Asante kwako Kakiakewa, tuna tunawasalimu wasikilizaji wa Sauti ya Amani popote mnajiunga na redio Kapi. Huu ndio muktasari wa habari za leo jioni. wametangaza mpango wa kisiasa huenda kutimizwa mnamo siku za usoni. mukurudi kwao mjini Kinchasa leo siku ya pili, Felix Chisekedi na Vital Kamere wamefika kwa kutayarisha uchaguzi wa tarehe makumi mbili na tatu Disemba ijayo huenda kufanyika nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Bileila Zerugi anafurahishwa kuona viongozi ya mikoa ya asili mtaani Beni pamoja na wakaaji wamejiunga na jeshi la taifa na pia vikosi ya MONUSCO kwa kukomesha tatizo ya kundi za silaha kuangamiza eneo hilo la jimbo la North Kivu. Kesi ya Cheka Tabo kiongozi ya Nduma Defense huenda kuandaliwa siku nyingine kama aliomba wakati wa masambo leo mjini Goma na korte ya kijeshi la humo jimbo la North Kivu Habari kamili. Lakini mbele ya yote, tujulishe habari njema kwa wanafunzi wa University ya Kinshasa kusema ya kwamba muungano ya walimu wanakusudia kukomesha mgomo wa kazi leo siku ya pili, na kurudilia mafundisho ya mwaka huu kwa haraka kabisa. Agizo ilichukuliwa kisha kikao siaka ya kawaida ya walimu ya Inikine kuamua eti nusu ya mahitaji yao imepata solution toka kwa serikali. Hata kama yote hayatimizwe, Apikune linakubali kukomesha mgomo wa kazi kufuatana hali ya kisiasa na kijamii, na pia ajili ya kampeni ya uchaguzi pamoja na msiba iliwafikia humo Inikine mnamo siku za hapo nyuma. Felix Chisekedi pamoja na Vital Kamerhe wamerudia mjini Kinshasa leo siku ya pili kutoka mjini Brussels. Felix Chisekedi kiongozi ya UDPS na pia mgombea kiti cha urais kwa uchaguzi wa tarehe 12 na 3 Disemba ijayo. Vital Kamerhe kiongozi ya UNC, walianda kikao na wakapana mpango ya kisiasa huenda kutimizwa mnamo siku za usoni. Umate ya watu, pole pole ya watu unawasindikiza polepole kunako ofisi ya UDPS mutani limete. Barabara imefunga gana na magari kama amayetoandikia mwenzetu Jeff Ngoi akitafisiriwa na Emmanuel Kanagaho. Ni pasa sita na nusu ndipo ndege ya Ethiopian Airline iliwasili kunako kiwanja ya ndege ya Njili. Ndani kulikuwemo Vitali Kamere, mkuu wa chama cha UNC na Felix Tshisekedi, mkuu wa chama cha UDPS na mgombea kiti cha urais, ambao Vitali Kamere aita tiketi ya ushindi. Wote wawili walilakiwa na kamati ndogo ya vyama vyao, kisha wakaelekea kunako chumba cha mapokezi na kukutana na waandishi habari. Tangazo lao la kwanza kwa majibu ya waandishi habari hatua tachelewa kwa kampeni ya uchaguzi na wananchi ndio watachagua, na tunakuwa na tiketi ya ushindi, aendelea kusema Vitali Kameri akieleza juu ya mpango wao, Felix Chisekedi aendelea kusema uungaji mkono wa nguvu zote za upinzani, na kuwa mahojiano imeanzishwa na kwa masaa makumi nne na mnane mutapashwa juu ya mwelekeo yetu mupya. Dakika kidogo, msafara wa viongozi hao wawili wakaenda wakipita kati ya umati mkubwa wa watu, wana membo wa vyama vyao, watu ambao walikuwa wakiangaliana kwa macho ya mazarau wao na polisi na wanajeshi wa ulinzi ya rais wakiimba na kumsifu Felix na Vital. Wakati huu upande wake, mgombea wa kiti cha urais Martin Fayulu mwenye kuungwa mkono na muungano kwa jina la Lamuka alitaja Pierre Lumbi, kiongozi makamu ya chama Ensemble ya Moise Katumbi, kama kiongozi wa timu yake ya kampeni kwa uchaguzi ujao. Pierre Lumbi alijifasiria kupitia microphone ya Paul Matendo. Ninakubali muzigo wa kazi ninayopewa na nizamu ya Martin Fayulu kwa nafsi yangu nipo tayari kuendesha madaraka hayo tangu hivi sasa. Tutafanya iwezekanavyo ili tufaulu. Tupo hakika kama Martin Fayulu atakuwa rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kisha uchaguzi wa tarehe makumi mawili na tatu mwezi wa kumi na mbili mwaka wa elfu mbili na kumi na mnane. Nimepewa mamlaka ya kumpeleka Martin Fayulu kwenye ushindi. Nitapanga kazi kwa ajili ya hiyo bila kuzubaha. Shirika mpya ya rai ya NDCSE ya humo jimbo la Sud Kivu, katika tangazo ya jana mjini Bukavu, anashakia kazi ya uchaguzi kama imeandaliwa kulingana na tatizo ya vifaa ya kazi nyenye kutambulikana nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na pia ajili ya mashini kwa uchaguzi. Kwa maoni yao, inabidi seni aseme waziwazi wazi kwa kukomesha kuchochea taarifa. Kuandaliwa na Emmanuel Elameji Akabedi katika usomi wa Michel