Okapi oh, abazeju adofigo, asante kwako Kaki Akewa. Salamu zetu ziwafikie popote mulipo, wapendo wa sauti Amani. Fuateni habari za jioni kwa kifupi. Kesi huenda kurudiliwa mnamo siku za usoni. Mapendekezo ya uchaguzi yake Martin Fayulu imetupiliwa kwa ombi la mukata mashtaka mkuu wa korti ya kikatiba leo, sababu ya kukosa alama. Viongozi ya Kongo na wewale wa monisko wajitolee kwa kurudisha amani sehemu ya Beni. Wakaaji wa mavivi walihama kijiji tangu tare saba Januari, humo jimbo la Nord Kivu teni mezaraau kipengele cha 118 cha sheria ya uchaguzi kilishutumu wagombea ubunge wa jimbo la Ituri wenyewe hawakufaulu kwa kura ya tarehe makumi tatu Disemba mwaka jana nchini. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema. Habari kamili Mukata mashtaka mukuu kwenye korte ya kikatiba anaomba wahamzi watupilie barua baruwa ya mapendekezo ya Martin Fayulu sababu ya kukosa ushuhuda. Ilikuwa wakati wa masambo kumacho ya watu wote kuendeshwa ajili ya swala hilo la mugombea wa muungano wa kisiasa Lamuka na pia nguvu ya upinzani kunako uchaguzi wa uraisi. Pendekezo la Fayulu anapinga matokeo ya uchaguzi wa kiti cha urais wa tarehe makumi tatu Disemba iliyopita, na pia analazimisha hesabu ya sauti imoja kwa imoja. Kesi huenda kurudiliwa siku za usoni, kama ametuandikia mwenjetu Jeff Ngoi katika usomi wa Pascal Masirika humu stidioni nam. Katika matamshi yake ya leo, siku ya pili, wakati wa saa za mchana, hakimu mkuu wa korti alisema kwamba Martin Fayulu Madidi, mgombea kiti cha uraisi wa Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo, haruhusiwe kujitetea binafsi kwenye vyumba vya sheria kwa jina la muungano wa vyama vya upinzani humo nchini. Kwa ajili ya hiyo, masilahi yake yote uh, aliyopendekeza haina ushuhuda kamilifu. Ni kuhusu nukta sita na nukta kumi ya kongamano la vyama vya upinzani ambalo halimwamurishe bwana Martin Fayulu Madidi kutenda hivyo kinyume na sheria. Jambo hilo limekubaliwa na upande wa UDPS, ambako wamefurahishwa na jinsi kesi imeendeshwa leo, siku ya pili. Hata hivyo, upande wa Martin Fayulu umetia mkazo ili korti kuu ya katiba nchini humo isitangaze haraka haraka matokeo ya mwisho wa uchaguzi yenye kumtaja Felix Tshisekedi Chilombo sawa vile raisi mpya wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Shauri la Martin Fayulu Madidi linaomba vilevile vile kuanzilia kuhesabu kura zilizopewa kwa wagombea uraisi, vivyo hivyo wanaomba vilevile na kutia mkazo ili wakaji wa mtaa wa Beni, mtaa wa Butembo na mtaa wa Yumbi nao pia washirikishwe kuchagua rais wa jamhuri sawa vile wa wakongomani wote. Asante. Aksente kwako Pascal Masirika. ya humo jimbo la Ituri, wagombe yao wenye walishindwa kwa uchaguzi wa ubunge wanashindwa kuandika barua ya mapendekezo, sababu seni jimboni Ituri ameenda kinyume ya sheria ya uchaguzi, akiwakatalia barua ya masemi kutoka ndani ya maofisi ya uchaguzi. Wengine wanashitaki seni kusitoheshimia kipengele kya mia moja na kumi na munane cha sheria ya uchaguzi, kama ametwandikia mwenjeetu Isak Remoyope kwa usomi wa Jean-Claude Lukidile baadhi wa ya wagombea ambao wanazani kwamba walipewa ushindi kwenye kura zilizopigwa tarehe 13 Disemba ya wa mwaka jana wanashitumu jambo kwamba wamoja miongoni wa watetezi wao hawakuruhusiwa kujiingiza katika vyumba vya kupiga kura. Hii haikuwaruhusu kuwa na vikaratasi zote za kikisho, yani proces verbal yenye inaweza kuwaruhusu ama kuwasaidia kufikisha mashtaka yao mbele ya wahamuzi. Kwa mujibu yao, walitoa ombi kwa seni ili kuwapa hizi mapeve, lakini seni haikuwapa jibu. Wagombea wa wengine ambao walijiona kuwa walipewa kweli ushindi katika uchaguzi huu, wanasema kwamba seni haikuheshimu sheria ya uchaguzi katika kifungo cha mia moja kumi na nane juu ya wachaguliwa bora, yani le mieu elu ni saba, mfano kandideti Jean Bamanisa ambao alishinda na kura elfu makumi mbili na sita zinazowakilisha asilimia makumi saba na tano za kura zilizopigwa katika muji wa Bunya. Kiongozi wa seni katika jimbo la Ituri anaonyesha kwamba swala hii ni kwa utawala wake, kiongozi mkuu wa seni huko Kinchasa, Bunya Jean claude Luki. Radio Kapi. Matokeo kwa muda ya uchaguzi kutangazwa na Seni siku ya sita iliyopita, ilionesha ushindi wa viti kuliko wenjake wa upinzani viti vitatu, upande kwa muungano wa FCC wa kandokando la Joseph Kabila. Taarifa kuandaliwa na mwenjeyetu Joel Bofingo, inasomwa na Fiston Ngoma mama ya Bala. Kwa jumla ni viti 19 ndivyo vilivyokuwa wazi katika