Radio Kapi. Oh, tout. Kapi habari zetu adolhine ngoiakisantekwako kaki akewa hamujambo kwenyi wasikilizaji wa pendo wa sauti amani. Fwateni vichwa vya habari za lewo jioni. Amefika mjini Luanda Raisi Antoine Felix Chisekedi Chilombo, ziara ya kwanza nchini Angola tangu alisimikwa kiserikali raisi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Viongozi vya makanisa wametawanyika kwa kusisitiza wakaji wa Beni kuhusu wa hatari kwa virusi ya Ebola humo jimbo la Nord Kivu. Polisi aliyeshutumiwa na jambazi wameshikwa na polisi ya pale karta Keshero. Kimya imerudi nyuma ya mchana. Mtu mumoja alifariki, wawili kujeuriwa na tatizo zingine kwa wakaaji wa karta Keshero mjini Goma katika jimbo la Nor Kivu. Maelezo zaidi ni katika taarifa yetu hii ya habari. Usikilivu mwema. Habari kamili. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo amewasili leo siku ya pili mjini Luanda, kwa safari yake ya kwanza tangu amesimikwa kiserikali. Muda wa ziara hiyo, Felix Antoine Chisekedi Chilombo atakutana kwa mazungumuzo na mwenziwe wa Angola Joao Lorenso kuhusu miradi mbalimbali ya uhusiano kati ya nchi zao mbili jirani. Maelezo mengine na mwandishi wetu Pascal Masirika katika taarifa kuandaliwa na Frank Chibwanga. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo amewasili leo siku ya pili mjini Luanda ambako amealikwa na mwenziwe wa Angola Joao Lourenco. Habari kutoka chumba cha habari cha Angola Angop kwa kifupi, zafahamisha kuwa Felix Tshisekedi Chilombo atapokelewa kwa mazungumzo kwenye makao makuu ya rais wa nchi hiyo. Kisha hapo viongozi hao wawili watakutana kwa mazungumzo ya kipekee wao kwa wao. Rais Felix Tshisekedi Chilombo na ujumbe unaomsindikiza wataandaliwa vilevile chakula cha heshima. Akiulizwa na chumba cha habari hicho, Angop, Waziri wa mambo ya nje nchini Angola, anapendekeza serikali mpya ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilete matumaini ya kudumu katika lengo la kuboresha uhusiano kati ya nchi hizi mbili. Angola na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Manuel Augusto anahisi kwamba njia ya reli kutoka Benguela yenye kuunga kivuko cha Lobito huenda kuwa moja kati ya suluhisho za kusisimua miradi ya maendeleo nchini Kongo na Angola kupitia madini. Aliongeza pia eti inawezekana mji wa Kabinda upewe umeme kutoka bwawa la Inga. Rais Felix Tshisekedi Chilombo atarudi mjini Kinshasa Leo wakati wa saa za jioni, kisha hapo atafuruliza safari yake ya kwanza barani Afrika nchini Kenya na Congo Brazzaville. Asante kwako Pascal Masirika. Muungano wa viongozi wa watumishi ya wa Mungu pa Beni unapanua zaidi ya wachungaji mia moja katika maeneo sita za afya, kwa kusisitiza wakaaji watumike na timu ya wauguzi wa kupinga ugonjwa kwa virusi ebola. Shaba kukomesha ebola mujini Beni mbele ya mwezi wa ne ijao, alisema Bishop Janvier Baraka kwenye microphone ya Marcial Papi Mukiba, tumeungana na riposte kusema tuangalie namna tunaweza kusaidiana hii magonjwa ya virusi Ebola ambayo imetawala ndani ya mji wa Beni ikome. Na ndio maana tumetuma watumishi wa Mungu mia moja makumi mbili Kiswahili ya huku kwetu wasaidiane na ekipe za