Oh, okay. Mumesalimika, wasikilizaji wa pendo wapendwa, sauti ya Hamani, fuateni kwanza habari za jioni kwa kifupi. Binti mwanafunzi aliuawa jana kwa risasi na wasi wa FRPI kijijini Supreme Mutani Rumu, katika jimbo hilo la Ituri. Leo sehemu moja ya shirika la raia lilijiuzulu kukikao cha madini ya jamhuri kuandaliwa mjini Kolwezi. Wanashutumu ubaguzi wa kazi za husika na vyeti vya kuruhusu ishiriki katika kikao kuandaliwa jimboni Lwalaba. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu ya habari. Karibuni. habari kuhusu kikao kya jana mujini Brussels ya wafanya siasa sita wa upinzani Bemba, Chisekedi, Kamere, Katumbi, Muzito na Mbusa Nyamwisi kupatikana kuwa na mwakilishi mugombea kiti mumoja kwa uraisi ujao, uwe wa kweli kukubaliwa na kushirikisha wote Mudisemba ijayo, na pia bila mashini ya uchaguzi Kwake Fredi Matungulu, kiongozi wa chama kungu na Biso na pia ya mgombe ya kiti cha uraisi ujao, anajifasiria kwa simu na Jeff Ngoe. Lengo letu ni kuhakikisha kwamba baada ya uchaguzi tuwe na mazingira ya kutuliza mioyo na mawazo ili tuweze kurudi kufanya kazi, kurudisha nchi yetu katika njia ya maendeleo ya kiuchumi na kijamii. Na kwa hiyo tunahitaji kuwa na uchaguzi wa amani, unasimamiwa vizuri na una fedha muhimu, ambayo ni uchaguzi ulio wazi, zinaweza kutuliza mioyo na akili. Sisi tunatafuta, tunaunga mkono kikamilifu hitimisho zote zilizofikia na we wenzetu huko Brussels, na kwa swali la kujua kwa nini sikufanya safari ya Brussels mwenyewe, jibu ni kwa ajili ya muda tu. Sisi tulikuwa na mashauriano ya kudumu na wale walio Brussels. Tulikuwa tunashauriana na wawakilishi wa wagombea hawa wa uraisi hapa Kinshasa, huko kwenye makao makuu ya G7 Mjini Goma, wakaaji waliyepoteza vieti kwa uchaguzi wanangaika kwa kupata mfano ama duplikata kwenye Seni. Jueni eti kama wanakosa cheti hawezi kuchagua kesho, wala kusafiri, wala kutosha pesa kwenye mabenki, ao pia kutembea usiku. Kiini cha kikawa cha wafanya siasa leo siku ya ne na katibu atendaye wa Seni Nord Kivu Ebubi Rosali Zawadi utufasirie mengi zaidi. Kijana Akili Bimenyimana alipoteza kadi yake ya uchaguzi mwezi wa pili uliopita, na mwezi wa tano akapeleka kwenye ofisi ya seni kibarua cha polis kinachohakikisha ya kwamba yeye alipoteza kadi yake, ila miezi ine baadaye bado hajapokea kadi nyipya. Hata hii siku ya ine ya asubuhi alikuwako tena, wanatupatia mapromese zenye hawapendi kurealizea. Kinatushokee sana kwa sababu kuna mara unaporudii unakutana na waaskari, wanakuomba karte na kama hauna karte wanakuomba makuta yote nyiuko nayo telefone yazo, ni siwezi taeleza. Kama kijana huyu ni zaidi ya watu elfu tatu waliopoteza kadi zao za uchaguzi mjini Goma, ila seni yasema kama inakuwa na kadi nyipya elfu mbili tu. Ndio maana Amini Ngulumira, presidenti wa chama RCD KML jimboni, aliomba kwa seni kukubali msaada wote ule sasa sisi tumepropose seni ikubali apwi ya monisko kwa sababu wanakuwa na madifikilite. Kiongozi wa seni jimboni Iber Kasiwa alijulisha kwamba kadi nyipya zitatolewa kwa wote wanaozihitaji katika muda unaofaa. Goma, Rosali Zawadi, Redio Kapi. Waasi wa FRPI waliuwa kwa risasi jana, binti mwanafunzi mkurudi kijijini kwabo pa Supreme pa umbali ya kilomita makumi kenda kusini mwa Bunia pa usultani ya Walendu Bindi mutaani Rumu. Duru za shirika la raia zinahuzunishwa sababu ni wakati ya kuacha silaha kuhaidiwa na wasi hawa. Taarifa kuandaliwa na Marsial Kiza inatafsiriwa na Isak Remoyope. Duru ya shirika la raia inajulisha kwamba huyu binti ya mwaka 16 alivaa mavazi ya shule na alitoka kwa masomo ya msingi Nyasoma. Njiani akakutana na gundi moja wanamgambo