Muungano kati ya Kash na FCC unapaswa kuheshimiwa. Maoni mupya ya maendeleo ajili ya nchi huletwa na Raisi wa Jamhuri, Felix Antoine Chisekedi Chilombo. Mujibu ya raisi kwa FCC, kama tutasikia mafasirio baadaye. Wamejulikana julikana waliechaguliwa wabunge wa jimbo na wataifa, jimboni Maindombe pale Yumbi, na pia jimboni Nord Kivu, kati katika eneo la Beni seni inatoka kutangaza matokeo yote. Serti watoto kuishi barabarani za muji wa Goma wahimizwe kuhusu wa hatari kwa virusi ya Ebola, walisisitizwa na shirikisho la wamama munjini ufu katika jimbo la North Kivu. Mengi zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema, habari kamili. nitapinga kila ambacho kiliharibisha mukongomani na kenye kilizorotesha maendeleo nchini mwetu. Yale ni mujibu ya Raisi wa Jamhuri ya Felix Antoine Chisekedi Chilombo kwa wa memba a FCC kufuatana na tangazo la jana, siku ya kwanza, eti walihuzunishwa na masemizi moja katika hotuba ya Raisi kwa ziara yake ya kwanza inchini Amerika. Kwake Felix Chisekedi, mapatano ya kash na FCC ifuate maoni mupya. Ameleta, tumusikilize katika kipindi kilichochagulia na mwenjeyetu Blaise Shindani Kambala tapiganisha tabia yote mbaya ambayo itaharibu maisha ya wakongomani na pia maendeleo ya nchi yetu, mabaya zote kama rushwa na upinzani wa haki za binadamu, tabia mbaya ya kuteswa wapinzani wa kisiasa ya sababu wana mafikiri tofauti na wakubwa wa nchi. Kama tunaendelea katika mashirikiano na FCC, inapaswa kuwa katika ukweli, tutaikaa pamoja ja lakini itakuwa karibu ya maoni yangu ya mupya. Tunakataa kurudilia ali mbaya ya zamani, aiangalie ali ya upeke na fulani. Kama masemi iyo inanungunisha watu, ni kusema wale watu wiko na mawazo mbaya waliwaza kama miye takuwa raisi wa kuendelesha na tabia mbaya ya zamani. Tume huru la uchaguzi nchini Seni iliinatoka kutangaza matokeo ya uchaguzi ya wa bunge wa jimbo na wa taifa katika maeneo mane za uchaguzi zilizocheleweshwa. Sherehe ilifanyika leo siku ya pili tarehe kenda mwezi wa nne hapa muji wa Kinshasa. Ebu Ala Irong Mshinji utufasirie katika taarifa ya mwandishi wetu Paul Matendo. Matukio hiyo ni ya muji Beni na Butembo jimboni Kivu ya Kaskazini, na pia muji Yumbi jimboni Maindombe. Maali Beni teritoire, Seni inataya majina mnane ya wenye kuchaguliwa kwa uchaguzi ya wanabunge wa inchi: Kasivita Karli, Kambale Mate Mathieu, Steve Ndambire, Makura Muindo Mulemberi, Kambale Musemo Daniel, Kasereka Jules, Baliesima Albert na Kasereka Jado maali Beni ville. Viti mbili vinakamatwa na Gilain Fumuza na Desire Desire Lukumbaka, wenye kuchaguliwa kama wanabunge wa jimbo lakini wenye kuchaguliwa kama wanabunge wa inchi katika mahali hiyo ni Kasereka Watemwa Kizerbo na Kironchongo Gregoire pale Butembo. Viti ine vina vinakabuliwa na wanabunge wa jimbo Paluku Kamavu Eric, paipai pai wa siagasige Pierre, Mbusa Yotama na Kambale Matofali Promise. Ngambo ya wanabunge wa inchi ni Mbindu Lemi Mitomo Krispin, Muindo Nzangi, Katembo Mbusa Tembos na Paluku Kamavu Erik. Jimbo ni Maindombe, pale muji wa Yumbi kiti moja kina kamatiwa na bwana Sebastian Mbanga kama mwanabunge wa inchi na Nimba Mpele kama mwanabunge wa jimbo. Wabunge wa taifa upande wa UDEPESE katika eneo la uchaguzi la Katanda walialika jana wakazi wa jimbo la Kasai Orientale watulie ili waepuke mizozo kama iliyotambulikana kwa uchaguzi wa usenata. Ujumbe ya leo siku ya pili kwa kuandaa uchaguzi wa maliwali kukusudiwa kesho keshi, tariku kumi Aprili, kati katika jamhuri. Tusikie mumoja wao, Ntumba Chiabola Bintu kupitia simu na bibi Denise Bidingabu kwa nduku wapenzi ya Kasai Oriental, muna yiwa si bote, tunafurahi sana. Pour la premiere fois inchi yetu ifanya alternance, province ya Kasai Oriental tu jifikilte kuya sana iku wakati wene tukuwa pamoya badepute yetu provenciau batuchakulia guverner wa muzuri mwenye atezi anja development ya province ya Kasai Oriental, juu tutengeneza manjia, tupata maji, tupata courant, province yetu yenda mbele. Hatuna wakati wa kufanya fujo Walijisalimisha leo siku ya pili katika jimbo la Tanganyika, wapiganaji maimai mai fimbo na fimbo ya pata mia tatu na makumi matano, kuongozwa na aliyejitaja Kanali Bade Kakozi Mombo. Viongozi wa polisi ya kijeshi na pia wa Monisco walikaribisha wapiganaji hawa wakiwemo wasichana wawili. Ni pale kijijini Musenge, barabarani Kalemie Moba, pa umbali wa kilomita karibuni makumi matatu