Polisi ya taifa ilizuia fujo mjini Bunia kati ya vijana ya karta ndogo ya Mbiaya na wenzao wandamanaji kutoka shari, leo siku ya ne, siku ya pili ya kilio kwa wahanga wa mtaa wa Jugo humo jimbo la Ituri. Ameondoshwa madarakani na wabunge wa jimbo la Sudubangi na pia kwa uongozi mbaya, kiongozi wa baraza la bunge la eneo hilo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo siku kwa siku imetimu leo miaka kumi na miwili tangu kuwawa kwa mwenzetu mpasha habari Serge Maeshe mjini Bukavu katika jimbo la Sud Kivu. Mengi zaidi ni katika taarifa yetu hii, baki pamoja nasi. Habari kamili, hali ni mbovu tangu asubuhi ya leo pale muji wa Bunia kwa siku hii apili, ya pili ya kilio cha jamii ya Hema sababu ya mauaji ya mtaa mutawa Juguu mamia ya vijana ya jamii hiyo Walitokia vijiji kandokando ya shari, walifikia kuandamana mjini Bunya wakati walipambana na wenzao vijana karta ya Mbiaya. Bahati mzuri polisi ya taifa ilizuia fujo haya humo jimbo la Ituri. Izakremo Yope katika taarifa ya mwandishi wetu, barabara nyingi ya muji Bunya zilivamiwa na vijana wanaobeba mti mkononi. Hiyo maandamano ya raiya imesababisha watu kugoma kazi, watuugoa azi dus ya kuuzisha mafuta ya gari. Vijana wanaofanya maandamano walijielekeza kwa Muzipela, kisha walirudi kwa karta Lumumba na pia kwa karta ndogo ya yambi ya, ya, wakalazimisha wafanyabiashara kufunga duka zao. Vijana ya yambi waliwapinga na jambo hiyo, itaka kusababisha ugomvi kati yao, bali polisi iliwazuia. Waandamanaji walikusudia kupita kwenye gala ya Pam, lakini hawakufaulu. Tujulishe kwamba ndege la mabawa ya jeshi ya Eva RDC inazunguka tangu asubuhi mujini Bunya. Bunya izakarmoyop Radio Okapi. Tunabaki katika jimbo kuu la Mashariki la zamani, tujulishe ya kwamba hali ni tulivu kwa sasa mujini Kisangani, kisha muvutano kutambulikana asubuhi ya leo, siku ya ne chanjo, askari polisi aliua wa raia watatu mutaani Mangobo, kando kandokando la kiwanda cha ndege Simisimi. Hakuna kazi iliyoendeshwa mjini hiyo ya jimbo la Chupo. Andre Kitenge Hali kubwa ya hasira ilionekana asubuhi ya leo mji Kisangani. Yote ilianza kisha kuuawa kwa mwanamke mmoja na mume wake askari jeshi wa FARDC, kisha mabishano ya muda chache kati yao wawili, kufuatana na washuhuda wakati wa kukimbia askari jeshi ule aliwawa watu tatu kwa risasi. Kisha kupata habari wenzake wa jeshi wenye walitamani kumfunga askari ule walimuua yeye pia kwa sababu akupendi kushusha silaha. Na vijana wenye hasira walitembea barabarani na mauti ya watu wawili na kushambulia vitu vya watu wa upekee. Maduka mbalimbali ilipigwa mawe kunako mkoba wa Tranjoa mumtau wa Makiso. Chumba cha chama cha siasa PPRD kilishambulia pia. Kwa wakati huu askari polisi waliweza kukubaliana na vijana kwa kupeleka mauti kunako chumba cha wafu, na kwa sasa usalama umerudi Mujikisangani. Mimi ni Andre Kitengere, Redio Okapi. Kuna tambulika na umate ya watu kuyumbayumba humo eneo la nyama boko ya kwanza na ya pili katika mtaa wa Masisi. Kwa nini basi? Kwa sababu ya vita ya jumajana kati ya kundi la silaha Nyatura Delta na yale ya NDC Renove ndimindime mashule na vituo vya afya vinatatizwa na swala hilo, kinatuma shirika la raia yombe ustawi wa eneo hilo bi Bernardine Diambo katika usomi wa bi Rosali Zawadi viongozi wa shirika la mahali Arda ambaye hivi karibuni ametoka katika eneo hilo asema kama karibu wakaaji wa vijiji nane wamekimbia na walijielekeza katika vijiji Kishe, Kibahemula, Rutoboko, Mahanga na Humura, ambako wajikinga wengi kati ya wahami wale wanaishi nje. Habari hii imekamilishwa na viongozi wa eneo hilo. Shirika Arda laongeza kwamba wakaaji wale wamekosewa yote na hadi sasa hawajapokea msaada wa kiutu Emil Muhombo afasiria zaidi. Hali ya wakaaji si nzuri, pwiske si siku nyingi nyamapoo kulikuwa fujo tena, na watu walikuwa wanaanza rudia kidogo kidogo, sasa kwa leo hali inaharibika tena na chafuka zaidi. Pwiske mpaka leo hakuna hata msaada mmoja ambao ilishafika kule, hakuna dawa, hakuna chakula, wanapigwa na mvula sana na njaa pia inawapiga. Piske watu hawaende kumashamba na watoto hawasome masomo ilishafungiwa