Asante kwa Kobi Nicole Kudyangela. Salamu zetu ziwafike popote munajiunga na sauti ya mani enye wasikilizaji wa Redio Kapi. Huu ndiyo muktasari wa habari tunaleta. Mubunge Charles na Wege Mundele hahukumiwe kwa kukosea adabu. Wapendelevu wa UDPS waliandamana mchana ya leo kunako chumba cha raia. Kikao cha siku tano iliyopita kilizarau amuri kusailiwa na tunda ya chama UDPS, yani Rais Felix Antoine Chisekedi. Watu kumi na wawili wamepoteza maisha asubuhi ya leo siku ya kwanza pale Iga Barriere Mutani Jugu. Liwali wa jimbo Jean Bamanisa analika wakaji wawe tulivu kwa amani ya jimbo la Ituri zaidi ya jamaa elfu mbili zilipewa vyakula na vifaa vya kilimo kwa kuboresha malisho na pia maisha ya wanyonge ambawe ni ya wa wahanga wa ukaidi wa humo jimbo la Kasai Central. mengi zaidi ni katika taarifa yetu hii, baki pamoja nasi ndugu. Amjambo, hali avuta ni kuvute, inatambulikana muchana leo kulende ku baraza la bunge kwenye chumba cha raia mjini Kinchasa, wakati mamia ya mashabiki wa UDPS chama cha rais Felix Antoine Chisekedi Chilombo, wapendelevu wanachukia kikao cha siku ya tano kilicho chochea amri ya rais. Wameemba wanalazimisha toba na pia ajili ya ukosefu wa adabu kwa rais ahukumiwe mbunge Charle na wege Mundeli Francois Xavier Mibe toka muji wa Kaliemi. Katika taarifa ya Michel Kifindangoye, ni kwa hasira kubwa kama nyuki iliyochokozewa, umati wa wandamanaji walivamia Jumatatu eneo la bunge, wakiimba nyimbo kwa faida ya Felix Chisekedi, wakishambulia mwanabunge yeyote alijaribia kufikia ukuta wa nyumba ya Palais du Peuple. Ni kama jaribio la Xavier Bonani Nyangambi, aliyechaguliwa Dungu, ambaye aliona gari lake kushambuliwa kwa mawe licha ya kuingilia kati kwa makamu wa kwanza wa mwenyekiti wa bunge la taifa na mwenyekiti kwa muda wa kundi la UDPS, Jean-Marc Kabund inafanana na tusi kwa raisi wa nchi. Raisi Savez ni mwenyekiti wa chama inayo watu wengi, si kuepesi kumshambulia hivi, kwa sababu tu watu wana jumla kubwa la wanamemba. Hata mimi nilishambuliwa jana, niliandika kwa mwenyekiti wa bunge kuita kikao cha ofisi ya bunge ili kuchungua na yote inayotukia. Ni jambo lililotajarishwa mbele, nina uwezo wa kuwatuliza waandamanaji. UDPS inashurutisha msamaha wa umma kutoka bunge na vikwazo vyema diti ya mbunge Charles Naweje Mundele kwa kudharau mkuu wa serikali. Aksente kwako François Xavier Mibe. Wakati wapendelevu wa UDEPES walishambulia ofisi ya baraza la bunge la taifa, ofisi iliandaa kikao jioni ya leo kwa kuleta mwangaza kuhusu swala hilo. Wanahuzunishwa na shambulizi la chumba cha raia, kama alisema msemaji wa baraza ambaye anaalika viongozi wa UDEPES watulize mashabiki wao. Kwake yeye baraza haikushakia amuri ya rais. Kikao cha siku ya tano kilizungumzia masuala za mufuko ya serikali na pia serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Watu munane wamewawa muchana leo, siku ya kwanza mutani jugu pa mongwalo ngoto na pia pa kamnganza, humo jimbo la Ituri, mukiwemo waskari polisi wawili ni kama kwa mujibu ya kuwawa kwa watu wane kwa risasi na watu wasi ejulikana asubuhi ya leo kijijini Zibiti pa usultani wa Mambisa pa umbali wa kilomita makumi matatu kaskazini mwa muji wa Bunia. Kwa sasa wako wahanga ya pata kumi na wawili katika hali mbovu. Haya inaendelea hadi sasa. Jean-Claude Lukidile, taarifa ni ya mwandishi weti Izake Remoyope. Yote ilianza na mauaji ya watu wane karibu saa ine asubuhi na wapiganaji wasiojulikana katika kijiji cha Zibiti, katika en, maeneo ya Nizi na Bambu. Waathirika ambao wote ni wa kabila moja walikuwa wakijirekeza kwenye soko ya Iga Barieri. Katika gari, walianguka katika mtego wa wapiganaji wasiojulikana ambao walifungua moto kwenye gari kwa kulipiza kisasi waandamanaji waliuwa watu wawili mjini Mungwalu kulingana na meya wa mji wa wapolisi wawili nao pia waliuawa pia katika kijiji cha Ngoto katika sektori ya Banyari Kilu