Shukrani kwako bi Nicole Kudiangela. Mujambo wasikilizaji wa Sauti ya Amani, fuateni habari kwa kifupi. Vitu viliharibika na watu kushikwa na polisi. Wapindelevu wa UDPS waliandamana mujini Lubumbashi humo jimbo la Haut-Katanga, kazarao ya wabunge wa moja wa taifa kuhusu amri mbili za raisi zilizotajwa kiongozi ya Jekamin na ule wa NCC siku za hapo nyuma. Wahusika na afya nchini Kongo wajitolea kwa kupana ndui na kutunza wagonjwa kwa surua kuparamia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ombi ni lake MSF, kisha tangazo la waziri wa afya kuhusu ugonjwa huu wa kuambukizana makamisa ya polisi huenda kubadilishwa katika mitaa kumi zote za jimbo la Kongo Central kwa kukomesha ujeuri, alitangaza liwali wa jimbo hilo Atu Matubwana. Maelezo zaidi ni katika taarifa yetu hii. Usikilivu mwema. Habari kamili. Ukimya umerudi mjini Lubumbashi kisha kupitisha mchana ya vurugeni sababu ya maandamano kuandaliwa na wapendelevu wa UDPS ni kama kwa mujibu kwa wabunge wa moja wa taifa walizarau amuru mbili za raisi zilizotaja viongozi ya serikali kunako Jekamin na SNCC. Matokeo ni uharibifu wa vitu vingi na kushikwa kwa watu wa moja Alei Rung Mushinji. katika taarifa ya mwandishi wetu Jean Gandu walikuwa watu wengi ambayo wameandamana na pikipiki zao na wengine kwa miguu, wakakamata bendere za vyama vyao mikononi. Walipita mbele ya MONUSCO pia nyumba kuu ya sheria, mbele ya kumaliza maandamano mbele ya nyumba la shirika ya bunge ya jimbo. Walipokelewa na prezidenti wa shirika la bunge ya jimbo ambayo wakimupatia kibarua ya maoni zao. Katika kibarua hiki, wanaomba wanabunge wa nchi kuheshimia kanuni ya nchi ambayo aimupatie raisi wa nchi ruhusa ya kudarakisha mbele ya baraza la bunge wanashutumu ali hiyo ya kusema lolote kuhusu amri rais amechukua masiku ziliyopita. Wandamanaji wengine walikuwa na choma mipeto na kuharibu ali ya ulinzi, walizambarishwa na askari polisi. Kundi ingine ya wan wandamanaji huenda kushambulia nyumba ya chama cha PPRD mbele zao kuzambarishwa pia na askari polisi. Gari mingi zilipigwa mawe na watu wengi kati za wandamanaji na wapolisi waliumizwa. Watu wengi walifungiwa ngambo ya UDPS kujulisha kama ni wenye PPRD njo waliwachongoza, na PPRD kutupilia mbali mashtaka hayo. Tujulishe kama polisi itatoa matukio za mwisho ya maandamano hii wakati zijazo. Siku moja kisha maandamano ya mashabiki ya UDPS kandokando la chumba cha raia mjini Kinshasa. Leo siku ya pili, polisi ya taifa inaongeza tangu asubuhi ya leo siku ya pili, idadi ya wahusika na ukingo pale baraza la bunge, uchunguzi wa kila ambaye kutafuta kuingia nafasi haya. Kwa miguu wala kwa pikipiki inakatazwa kutembelea barabara kandokando tofauti ya jana, siku ya kwanza, kwa sasa ukimya unatambulikana pale chumba cha raia, hata kama waandamanaji waliaidia kutenda namna moja leo siku ya pili. Shirika la kimataifa la afya MSF MSFE linaalika wahusika na afya nchini na ulimwenguni wajiunge kwa kuchanja watoto na kutunza wagonjwa wa surua. Jana na siku ya kwanza, waziri wa afya nchini alitangaza kutawanyika kwa ugonjwa huo wa, wa kuambukizana. Expedi Mwamba Mubi utweleze mengi katika taarifa ya kuandikwa na b Benedicte Kingulu wenda ugonjwa wa surua ukasababishe vifo kupita kiasi kulingana na kipindi kigumu cha mwaka wa 1011 hadi 1012 katika kipindi cha miezi mitano mwanzoni mwa mwaka huu tunao idadi ya vifo kupitia ugonjwa wa surua ilikuwa 1500 Tangu mwanzo wa mwaka huu shirika MSF hupiganisha ugonjwa huo na timu za nyumbani tokea Wizara ya Afya katika majimbo kumi, yani Olomami, Lualaba, Tanganyika, Nord Kivu, Sud Kivu, Chopo Kasai Kasai Central, Haut-Uele na Ituri. Wanaoambukizwa na ugonjwa huo ni watoto zaidi. Kinachosababisha ugonjwa huo kutawanyika ni