watu sita waliwawa na wengine kujeuriwa. Wakaaji wa vijiji saba wameama mtaa wa Mahagi, watu wa kumiliki silaha wanawaparamia. Mteuliwa wa Mahagi, Daniel Huma, anapiga yowe ajili ya eneo hilo la jimbo la Ituri. Wataalamu wa mainchi kumi na moja memba wa CEAC wameanza kazi leo mjini Kinchasa ajili ya kikao cha makumi ne na mnane cha kamati ya kudumu ya mahusiano ya Umoja wa Mataifa ajili ya usalama ya Afrika ya Kati. Uchaguzi ya viongozi ya mikoa na miji imeandikwa ndani ya katiba, ni msingi ya mwenendo ya udemokrasia na pia majimbo kujitegemea. Viongozi ya kanisa la Kristo nchini Kongo pamoja na wale wa maaskofu nchini wameanza kuchukua sahihi za watu ajili ya swala hilo. Tusikilivo mwema. Habari kamili. Watu sita wamefariki na watatu wengine kujeruhiwa vikali, ni matokeo kwa muda ya shambulizi la wanamgambo wasiojulikana ndani ya vijiji saba vya usultani wa Mukambo katika mtaa wa Mahagi humo jimbo la Ituri. Muteuliwa wa Mahagi Daniel Humaiti wakaazi amekimbia wa watu wa silaha wamewavamia vijiji vya eneo hilo la umbali ya kilomita 180, na na muji wa Bunya. Habari inahakikishwa pia na shirika la kiraia Marsial Kizabya Mungu watu wenye kubeba bunduki na mipanga walijiingiza kwenye vijiji Buza Wivu ya kwanza ya pili, Gisi, Ugubo, Dala na Mbosi kwa usultani ya Mukambo. Mubungi wa taifa Daniel Umma anasema ya kwamba waasi awa walitokelea kwenye usultani jirani ya Walindupiti. Walifyatula masasi mengi mbele ya kuunguza nyumba mbalimbali bila hata kuwa na uoga. Anahakikisha ya kwamba hakuna hata polisi na askari kwa ile maeneo. Anashutumu kuona mpaka sasa hakuna hata vikosi vya kijeshi yenye zimetumwa kwa hizo maeneo, aliyakuwa halijulisha peke yake wakuu ya kijeshi jimboni Ituri. Shirika la raia hapo nyumbani imesema ya kwamba wahanga wengine waliumizwa na mshali yenye kuwa na sumu. Anaongeza kusema ya kwamba wakaaji wameendelea kukimbia kwa sasa makao zao na kujielekeza pale Muguma na Ngegere ngambo ya Ziwa Albert. Kwa sasa liwali wa jimbo ya Ituri na wakuu ya kijeshi hawajatosha kauli yao kuhusu mambo hii. Nikiripoti kutoka kutoka Bunya mimi Martial Kiza vya Mungu Radio Okapi. Tuache kaskazini mwa nchi tujielekeze magharibi mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako tumesikia kuwawa kwa watu watatu, mumoja alijeruhiwa na kupelekwa kwa vifaa vya thamani na wevi wa barabara usiku ya leo, wakati jeshi la taifa lilikuwa likipambana na wevi wa barabara mutaani Kazangulu, eneyo hupatikana pa umbali wa kilomita 315 kaskazini mwa muji mkuu wa jimbo la Congo Central. Habari toka kwa viongozi wa Gazangulu na pia inahakikishwa na polisi ya mahali. Tatizo haya njoo ya mara tatu muda wa mwezi mmoja. Fisto Ngoma, tunakuhoji toka Uvira kwa simu. Katika taarifa ya mwandishi wetu Giroje Nyampala, tukio hilo lilitokea usiku wakati wa jambazi thelathini waliweza walizuia barabara ya kitaifa na matofali na miti kubwa katika kijiji ja walisimamisha gari moja kutoka Madimba na abiria na kuanza kupora pesa na simu za mkononi na vitu mbalimbali. Jeshi la FRDC kutoka kijiji cha Mingadi waliingilia kati kwa kupiga risasi hewani, lakini wajambazi hao walijibu kwa