msimamizi wa eneo la njugu Alfred Bongalanga pia anatangaza mauaji ya watu wane ikiwa miongoni mwao wanawake watatu na kundi la waandamanaji katika kijiji cha Kwanganza waandamanaji walishuka kwenye barabara kwa kuonyesha hasira yao. Wahamiaji mkubwa wa watu uzingatiwa hasa ngambo za Bambu Nizi na Mongwalu kwa kuelekea mji Bunya. Toka Bunya naitwa Jean-Claude Lukidile, Radio Okapi. Asante kwako Jean-Claude Lukidile. Usalama ndogo yenye kutambulikana mutaani huu wa jugu imetuma liwali wa jimbo Jean Bamanisa aalike basi wakaaji wawe tulivu na pia wakomeshe maandamano na ujeuri ajili ya amani ya jimbo la Ituri. Jemadari Evariste Somo analika kundi za sila Malaika na zingine zenye kutatiza ndani ya misitu ya kusini na pia ya mashariki mwa jimbo la Manyema wajisalimishe kwa amani ya jimbo. Ulinzi na shughuli zao huenda kupata solushe wakikubali kujisalimisha, alisema jemadari Somo pale wa manza na pia pa Kabambari wakati wa ziara ya kazi na Monisco. Ukimya ndogo imetambulikana katika eneo eneola ya Kamba na ya Toyo mutaani Bujala katika jimbo la Sud-Ubangi. Mizozo ya udongo kati ya wakaaji wa vijiji mbili ilisababisha kuwawa kwa watu watano kunguzwa kwa manyumba mia tano na kumi na tatu na pia kukimbilia porini kwa wakaaji. Kamati ya usalama jimboni huenda kuchunguza swala hilo pale Bujala leo siku ya kwanza, kama tulisikia eti matokeo imeongezeka. Aseme kiongozi wa mtaa wa bila Bujala Biongene Brieroi kujulisha eti watu watano walifariki. Ofisi ya Caritas Luiza jimboni Kasai Central inahakikisha kusaidia jamaa za wanyonge katika eneo la afya la Chibala. Kupitia tangazo lake la jana kwenye redio Kapi, Caritas iliwagabulia vyakula, vifaa vingine vya kilimo na pia mbegu za mboga mboga, kulingana na muradi wa kuboresha malisho na maisha ya wakaaji wa eneo hilo la Kasai. Ekspedi mwamba mubi mwenzetu François Kadima Chisekedi ametuandalia taarifa utasoma. Walioriziki na mpango huo ni kwa jumla jamii elfu mbili na thelathini na saba. Msaada huo umewezeshwa nayo shirika Caritas tokea Ujerumani. Kuhusu tawi la pili la mradi huo, Caritas tarafani Luisa umaanisha kwamba waliopata msaada ni wahanga wa mzozo uliojitokeza jimboni Kasai Shaba, ni kupunguza vifo pamoja na wagonjwa na kuboresha hivi maisha ya watu hawa. Usaidizi uelekea zaidi watu wenye maisha hafifu vijijini ya Ngala na Chibala kwa kuwapatia hivi chakula cha kutosha kabla ya mavuno. Kila jamaa imepokea majembe mawili, rato moja, mpanga arozoa na sehemu ya mbegu ya maboga. Zidi ya hivyo jamii zimepokea pia unga wa mahindi, maragwe chumvi na mafuta. Mgao wa mbegu utafanyika mwezi wa mnane ujao, kwani ndicho kipindi cha mlimo kwenye maeneo hayo, kueleza Karitas Luiza. Itakumbukwa kwamba sehemu hiyo ilikuwa ikikumbwa na ubovu wa hali ya kiutu kufatana na mzozo wa Kamwina Nsapu. Aksante ndugu musikilizaji, mbele yetu, yeti, mundele, ya kukomesha taarifa yetu, tukumbushe vichwa vya habari. Eti Mbunge Charles na Wege Mundele ahukumiwe kwa kukosea rais adabu, wa pendelevu UDP waliandamana UDPS leo mchana kunako chumba cha raia. Kikao cha siku ya tano iliyopita kilizarau amri kusailiwa na tunda ya chama UDP, yani rais Felix Antoine Tshisekedi Chilombo. Tena watu kumi na wawili wamepoteza watu wa kumi na wawili wamepoteza maisha subia leo siku ya kwanza leiga bariere mutani jugu liwali wa jimbo Jean Bamanisa analika wakaaji wa wetulivu kwa amani ya jimbo la Ituri na pia zaidi ya jamaa elfu mbili zilipewa vyakula na vifaa vya kilimo kwa kuboresha malisho na pia maisha ya wanyonge ambaye ni wahanga wa ugaidi wa humo jimbo la Kasai Centrale. Msaada ilitoka kwa Karitas Luisa. Mwisho wa taarifa yetu. Asante ndugu msikilizaji. Taarifa iliyosindikizwa na Jordan Blaise Shindani Kambale pamoja na Bi Elize Chikota Chivueta, kwa ufundi wake William Lungamba na Diedone Nyangasa. Tunahudumiwa na Peleki Pela Mondo kupitia Redio Amani, Redio Okapi.