Radio Okapi, habari zetu oh, Adolphine Ngoi. Asante kwako Baya Chamala. <tipedicata> Jambo kwenu, wasikilizaji wapendwa wa Sauti ya Amani. Fuatayo muhtasari wa habari za leo jioni. Matokeo wanao haiambatane na yali kutangazwa na Seni. Heri waliyeshindwa wakimbilie kwenye sheria bila ujeuri, walisema maskofu wa memba wa Senko leo asubuhi. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema. Habari kamili matokeo ya uchaguzi kwa uraisi yenye kutangazwa na Seni imesikilizwa na Senko lakini haiambatani na yale walipeo na ujumbe wao wa uchunguzi katika maofisi zilihesabia matokeo ya uchaguzi aliakikisha katibu mkuu wa muungano wa maskofu kupitia tangazo liliesomwa leo siku ya nne. Senko anaomba wagombea walishindwa waandikie sheria bila ujeuri. Padri Donatien Nshole kwenye microphone ya Michel Kifindangoi. Tumeyapokea matokeo kwa muda ya uchaguzi wa urais ambayo kwa mara ya kwanza katika historia ya nchi yetu kufungua ukarasa wa mabadiliko kwenye uongozi wa nchi bali baada ya uchunguzi uliofanywa na tume letu, tumetambua kwamba matokeo kwa muda ya uchaguzi wa urais jinsi yaliyotangazwa na tume la uchaguzi huru ni tofauti na yale tume letu imetazama tokea vituo vya uchaguzi na vile vya kuhesabu kura leo hii. Twaomba wote waonyeshe busara na kuepuka hivi ugomvi. Kama pande moja ikipinga matokeo haya kwa muda, basi tunawasi watumie njia ya sheria kulingana na katiba, pia sheria kuhusu uchaguzi <tipati> Ushindi wa Felix Chisekedi kuwa rais wa nchi kwa matokeo kwa muda ya seni inashangiliwa katika mji zimoja za jamhuri yanakokota hasira ya wakaaji nafasi zengine, hususan pa Kikwit jimboni Kwilu ambako mlio wa risasi ulisababisha kifo cha watu wa sita, kwa masemi za duru za kuambatana na humo muji wa Kisangani hali ilichafuka wakati Seni ilitangaza ushindi wa Felix Tshisekedi Chilombo, mgombea kiti cha urawisi upande wa Cash Cap Pour le Changement. Vijana waliweka vizuizo mabarabarani za muji humo jimboni Chopo. Askari polisi na askari jeshi wanasambaza wandamanaji. Jacques Mukonkole hasira ya waandamanaji ilionekana hasa mitaani Mangobo na Kabondo. Mtaani Mangobo, walishambulia nyumba ya katibu mkuu wa shirika Seni jimboni Chopo, walitaka hata kuiteketeza na moto, lakini walizibiwa na waaskari polisi na waaskari jeshi ambaye waliwafukuza mahali moja moja. Mtaani Makiso, hasa kunako Plato Boyoma na Plato Medikal na kadokano ya soko kubwa, waliwasha moto barabarani na wakashimika vizuio. Jambo hilo iliogopesha raia na wengi walibaki nyumbani mwao. Kazi ya serikali, maduka, mashule na soko hai kufungua leo lakini jioni, nusu ya watu tu ndiye walionekana sokoni kwa kutafuta chakula. Kufuatana na fujo hilo, waskari polisi na waskari jeshi walionekana barabarani wakafukuza kila mara waandamanaji, walipiga hata masasi juu kwa kuwaogopesha panako fasi moja moja. Tujulishe kama ngambo ingine, wapendelevu wa chama cha UDPS waliandamana barabarani kifurahi kuchaguliwa kwa Felix Tshisekedi kama rais mpya wa nchi Kongo. Mu Kisangani, Jacques Mukongole, Radio Okapi. Hali mjini Kinshasa leo kisha kutangazwa kwa matokeo kwa uchaguzi wa uraisi inalinganishwa na siku bila kazi. aliamua wa mwenjetu Honore Kalala Misenga katika usomi wa bi Hortense Kanvu. Leo siku ya ne Kinshasa inafananishwa na muji bila kazi. ipen delvo ozone kitambo magazin fasi yote magharibini mwa mji ambako kuna zoea tambulikana mchangamoto, siku kama leo ni kimya mtupu