Amujambo kwenyi wote mumejiunga nasi kupitia redio kapifateni, muktasari wa habari za leo jioni. kukubaliwa kwa Samii Badibanga miongoni mwa wagombea kiti cha uraisi mwezi wa 12 ni furaha kubwa aseme mtetezi wake George Kapiamba pande wa wingi wa uraisi. Tutamusikia Alain Atundu Liongo, msemaji wa MP baadaye. Madarasa 18 hazikurudilia masomo jana tarehe 3 Septemba kama ilikusudiwa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wa memba saba wa lucha walitiwa nguvuni, mmoja anapanga hospitalini sababu ya mateso ya mwili na polisi wakati ya maandamano ya jana mujini Goma. Habari kamili. Jean-Pierre Bemba Gombo na Adolfe Muzitu wanakataliwa kwa uraisi wa tarehe 23 Disemba ijayo, amuri ya korti ya kikatiba jana jioni kupitia chumba cha kwanza na cha pili makamu ya zamani wa waziri mkuu mukuu Sami Badibanga na makamu zamani wa zamani wa liwali wa jimbo la Equateur b Mari Jose Ifuku ao wanakubalio Korte hii na amuru seni aandike majina zao mwa wagombea kiti cha uraisi ajili ya Inosa Mavungu. Korte ya kikatiba inajiuzulu sababu alifikisha barua nyuma. Ebu Pascal Masirika, utueleze mengi katika taarifa kuandalia na mwenzetu Inosa Olinga. Jueni kwamba chumba cha seneti hakina mamlaka ya kuendesha shutuma ajili ya kujua kama kumeendeshwa rushwa au la. Vivyo hivyo na wizara ya sheria humu nchini, ingekuwa heri kufuatilia jinsi inaamurishwa na viungo vyenye kuhusika, ikiwa kama jambo hilo halikamilishwe jinsi ilivyo. Ni vema kukadiria kwa kuepuka mizozo ambayo yaweza kuzorotesha hali ya mambo nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kunapokosekana hakikisho kuhusu tofauti kati ya shutuma hizo mbili, sawa vile uizi na ubakaji. Ni vema kukaribia viumba vya serikali vyenye mamlaka ya kuchunguza mambo hayo kwa makini, sio mamlaka ya korti kuu ya katiba au seni kutaja hali za shutuma. Oneni kwamba maswala hayo haya Ilivyo. Asante kwako Pascal Masirika. Sami Badibanga anafurahishwa na hatua ya kukubaliwa mapendekezo zake za kuwania kiti cha uraisi wakati wa uchaguzi ujao. muhamsi wake anasema kwamba seni imechunguza vibaya maoni hayo. Ndivyo George Kapyamba aliambia mwenzetu askensibya tayoro. Msemaji wa wingi wa uraisi anafurahishwa na amri iliyochukuliwa na korti kuu ya kikatiba iliyokataa Jean-Pierre Bemba apiganie kiti cha uraisi kwa uchaguzi ujao. Alain Atundu anakumbusha kwamba alikuwa amependekeza hivyo hapo mbele. Kuhusu amri ya korti ya kikatiba, kwa kifupi tujulishe ya kwamba Moise Katumbi na Adolfe Muzito wanashutumu kutumikishwa kwa korti ya kikatiba, na pia wanakumbusha maana ya kutia pembeni mashini ya uchaguzi, kurudilia fomu ya wapiga kura, na pia kutatuliwa kwa ukomvi wa kisiasa mbele ya uchaguzi kuambatana na mkataba Saint Silvestre kupitia tangazo lao la pamoja la tarehe tatu Septemba toka mji wa Brussels nchini Ubelgiji, waheshimiwa wawili wanahaidia kuhusiana na wagombea wa urais na pia viongozi muhimu wa upinzani kwa kuunda nguvu ya kuangusha utawala wa leo. Walimaliza na kusema tangazo kaendelea, ya kwamba Katumbi na Muzito pamoja huenda kuunda muradi ya nguvu ya upinzani kuhusu mugombea ya mumoja kama uhitajika na wazaliwa wa Kongo. Upande wake kiongozi wa shirika la raia inchini Kongo anasema kwamba hasangazwe na amri ya kutupa madai ya Jean-Pierre Bemba na Adolphe Muzito. Jonas Chiombela ana ofia hali hiyo izoroteshe hali ya usalama nchini Kongo. Ndivyo ameambia mwenzetu Askenitikibiatayoro. Kwetu sisi wenyezi wa shirika mpya ya raia tunasikitika kwa kitendo cha korti ya kikatiba sababu anafanya kitu kilikuwa kilishajulikana. Tukichunguza kazi ya korti ya kikatiba pamoja na wanaotumika tulikuwa tunawaza kwamba uchaguzi huu huenda kushirikisha watu wote na pia utufikishe katika amani na upendo, kuangalia ngisi tunaweza kujenga nchi, lakini hali utambulikana inatuelekea a kwenye uchaguzi wa fujo na pia wa kukosesha amani nchini mwetu. Tunaona ngisi sheria nchi yetu kesi zingine zijazu. Tuliona kumfikia ndugu Moiz Katumbi, ndugu Jean-Pierre Bemba, ndugu tangazo letu kwa viongozi ya inchi wajitolee ngisi wanaongoza inchi hali ya fujo, kutuzuia kujenga inchi yetu vema. Katika jimbo la Bauele, miongoni mwa madarasa 18 hazikurudilia masomo ya tarehe 3 Septemba pale vijijini Banda na Dikuma Mukuamu, kumi na moja ya musingi, na saba ya kisegondari ya pale mutaani angu. Sababu ya vitisho ya wasi wa ganda wa