Radio katina. Oh, katina. Aksante kwa kwako kaki akiwa. Amjambo wasikilizaji wapendo wa sauti ya amani fuateni kwanza habari kwa kifupi Mausiano kati ya serikali na wasi a wa FRPI jimboni Ituri na songa mbele kama ilitambulikana kupitia tangazo lao la siku ya Mungu kijijini Kalenji katika usultani wa Walendu Bindi. Upande mwengine, shirika la raia la umo linashtumu kuzidishwa kwa vitendo vibaya na kundi hilo la wasi Uchaguzi peke yake huenda kuleta mabadiliko ya kimya nchini humu, inabidi vijana wazaliwa wa Kongo wajitolee. Alikuwa ni ya muungano ya Le Compagnon de Manuel Chadari jimboni kula Katanga, jana mjini Lubumbashi. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu ya habari. Usikilivu mwema. Habari kamili katika jimbo la Ituri mapatano inaendelea mzuri, kama litambulikana siku ya sita na ya mungu kijijini Kalenzi, kati ya serikali na wasi ya wa FRPI yani Force de Resistance Patriotique de l'Ituri. Ni katika tangazo kwa kiongozi ya jimbo siku ya pili kutoka katika eneo hilo la ngome kuu la wasi hawa kwenye umbali ya kilomita mia moja kusini mwa mji wa Bunia pa usultani ya wa Walendu Bindi. Maelezo zaidi nawe Marcial Kizabiamungu katika taarifa ya mwenjetu José de Chartemenga. Ujumbe ya gavumenti imehakikisha ya kwamba mazungumuzo hile inaendelea vizuri. Walijulisha waongozi ya FRPI maendeleo kuhusu kuhamisisha wapiganaji huruma yao na pointi zingine zenye kupatikana ndani ya kibarua ya mahombi yao. Eric Mongo, mmoja kiongozi ya ile mazungumuzo, anasema ya kwamba wapiganaji ya FRPI wasitarajie kupata majibu mazuri kwa mahitaji yao yote, na wanapasha kuacha mashambulizi kwa raia. Hii mazungumuzo imefurahisha wali ya jimbo hata haiku. Mara ya kwanza mazungumuzo kati ya FRPI na gavementi imeandaliwa. Jefferson Abdallah Pinembaka amekuwa na hekima ya kwamba mazungumuzo hii itatosha matunda mazuri. Amesema ujumbe moja kati ya waziri kuondoka pale Kinshasa itafika hapa Ituri kwa kutia nukta ya mwisho kwa hii mazungumuzo. Mtakumbuka ya kwamba imepita sasa miaka zaidi kumi na tano usultani ya walindubindi inakuwa na tatizo ya usalama watu kuwa awa na wakaji kukimbia makao zao. Nikiripoti kutoka Bunya, mimi Marcel Kizabia Mungu, Radio Kapi. Tunabaki pamoja nawe Marcial Kizabya Mungu. Tuzungumzie mashito ya shirika la raia la masultani ne jirani ya muta wa Irumu ya kwamba mahusiano inaendelea vizuri kati ya waasi wa FRPI na serikali upande moja. Upande mwingine, vitendo vya ukaidi vinazidishwa na waasi hawa, wanaua watu na kutatiza mili ya wengine kama ilitambulikana jana, siku ya pili, tarehe makumi mbili na moja mwezi wa mnane, alishutumu kiongozi jili gotabu. masulutani yenye kuhusika ni kama Basili Mobala Baema Sid na Andisoma. Mauaji ya mwisho ilikuwa pale kwa Komanda, kilomita 75 kusini ya Bunya. Bwana Umoja wa miaka zaidi ya arobaini mwili yake lilogotwa barabarani. Giligotabwa anasema ya kwamba mauaji ingine ilikuwa pale kando ya mto Irumu, kwa kilomita 7 na Irumu senta, kwa kijiji Subega ngambo ya mto Ndoya. Mtu mwengine aliuawa kwa lisa na mwili wake kogotowa siku moja baadaye. Duru ile tu inaripoti kusema mfanyabiashara biashara mmoja mwenye alikuwa akiondoka kusoko ya nyama pale Barazana aliuawa kwa risasi na wajambazi na kumpora pesa elfu mia moja ya franga ya Kikongomani. Shirika la raia ya Irumo inataja wahasi ya FRPI kuwa nyuma ya hii mauaji. Wale waasi tu walijiingiza siku ya kwanza kwa kijiji susa ya kwanza andisoma na kupora mali ya raia. Msemaji wa FRDC Ituri anasema mauaji zile ni za kipekee. Luteni Jil Ngongo analeta tumaini na kusema jeshi itaendelea kukinga raia na vitu vyao. Bunya, Marcial Kizabiamungu, Radio Okapi katika jimbo la Chopo, vijana vya chama cha mwananchi Lucha, yani lutte pour le changement. Wakati wa kikao cha siku ya mungu iliyopita, msemaji wao