walilewa pombe, mmoja wao akaanja kutisha huyu mwanafunzi kisha akampiga risasi kwa macho ya kushoto na akafariki hapo. Mzee mmoja wa Lendu bindi anasema hiyo msiba ilifanyika karibu na makao ya FRDC aliojua mtoa ripoti ya FRDC kwa Ituri Liteni Gile Ngongo anashutumu hiyo mauaji na anaomba na raia kuwa macho, kwani wale wanamgambo wanazunguka kwa hiyo eneo toka Bunya izakremoyope Radio Okapi. Kuwawa kwa binti mwanafunzi jana na waasi wa FRPI mutaani rumu katika jimbo la Ituri. Kuwawa pia kwa askari polisi na kuibwa kwa silaha yake jana mutani Beni, kijijini Mabuya, kwa shambulizi ya wa Maimai. Shirika la raia linashutumu pia kuhama kwa wakaaji wa eneo la Malio na Aboliki kusini mwa Beni, vinamilikiwa na maimai mai wa humo jimbo la jimbola Nord Kivu. Muteteezi wa Mark Kavuta anafasiria kwenye mikrofoni ya Sekombi Katundulu waliweza kuendesha vitendo vya uporaji katika duka mbili na nyumba mbili za kata za Mbumbucha na Vuhumbi, na imeisha miezi tatu vijiji vya Kasitu, Kanyihunga, Metale, Ngomba na Kasambirio. Katika hiyo kongamano ya malio vinamilikiwa na waasi wa Mai Mai. Raia na viongozi wa asili wamekimbia hivyo vijiji katika kongamano la Buliki katika sekta ya Rwenzori, vijiji vya Kalingate, Pabuka, Mbilali na Ndengere navyo vimemilikiwa na Mai Mai, ambao wanaendesha vitendo vya uporaji wa mfugo, ambao wanateka raia Tunatoa mwito kwa waziri wa ulinzi na masuala ya ndani waweze kushughulikia hali inayoendelea huku. Tunaona ya kuwa ADF wanamiliki kaskazini mwa wilaya, Mai Mai wanamiliki kusini mwa wilaya ya Beni na Ebola inakuwa magharibi. Yani, kama hakufanyike, raia watakuwa katika hofu na uchaguzi hautaweza kufanyika katika maeneo haya. tujielekezea mujini Kolwezi ambako kunaendeshwa tangu jana kwa mara tatu kikao kuzungumzia swala la madini za jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Leo siku ya nne, siku ya pili ya kazi, wameunda tawi tano ya kazi, lakini kunatambulikana tatizo kwa wauzuriaji wa shirika la raia. Kama tutapata mafasirio na mwenjetu Kolen, Juma Msompo kupitia simu ni katika kibarua waliotangaza jana, ndio wanamemba wa shirika la wananchi waliotoka kwenye majimbo mengi ndani ya jamhuri, walitoa malalamiko yao, wengi wasipate cheti cha kujiingiza huko, wafanyakazi wanaojikuta kwenye senta hiyo ya kuandikisha watu wanaokataa kuwapa vyeti vya kushiriki kwenye kikao hicho, ambao hadi leo hii wapo katika mstari wakingojea tu kupata cheti hizo. Siku ya pili na ya tatu watu walilala kwenye manyumba ya masomo kwa kungojea tu wapate cheti cha kushiriki kwenye kikao hicho. Tujue kwamba washiriki kwenye kikao hicho wamegawanyiwa kwenye vikundi vitano, ambako uwepo wakifunzwa maswali mbalimbali inayotegemea mbali. Jambo la kimina imetolewa kwa maprofesa wa university. Nikiripoti toka Kolezi mimi ni Kolen Juma Musompo, Radio Okti. Mbele ya kukomesha taarifa yetu, tunaleta tena vichwa vya habari. Tuseme eti binti mwanafunzi aliuawa jana kwa risasi na waasi wa FRPI kijijini Supreme mutaani Irumu humo jimbo la Ituri, na leo hii sehemu moja ya shirika la raia lilijiuzulu ku kikao cha madini kuandaliwa ajili ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo pale mujini Kolwezi katika jimbo la Lwalaba hawa wanashutumu ubaguzi kutambulikana kwa wakazi wahusika na vyeti vya kuruhusu watu kushiriki katika kikao hicho. Mwisho ya taifa yetu, ndugu, shukurani kwako na pia kwa wenjangu waliniunga mkono kwa taarifa ya leo jioni, kusindikizwa na Bi Babel Mpongo Masimangu na Innocent Olenga kwa ufundi wa Jean Noel Mukondo na Jean-Claude Nsiala. Sote tunaongozwa na Julien Nyamwenyi kupitia Redio Okapi.