silaha na watu wane upigwa risasi na kufa papo hapo pamoja na dereva wa gari na mwanamke wa mfanyabiashara mmoja. Miili yao inapatikana hospitali kuu ya Kasangulu. Mtu watatu kijana aliyepigwa risasi kwa miguu alifariki leo asubuhi kutokana na majeraha yake, husema Papi Mambo Lwamba, mbunge jimboni. Hakuna hata mmoja kati ya wajambazi waliokamatwa. Utakumbuka kwamba ni mashambulizi ya tatu kwenye barabara hii tangu mwanzo wa mwezi huu jimboni Kongo Central. Mbunge jimboni Papi Mambo Lwamba anaomba mahakama kuhukumu wajambazi kenda waliokamatwa mwezi wa kwanza iliyopita. Leo siku ya pili na njo siku ya mwisho ya kampeni ya uchaguzi kwa wagombea kiti cha liwali mjini Goma katika jimbo la Nor Kivu. Wagombea Muhindo Nzangi Wakongomanwa amka na Karli Nzanzu wa FCC walijitetea miradi wanao mbele ya wanabunge makumi mane Bernarde nyangi Nzanzo Kasi Vito wa Birek FCC ametoa hotuba inamo nukta kumi na mbili na inayohusu maisha ya jamii, pia siasa na pia usalama. Aliaidia kutumia mbinu zote ili kutokomeza ujambazi katika miji plans... Tutaweka kitengo kilichomo mashirika za usalama na sheria, shirika za mawasiliano kuzitokomeza mitandao za wategaji nyara na watendao maovu wengine. Tutaunda shirika la walinzi wenye uzoefu ili kugombanisha ujambazi mjini, wakitumika bega kwa bega akiongelea nguzo saba za mpango wake mwendo nzangi walamuka alitilia mkazo kuitafuta kwanza chanzo cha shida zote ndani ya jimbo ili kupata suluhisho la kudumu tutaweka mbinu za kuwapa mashirika za ujasusi na jeshi taarifa na uwezo ili wafaulu kuwasaka wanamgambo wa fdlr na adf na kuhusu makundi za wanamgambo wa nyumbani sababu hakuna silaha ya kuwasaka tutageuza wamaimai kwa nguvu nyipya ya kufungua mabarabara kuitishu wa ileo jioni makandideti uwane wako kwenye oroza yaani Mwendo Nzangi na Erika Mavu wote Walamuka Muka, Teobald Bina Mungu kandideti wa kujitekemea na kahalika sivita wa FCC Goma. Bernard Nyangi, Radio Kapi. Kimefunguka rasmi leo siku ya pili mjini Kinshasa kikao cha makumi mane na munane cha kamati ya kudumu ya mahusiano ya Umoja Mataifa ajili ya usalama ya Afrika ya Kati. Kilianzishwa jana siku ya kwanza na ushiriki wa mawakilishi na leo inaelekea wataalamu wa mainchi kumi na moja wa memba wa EAC. Taarifa kwandaliwa na Jean Pierre Elali Ikoko itasoma nawe Jean Desire Kanyama. Mambo maalum yalianzishwa katika mkutano huo wa makumi manne na mnane leo hii kupitia mkusanyiko wa wajuzi wa nchi kumi na moja memba wake, kisha kusikiliza ripoti ya ofisi ya uongozi iliyoondoka na mapendekezo ya mkutano wa makumi manne na saba Swali nyingi zilizungumziwa na kuchunguzwa moja kwa moja, hususan masuala yanaelekea ya makundi ya silaha pamoja na ujambazi, mambo yanayopasha pingwa katika kanda hilo kila nchi ilizusha kamati kuhusu mambo yanayoelekea uchuuzi wa silaha na utimizi wa mbinu kwa kupinga kutawanya kwa silaha. Ndugu ndugu, hali katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na katika Jamhuri ya Afrika ya Kati ilizungumziwa na kuchunguzwa pia. Kumbukeni kwamba kamati hiyo ya nchi kumi na moja ilisimikwa tangu mwaka wa elfu moja mia kenda makumi kenda na mbili kutokana