na pia hakuna magari kufungana barabarani. Upande mwingine ya kaskazini na pale mji kati ni namna moja. Hata katika barabara kuu ya 30 Juin, maduka zimefunga katika barabara Commerce, zenye zilianza kuuzisha zimekosa wateja. Karibu ya pale pia soko kuu na pale soko ya kato namna moja. Upande mwingine fazi ambako tulitembelea ya madarasa azikufungula milango leo siku ya ne Asante kwako Bibi Hortense, oh camvu tu nabaki pamoja na wewe, tuzungumzie kuhusu tu ushindi wa mgombea kiti cha urais Felix Tshisekedi kwa uchaguzi wa tarehe 13 Disemba mwaka jana. Leo ni sikukuu kusherekewa mjini Mbujimai tangu jana jioni hadi sasa humo jimbo la Kasai. Mengi zaidi ni kwako bibi, katika taarifa kuandaliwa na Chris Mcant. Kazi ziliendeshwa kwa uzembe fazi yote hata matembezi kwa njia ya pikipiki, hakuna watu walijaa barabarani nzima. Wamoja wamejimwangia unga, wengine matawi mkononi, wakipika kelekele kwa filimbi na vuvuzela. Wanashukuru Mungu kwa kuchagua mtoto wa nyumba kwa sasa. Kunatambulikana umati wa watu pa boulevard Mzee Laurent Desire Kabila, mbele ya Radio Television de Bukasai yake mshabiki wa IDEPS ambao ilifungwa siku ya sita na mea wa mji wa Mbujimai kazi ya ulinzi zinafunga eneo hilo na mshahidi kuhakikisha ya kwamba usubuhi ya leo kiisha kutangazwa kwa seni kwa matokeo ya uchaguzi vijana walikusudia kujipenya kwa kinguvu makaoni mwaliwali wa jimbo polisi likawazuiza kwa risasi, wakaendelea eti kuna waliejeuriwa Jueni ya kwamba kazi za muhimu hazikutumika sawa vile mabenki, ila mafazi za burudani zinajana watu wakikunywa na kucheza furaha kubwa sana kutambulikana mjini Kananga katika jimbo jirani la Kasai. Tangu kutangazwa kwa muda na tume huru ya uchaguzi ushindi wa Felix Chisekedi kuwa rais wa Jamhuri, vijana wamejiunga hapa na pale mjini Kananga wakiimba na kucheza. Hakuna kazi kuendeshwa katika makarta zingine. Na humo jimbo la Sud Kivu habari ya ushindi wa Felix Tshisekedi ilipokelewa kwa shamra shamra upande moja na upande mwengine, sivyo? Kwa mfano pa Inera Mulungu, mtaani Kabare, askari jeshi pamoja na askari polisi walifyatura risasi kwa kukataza vijana kuiba mahindi mashambani mwa Inera. Jean Baptiste Ntonga, katika taarifa kuandaliwa na Michel Chirimwami Bukavu ilipokea habari hiyo katika shamra shamra za kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi wa rais wa nchi na ushindi kwa muda kwa Felix Tshisekedi. Katika barabara, mashabiki wa UDPS waliungana na hao wa UNC ya Vital Kamerhe hadi ofisi za uwakilishi wa UNC na sehemu za Place de l'Independance. Kelele za vuvuzela na ngoma zilisindikiza watu hao tangu saa kumi za usubuhi mjini Bukavu. Wamoja wali leza kuwa wangojea kwa mchaguliwa mpya hali ya maisha ya mkongomani ya mzuri na ya kweli. Barabarani mjini Bukavu wakaaji waendelea katika shamra shamra hiyo hadi sasa, katika furaha ya wakaaji wapigaji kura kulingana na mchaguliwa wa hiari yao. Wengine waliomchagua Fayulu wanasema kungojea atakayoifanya baadaye, wanasema kuwa matokeo hayo kwa muda yaweza kubadilika kwani korti kuu ni pia ...la muhimu ila kwa ujumla, wakaaji wa Bukavu wanasherehekea mabadiliko ya kwanza ya uongozi wa kisiasa nchini tangu uhuru wa nchi. Bukavu, Jean-Baptiste Ntonga, Radio Kapi. Nani, hapo ndipo tunatia nanga kwa habari zetu za jioni, na kushukuru, ndugu msikilizaji, na wewe wangu uliniunga mkono mukono, ili taarifa hii iyi itangazwe kwa ufundi wa mimi Kindu na Bob Mlandu