na muji wa Kalemie. Expedi Mwamba Mubi Osana, osana, osana. Majira ya saa tatu asubuhi kwenye shule la msingi tusome kijijini msenge wa mai mai mia tatu hamsini kwa kikundi fimbo na fimbo wamekuja kujisalimisha kwa viongozi. Huyu ni kamanda kakozi mombo bade aliyejiita kanali anawahutubia watu wake. wapi wapi, ok nilimeelezea ya kwamba hata binyeshe hata bisinyeshe mitoni yale siali tutafaa nini? Guvernema njo baba yetu, atatusame makosa yote tulifanyaka, twende kama atatua ni ye mwenyewe, kama atatusame ni ye mwenyewe. Lakisi tutalomba nini musama kubakuba kuba yetu na kubazazi yetu. Wamaimai fimbo na fimbo wamerudisha kwa serikali vifaa vya vita sawa vile lance, rokete mbili, rokete mbili, bunduki saba ya aina ya AK-47 na idadi kaza ya mishale na upinde kwa ngambo yake, waziri wa mambo ya ndani jimboni ameonyesha kurizika. Tunawapigia wakubwa wa askari aksanti kwa sababu wamefanya kazi ya sansibilization ambayo tulianza hiyo sansibilization safe miezi tano tokea Kalemi. Mimi ni Expedi Mwamba Wababub Radio cap. Kamanda wa polisi ya taifa katika wilaya ya Uvira na kataza wakaaji wajilipishie kisasi wakati wa usalama ndogo. Kama alisema leo siku ya pili asubuhi kwenye kikao cha usalama ya jimbo la Sud Kivu, Kanali Gilbert Serushago alipaza sauti kisha kuwawa jana kwa waraia watatu na wakaaji wa Karta Kabindula, kama mujibu wa kuwawa kwa mmoja wao na wajambaji usiku ya siku ya Mungu kukuchia jana siku ya kwanza fistu. Tunguma. Yote lianza na kesi ya wizi uliofanyika katika nyumba nne usiku wa Jumapili kulamkia jana Jumatatu katika, katika kata la Kabindula. Wajambazi wenye kumiliki visu waliweza kukamata mateka na kuua mkaaji mmoja wa eneo hilo ambaye ni mvunjaji wa mawe wajambazi hao walienda kwenye nyumba ya pili ambapo walipiga kwa masheti chef daveni na katika vyumba vingine viwili vya mwisho wajambazi hao waliweza kutumikisha mashete na kulumiza kijana mmoja na mwanamke mmoja kabla ya kutimuka. Asubuhi yake wakaaji wenye asira awakusubiri vijana walipanua katika kata kwa sauti ya umati mkubwa ya watu walitafuta nyumba kwa nyumba kabla kuvumbua watu mnane waliotaiwa kuwa wabandia. Watatu kati ya wajambazi hao walipigwa mawe na kufa papo hapo. Wengine watano waliojeruhiwa vikali wakanyakuliwa na polisi. Kamanda wa polisi Gilbert Serushago analaani janga hilo na kuomba kwa wakaaji kufanya kazi na polisi ili kuacha vitendo hivyo vya uhalifu. Shirika la kiraia kwa upande wake linaomba wakuu viongozi kuweka mikakati ya kushirikiana na raia kupambana zidi ya ukosefu wa usalama katika mji wa Uvira. Toka Uvira, Fistongo mama ya bala kwa nyaba, Radio Kapi. Jimbo la North Kivu leo, siku ya pili, kulianzishwa kampeni ya kusisitiza watoto wanaoishi barabarani katika mitaa ya Goma na Karisimbi kuhusu hatari huletwa na virusi ya Ebola. Ni watu watoka kwa shirikisho la wamama waliozaraoliwa ufo marufu mjini Goma. Mafasirio zaidi ni kwako Bibi Rosali Zawadi, katika taarifa ya mwandishi wetu Gabriel Wamenya. Katika mji wa Goma pia mtaa jirani Nyiragongo, kuna kunakuwa watoto wengi wanaoishi barabarani wakati huu ambapo jimbo linakumbwa na maradhi ya Ebola. Watoto hawa wanaishi hatarini na wanaweza kuzagaza maradhi ikiwa hawakuhimizwa vizuri, aeleza Gilbert Kubali wa shirikisho la wamama waliozarauliwa Ifu. Kwanza ni sababu ya kupungukiwa kwao, ni mahanga wa mateso mengi, na zaidi ya ile, inatosha tu mumoja wao kuambukizwa virusi ili wa Wataaji, wata Ijapo hali yao ya kimaisha, watoto hawa walifurahia kuhimizwa mi kwanza nimefurahi sana kwa kutusensibilizea juu ya magonjwa ya virusi Ebola kizani kuko menye banendaka wanakula zahani menawe momwecha kukamata kwa gisi mnalala nachakutananyibo muna te munagonjwa na kwa sababu watoto waishio barabarani hawajui kusoma na kuandika. Mama Jana kamiti yangu kiongozi wa shirika ifo aeleza kwamba watahimizwa kupitia sanamu mbalimbali. Tujulishe kwamba kampeni hii ya uhimizaji inahusu watoto waishio barabarani zaidi ya elfu tatu ikiwa ni katika mikoa mbili za mji wa Goma, pia mtaa jirani wa Nyiragongo. Goma, Rosali Zawadi inawezekana ikomeshwe katika vituo vyote vya mji wa Matadi. Ugonjwa huu wa kuambukizana kwa jina la chikungunya, alisema leo siku ya pili waziri wa afya jimboni Congo Central, Florien Masaki. Waziri anakazia swala la usafi ya mazingira kwa wakaji. Mwisho wa taarifa yetu ya habari, asante kwa kuwa mmetutega sikio.