Zakari Kingombe aliesabia vitendo mbaya saba vya kupinga mbele ya uchaguzi ya tarehe makumi mbili na tatu Disemba mwaka huu usuza mashini kwa uchaguzi na mengine kama, tutamsikia kupitia microphone ya Donatien aliana Alipanagama. Ya kwanza, kukataa kabisa kabisa vyombo vya uchaguzi na kurudilia namna ya uchaguzi wa kawaida na makaratasi. Ya pili, kusafisha daftari ya wachaguzi kufuatana na azimio ya Frankofoni. Ya tatu, kuacha watu kuandamana kwa uhuru. Ya ine, kufungua wafungwa wote wa kisiasa na kuacha na kufuatilia watu kisiasa na kusudi, na kuacha uhuru wa kongomani weni kupatikana nje ya nchi na kurudi nyumbani na kusha rikia uchaguzi kwa uhuru kama kandideti au kama mchaguzi. Ya tano kuwacha wataalamu wa kigeni kufanya kazi lao la utume bila kizuio. Ya sita kutangaza kalendari ya usalama kuhusu uchaguzi, na ya saba kutangaza mpango ya kutoa fedha na vifaa kwa uchaguzi na kuomba msaada wa wageni kama imestahili na muungano wa jina Le Compagnon de Manuel Shadari katika jimbo kuu la Katanga wanaalika vijana wazaliwa wa Kongo wajitulee ajili ya, ya uchaguzi huenda kufanyika inchini kama walijulisha jana, siku ya pili, wakati wa kusherekea kutoka kwao kwa mara ya kwanza kwa muungano huu, kushirikisha wanafunzi wa vyuo vikuu waganga, watetezi na wafanyakazi ya serikali mjini Lubumbashi. Shabani Mahamudu, kiongozi anafasiria maana ya alikwa yake kwa vijana ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuhusu uchaguzi ujao. Tumusikilize kwenye microphone ya Colinge Ma Mosompo. Imara ya kwanza tunaona mabadiliko ya kidemokrasia mbele ya nchi yetu hii. Kiongozi raisi anarudisha wakongomani katika madura yao kwa sababu anaorganize maelektyo tangi ya 2006 2011 naiyi, na hii tukunaendelea nayo mpaka mwisho wa u mwaka. Kwa hiyo, tuna likwa wakongomani wote waongoze mapasha yao ya kisitoyen ya ki wakimunga kabisa na kuendelea kupartisipe ku processus electoral iyi. Ni njia tu moja tu na iko legal itatuweza kufikisha ku expression populaire. Tunaomba zaidi wa vijana wakongomani washifuate wale watu wanaleta mafujo, lakini vijana wetu mfungue macho, wakati unenea ambayo nini, vijana muchakule sasa yenye kuwa utile hivi tumarke histoire ya inchi yetu na tukileta ku magistratu supreme mutu mwenye kuwa na susi ya inchi yetu, wa kutamani kuchunga amani, kuunganisha wakongomani wote na kuunganisha inchi muzima. Kuhusu tu swala la uchaguzi huenda kufanyika inchini, upande wake kiongozi wa senete Leon Kingo wa Dundu anaomba kusibaguliwe mutu hata mumoja, usuza Moise Katumbi Chapwe anapaswa kurudi nchini inchini naye pia ashiriki kwa uchaguzi. Kiongozi wa senete alizungumuza jana kwenye Redio Okapi. Tunapashwa kufanya kwa namna wote ambao wanataka kugombea uraisi wa ugombei. Mimi nataka moizi katumbi arudi na au gombei. Kumuweka kando ni kuwa na oga wake. Yeye kugombea uraisi na achaguliwe ni vema yeye kugombea uraisi na kama hachaguliwe, atapunguza haja zake, na kama anachaguliwa, ni vema ni mwananchi wa nchi hii. Lakini Moise Katumbi amehukumiwa kwa kifungo cha miaka tatu, wakubwa wanamkamata yeye kama mwenye makosa, hata kama yeye anakataa mashtaka haya. Kwa sasa tuko mwanzo wa uchaguzi, na matumaini wangu ni kwamba watu wote wagombee uraisi, ili wasiseme kama kuna wale ambao waliachwa Kando na jinsi alihukumiwa, aombe rais amuweke huru kwani ni hiyo ndiyo njama moja inayobaki, na jinsi mambo ambayo anashtakwa ni ya kisiasa. Kwa mujibu katibu mkuu wa muungano wa kisiasa Ensemble pour le Changement mwenye kuunga mkono kandideti wa Moise Katumbi, anafurahishwa na maoni kuongozwa na kiongozi wa wazee wa bunge, hata kama anatupilia wazo hilo la kengo la kuomba neema ajili ya uhuru yake Moise Katumbi kwa rais wa jamhuri. Delise Sanga anasimamia mapatano ya kwenye mapatano ya tarehe 13 Disemba mwaka 2016 