elera. Maelezo zaidi pamoja nawe Jacques Mukonkoli. Shambulio la nyuma ilifanika usiku ya siku ya mungu kukuchia siku ya kwanza pa kijiji likuma yeni kupatikana pa kilomita makumi tatu na kijiji Banda. Shirika la kiraia ya julisha ya kwamba waraia watatu walitekwa nyara pale Dikuma. Ajali hilo ilitokana kisha yale ya kijiji Banda kabla ya masiku mbili. Hapa watu kumi na munane walitekwa nyara, kati yao kumi na sita waliachiwa uhuru baadaye, lakini wasijana wawili walibaki mikononi mwa wa LRA. Mwanzo ya juma jana watu zaidi ya makumitatu walitekwa pia nyara pakijijibanda na wengi kati yao walifunguliwa kisha siku moja. Kwa bahati mbaya waskari polisi wawili waliwawa hapo. Kwa kuepuka hatari, raia wanakusanyika katika vijiji moja moja na wanakataa kuenda shambani tena, wanakataa kutuma watoto wao shuleni kusudi wasikamatwe na wa LRA. Habari hilo inahakikishwa na kamshi ya mtaa wa Ango, bwana Joseph Kambili. Huyu anahidia kutoa maoni zake kisha mkustanyo ya kamiti la usalama ya mtaa wake ambaye ataandalisha kabla ya siku chache. mujikisangani Jacques Mukonkole, Radio Okapi. Korti kuu ya muji wa Goma ilitangaza kufungwa kwa waandamanaji saba wa chama cha Lucha. Mmoja wao amepanga hospitalini, hii la Afrika hakikisho ya mkata mashtaka ya jamhuri mengi na wefredi ignes bikumbi kibarua cha mashtaka iliyoandikwa na polisi ya Kongo imetaja kuwa vijana hao walucha waliharibu vitu walipokuwa barabarani na huko kunyang'anya vitu vya watu, hii siku ya juma ine. Mwendesha mashtaka kwenye mahakama kuu mjini Goma amekuwa akiwasikiliza vijana hao ili kujua kosa gani ndilo litaweza kuchukuliwa kwao. Pia kati vijana hao kuna yule jislemu hiwa ambaye ndiye yuko katika hali mahututi tangu hapo jana hospitalini. Esparngalukie ni mwanachama wa kundi la Lucha naye amesema: kuko mumoja ambaye anagonjwa sana kwa sasa, iko mu urgence mu hopitali ya ile Africa. Jina yake ni Guslin Muhiwa, nalipigwa na, na commandant ville Colonel Job Alain alisa ni procureur yeye mwenyewe njo aliona, aliona iko mu etat critique njo akaautorize aende tunziwa, na wote tunasema tunataka wa, waachiwe huru. Tukumbushe kuwa muda ambapo maandamano ya vijana wa Lucha ilikuwa hapo barabarani wakiomba tume la uchaguzi kutotumia mashini na hata kuondoa wapigaji kura wa uongo, kuna uendeshaji pikipiki wa moja wa mji wa Goma ambao iwezekana walipiga mawe kwa gari ya kamanda wa polisi mjini Goma sababu tu aliwafunga wenzao wawili na ambao hadi sasa julikani wapi waliko. Kutoka Goma Fred Ignace Bikumbi, Radio Kapi. Hakuna mutu hata mmoja aliyefariki wakati wa maandamano ya muungano Ensemble pour le changement kumwisho ya juma jana mjini Lubumbashi, alisema mtetezi ya polisi jimboni Hokatanga. Hakika watu makumi tatu walifungwa wakati polisi upande wao walijeuriwa kwa wingi, aseme Kapitene Charles Esperant Obin Luamba. Kwa mujibu ya masemi ya Ensemble, eti polisi iliua mwandamanaji mmoja. Shambulizi mupya la wanaozaniwa kuwa wa ADF jana siku ya kwanza jioni pale kartangadi mutani Ruenzori pa umbali ya kilomita kumi na mbili na muji wa Beni. Duru za ukingweti wadui walitangulia na kushambulia ngome la viongozi ya jeshi la taifa wakapambana vikali, ikiisha jeshi la taifa ikawafukuza. Shirika la raia linashutumu uporaji wa vitu vingi. Jimiki Homa kwenye mikrofoni ya Marsial Papimukeba ukachunguza ni atake ya pili kwa siku kidogo, hata juma moja, aiyaenea na ngadi kunakuwa attaque ama warebele wa, wanaingia ngadi na dega ziko enorme yani wa, wale watu wamekuja wamepie mabutike pale, na kwa muda kama nao, tumesikia kama walipie butike tatu, na uchunguzi unaendelea kufanyika kwa kujua kama en terme ya shifre vitu ambao wamebeba vina enea pesa ngapi. Tunaomba wakubwa paske akse ya ngadi ni akse yenyekotelema importante sana surtout ko circulation de personnes de leir bien kwa kuakcede ndani ya mijini kama vile wicha Kisangani, kama vile Bunia na aeroport. Unakumbuka kama a, plus ya insecurite nous faisons face aujourd'hui na probleme ya ebola na mugini, nakuwa na wageni wengi. Hatupendi wale wageni waogope na watuachie probleme yetu ya ebola si wenyewe, na tunaomba vile vile population endelee kusutenire arme yetu Asante kwako ndugu msikilizaji kwa kubaki pamoja nasi katika taarifa taarifa, kusindikizwa na kuongozwa na Jilie Nyamwei kwa ufundi wa Mimikindo na Heritier Sidia Kala sote kupitia Radio Okapi.