Radio Okapi, habari zetu, Adolphine Ngoy. Asante kwa kubaya cha <muches> cha malamu. Jambo wasikilizaji wa sauti ya amani, fuateni vichwa vya habari za leo jioni. Wafanyasiasa waelimishe wa memba wao sheria ya Kongo wakati huwa kampeni. Shambulizi la mapendelevu wa FCC majumboni, itatuma polisi au ukumu watenda makosa. Mtetezi wa polisi Kanali Piero Mwanamputu anauzunishwa upinzani usitende mabaya kupitia kundi za silaha kwa kampeni na pia kwa kusitovumiliana kwa wapinzani wa humo jimbo la Nord Kivu. Lalamiko ni lake leo Ferdinand Kambere, katibu wa PPRD kwenye kikao na wapasha habari leo mjini Kinshasa. Ni vigumu kwa kuendesha kampeni katika mikoo zenye kudhibitiwa na kundi za silaha humo jimbo la Sud Kivu. Alishutumu shirika la raia ya mtaani Fizi. Haya na mengine ni katika taarifa yetu hii ya habari. Usikilivu mwema. habari kamili siku kumi kisha kuanzishwa kwa kampeni ya ajili ya tarehe makumi mbili na tatu disemba nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo polis inahuzunishwa na matendo mbaya na pia kusitovumiliana kisiasa kwa kuinukia wapendelevu wa mgombea wa fcc jimboni nord kivu ambako walitosha vibambazi mapicha na kuchana vitambaa munjini kisangani katika jimbo la chopo na munjini lubumbashi katika jimbo la haut katanga na pia vita kati wapendelevu mjini Mbujimai, jimboni Kasai. Inabidi wafanya siasa waadibishe wapendelevu wao sheria ya Kongo, kama sivyo wenye makosa huenda kuhazibiwa sheria, alisema leo siku ya kwanza mbele ya redio Okapi Kanali Piero Mwanamputu, mtetezi wa polisi kupitia simu na Michel Kifindangoi. Hey, juma moja na siku tatu baada ya kuanzisha kwa kampeni ya uchaguzi jimoni Kivu ya kaskazini kuna mgombea kijana wa FCC aliyeanguka katika mikono ya wa watu wenye utashi mbaya, na mbele ya wanamemba wamoja wa RCD KML tarehe 15 Novemba mwaka wa 2018. upande wa Lubumbashi wagombea wamoja wa ubunge wananungunika, sababu watu wabaya wanapasua vikaratasi vyao vya kampeni. Hali ni mmoja mjini Kisangani, ambako askari wa polisi wanachungua vitendo vya ujeuri vilivyoendeshwa upande wa ofisi ya FCC na waza ambako wanafunzi wa university walipita na kuharibu vitu vingi na kuumiza watu vikali. Upande wa Mbuji-Mayi kuna ripoti ya ukosefu wa masikilizano kati ya kiongozi wa UDPS na vijana wa moja waliopambana. Chama cha PPRD kupitia katibu makamu atendayo e jimboni North Kivu kina shutumu matendo mbaya na kusitovumiliana kisiasa kutambulikana jimboni umu hasa pale Beni. Ferdinand Kambere alishtaki leo siku ya kwanza wakati wa kikao kuandaliwa ofisini mwao pa muji wa Kinshasa, akitoa angalisho kwa wapinzani wasitumie kundi za sila wakati wa kampeni ya uchaguzi. Yupo kwenye maikrofoni ya asenzi biatayuro. Hey, mtu wanarejea na masemi analeta mkataba wa hatari, ni wale wanaotamani mugao wa nchi, na wanasema ete kama kama manachagua Ramazani, mutafarikisa mbwa waasi wa watawafuata hadi vitanda vyenyu. Na kinyume kama munatuchagua sisi, kwa miezi miwili tutaleta suluhisho. Wananchi watabaki katika kimya, inabidi kila mmoja atatue magumu ya mipango anayo kutokana na mambo anayosubiri. Hakika pabeni, tunasubiri masemi mazuri, mipango nzuri kwao kuhusu kurudi kwa amani, lakini msiwadhulumu kwa kupata sauti zao, msiharibu chapo za wagombea wengine, msiwaogopeshe makundi ya silaha, msiyatumie kwa kufunga maofisi ya uchaguzi. Makundi yale ya maimai yanavunja chapo zote za mkusanyiko wa FCC, sio jambo la kawaida. Siku kumi na moja kisha kuanzishwa kwa kampeni kwa uchaguzi, kunatambulikana tabia ya kusitovumiliana kisiasa mjini Bunya na katika vijiji vimoja vya, ka, vya jimbo la Ituri. Vitambaa na mapicha za wagombea zinatoshwa na kuchaniwa. Wengine wamegusa hata mili ya watetezi ya mgombea wa FCC Emmanuel Shadari. Kuhusu tu tabia ya kusitovumiliana kisiasa humo jimbo la Kasai, Muamba Kantu Kanjila, meya wa munji wa Kananga, anaalika wamemba wa, wa vyama na miungano ya kisiasa waheshimu wagombea wa upande wa mwengine ya kisiasa kupigania kiti cha uchaguzi wa tarehe