riposte. Si kwamba watalipiwa, hapana, ni wavolontaire wasaidie maekipe za riposte kutangazia watu, tujikaze, tuheshimu kila kanuni walituambia juu ya kuepuka Ebola na zaidi kupiganisha hii resistance yenye watu wanaendelea kufanya ndani ya makartia, ndio maana tulituma watu ndani ya aire de sante sita. Tuna lengo la kusema magonjwa Ebola tuna ya kome hapa kwetu. Ndio maana tunahitaji kama tukichelewa, basi fike mwezi wa nne na tumemaliza habari ya Ebola. Tunaendelea na habari ya Ebola, ugonjwa huo wa kuambukizana kwa virusi. Tujulishe ya kwamba wizara wa afya alitangaza kupokea wagonjwa kumi na mmoja upya katika jimbo la Nor Kivu, watatu walifariki na mmoja aliponya. Upande mwengine, watu mia moja makumi sita na tano wanazaniwa kuwa na ugonjwa wako wanafuatiliwa, kwa jumla katika jimbo la North Kivu na lile la Ituri wako yapata watu mia saba makumi munane na watano walikaribishwa vituoni vya afya, mia saba makumi tatu na moja wamehakikishwa, makumi tano na wane wanazaniwa. Waliyepoteza maisha wako mia ne makumi munane na wane mupia, pia mia mbili makumi sita na tano wameponyeshwa kwa virusi ya Ebola. Ukimya imetambulikana nyuma mchana kwenye kata Keshero, kisha msiba ilileta mvutano asubuhi sababu ya kuuawa kwa msichana kwa risasi na kujeuria kwa risasi ya watu wawili. Polisi anaishtumiwa pamoja na mjambaji mwenye alishikwa, wametiwa nguvuni aseme duru za polisi. BBC, Sifa Maguru. Habari tulizo nazo zajulisha kama askari polisi yule anayeshtakiwa mauaji anafungwa tayari na yawezekana ahukumiwe kesho siku ya tatu. Kumbukeni kama hali ya vurugu ilionekana asubuhi katika kata ya Kishero, yote yalitokana na shambulio ya majambazi wenye silaha ndani ya nyumba ya mkaaji usiku uliopita, na wakaaji hawa walimkamata mateka jambazi mmoja na kutafuta kumuunguza, ndipo polisi alifika kwa kuzuia. Mmoja kati ya polisi wale alianza kupiga masasi kati ya watu. Binti moja wa miaka kumi na saba alipatwa na masasi kichwani na kufariki hapo hapo, wengine vijana wawili wakaumizwa mkononi. Ni kifo cha binti yule ndiyo kiliamsha hasira ya wakaaji. Mamia ya vijana walianza kubomoa na kuunguza ofisi ndogo ya polisi na ile ya kata ya Keshero, nyumba zingine ine za jirani zikakamatwa na moto, pia silaha moja na vifaa vingine mbalimbali mbali kama vile pikipiki piki mbili vilibebwa na wakaaji. Mwili wa muhanga yule ulibebwa kwenye chumba cha wafu cha hospitali ya mjini Goma. Goma sifa Maguru, Radio Kapi. Korti ya mahakama ya kijeshi la Kisangani chopo kwa ngazi ya kwanza lilitamka hazibu kuelekea kesi ya kaporale na muhamzi wa kijeshi. Jana siku ya kwanza korti lihukumu kaporale kifungu kya maisha Jacques Mkonkole. Kaporali huyu alishtakiwa hasa mauaji na kupoteza masasi bila sababu. Kisha mashtaka iliyodumu juma moja, alihukumiwa kifungo cha kifo tena, amelazimishwa malipo ya dola elfu mia mbili kumi na tano ya kimarekani pamoja na serikali ya Kongo fedha ilo inapashwa kugawanya mara tatu kwa faida ya wahanga. Askari jeshi huyu na watetezi wake hawakufurahi na hukumu ilo ni kwa hiyo waliahidia kujitetea kunako ngazi ya juu, ama kunako kurti kuu ya kijeshi jimboni. Tukumbushe