Kwa kwa kaki ako, salamu zetu ziwafikie popote mlipo, enyi wasikilizaji wapendwa wa Radio Kapi. Ifuatayo habari za leo kwa kifupi. Polisi imetia nguvuni waandamanaji wa moja kaskazini mwa Beni wenye kuinukia hatua ya seni kuhusu siku ya uchaguzi katika eneo eneyo hilo la jimbo la Nord Kivu. Wakaaji wawe macho wasije wanaanguka kwa mtego ya masemi mbaya kuhusu hatua ya seni, alikuwa ya liwali wa jimbo la Nord Kivu Julien Paluku leo. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema. Habari kamili. Hali ya mvutano ilitambulikana mjini Beni leo siku ya nne kufuatana maandamano ya vijana wenye wanapinga hatua ya Seni ya kuandaa uchaguzi mwezi wa tatu mwaka elfu mbili na kumi na kenda pamuji na muta wa Beni Butembo katika jimbo la Nord Kivu. Kamanda wa polisi nyumbani anatangaza kufungwa kwa waandamanaji wa moja, Marsial Papi Mukeba. Kazi zote zimefungwa hii Alhamisi katika mji wa Beni. Makundi ya vijana waliandamana wakipinga uamuzi wa tume huru ya uchaguzi seni kuhairisha uchaguzi katika miji ya Beni na Butembo, pamoja na wilaya ya Beni. Boulevard ya Rwenzori katika mkoa ya Rwenzori limezuiwa na waandamanaji, walikuwa pia wenye kuchoma gurudumu kwenye boulevard Nyamwisi, barabara kuu ya mji wa Beni. Katika kituo cha manunuzi cha Matonge katika mkoa ya Mulekera, barabara sivirwa na mbuti pia zilifungwa. Na makundi ya vijana mvutano kati ya polisi na waandamanaji ilidumu saa nyingi. Kanali safari Kazingufu, kamanda wa polisi katika mji wa Beni, anasema polisi wawili walijeruhiwa na waandamanaji wane kufungwa. hali kwaisa hii iko narojia mukila tumeisha kufungua njia mzima, kila mtu anatembea jinsi anapenda. prsetemet niko kumeria ya ducarme yade duru zingine hazia pana matokeo eo ya maandamano haya, Beni. Marshal Papi Mukeba, Radio Kapi na tunabaki katika eneo la Beni. Tujulishe uharibifu wa, wa kituo cha mpito cha Ebola na walieandamana kwa kukataa hatua ya seni kuchukuliwa ajili ya muji wa Beni, Butembo na mtaa wa Beni vijana wamepeleka vifaa vya kazi umoja, upande mmoja, upande mwingine wagonjwa makumi mawili kuzaniwa kuwa na virusi ya Ebola walitoroka, alisema kiongozi makamu wa kituo cha kupiganisha Ebola katika jimbo la Nord Kivu na Ituri, mganga Justus nsio masimi yanaendelea kusikika ajili ya kuandaa uchaguzi katika maeneo ya Beni, Beniville, pia Butembo, jimboni No Kivu na pia Payumbi, katika jimbo la Maindombe. Kwao muungano Lamuka, wapendelevu wa Martin Fayulu, Seni ametambuka mpaka sharti ya ande uchaguzi nchini kote bila ubagua kama tutafuata Pierre Lumbi, kiongozi wa kampeni ya upande wa Lamuka, kwenye kikao cha leo siku ya nne mjini Kinshasa, mwenjetu Paul Matendo aliwapatia sauti. La coalition, la muka denonce vigoureusement les mensonges contenus dans Mungano kwa jina la Lamuka unashutumu uongo kwa ndani ya tangazo la seni kusema eti alishirikisha wote wa usika kazi ya uchaguzi. Shirikisho linaomba seni ivunje agizo yake kwa haraka ya bila sababu laandaye uchaguzi katika ujamhuri ya kidemokrasia ya Kongo bila ubaguzi. Wakongomani walivumilia kuahirishwa mara tatu, walitika kazi kutambuka miaka miwili, waleo wanasema kuchoka. Lamuka wanaalika washahidi wa taifa na wa kimataifa, aza umoja wa taifa, muungano wa mainchi za Afrika, CIRGL si kuhusu tuwatuwa ya seni kuelekea maeneo wa matatu za jimbo la North Kivu, wali wa jimbo Julien Paluku analika wakaaji wa jimbo chini ya uongozi wake wasi tekwe nyara na masemi ya kila aina. Kupitia kikao cha usalama alichoandaa kwa kutayarisha kazi za siku ya Mungu tarehe 13 Disemba ijayo, siku ya uchaguzi, Julien Paluku alihojiwa na bi Denis Lukesu isha kuangalia huku na kule, tunatoa mwito kwa wakaaji wa jimbo letu la North Kivu, kwa sababu tunatoka mbali, bado