inabidi kupanua umate wa jeshi katika eneo hilo la Jugu, alisema mkuu wa nchi katika ziara yake ya leo mchana. Felix Antoine Chisekedi Chilombo anaita wakaaji wa jimbo wazuie unyanyasi ajili ya amani na maendeleo ya jimbo la Ituri. Mtu mumoja amefariki, tatu amejeuriwa na yapata jamaa mia nne bila makao sababu ya moto Ilitangazwa usiku ya kukuchia leo, siku ya kwanza katika mkoa Kadutu karte kanzair mjini Bukavu katika jimbo la Sud Kivu. Mununu Kimbembi, mshindi wa mitihani ya kitaifa ya kulazimisha Kifaransa, kuandaliwa mjini Kinshasa. haya na mengine zaidi ni katika taarifa yetu hii, usikilivu mwema. Kamili mkuu wa nchi Felix Antoine Chisekedi Chilombo anaamua kudumisha uwepo mkubwa wa jeshi huko Jugu ili kurejesha amani katika eneyo ilo. Alisema leo siku ya kwanza wakati wa ziara yake munjini mkuu wa Jugu, pa umbali ya kilomita makumi saba na tano mwa muji wa Bunia, ilikuwa kisha maoziano na maujumbe tofauti ya wakazi wa eneyo ilo. Tunabaki katika jimbo la Ituri ambako mkurugenzi wa taifa ametembelea ujumbe wake kwa wakaji wote wa eneo hilo la nchi, ya kwamba watu wa Ituri waache vurugu, wakubali amani na mapatano kwa ajili ya maendeleo ya jimbo hilo. Hotuba yake Felix Antoine Chisekedi Chilombo jana na siku ya Mungu mjini Bunya, mbele ya umati wa watu wenye walimukaribisha kwenye kiwanja rasmi cha Bunya. Aliendelea na kusema ya kwamba amani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo ni imoja katika vipaumbele vya mpango wake. Mutu mumoja alifariki na mwengine mumoja kujeuriwa jimboni Nord Kivu, watu wane waliumizwa jimboni Kwilu, matokeo kutangazwa na polisi ya taifa kwa maandamano ya jana kuandaliwa na Lamuka katika majimbo matatu: Kinshasa, Nord Kivu, na pia Kwilu. Kwa kurejesha utaratibu, polisi walitumia njia ya kisheria na vyombo visiyowahusika. Wote waliokamatwa waliachiliwa baadaye, lakini mtu mumoja bado amefungwa munjini Kinshasa kwa kushambulia na kumshinda polisi kama tutasikia msemaji wa polisi ya Kongo kupitia simu na Richard Nyorka munga natokee kwa muda. Hata hivyo, kamanda wa polisi jeshi wa mta wa Karisimbi aliweza kujehuriwa vibaya kupitia vyo tupwa na waandamanaji. Kati ya fujo, watenda maovu waliweza kujichukulia na kumnyang'anya silaha yake na kwenda nayo na ku ngambo. La waandamanaji wanaripoti watu tatu waliokamatwa na wapolisi na mtu mmoja aliyejehuriwa vikali na aliweza kupelekwa hospitalini, lakini habari kutokea ya Virunga yajulisha kama huyu mhanga aliweza kufariki kwa ajili ya donda za risasi. Akina bwana Kambala, Defao. Jimbo la Kwilu huko Kikwiti walitaka kufanya maandamano kwa mtaa wa Kazamba, lakini walisambazwa wote kupitia wa polisi jeshi. Na huko Gungu, wakiwa natokea kwenye mazishi, kulikuweko timu la watu ambaye walianza kuimba kikatili kwa adili za wakuu viongozi vya serikali, wakialika wakaadi kujiunga nao kwa kuandamana pa jimbo la Kwilu. Walisambazwa wote na kukawa watu ine waliojeruhiwa vikali, kati yao polisi moja uko pamutawa Masimanimba, karibi ya watu makumi tano waliokuwa na shambulia wakaji wa kutokea Kasai kuu waliweza kusambazwa na wapolisi jeshi. Zaidi ya nyumba mia moja zimelungula, mtu mumoja amefariki, watatu wengine wamijeuria, kwa matokeo kwa muda ya mikasa ya moto iliyeripuka mutani kadutu katika karta kanzair mjini Bukavu umo jimbo la Sud Kivu. Kiongozi ya mtaa wa Kadutu Munyole Bikao anasema ya kwamba msiba huyu ya usiku ya