Kaka. Habari oh, zetu Adolphine Ngoy. Asante kwako kaka, akewa salamu zetu ziwafikie enyi wasikilizaji wapendwa wa Sauti ya Amani. Fuatani kwanza habari za leo jioni kwa kifupi. Atareje ya leo jioni. Mjini Kinshasa, Raisi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Felix Antoine Chisekedi Chilombo kiisha ziara ya kazi nchini Angola, Kenya na Kongo Brazaville. Je, Chekantabo Taberi aliunda kundi la wasi wala apana? Kesi ya masambo yake ilifuatiliwa mara tena jana siku ya nne mjini Goma na korti ya kijeshi ya humo jimbo la North Kivu asilimia zaidi ya kumi na mbili ya matoaji ya shaba mwaka huu kuliko mwaka wa elfu mbili na kumi na saba kobalte na shaba imeongezeka jimboni huu katanga haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii karibuni habari kamili raisi wa jamhuri felix antoine chisekedi chilombo atarudi leo jioni mjini Kinshasa kisha safari ya siku tatu nchini Angola, Kenya na Kongo Brazaville. Maelezo zaidi na mwandishi wetu Pascal Masirika humu studioni. Kama ulivyosema B Adolfin Ngoi, rais wa jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo Felix Antoine Chisekedi atarejea nyumbani hapa mjini Kinshasa leo wakati wa saa za jioni kupitia kivuko cha mashua cha Ngobila anamaliza hivyo safari ya siku tatu iliyompeleka mjini Luanda nchini Angola, mjini Nairobi nchini Kenya na Kongo Brazzaville. Wakati wa safari ya Brazzaville amekutana kwa mazungumzo na mwenziwe Rais Denis Sassou Nguesso. Kiini cha mazungumzo yao viongozi wawili hayakuweza kujulishwa kiserikali. Kumbukeni kwamba Rais Denis Sassou Nguesso wa Kongo Brazaville sawa vile mwenyekiti wa CIRGL aliweza kusaidia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kutafuta namna ya kutatua mzozo uliokuweko kuhusu matayarisho ya uchaguzi huru katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Upande mwingine, jueni kwamba wakati wa safari yake mjini Brazaville, Raisi Felix Tshisekedi Chilombo aliweza kusalimiwa na umati mwingi wa wakongomani wenye kuishi katika nchi hiyo. Wakongomani hao walisifu sana ujio wake Felix Tshisekedi Chilombo, sawa vile rais mpya ambaye amechaguliwa tarehe makumi matatu mwezi wa kumi na mbili mwaka uliopita. Kesi ya masambu ya kiongozi ya wasi Cheka Ntabo Tabieri inaendelea tangu ilianzishwa mu mwezi wa kumi na moja uliopita. Jana na siku ya nne, korti ya kijeshi ilichunguza suala la kushiriki chama cha uasi, kosa hi moja miongoni mwa mashutuma sita. Kumwelekea mengi zaidi nawe Gabriel Wamenya. Wakati wa masambo wa sehemu zote tatu zinoshiriki kunako kesi hiyo na ambayo imedumu saa nyingi, kila sehemu ilipendelea kujitetea kwa upande wake. Chekaa na mtetezi wake wametoa maelezo mengi kwa kuonyesha kutoshiriki kwa Chekaa ndani ya chama cha uasi. Wameonyesha vilevile kushirikiana na serikali wakihakikisha kwamba walikuwa wakipata zana za vita kupitia batalioni moja ya FARDC iliyokuweko Mungazi, sio mbali na Bunyampuri ndani ya maeneo ya asili ya yana mtaani wali. Kale. Cheka amejulisha pia kuendesha usalama na kulinda visanduku vya uchaguzi mwaka wa elfu mbili kumi na moja, lakini kwa upande wake mwendesha mashtaka mkuu amejulisha kwamba Cheka amezulumu serikali. Tufate mafasirio ya mwendesha mashtaka mkuu kanali Mbweji, wamesumbua serikali, wamezibiti miji, wamezibiti mitaa kwa kiwango cha jeshi la taifa haliwezi kufika, imeacha washirikiane nayo, haya haiondoe shutuma ya uwasi kwa kuanzishwa kwa kesi leo siku ya tano, wahamzi walikuwa wakichunguza kuhakikisha ao la kosa hilo ya kushiriki kwake Cheka ndani ya chama cha uasi Goma. Gabriel Wamenya, Radio Okapi. Tunaendelea na habari za umo jimbo la Norkivu. Tujulishe ya kwamba shambulizi la watu wa kumiliki silaha katika karta rwa ngoma mutaani beu kandokonda lwa muji wa Beni. Duru za nyumba husema ya kwamba watu hawa wasiojulikana waliua wa raia wane wakapora manyumba usiku ya siku ya jana humo jimbo la Norkivu. Marcial Papimukeba ilikuwa karibu saa mbili jioni wakati watu wenye silaha walishambulia Rwangoma. Kwa mujibu ya duru za kijeshi, washambulizi waliepuka ngome zote za FRDC kabla ya