Chirimwa. Kwa hiyo NDC yaomba kwa kamishen huru ya uchaguzi iweze kutaja waziwazi wazi mambo kuhusu shida zilizoko kwa ajili ya kuepuka fununu zinazokamata nafasi ya ukweli ambao hautambulishwi. NDC si yaomba kwa wanasiasa wawe na mwenendo bora katika kampeni ya uchaguzi, wakiepuka hotuba za chuki na za utenganisho ambao zaweza kuhatarisha umoja wa nchi. Jean Chrysostome Kijana president wa taifa wa NDC anaalika raia wa Kongomani kwa kukubali uangalifu na kuzingatia uhuru wa kutawala wakipinga na kukomesha hali ya kuuzisha dhamiri zao. Bukavu, Michel Chimwami, Radio Kapi mwenyezi wa MONISCO anafurahishwa kuona wakaaji wamejiunga na jeshi la taifa na pia vikosi vya Umoja wa ma Mataifa kazini pa Beni kwa kukimbiza wa ADF. Viongozi ya mtaa wa Beni waliandaa maandamano leo, siku ya pili kwake. Bibi ni jambo la furaha kubwa, kama tutamusikia Bi Leila Zerugwi kwenye mikrofoni ya Marsial Papimukiba. Viongozi wa mikoo ya Beni walikuwa wamenitumia barua ya kuniunga mkono kabla ni kua sijarejea. Unajua hauwezi kushinda vita usipoungwa mkono na wakazi. Kwangu ni jambo la furaha sababu na njoshaba yangu, njo maana ni na furahi sababu tuko hapa ila tu kustawishi na kusaidia RDC na furahi kuona eti wakazi wameamua kazi tunayo yafanya kwa manufaa ya yao. Natumaini kwa Mapatano ya siku za usoni. Maandamano kama haya inawapatia vikosi nguvu, kunishindia mii kujua ya kwamba wakaaji wako pamoja nanyi, mtatumika zaidi kulingana na mtu ambaye anajua kama anafika tu kwa kutumikia pesa. Mnajua tupo wanadamu, inanigusa. Kama nilisema siku za hapo nyuma, wakaaji niliwaambia, mnapasha tumika pamoja na jeshi lenu, nasi tunawaunga mkono, njoo namna ya Mbou, watumike vema. Na katika jimbo la North Kivu kesi ya Tabo Ntaberi Cheka kiongozi wa zamani wa waasi wa Nduma Defense of Congo NDC kilianzishwa leo siku ya pili kwenye korti ya kijeshi mjini Goma. Masambo ya kwanza ilifanyika, lakini kwa ombi la mshtakiwa imerudishwa nyuma. Gabriel Wamenya kikao cha kwanza cha masambo kimefunguliwa na saa ine na nusu mbele ya umati kubwa ya watu wakiwemo viongozi wa kisiasa na wale wa uongozi sawa vile liwali wa jimbo ya Kivu ya Kaskazini, Julien Paluku. Kiongozi wa Monisco Daniel Ruiz naye pia alionekana wakati wa kikao hicho cha kwanza cha masambo. Kwa kufika kwa watu wengi, walitamani kumwona yule aliyekuwa kiongozi wa zamani wa wapiganaji wa Nduma Defense of Congo, wengine wakishikwa na msangazo ndani ya chumba hicho cha masambo walipenda kumwona yeye, yule ambaye ametafutwa siku nyingi na sheria ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Akivaa koti ya nyeusi Cheka alionekana mwenye, mwenye kicheko midomoni na kubaki mkamilifu akionyesha ya kwamba hakuna chochote ambao kinamwogopesha, akijibu kwa maulizo ya korti kuhusu, kuhusu kusambishwa kwake. Siku hiyo ya kwanza Cheka ameonyesha mawazo yake, aliomba kwa korti kumpatia siku kumi sababu hiyo itamuruhusu kuleta watetezi wake pia washuhuda wake. Cheka, wakati ule ule, aliomba kwa korti kusudi ikague shurti yake ya kufungwa. Kufatana na shurti hizi zote, korti ya kijeshi iliamua kusimamisha maamzi muda wa siku kumi, hadi tarehe sita Desemba ijayo. Goma, Gabriel Wamenya, Radio Okapi. Na katika jimbo la Ituri luteni kanali ya husika na kurozesha jeshi la taifa litiwa nguvuni mujini Bunia tangu majuma mawili akishutumiwa na wakuu wake kushiriki na wajambaji Martial Kiza ni tangu juma mbili huyu ofisa FRDC anayehusika na upashaji habari kwa eneo ya makumi tatu na mbili ya jeshi amefungwa kwenye makao ya FRDC kwa kando ya Bunya. Duru ya usalama inajulisha kwamba huyu liteni kanali anashitakiwa na viongozi wake kushirikiana na wajambazi kwa mtaa ya Jugu. Wengi miongoni ya wale wajambazi ni wanamemba ya kabila yake. Anashitakiwa pia kuandikisha vijana ya kabila yake katika gundi lenye silaha. Wanamemba ya kabila yake wanashutumu kufungwa kwa huyu liteni kwa mujibu ya jama aza msimamizi makamu ya Walendu anasema kwamba jeshi inakosesha wanamemba wao salama. Upande wake, nyumba ya mashtaka ya kijeshi kwa Ituri inajulisha kwamba hawajapokea kesi ya huyu ofisa ya FRDC. Mtoa ripoti ya FRDC alijizwiza kutoa maelezo yeyote. Toka Bunya, Izakari Moyope, Radio Okapi Nani. Hapo ndipo tunakomesha taarifa yetu. Asante kwa kuwa mumetutega sikio.