da linaomba kwa serikali kukazia ngome za askari FARDC katika eneo hili ili kuwakinga wakaaji na kurahisisha mashirika za kiutu kufikisha msaada kwa wakaaji hawa wanaoteseka. Goma, Rosali Zawadi, Radio Okapi kiongozi wa baraza la bunge la jimbo la Sud Ubangi aliondoshwa madarakani jana na siku ya tatu kupitia kibarua kya shida cha wingi wa bunge jimboni kilimshutumiwa uongozi mbaya na pia utumiaji mbovu wa pesa. Mwanamemba huo wa AFDC ya muungano wa FCC na akagombolewa na makamu wake wa MLC wa upande wa amka. Sauti ni kwako, Kristian Mapendano, katika taarifa tarifa ya mwandishi wetu Dominike Olombi Monga Pange. John Debalas wa chama cha FDC katika muungano ya FCC aliyekuwa kiongoza bunge la jimbo la Swidubangi aliondolewa madarakani baada ya kura ya wanabunge 16 zidi ya 19 kenda. Ombi la kumwondoa madarakani lililetwa na mbunge Diedoneli Bakelo aliyekuwa mchaguliwa kutoka mkoa wa Bujala. Kiongozi huu alishutumiwa na wenzake wanabunge makosa mengi, ikiwa ni pamoja na kujilipa mwenyewe ajili ya safari ya kibinafsi aliyoendesha mjini Kinshasa, kutoshirikiana vizuri na wanamemba wa ofisi yake, kuoroza watu wa kabila yake ili watumike katika ofisi ya bunge, na kukataa kuitisha mikutano kuaminiana na wanabunge. Wakati walikuwa wakitaja makosa yake, kiongozi huu wa bunge alisimama na kutoka nje, na ndipo walichagua kumuondoa wa madarakani wakati ule. Kulingana na sheria za utaratibu wa bunge, wanabunge walichagua naibu wake, bwana Sido Penze, akiwa wa chama cha MLC, kama kiongozi. Kwa hiyo uongozi wa bunge la Ubangi ya Kusini inatoka kwa muungano wa FCC na kuendeshwa na muungano wa Lamuka. Sikukuu ulimwenguni ya watu waliozaliwa na tatizo ya ngozi ya mwili ama wakasa, leo tarehe 13 Juni mjini Kananga. Kwa kukosa vifaa, hakuna sherehe kufanyika leo. Kiongozi ya shirika la wakasa aove Bi Rosette Mbombo anajitetea kwenye mikrofoni ya Andre Kambala mjanae kwanza tunapambana na ubaguzi ambao Kisipest sisi wenyewe tunajitahidi kufanya ilivyo ili ipate kutoweka katika jamii yetu. Tunashotwa vidole mara kwa mara, mbali na tatizo la kansa ya ngozi. Ubaguzi huu ulianza kwanza kwa familia zetu, na kisha jamii haitupokee kama vile watu wengine. Kwa kupiganisha stigma hii, tunajitahidi kuandaa mikutano mara nyingi, tunawaambia wenzetu wasijibagua wenyewe, wanapashwa kujitahidi kufanya kama vile watu wengine. Wakati liwali alifika kwa madaraka, tulifanya hatua za kukutanana naye, lakini hatua hizi zote hazikufanikiwa hata kabla ya sherehe za sikukuu hii. Tulimtumia kibarua kuhusu mipango yetu, lakini liwali hakusoma maelekezo zetu. Tarehe kumi na tatu Juni mwaka wa elfu mbili na saba tarehe kumi na tatu Juni mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa Leo imetimu miaka mikumi na miwili tangu mwenzetu mpasha habari wa redio Kapi Bukavu, Serge Maheshe, alituacha wenzei wa shirika Serge Maheshe mjini Bukavu wanasema kukumbuka mara tena swala hilo. Wandugu na marafiki upande wao wanasifu juhudi ya muhanga mbele ya watesi wake. Jueni eti kesi ya kuwawa kwa Serge Maeshe inaonekana sawa, haiyamalizika kama ilitangazwa leo siku ya nne na shirikisho hilo kupitia Eric Maishi. Askofu Leon Kalenga Badikebele alifariki jana siku ya tatu nchini Roma kwa ugonjwa. Alikuwa mwakilishi wa Papa François nchini Argentine tangu tarehe 17 ya mwezi wa tatu ya mwaka wa 2018. François Askofu alizaliwa pa Kamina. Mnamo tarehe kumi na saba ya mwaka wa elfu moja mia kenda makumi tano na sita alipewa upadirisho kunako diosezi ya Lwebo katika jimbo la Kasai. Mnamo tarehe tano mwezi wa kenda mwaka elfu moja mia kenda makumi munane na mbili alianza kisiasa mu mwaka wa elfu moja mia kenda makumi kenda Mnamo tarehe makumi mbili na saba mwezi wa pili pale Vatican alikuwa mwakilishi wa Papa inchini Ghana kule Salvador na pia pa Belize. Nani apo ndipo tunakomesha taarifa yetu. Shukrani kwenu wasikilizaji wa Sauti ya Amani kwa kututega sikio. Katika taarifa hii iliyosindikizwa na Bi Elise Chikota Chivueta pamoja na Jordan Blaise Shindani kwa ufundi wa Alengoe na Willem Lungamba, tunaongozwa na Pele Kipela Mundo kwenye Radio Kapi.