kuingilia kata hilo la pembeni la jiji la Beni mbele ya kuwashambulia raia. Duru za mitaa zinasema kama kuingilia kati kwa FRDC ilizuia mabaya zaidi, inapana matokeo ya watu ine kuuawa, wengine kutekwa nyara na baadhi ya manyumba kuporwa na washambulizi keo ya mutu mmoja aliyeuawa na duka tatu kuporwa. Duru hiyo inasema kwa wakati huo utambulisho halisi ya wahusika na shambulio la Rwangoma haijulikani, kwa sababu kwa siku hizi FARDC inapigana na makundi ya silaha ADF na maimai katika eneo la Beni. Duru zingine za usalama zinasema kuwa washambulizi walikuwa pamoja na wanawake na watoto ambayo inaonekana kuwa sawa na namna ya kupigana vita ya ADF. Tujulishe kwa mba hadi asubuhi hii sauti za silaha nzito na nyepesi zilikuwa zikisikilika mbali na Rwangoma. ifardise e inazungumzia operation ya kufuatilia washambulizi. Beni, Martial Papimukeba, Radio Kapi. Wakazhi wa usultani wa Walendu Bindi wanafurahishwa na kupunguka kwa matendo mbovu siku hizi katika eneo ilo la jimbo la Ituri, kama walisema jana siku ya yanee na mawakilishi wao kwenye kikao kwandaliwa pageti na ujumbe wa kukadirisha muradi wa pamoja kwa amani. Matokeo mzuri ni kufuata na mahusiano kati ya serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na viongozi ya wasi wa FRPI, alisema. Mwenye kuhusika wako. Zaidi ya elfu mbili wa Kongomani waliyefukuzwa nchini Angola tangu wiki iliyopita, kwa sasa wanaishi pale Kamako, mpakani na jamhuri ya Kongo katika jimbo la Kasai. Kiongozi wa mtaa ya Chikapa ambaye aliwona hali ya wakongomani katika eneyo ilo, anaomba kwa wakongomani watii sheria kutoka inchini Kongo kama alisema. Bwana Jean-Paul Kuzo, shirika la raia la muji wa Matadi kupitia katibu wake munjini Matadi linashangilia kushikwa kwa anaoshutumiwa kuwa kiongozi na pia alituma kuwawa kwa mvunja noti munjini Matadi siku ya tatu iliyopita. Leo Ijumaa, shirika iliomba sheria itimize kabisa sheria mbele ya wa wajambaji hawa wamekwisha kutiwa nguvuni. Taarifa ya mwandishi wetu Gi Roge Nyampala inaelezwa na Bi Hortens Kamvu kwake Igendo Mbasi, katibu wa shirika la raia ya Matadi, sheria isipuuze kumambo kuhusu uuaji ya wavunja noti ya Matadi. Anaongeza kama wakaja wawezi kuitika kuona uhuru ya wajambazi wale hata kwa sababu moja. Shirika la raia inaomba pia masambo wanjani juu ya jambo hilo, inaomba polisi ikinge raia vipande vyote vya mji wa Matadi. Shirika la raia inongeza kusema kama wajambazi wengine wa chama ya uuaji wale waliofungwa gerezani ya Matadi walikimbia, ila serikali iko mwatua ya kuwatafuta. mazawo ya shaba na kobalte nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iliyongezeka mu mwaka wa 28 toni milioni 1 na vipande viwili ya shaba kulinganishwa na asilimia zadi ya12 ya, ya mwaka jana, na pia juu ya kobalte ni toni ma64 mwaka wa27 leo imefikia kiwango cha toni na sita. Bibi Denise Maheo. Mwaka 2018 wingi wa madini ya shaba na kobalti inayotoka nchini Kongo imeongezeka. Kobalti ni kwa kiwango cha asilimia makumi mane na tatu, na shaba ni asilimia kumi na mbili ya uongezeko. Mfano wa kampuni Glencore, kupitia makampuni yake Kasese na Mutanda Mining mjini Kolwezi, wametoa mwaka jana mazao ya shaba ya toni milioni moja elfu mia nne makumi matano na toni elfu makumi mane na mbili ya cobalt. Mazao ya madini ya TFM nayo pia imeongezeka. TFM imetoa zaidi ya toni elfu, mia moja makumi mawili na tano, ya shaba na toni elfu, kumi na moja, ya kobalt. Upande wa Kamoa, viongozi wa kampuni Ivanoe wanafurahishwa kuona wamegundua madini ya shaba pametero makumi mawili na mbili tu chini ya udongo mjini Kolwezi. Muungano wa wachimba madini wanaomba makampuni haya yote makubwa ya madini kushughulikia pia maendeleo ya wakaaji wa muji Kolwezi. Toka Lubumbashi, Denis Mayeo, Radio Okapi. Na ni hapo ndipo tunatia nanga kwa habari zetu za jioni, na kushukuru ndugu musikilizaji na weyo wangu liungwa mukono kwa taarifa iliyosindikizwa na Richard Jinor Kamunga pamoja na Bi Elize Chikota Chivueta ikakufikia kwa ufundi wa Mimi Kindu na Polidor Basunga. Sisi sote tunahudumiwa na Ben Kabamba kupitia ya Redio Kapi.