makumi mbili na tatu Disemba ijayo. kazi ya kujitetea kwa uchaguzi ujao nchini humu ilivurugwa asubuhi ya leo na kutishwa kwa wakaji muda wa masaa mawili kijijini Mbuku, sababu ya vita kati ya jeshi la taifa na pia wa maimai kuzaniwa kuwawa ya kutumba mtaani Fizi. Ilishutumu wagombea wa eneo hilo la Jimbo la Sud Kivu, lakini upande yaseni vikosi vya makumi tatu na tatu na tano chini ya ongozi wa Kanali Zaire wa jeshi la taifa wame milimani kwenye ambao walitokea Fiston Ngoma asubuhi mapema. Wakaaji wa Mboko waliamka chini ya masasi nzito. Mashahidi wanasema kwamba wapiganaji wa majimaji wenye kuongea Kibembe, lugha ya ndani, walipiga kelele walipokuwa wanashuka hadi jiji, walishambulia ngome za FRDC katika, katika kata za Cité 1 na Cité 4 pia katika, katika. Kata la Kabondozi na sele mjini Mboko. Mwami wa Babungi wa kaskazini anasema kuwa mapambano haya yanafanyika kisha mapigano mengine yaliyofanyika mwishoni mwa wiki kwenye milima ya kijiji cha Swima, kati ya askari jeshi la FRDC na wapiganaji wa majimaji. Baadhi ya wagombea wanasema wanaogopa kuendelea na kampeni yao chini ya hofu baada ya kupigwa kwa risasi nzito zilizosikika wakati huu kwenye milima. Wanasema kwamba wakaaji wa eneo hawajui lini la kufanya. Idadi ya wakaaji hao imebaki katika nyumba, wengine walijielekeza kwenye ziwa Tanganyika na wengine tena wamehama wakihofia usalama wao. Lakini ofisi ya uchaguzi CENI, upande wake, huwahimiza wagombea hao kuendelea na kampeni yao tangu hali ya usalama inadhibitiwa na FRDC. Kamanda wa kikosi cha FRDC mjini Mboko anaomba utulivu na kuhakikishia kuwa askari wake wanaendelea kufuatilia washambuliaji hao milimani. Toka Uvira, Fistongo mama ya bara kwenye Radio Kapi, kuhusu tu tatizo kuletwa na kundi za silaha zenye zinazorotesha kampeni ya wagombea wa tarehe 23 Disemba ijayo, humo jimbo la Nord-Kivu maeneo tano za mutaa wa Lubero zimevamiwa na madui. Kiongozi ya shirika la raia ya George Kachongo anafasiria kupitia simu na Martial Papi Mukiba kampanye elektorale ambayo imeanza haionekane kabisa vizuri ndani ya vijiji na miji ambayo inamilikiwa na waasi na magrupe arme. Zimeikala ndani ya magrupema fulani fulani, ni kwa mfano grupe ma Tama, grupema Itala, grupema Musindi, grupema Luongo na grupema Bulenkia. Hizo grupema zimeonekana kama zimekuwa na usalama mdogo, na vile makandideti hawawezi kuingia huko kwa kuweza kubatre kampanye na ingine oga yetu ni kwamba wakaaji wengi wamehama miji yao, wakijielekeza kwenye miji kandokando kando ambayo inapatikana kwenye barabara kuu, na ile italetea hasa watu wengi wasiweze kushiriki kwa uchaguzi, kwa sababu watakuwa wamekaa mbali na miji ambako waliweza kutoa makate de lekter tunabaki katika jimbo la Nor Kivu. Tuzungumzie tatizo ya kundi za silaha pale Walikale ambayo imeleta kufariki kwa watu wane. Watu wakumiliki silaha wasiojulikana nafasi walitokea walitisha wakaaji wa usultani wa Waloa Uroba. Watu hawa wanatafuta maeneo ya kuishi bila ruhusa kutoka kwa viongozi ya nchi, zilisema duru zetu habari kusitojulishwa kiserikali. Gabriel Wamenya. Kwa upande wa wakaaji wa waloa Roba, watu hawa wasiojulikana wazidia elfu tano wamejikusanya kwanza kando ya milima zinazozunguka mji wa Kilungute jijini Tanganyika, kabla ya kumuua kijana moja wiki iliyopita. Walipojulishwa wakaaji wenye asira wametayarisha vitendo vya kulipisha kisasi, ni hapo ndio watu hawa wamejielekeza Pabuoye. Wakati wa safari yao wameshambulia kijana mwingine kwa ukali wa upanga, Pamaya yajulisha duru zetu watu hawa wanaofika sehemu sehemu wajulisha kwa wakaaji vijijini kwamba wametafuta udongo wa kilimo na kusimika kambi ya wahami pasiyo na mashaki. Alipoulizwa mnyampara wa mtaa wa Walikale, ametupilia mbali habari hizo. Ndayabaje Sukisa amehakikisha kwamba hakuna fununu ya kuweko kwa watu hawa sehemu hiyo, ambaye usalama umeimarishwa. Alijulisha mnyampara Gabriel Wamenya, Radio Okapi. Nani yapo ndipo tunakomesha taarifa yetu ya habari. Asante kwa kuwa mumetutega sikio.