na azimio ya mkutano mkuu wa shauri ya Umoja wa Mataifa, ina shabaha ya kukaza uhusiano na hatua za matumaini kwa kupunguza ofisi ya shirikisho la waskofu nchini Kongo pamoja na Kanisa la Kristo nchini humu walianda kikao leo mjini Kinshasa ajili ya kuchukua masai za watu kwa kudai uchaguzi wa mitaa na miji nchini humu kabla tuyafika mwisho ya mwaka huu. Tunamo Matie Ilunga katika taarifa ya mwandishi wetu Jean Didier Ogobani makanisa kuu hizi inajulisha kwamba tangu waliweza kutunga sheria kwenye katiba la tarehe 18 februari mnamo 2006 jamhuri la kidemokrasia ya kongo haijatimiza kamwe mzunguko kamilifu la uchaguzi kama inavyostahili ikivunja kiolela katiba yenyewe kibarua kia kushurutisha iki kinakuja kukamilisha ombi la wakaaji wa kongomani kuhusu makanisa kuu mbili izi uchaguzi ndiyo ndia ya kukomesha mambo za kutajwa kwa viongozi vya mitaa mitaa doko na vitongoji vya serikali aina ya kutajwa ambaye kufatana na makanisa imesimamia zaidi kwa kupendelea kinduku na kutumia urushwa, hayo yote ikiwa kinyume na katiba la inchi, nakosesha wananchi makazi ambaye imekuwa haki zao na yenye wanadipiaka kodi na ushuru kila mara. Makanisa esese na sengo yajulisha kikweli udemokrasia na maendeleo ya kweli inayoweza kuanzia tangio misingi ya jamii, lakini si kuanzia juu kushuka chini msingi ni kutokea mitaa ndoko ya asili mitaa na tauni vilevile. Mutatambua kama kibarua kia mashurutisho kitapelekwa uku makarta maparukia kunako mashule hata kwenye soko ndoko. Kwa vilevile, hali merudi tulivu, na pia watu wameanza kutembea mjini Bukavu. Nyuma mchana, waandamanaji wa UNC na UDPS so wameondosha vikwazo waliweka barabarani. Jean-Baptiste Ntunga, katika taarifa akoandaliwa na Emmanuel ela mezwa kabidi mabarabara makuu mjini Bukavu yaliyokumbwa na vurugu ya misafara tangu jana siku ya kwanza yamefunguliwa. Waandamanaji wana memba wa UNC na UDPS Bukavu waliondoa vizuizo wenyewe, wamehakikisha kuwa wamearifiwa na uongozi wao kwa ngazi za juu huko Kinshasa. Shurti kwa utulivu, kwani mawasiliano yafanyika kwa ngazi za juu ajili ya masikilizano, masikilizano kuhusu ugawaji wa viti kwenye serikali ya jimbo na kwenye ofisi ya liwali. Wanamemba wa UNC wanasema kuwa wana uaminifu kwa prezidenti wao Vital Kamere, aliyetoa majina mawili kwa liwali wa Kivu ya Kusini, kwenye uwaziri jimboni na kwenye kiti cha kiongozi makamu wa ofisi ya liwali. Hivyo hivyo upande wa idwe pese Bukavu, Theodore Mseme alieleza kuwa aliamuru kusitishwa kwa maandamano tangu asubuhi wa hii siku. Shirikisho la Afrika la kutetea haki za binadamu lilishutumu leo, wakati wa kikao na wapasha habari wa mji wa Kinshasa, hali ya uharibifu ya kazi ya biashara kutambulikana jimboni ho Katanga. Kiongozi ya Azado nchini alishutumu uwingi ya kazi ya upelelezi katika sekta ya madini pale mpaka Akasumbalesa, wakishika magari maalum za makampuni za usika na uchukuzi na vifaa vya madini. ni uharibifu mtupu, aseme Jean Claude Katende litafuta kusikia maoni ya viongozi ya kazi akazi ya upekuzi jimboni humo ambao kushutumiwa na Azado, lakini hawakupatikana. Mwisho wa taarifa yetu ya habari. Aksanti kwa kuwa mumetutega sikio.