tarehe tatu Juni mwaka huu wa 2019 umeacha jamani ya ne inje bila makao. Inabidi wakuu viongozi waunge mkono kwa kusaidia wahanga wa moto ambao hawao yajulikana sababu lakini dinamiki mpya ya shirika la kiraia la Kadutu linafikiri msiba unasababishwa na uhusiano wa magendo. Asnel imetolewa jana siku ya Mungu vifaa vya uhamiaji na uchumi kwa wasichana na wanawake wahanga wa kijinsia na maskini wengine kwa gharama ya dola mia moja kwa kila umuriti chini ya uongozi ya shirika la kipekee mwanamke katika mkono kwa maendeleo ya Kasai, ni katika mfumo wa mpango wa wanawake na wasichana kujigaramia jiade maarufu. Mafasiri ya kiongozi Bi Natalie Kambala kwenye microphone ya Andre Kambala Mujanai kuna shirika mbili zenye kutusaidia. Kuna ku jimbo la Kanangani shirika FM ndio inaendesha shughuli. Kunako teritoria ya Dibaya tunachagua shirika ads yenye itatumika mahali Chimbulu. Tuna sehemu ya kwanza yenye kuhusika na kupatia wamama kazi ya uchumi na kusomesha tena watoto ngambo ya mta ya Kanangana Nganza. Mpango yetu inaangalia watu ya mbili, ambayo watoto makumi tano wenye tunapaswa kurudisha masomoni, wazazi makumi tano za watoto wadogo wenye walibakwa, na mabibi wenye kupona mia moja ambayo wanapaswa kupewa kazi. Kila bibi alisindikizwa sokoni na mtumishi mmoja wa shirika yetu kwa kuwasaidia kununua vitu vizuri kwa bei nzuri, kisha kila mama anachagua yeye peke vyenye atauzisha kwa kujipatia kazi. Tunatayarisha vitu vyote na majina za kila mtu, na leo tunapatia watu makumi sita na, na kenda vitu vyao kwa kuwasaidia. Kimbembi yeye ndiye mshindi wa mashindano ya kitaifa kulazimisha kifaransa iliyoandaliwa hii siku ya kwanza tarehe moja Julai hapa mjini Kinshasa. Mwanafunzi huyo ambaye alitoka na asilimia makumi tisa na tisa, ametoka katika jimbo la elimu la kaskazini Kivu ya kwanza kwa upande wake, Emeri Okunji, waziri wa kwa muda wa mpango wa shule la msingi, sekondari na kiufundi EPSP marufu aliongoza sherehe hii. Anawaita wanafunzi wengine wajitulee kwa majaribio ujao. Tumsikie kwenye microfone ya Paul Matendo. Tunawasifu watoto awa sana, sababu wiko akili sana, wanaonyesha nguvu zao. Munayuwa kama mtoto ajue kusoma na kuandika, anapashwa kufanya nguvu sana, kama wanasema kufunda ni mbele: kuandika na kuhesabu. Tunawahamisha wenye awakushinda, kwani mwaka ijayo nao waweze. Hii ni shughuli yenye kusaidia watoto kujifunza mzuri kwa kusoma, kuandika na kuhesabu kwa wenye walitukuta njiani, tukumbushe vichwa vya habari. Eti inabidi kupanua umate wa jeshi katika eneo hilo la Jugu, alisema mkuu wa nchi. Katika ziara yake ya leo mchana, Raisi Felix Antoine Tshisekedi Chilombo anaita wakazi wa jimbo wazuie unyanyasi ajili ya amani na maendeleo ya jimbo la Ituri. Na mtu mmoja amefariki, tatu wengine wamejiuria na pia yapata jamaa mia nne bila makao, sababu ya mikasa ya moto iliripuka usiku ya kukuchia leo, siku ya kwanza katika mkoa wa Kadutu, kata Canzair, mjini Bukavu, humo jimbo la Sud Kivu. Na tena mshindi ni Mununu Kimbembi Mushindi, wa mitihani ya kitaifa ya kulazimisha kifaransa kuandaliwa mjini Kinshasa. Na ni hapo ndipo tunatia nanga kwa habari zetu za jioni, na kushukuru ndugu msikilizaji wa taarifa iliyosindikizwa na B. Elise Chikota Chivueta pamoja na Allen Erung Mushinji, imekufikia kwa ufundi wake William Lungamba pamoja na Alengoi Goy. Sote tunahudumiwa napele Kipela Mundu kupitia sauti amani, Redio Okapi.