Shukrani kwako Bibi Nicole Kudiangela, salamu zetu ziwafikie popote munajiunga na Sauti ya Amani, enyi wasikilizaji wa Radio Kapi. Huo ndio muktasari wa habari tunaleta. Leta uchaguzi wa viongozi na wamemba wa, wa mikoa ni alama ya udemokrasia tangu mwaka elfu mbili na sita seni hajawahi kuandaa uchaguzi wa mikoa na mitaa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Alishutumu kamisheni ya kidiosezi ya kikatolika sheria na amani. Watu wane wamefariki kwa shambulizi la wanamgambo kijijini Tara katika mtaa wa Jugu humo jimbo la Ituri. Hali imetulia nyuma ya mchana pale kiwanja, polisi iliua mwandamanaji mmoja asubuhi ya leo humo jimbo la Nord Kivu. Haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema. Habari kamili. Kamisheni ya kidiosezi sheria na amani mjini Kinshasa ilianda kikao na wapasha habari leo, siku ya nne, tarehe kumi na sita mwezi wa tano pale Lindonge, kwa kuzungumzia swala la uchaguzi katika vijiji na mikoa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ripoti ya shirikisho hilo la kikatoliki eti tangu mwaka elfu mbili na sita seni haja tayarisha uchaguzi ya mikoa na vijiji uchaguzi wa vijiji unaweza kusaidia kidemokrasia kwa kuchagua wa memba wa miko zaidi na viongozi wa mikoa nchini. Mafasirio zaidi na Celestin Ohoto, kiongozi wa kamisheni haya, kupitia mikrofoni ya B Martin Malu. Tunaomba rais wa jamhuri mwenye uwezo kutumika ajili ya mwenendo njema wa mashirika ya inchi afanye wezelekanavyo ajili ya uhakikisho wa taifa ya haki wakati wa uongozi wake katika mashirika ya ngazi za chini, na kupitia pendekezo kwa serikali ya taifa ajili itoshefeza haraka kwa uandalizi wa uchaguzi katika mitaa na maeneo za chini, sababu hali ya kujitegemea maeneo yale, pamoja na kupanda kwa zamiri wananchi ndiyo mambo yatakaopelekea maendeleo ya maeneo yetu ya, ya ngazi za chini na kukomesha hivi uongozi mbaya wa nchi na watoto wake wakali aliwasiri munjini Lubumbashi kumepita siku tatu. Katibu Mloko, makamu wa balozi wa Umoja wa Mataifa mainchi ma munjini Kinshasa, bibi Eder Merit. Bibi huyu anahusika pia na kazi za kufuatilia na kutimiza sheria kuelekea swala la tumbaku ofisi la kutumika pamoja na shirikisho la kimataifa la husika na swala za watu wenye kutamani huenda kuishi nafasi zingine. Ofisi haya ilielemusha mafisa ya polisi yapata mia tatu makumi saba na tano, na pia ikajenga ofisi kumi na moja ajili ya polisi katika miji mikuu wa Shaba na pia kumetangazwa kujengwa zingine mnamo siku za usoni kitendo ambacho kinafurahisha katibu makamu B Eder Merite. Huyu ana hakikisho ya kupiganisha ujeuri, hata kama kumebaki mambo mengine ya kutimiza. watu wane walifariki, wawili kujeruhiwa vikali na vitu vya samani viliporiwa na wanamgambo waliyeshambulia Taara siku ya tatu iliyopita. Ni kijiji hupatikana paumbali ya kilomita mia moja mashariki mwa mji wa Bunia katika jim, mutaa wa Jugu aseme duru za kiraia za eneo hilo la jimbo la Ituri. Kwa sasa jeshi la taifa linahakikisha kufuatilia swala hilo. Marsial Kizabya Mungu. Mashambulio hili ilipitikana saa mbili ya asubuhi, wahasi walijingiza pale kwa Tara, kijiji ndogo yenye kuwa na wakazi wengi kama wavuvi ni kwa, kwa usulutani ya Bahema ya kaskazini. Walifyatula masasi, hali yenye lipelekea uoga kati ya watu karibu ya ziwa Albert kwenye soko ya samaki. Shirika la raia kwa mwingine imeripoti kwamba kikundi ya wavuvi ndani ya mtumbu walishituka na masasi, watu wahine waliuwawa hapo hapo na wengine wawili kuumizwa vikali. Mili ya warehemu zilipelekwa pale kwa vijiji ya jo Dagii, wenye waliumizwa walipelekwa kwa sasa wako wamepata matibabu pale Chomia. Shirika hii inaongeza kusema ya kwamba wavuvi wengine kwa sasa wako wanatafuta mili ya watu wengine, lakini inasikitika kuona jeshi ya taifa haikuwa pale kwa tara wakati ya ushambulizi. Msemaji ya kijeshi jimboni Ituri anahakikisha ya kwamba jeshi imepatikana kwa sasa kwa hile eneo. Nikiripoti kutoka Bunya, mimi Marsial Kiza vya Mungu Radio Okapi na katika jimbo la Sud Kivu jeshi la taifa lilifaulu kukimbiza mashambulizi mawili za wasi Maimai mutani Fizi, wakapamana pia na kundi la