Bileilazerugi mwenyezi wa Monisko anahuzunishwa na hali kutambulikana majimboni zimoja za nchi kwa wakati huu wa kampeni ya utuba yake mbele ya wapasha habari mjini Kinshasa leo. Siku ya tatu kampeni yake inatatizwa mjini Kalemie katika jimbo la Tanganyika, kama ilifanyika jana mjini Lubumbashi jimboni ho Katanga, alinungunika mgombea kiti cha urais namba nne Martin Fayulu Madidi katika otuba wake munjini Kalemie. Felix Chisekedi mugombe a kiti cha uraisi upande wakash, wa kash alizungumza na wakaaji wa Beni kuhusu kampeni yake leo nyuma ya mchana pale Beni katika jimbo la Nord Kivu. Na Emmanuel Ramazani Shadari mugombe a kiti wa upande wa FCC amefika mjini Bunia, katika jimbo la Ituri leo hii muchana. Mengi zaidi na katika taarifa yetu ya habari karibuni. Habari kamili. Mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo Bileila Zerugi anahuzunishwa na tatizo inaweza kuzorotesha kazi ya uchaguzi kama inatambulikana katika majimbo zimojazimoja zimoja za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, alisema leo mbele ya wapasha habari wa mji wa Kinshasa. Bino Ela Luzituka Bambi ametuandikia taarifa, inasomwa na Fiston Ngoma Mayabala. Kufuatana na taarifa yake, mkuu wa Monisco anadai kwamba wagombea wamoja wa upinzani wanakabiliwa na vikwazo vingi vya kufanya mikutano ya umma katika miji zimoja ya inchi kama ilivyokuwa katika miji ya Kindu na Lubumbashi siku za nyuma na Jumatano hii huko Kalemie. Mwakilishi maalumu wa katibu mkuu wa umoja wa mataifa analaani kupoteza maisha ya watu na anawaomba wenye mamlaka ya Kongo kuchukua hatua muhimu ili kuepuka matukio mabaya zaidi pia anakumbusha kwamba ni jukumu la serikali kuhakikisha usalama wa mchakato wa uchaguzi kwa kutokuonyesha upingamizi yoyote na kujizuia katika matumizi ya nguvu na kuheshimu kanuni za umuhimu uhusiano wa nguvu na uhalali. Leila Zirugi pia alionyesha wasiwasi wake kwa kuingiliwa kwa makundi yenye kumiliki silaha katika kampeni, ambayo kwa njia ya zuluma mbalimbali ilizuia shughuli za kisiasa katika mikoa kadhaa. Kwa hiyo anaomba ufunguzi wa nafasi ya kisiasa na kuheshimu haki za uhuru wa kujieleza na maandamano ya amani, na anahimiza kila chama kuendelea na kampeni yake kwa utulivu na amani. Martin Fayulu aliwasiri mujini Kalemie leo siku ya tatu katika jimbo la Tanganyika. Mgombea ya kiti cha urais namba 4, anahuzunishwa kampeni yake inakumbwa na shida mjini humo. Wapendelevu wake wamoja waliuawa na wengine kujeuriwa, sawasawa pale muji wa Lubumbashi jana, kama anasema kupitia ya microphone ya Expedi Mwamba Mubi Aussi mouvemente, malheureusement avec des morts. J'ai vu une dame tomber Kulikuweko matatizo na kwa bahati mbaya kulikuweko vifo. Mimi mwenyewe nimejionea mama mmoja alianguka mbele yangu, wameniripoti pia vifo viwili, yaani vifo vitatu kwa jumla, nao wajeruhiwa wengi. Sasa ni wakati wa kampeni ya uchaguzi, nayo sheria ya uchaguzi ni wazi hata mtu mmoja hana uwezo wa kupinga kampeni ya mwingine, hata kama huyu ni mpinzani. Leo hii wote wamejionea, ndio wali makamu ametoa amri, wote wameona polisi isiyokuwa na uwezo wa kufunga vijana hawa. Ujumbe gani uliowatolea wakaaji wa Tanganyika? Nimeuliza wakaaji wa Kalemie, mahitaji yenu ni gani? Wakaaji wamenijibia: usalama, umeme chakula, maisha bora, masomo kwa watoto problème. kazi ne pouvoir pas envoyer les enfants à l'école correctement, na mgombea ya kiti cha uraisi wa muungano wa kisiasa unaitwa kashe, yani cap ka pour le changement, Félix Tshisekedi alifika nyuma ya mchana mjini