tungali tunakumbuka vifo vya watu, maafa mengi ambayo yalifanyika. Kwa hiyo wakaaji wa jimbo letu la North Kivu, ya Kivu kaskazini wasiendelee kuwasikiliza wale ambao wanataka kutuingiza katika mambo ya ukabila, mambo ya chuki, hasa na mambo ya kuweza kubomoa jimbo letu ambalo tunalijenga tuna kwa uh, nguvu za wakaaji wote. Ndiyo maana tunasema kwa wakaaji wote tukae kimya, alafu tuangalie vile uchaguzi utakapopitika na kesho kesho yake tujichagulie wale ambao tunatia kwenye roho zetu. Ujumbe wa pamoja SADC CIRGL ulishirikisha mawaziri wa usika na mambo ya wageni toka Uzambia na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kusudia kufika mjini Kinshasa leo usiku ya ne tarehe 27 Disemba, kwa kuarifia Rais Joseph Kabila maagizo kuchukuliwa kumwisho kikao ndogo ajili ya Jamhuri ya Kongo ambacho kiliandaliwa mjini Brazzaville. Maelezo zaidi na François Xavier katika taarifa ya mwandishi wetu, Honore Misinga Kalala. Azimio la Brazzaville, linazingu wa uchaguzi katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kwa upande wa mchakato huu wakuu wa nchi ya Sadek na Seyergel waliohudhuria mkutano mdogo ulionyesha wasiwasi mkubwa kuhusu vitendo vya unyanyasaji ambavyo vimeofisha kampeni za uchaguzi katika baadhi ya maeneo ya nchi wao. Walikumbuka kwa lengo hili, haja ya kutekeleza ahadi mbalimbali walioifanya kupitia mkataba juu ya usalama uthabiti, na maendeleo katika kanda la maziwa makuu na mkataba mfumo amani, usalama na maendeleo katika DRC na mkoa wa maziwa makuu. Katika serikali ya DRC, taasisi hizo mbili zinamtia moyo sana kuendelea kuhakikisha usalama wa wagombea wote waliohusika katika kampeni ya uchaguzi. Kwa ngambo ya wafanyasiasa na jamii ya kiraia ya Kongo, wanaita rufaa ya kuzuia kwa mtazamo na kufanya uchaguzi kwa namna isiyoleta fujo. Hii ni ujumbe wote ambao wajumbe wa taasisi hiyo mbili wanapashwa kumpa Raisi Joseph Kabila. Kiongozi mmoja wa raia mtumbuki alishikwa jana siku ya tatu, siku pa Bunyakiri na jeshi la taifa mutani Kale katika jimbo la Sud Kivu. Habari mzuri kwa wakaji wa Kale, kama tutafuata mengi na Mishel Chirimwami katika taarifa ya kuandaliwa na Emmanuel Ela Mejwa. Kabidi anaitwa Izaki Chirabisa alijipangia pete ya kanali pia kiongozi wa pili aliyejipangia pete ya jemedari hama kombo kiongozi wa kundi linalopata jina yake. Huyo ndiye anawaziwa aliwaua askari wawili wa taifa hapo unyakiri hivi majuzi. Isaac Chirabisa ni mwalimu wa zamani na sasa ameshikwa yeye na wapiganaji wake watatu pamoja na silaha zao katika kijiji cha Katubiro tarafani Kalima. Ni wakati ambapo alikuwa akijiandaa kushambulia tena ngome za jeshi la taifa katika vijiji vya kandokando kando ya hapo Mumoni moja kati ya wale wasaidizi wake ni askari aliyetoroka jeshi la nchi akaingia porini. Kumepita tu miezi michache. Kunaswa kwao kulifaulu kutokana na ushirikiano kati ya jeshi na wakaaji waliotoa habari kwa wakati. Kiongozi wa kazi za serikali wa hapo Bunyakiri alihakikisha habari na kueleza kuwa habari ya kushikwa hao wapiganaji imeridhisha wakaaji wote wa Bunyakiri. Kwa sasa wamekuwa hao wapiganaji kwenye ngome ya jeshi pale Bunyakiri, wilayani Kalehe, Bukavu. Msheti Mwami, Redio Okapi. Na mvua kali ya mwisho ilinyesha mjini Kinshasa ilisababisha vifo na uharibifu wa vifaa vingi katika karta za mji wa Kinshasa, hususan pale mpaka juma mtani Limete manyumba zilianguka, na mpaka leo zingaliki ndani ya maji kisha saa makumi mawili na nne hapo ndipo tunatia nanga kwa habari zetu za jioni, na kushukuru ndugu msikilizaji, na wewe wangu uliniunga mkono mukono kwa ufundi wa mimi kino na Polidor Basunga, katika taarifa iliyosindikizwa na Bibabel Mpongo Masimango, tunaongozwa na Jordan Blaise Shindani kupitia Radio Okapi.