amuli ya kutumba pamoja na kundi lingine lenye linavamia milima yulo ya Minembwe mato. Matokeo wasi wamoja wamewawa na wengine kushikwa. Hali ni tulivu pa kiwanja nyuma ya mchana ya leo kiisha mvutano iliyotambulikana asubuhi ya leo siku ya ne katika eneo hilo la umbali wa kilomita makumi saba na tano kasikazini mwa muji wa Goma katika mutaa wa Ruchuru. Wakati wakaaji na wanafunzi waliandamana barabarani kwa kushutumu usalama mdogo, kumeripotiwa kufariki kwa mtu mmoja na watu wane wamejihuriwa, wawili kwa risasi ya polisi. Tarifa ya Kaj, inasomwa na Bernard Nyangi. Hata kama kimya kimerejea ijioni pa kiwanja kazi zote za biashara zilizembea mchana kutwa ya Alhamisi na ikiwa kwamba waandamanaji walirejea makwao na vizuizi kuondoshwa wa polisi ili ilidumisha kuwepo kwa vikosi vyake maeneo zote jijini huko, zaeleza duru za shirika la raia. Vurugu kati ya polisi na uandamanaji ilikuwa na matokeo mabaya. Mwanafunzi mmoja mwenye umri ya miaka kumi na tatu alifariki na vijana wengine ine kujeruhiwa kwa lisasi. Shirika la raia la Ruchuru lalaumu utumiaji wa silaha na masasi ya vita na polisi ziti ya waandamanaji na kuona kwamba polisi muhusika wa mauaji ya mwanafunzi yule hakushikwa. Hatukufaulu kwa kwao viongozi wa mahali na wale wa polisi kuhusu swala lile. Ikumbuke kwamba ni siku tatu sasa kunaripotiwa maandamano mfululizo ya raia wenye kasirani kisha mauaji ya mzazi wa mwanafunzi mmoja siku ya pili iliyopita na wajambazi wenye silaha. Goma, Bernard Nyangi, Radio Kapi. Hatari ya Kundi la sila mutani Fizi humo jimbo la Sud Kivu. Kiongozi wa muta wa Minembwe anahesabia zaidi ya wahami elfu makumi mawili wanaume wanawake na watoto, wenyewe walienda kufichama vijiji kandokando, wanakumbwa na shida za kiutu pale madigu pa Minembwe kati Kiongozi ya shirika la Msalaba Mwekundu la Kongo tarafani Fizi anasema kuchoka kwa wasaidizi wa shirika hilo bila malipo. Onesfor Kabandilwa Ngiamu anapiga yowe, wakaaji hawa wapee msaada kibinadamu fistongoma Walikuja kwa miguu na kwa njia mbalimbali hadi Madegu, wakiacha nyuma yao vijiji vyenye kuchoma moto. Watu hao waliokimbia maskani yao wanatoka kwa jamii wote wanaoishi katika maeneo ya nyanja za juu, Wanyindu, Wamushi, Wafuliru, Wabembe, Wanyamulenge na wengine. Kwa siku mbili, wamoja ulala kwenye msitu, hawana chakula na matunzo. Wengine walipata hifadhi shuleni na katika majengo ya kanisa huko Minembwe. Kwa mujibu wa msalaba mwekundu wa Kongo tarafani Fizi, jamii hizi tofauti tiuishi kwa amani katika eneo hili la kukimbilia lakini wanamgambo wanao watetea wameuwana kati yao katika vijiji vyao vya asili. Msalaba Mwekundu ya Kongo tarafani Fizi ukumbusha kwamba mgogoro wa Minembwe ni ya ukabila, lakini mkuu kiongozi wa serikali Minembwe ukataa madai haya. Gadi Mukiza anazungumzia juu ya kupinga komini ya Minembwe kufuatana na amri ya serikali ya Kongo. Duru iyo usema kwamba wa majimaji wanaungana na waasi wa Burundi kwa kuvamia Minembwe. Kiongozi huu anaomba msaada wa kibinadamu kwa watu waliokimbia maskani yao. Huko Minembwe tangu jana siku ya tatu, askari wa FRDC walisafirishwa huko na MONISCO kulinda usalama ya wakaaji na wakimbizi pa Minembwe. Toka Uvira, Fistongo Mama ya Bala kwa baredio Okapi kabla ya kukomesha taarifa yetu, turudishe turudilie tena vichwa vya habari. Tusemeti, uchaguzi wa viongozi na wamemba wa mikoa ni alama ya udemokrasia. Tangu mwaka elfu mbili na sita seni hajawahi kuandaa uchaguzi wa mikoa na mitaa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Shutuma ni zake kamishani ya kidiosezi ya kikatolika sheria na amani. Na pia watu wanne wamefariki kwa shambulizi la wanamgambo kijijini tara katika mtaa wa jugu jimboni. Hali kwa sasa imerudi tulivo pale kiwanja, kisha mvutano ya asubuhi. Polisi iliua mwandamanaji mmoja asubuhi ya leo. Mwisho wa taarifa yetu ya habari za jioni ya leo. Aksante kwako kwa wangu ulinitega sikio, pamoja na wenzangu walinisaidia katika taarifa iliyosindikizwa eliyosindikizwa na Bibabele Mpongo Masimango kwa ufundi wa Jedone Nyangasa na Jean-Claude Nsiala. Tunahudumiwa na Peleki Pela Mondo kupitia Redio Okapi.