Beni katika jimbo la Nord Kivu, ambako aliandaa hotuba kuhusu uchaguzi wa tarehe 23 disemba ijayo. Sekombi Katondolo Ilikuwa mbele ya umati ya watu wenye murudie. Wanasifu kandideti walamuka iliyo Chisekedi na Vital Kamere walipima kusema bila kufaulu masemi yao ilikuwa ikikatwa mara na mara kwa watu wenye kutupa mawe wala wenye kuimba nyimbo za kumtukuza kandideti Martin Fayulu. Raia wa Beni walionyesha kama wanahaja ya amani. Wakati Felix Tshisekedi alianza kusema, aliaga ya kwamba akipita kama presidenti wa Kongo ataweka headquarter yake mashariki mwa Kongo na ataweka waziri wa defense na yule wa uchumi, watu waliozaliwa sehemu hii. Lakini masemi haya haikuweza kumpendekeza kwa wakaaji wa Beni. Tujulisha ya kwamba mbele Felix Tshisekedi ajielekeze mjini Butembo, alijielekeza kwenye kaburi ya Nyamwisi Muvingi. Beni, Sekombi Katondolo, Radio Okapi na mugombe ya kiti cha uraisi wa upande wa Front Commun pour le Congo, FCC, maarufu Emmanuel Ramazani Shadari alifika mujini Bunia leo siku ya tatu nyuma mchana, ni kwa kujitetea kwa uchaguzi ujao. Yeye ndiyo mugombe yao kiti cha uraisi wa tatu, ameenda kujitetea mujini Bunia, kisha Martin Fayulu Madidi na Felix Tshisekedi Chilombo. Umojimbo la Norkivu, kituo cha afya cha Wakristo wa, wa Kiprotestante sebeka Kibirizi kilisimamisha matunzo tangu siku ya Mungu kisha kuibwa kila kitu na wanaozaniwa kuwa waasi wa Nyarwanda wa FDLR, siku ya Mungu pande za samoja, wa ya usiku. Ni katika eneo ilo la usultani wa Bwito pa umbali wa kilomita mia moja kaskazini mwa Goma mutaani Ruchuru. Ametuandikia Bi Bernardine Diambu katika usomi wa marke maofimbo Dawa zote, vifaa vya matibabu, hasa zile kutoka kwa chumba cha uzazi na mali nyingine zilichukuliwa na watu washikao silaha. Hata wagonjwa wanaopata matunzo waliondolewa serumu zao mwilini, yatokeza mwakilishi waliwali pa Kibirizi. Ilikuwa majira ya saa moja ya magharibi wakati hawa, wa haramia hawa wanaotambulika kuwa wanamgambo wa FDLR walishambulia kituo hicho cha matibabu ya kanisa la CBCA na kujiendea pasipo shuruliko yeyote, kulingana na mjumbe waliwali wa jimbo Kibirizi washambuliaji hawa walikuwa tu na lengo la kupora vifaa na pia dawa. Jeshi la taifa ikiwa na kambi yake kwa kilomita mbili kutoka Kibirizi ilijaribu kuja kwa msaada ila walichelewa mno. Mwakilishi waliwali aomba kudufisha hesabu ya jeshi katika eneo hilo. Kituo cha afya Sebesea kilifungua milango yake Jumatano, ila hakuna mgonjwa aliyejielekeza huko, asema muuguzi. Ikumbukwe kuwa makundi kadhaa zishikao silaha ziashambulia pembezoni mwa Kibirizi, ikiwa ni FDLR Foka, FDLR rudi na maimai mai Mazembe. Ni kiripoti toka Goma. Mimi ni Mark Maro Fimbo kwa niaba ya Radio Okapi na kuhusu tamaduni, tangu jana pale kiwanja cha balozi cha Ubelgiji kunaoneshwa mapicha za waskari jeshi wageni wa pabulaya wakati wa vita ya kwanza ya ulimwengu. Kwake Philipe Bronchin ahusika na habari kwa muda nafasi haya, anasema ya kwamba wanastahili kupongezwa hawa waskari jeshi zaidi ya makumi tatu wa Kongomani wenyewe walipigana pa liser nchini Ubelgiji tokea mwaka wa elfu moja mia kenda na kumi na nne hadi mwaka wa elfu moja mia na nani, hapo ndipo tunafika kumwisho wa taifa yetu ya habari za jioni. Na kushukuru ndugu msikilizaji na wewe wangu liniunga mkono, ili taarifa hii itangazwe kwa ufundi wa alengoe na Eritier Sidiakala, kama ilisindikizwa na Bibabel Mpongo Masimango na Jordan Blesh ndani, nikiwaomba kubaki waaminifu katika vipindi vinavyoongozwa na Pele Kipela Mondo kupitia Redio Kapi.