kuelekea swala la kutatua mizozo ya kisiasa nchini, kama tutamsikia kupitia simu ya kupitia simu ya Asgenzi Biatea Taiho. Le president Kengo prezidenti wa senete bwana kengo kupitia chama chake cha kisiasa yupo miongoni mwa wale walio sahihi mkataba wa tarehe makumi tatu na moja desemba mwaka wa elfu mbili na kumi na sita mkataba uliokazia hali tulivu kwa kusindikiza mwenendo wa uchaguzi bali masemi yake ya kumwalika moise katumbi ili aombe msamaha njia hiyo si halali, kwani mipango kuhusu utulivu kisiasa inayohusisha pande zote inapashwa kukamilishwa kwa hiari ya wote. Bali masemi yake President Kengo huonekana ya muhimu, kwani ni wazi kwa wote, leo hii Moise Katumbi anastakiwa kisiasa bila misingi kisheria wala kisiasa. Ndiyo maana sululisho itakuwa ni ya kisiasa kupitia mkataba wa tarehe makumi tatu na moja Desemba, mkataba unaohusisha wote pamoja na rais kwa kifupi, tujulishe eti, upande mwingine, shauri la miungano ya makanisa inafurahishwa kuendeshwa kwa kazi ya uchaguzi kwa kuheshimia kalenda ya uchaguzi, hata kama kungaliki kuna tambulikana tatizo kuelekea mizuzo ya kisiasa, daftari ya wachaguzi na yale ya mashini kwa uchaguzi. Katika tangazo la jana siku ya pili kusailiwa na mchungaji Olav Fikise ya kanisa la Luther la Norvegia, viongozi wa shirikisho hilo wanasema ifuatayo wasipofuatilia na kutatua shida zenye kutambulikana itakuwa ni muchoko mutupu usuzan suala la wa, waliyejirozesha bila alama ya kilole, mapatano kuhusu mashini kwa uchaguzi, kuheshimia hatua ya kutatua mizozo kwa wafungwa na wakimbizi wenye kuishi nje ya inchi sababu ya kisiasa, na pia uchaguzi wenye kushirikisha watu wote, basi Shauri la makanisa linaalika seni pamoja na wafanya siasa wa jitolee ili kuweka uchaguzi wa kweli kukubaliwa na watu wote. Tujulishe ya kwamba tangazo lao linangojewa leo siku ya tatu nyuma ya mchana kati. Umoja wa mainchi za Ulaya unahakikisha kusaidia jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na ero milioni mia tano muda tokea mwaka elfu mbili kumi na nne hadi mwaka wa elfu mbili makumi mbili kulingana na muradi wa kumi na moja ya Ulaya kwa maendeleo. Habari ndani ya ripoti ya mwaka huu mwezi wa saba ilitangazwa jana siku ya pili na tawi la husika. Mengi zaidi nawe Jacques Mukonkole katika taarifa kuandaliwa na Pascal Masirika kufuatana na ripoti ilo mchango huu ni msingi wa msaada kubwa kwa maendeleo katika mazingira ya mkataba wa kotonu ambaye fedha yene kulazimishwa ni milioni mia sita makumi mbili ya fedha ya ulaya kiasi hiki inalingana na misaada ya mpango na kuhamasishwa kwa njia ine uwanja wa afya na ero milioni mia moja na nusu mazingira na kilimo ero milioni mia moja na nusu kuimarisha utawala na utawala wa sheria ero milioni mia moja makumi sita na mahitaji zingine milioni mia moja hati hiyo inaonyesha kwamba mwaka jana mfuko huu umefikia utoaji ya tarisenti makumi munane kufatana tu na kibarua ilo. Umoja wa Ulaya imetenga sehemu kubwa katika ujenzi na ukarabati wa majengo. Mbinu hii ni jibu kwa kutoa nchini majengo ya sasa kufatana na nia ya utawala wa upekee. Hii ni ya ujenzi na ukarabati wa mahakama ya kibiashara ya Boma, Kananga, Kolwezi na Butembo, na upatikanaji wa vifaa na samani za ofisi. Ripoti hiyo inaeleza pia kuhusu kuendelea kushimika kwa vifaa kuhusu utumiwi wa makompyuta na kutengeneza upya kwa umma za nchi. Mungano ya watetezi wa biashara Udedo d mjini Boma wanaomba serikali huyu apunguze kodi zingine mipakani, ambazo zilipandishwa kumepita majuma mawili, katika eneo hilo la umbali ya kilomita mia moja magharibi mwa munji wa Matadi. Tabia haya inazurutesha kazi za wafanyabiashara, kwa mfano kodi ya SNPR inaanza lipa dola makumi munane kuliko dola makumi tano alishitumu kiongozi wao Fanfendi Monika. Aksanti, ndugu msikilizaji, tumefika kumwisho wa