kama siku ya kwanza, juma jana, askari huyu alipiga mwanamke mmoja masasi bila sababu, akapiga tena kanali moja ya askari polisi, na askari polisi mwingine moja alifariki kisha kupigwa masasi. Naye ilikuwa wakati askari huyu aliandamanwa kusudi afungwe kisha kukosea mkubwa wake adhabu kunako gereza kubwa wapi alikuwa mmoja ya wachungaji mujikisangani. Jake Mkonkole, Redio Okapi. Shirikisho la wasaidizi wa wabunge kwa muda wa pili wa jamhuri ya tatu wanadai malipo ya mwisho ya kazi na pia mishahara ya miezi wa kumi na moja ya mwaka wa elfu mbili na kumi na mnane pamoja na yule wa pili wa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na kenda Barua ya jana kwenye raisi wa jamhuri, wana mshutumu kiongozi wa baraza la taifa Oben Minaku ombilao raisi ajitolee ili warudishiwe haki yao, kama imeandikwa katika kipengele cha makumi kenda na sita ya amri ya baraza. Msemaji wao mtetezi Steve Majaga kwenye microphone ya Michel Kifindangoi katika bunge wa kitaifa, tunadai haki zetu zilizovunjwa na prezidenti wa zamani wa ofisi ya bunge wa kitaifa ambao hakuwajibika kisiasa kulipa mshahara yetu wa mwezi wa Novemba, kulipa zamana ya safari na kulipa posho yetu ya kutolewa kazini. Sisi kama vile wafanyakazi wa kisiasa, tuko wasaidizi wa bunge mia tano, tunawakilisha majimbo yetu ya uchaguzi. Kwa kifupi, ni kipengele cha inchi jamhuri ambao umepondekana kama ibara makumi kenda na sita inatutambua kama wafanyakazi wa kisiasa. Sasa tungepaswa kuteuliwa na wanachama wetu, wamependekeza uteuzi wetu, lakini kwa ajabu, ofisi ya minaku hakutaka kutuita jina kwa rais mupya wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Tunaomba kwamba atumie hali ya haki, tuweze kuheshimu maandiko yote ya kisheria katika maswala yote, hasa kama tunavyohusika sisi. Ni wafanyakazi wa kisiasa, hatuwezi kutibiwa kama nguruwe redio yenu ilijitolea kwa kusikia maoni ya kiongozi wa ofisi ya kiongozi wa baraza la bunge Obeminako, lakini haikufaulu. Wafanya kazi na viongozi wa tawi la usika na pato ya jimbo la Kasai Central wanadai malipo ya mishahara ya miezi mikumi. Kwa mujibu Liwali Deni Kambai, anajitetea hakupewa pesa opesa ya miezi mitatu. Bi Hortense Kanvu, katika taarifa ya François Kadima wajumbe na wafanyakazi wa dejarka awaelewi muofisi kubwa kama hiyo yeni kutoa pesa mingi wakose mshahara kwa ukawaida. Mmoja kati yao anashtumu: ni shida tunayo ya wafanyakazi wote wa dejarka juu ya kukosa mpema malipo ruz, ya miezi kumi na miwili japokuwa dejarka inatoa pesa sana kutegemea mara yote wanapotuma pesa Kasai ya kati haikupewa mshahara muda wa miezi mitatu. Liwali wa jimbo Denikambai, kila mara wanapotutumia pesa juu ya maendeleo ya jimbo walilipwa sisi wote. Tunangoja, itafanya miezi mitatu sasa, hakuna franga yoyote yenye inatumwa na serikali mujimbo yetu ya Kasai ya Kati. Mashida zao zinatugusa pia, lakini sisi tunalipa na uwezo tunayo juu ya miezi kumi na miwili wanayodai wamekwishalipwa lipwa miezi kenda wakati wa uongozi wa liwali wa zamani. Liwali wa sasa amewalipa miezi mitatu, ndivyo wasema wafanyakazi. Mwisho wa taarifa yetu habari. Aksanti kwa kuwa mmetutega sikio.