunya na vijiji vya kando sawa na Mandro yenye kusukuma vyakula vya shamba kwenye soko ya mji Bunya. Mzee mmoja wa Banywagi kwa jina la Jean Baptiste Bamnoba amedai ya kuwa ajali nyingi zilifanyika kwa eneo hilo masiku zinaopita. James Biensi akiwa ndilo msimamizi wa wazee wa Banywagi amezani ya kwamba ufunguzi wa trafiki kupitia ulalo hiyo itainua uchumi ya eneo. Ameomba kwa hiyo jamii zingine ziweze kufuata mfano hiyo badala ya kungojea vyote kwa viongozi wa nchi. Jueni ya kuwa jamii ya Banywagi iliweza hivyo kuuzisha kipande mmoja ya udongo ya kiasili yao kwa ajili ya kuisaidia kifedha kazi hiyo. Bunya Sadiki Abubakar, Redio Kapi. Mwisho wa taarifa yetu ya habari katika lugha la Kiswahili. Asante kwa kuwa mumetutega sikio.