uzembe kwenye kampeni ya chanjo, uhaba wa chanjo, uzembe wa kufuatilia ugonjwa, ukosefu wa vifaa, mizozo, uhamishaji, ukosefu wa pesa. Jueni kwamba ugonjwa wa surua usambazwa nao mududu usiyokuwa na dawa kamili hadi leo hii. Chanjo ndiyo njia moja tu kwa kujikinga. Mugomo wa madereva ya magari zilizolazimishwa ajili ya matimu ya kupiganisha ebola umeeneza siku mbili leo mjini Beni. Matokeo tamu jana, siku ya kwanza kazi za matibabu zinazohota Madereva wanalazimisha deni ya miezi mitatu, pia malipo ya pesa ya nyongezo, kwani wanatumika kila siku bila kupumuzika, kama alisema mmoja wao kwenye mikrofone ya Sekombi Katundulu. Tunalomba batulipe pesa kwa ni kila mutu anatumikaka juu apate kitu kidogo, lakini mutu akishafanya miezi moya mbili tatu haupate franga. Sasa unatumikia nini na unafanya nini? tunalomba omese itulipe pesa. Tunalomba omese itulipe pesa. Tulihoji hoji taula usika na mausiano ya OMS huyu akatutuma kwa uongozi wa suala la kupiganisha Ebola mujini Goma ambako hatukufaulu watu wawili waliwawa lewa wali wali wa siku ya pili kijijini che katika eneo la Los Andrema mutaani Jugu kwa hasira ya wandamanaji, alisema kiongozi ya eneo hilo mbele ya Redio Kapi. Viongozi ya vijiji wananungunika, wandamanaji walichoma manyumba katika vijiji nyingi, kilituma kuzorota kwa kazi. Mchafuku umeambukia pia muji wa Bunia. Tunabaki katika jimbo la Ituri, ambako katika eneo la Banyari kilo umbali wa kilomita makumi sita kaskazini magharibi mwa muji huu katika mtaa wa Jugu tumearifiwa kuwawa kwa watu wane na kuumizwa kwa mwanamke mmoja na wanaume wa kumiliki silaha katika vijiji vingi. Inosa madukadala anasema ya kwamba wajambaji walichoma manyumba nyingi pale Kabakaba, Banya, Kacheche na kama wafu hawa wameongezeka kwa watano walio wawa jana siku ya kwanza katika eneo hilo la Banyari Kilo. Duru zetu sema ya kwamba wakaaji wa humo wamekimbilia nafasi ingine sawa pale Kilo na pia pamongwalu na humo jimbo la Manyema, shirika la raia la mtaa wa Kabambare linashutumu wingi wa mipaka kuwekwa na kazi maalum za serikali katika mabarabara za kusini mwa jimbo la Manyema; ni kinyume na amri yake liwali wa jimbo. Shirika ikaendelea kusema ya kwamba wakaaji wamechoka michoka na malipo kiolela kudaiwa bila mafasirio. Kiongozi makamu wa shirika la raia la Kabambare, Moize Kangakolo, kwenye mikrofone ya Matie Ilunga Shambui. Arrete... tangu liwali Jimboni alipangilia na kusema watoshe vizuizo vyote kwenye barabara. Mpango huu haukuheshimiwa. Hapa Kabambare kuna ngome za jeshi ANR, DGM na DGRM. Service hizi zinatatiza raia katika sekta ya Babuyu pa Kimanu, Tuki, Penemende, Kasanga, Kipupu, Lwiko kuna vizuizo ambako wa, watu wanalazimishwa kulipa. Pia pa Mayungi kuna vizuizo. Mkwanga kuna mbili moja ya Dejerma ingine ya Dejem kwenye barabara ya Muyungi kuna vizuizo pa Mumbese tatu, pa Lusangi na ingine pa Kibenga Gomaza na Tengetenge. Pia kwenye barabara ya Kayembe Salama bila kuna vizuizo pia. Kwa askari ni kulipa pesa za kikongomani kati ya elfu mbili na elfu kumi franka za kikongomani. Kwenye Dejem wanaomba vitambulisho na 500 mil au 2000 francs congolais. Polisi pia yaomba pesa pasipo yoyote raia wanatatizwa e, na unyanyasaji huu. Tunaomba kibarua cha liwali wa jimbo kiheshimiwe pia tarafani Kabambare kote. Alipoulizwa, kiongozi wa mtaa wa Kabambare Bwana Bienveni Kahinda Moni anajitetea eti ni mipaka ya uchunguzi, sio yale ya kulipisha kitu chochote. Liwali wa jimbo ya Kongo Centrale aliamuru watawanyike na fasi zingine wa askari polisi makamisa ya mita mikumi ya jimbo hilo. Agizo kiisha kikao cha mawaziri cha siku ya Mungu hutangazwa jana, siku ya kwanza atu matubwana, kufatana kuongezeka kwa ujeuri ya watu wa sila tangu miezi miwili sasa.