majimbo sita ya uchaguzi jimboni Kasai ya kati. Kwa upande wa vyama na makundi ya kisiasa, UDPS ina idadi kubwa ya wabunge. Chama cha Felix Chisekedi kitahesabu wabunge tano katika bunge la taifa jipya. Makundi ya AFDC na washirika wake watahesabu wabunge nne, wakati chama cha PPRD itakuwa na wabunge watatu. AMK, UNC, AABC, ABCE, ARPCD na makundi ya CPR kila moja ilishinda kiti moja kwenye bunge. Jukwaa la FCC lilishinda viti 11 wakati makundi na vyama vya upinzani vilishinda viti mnane. Kati ya wateule 19, saba tayari walikuwa wabunge katika bunge la mwisho, wawili wao uchaguliwa kwa mara ya tatu, nao ni pamoja na Delice Sanga na Claudel Lubaya. Ejeni Chela ni moja wa wale wa bunge ambao watagundua bunge la taifa kwa mara la kwanza. Yeye ndiye mwanamke pekee aliyechaguliwa katika majimbo sita ya Kasai ya Kati viongozi wa serikali ijayo waweke basi wanawake wengi wenge katika kazi ya serikali na pia katika makampuni yale. Ni ombi la bibi Rose Mutombu Kiese, kiongozi ya muungano ya mahusiano ya wamama Kafuko marufu leo, kabla ya kukomesha kikao cha kuelimisha wakata mashtaka wa mabishano ajili ya matokeo ya uchaguzi nchini. Tumusikilize kwenye mikrofoni ya Honoré Misengakalala. Naomba viongozi wa kesho wakumbuke mabibi katika viti vya serikali na kadhalika, kufatana na ombi la sheria ya katiba ya Kongo, kwani hiyo sheria haihusu tu uchaguzi ila inaangalia pia viti vya makampuni. Na mwinchi yetu, muda iliyopita, ilishindanishwa kazi maofisini ya wanaume na wamama, walioshinda ni wamama. Na sasa kwa ujamhuri mpya hii na zinaanza inalazimishwa mabadiliko kuwa kokuwa katika makampuni na kazi zingine, hata musiasa kuona mchango ya wamama. na katika jimbo la Nord Kivu tumesikia eti wakaaji walianza kukimbia kijiji cha Mavivi kisha shambulizi la wa ADF mnamo tarehe 7 Januari. Na pia hakuna shule wala kituo cha afya kutumika katika eneo hilo kupatikana kaskazini mwa Beni, jambo kinatuma kiongozi wa Bukuka makofi gerv Aombe viongozi wa Kongo na pia Munisco wa jitulee kwa kurudisha amani katika eneo hilo la Jimbo la Nord Kivu. La Mwami Bukuka alihojiwa na Sekombi Katondolo. Tangu mauaji yalifanyika tarehe saba ya mwezi wa kwanza, hali si vema kabisa, kwa sababu watu wote wamekimbia muji wa kuogopa ukosefu usalama, ijapokuwa tu kuna kikosi kikubwa cha MONUSCO hapa. Tunashangaa sana usisi kuweza kukimbia muji na tuko na ikikao wote wameweza kukosa pati ya kupata matibabu, wamefunga milango za madawa, milango zote za masomo zimeweza zimewezana, watu hawaweze kuenda kanya mashambani wakuogopa ukosefu wa usalama. Kwa hiyo ninaomba sana tena jeshi letu ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Uendelee kufatilia sindano na kufanya kazi ya bidii sana, kwa kurudisha usalama ndani ya mji, kwa sababu populasion yote imeweza kukimbia ndani ya mji, na watu wote wenye walikuwa huko watoke huko ndani ya mji na wapate mema ya kupata madawa. Kuhusu uchumi, kulitambulika na mabadiliko ya thamani ya dola Amerika sokoni mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kumwisho ya wiki iliyopita. Wavunja noti leo wameanza kuvunja dola moja kwa makongomani ya elfu moja mia tatu wala pia elfu moja mia tano kuliko elfu moja na mia sita kama mbele. Tusikie mujibu wa kiongozi mkuu usika na kazi za operation, Jean-Louis Kayembe alihojiwa na mwenjetu Jean Roma Lungembo. Ni machanganikio tu, sababu ingelikuwa mpango kamili, kipimo ya bei ya dola ya wateja na wauzisaji ingeshushwa usawa, ila siyo kawaida. Mdau wamejipangia bei tofauti na sheria. Sisi kwenye benki ya taifa tulifuatilia na kutuma hata watu sokoni juu ya uchunguzi, ila siyo hivyo, ni tu kwa watu unajua ya kwamba soko yote ya mabadilisho kipesa tangu mwaka elfu mbili na moja benki haihudhurie maadhibisho musoko ya pesa kwa sasa. Benki imejitoa kabisa katika jambo hili kufatana na mazingira mbaya ya uongo ya wauzisaji wa pesa juu ya kukomesha tendo kama hii kupitia baruwa ya mkubwa anayehusika na mambo ya pesa nani hapo, ndipo tunatia nanga kwa habari zetu za jioni, na kushukuru ndugu msikilizaji na wewe wangu liniunga mkono hili taarifa hii itangazwe kwa ufundi wa Polidor Basunga na mimi Kindu, ikisindikizwa na Bielize Chikota Chivweta na Bibabel Mpongo Masimango, nikiwatakia amani majamani mwenyu hizi siku mbili za kumbukumbu kumbu ya washujaa wa, wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Mwendelee na kufuata vipindi vimebaki vinafuatiliwa na Pelekipela Mondo kupitia redio Kapi.